HTPC Silent gần hoàn thiện nhờ các bác góp ý

tuan_ipad2

Well-Known Member
Ðề: HTPC Silent gần hoàn thiện nhờ các bác góp ý

Bác chủ chắc mê game rồi, cấu hình khủng này chiến HD quá thừa thãi, em dùng chip i3 mà cũng cảm thấy quá thừa, đợt tới em đang nghiên cứu làm con htpc không quạt dùng nguồn của xách tay cho im lặng tuyệt đối cắm cả ngày tải phim cho tiện và đỡ tốn điện he he

ttlinhha

Well-Known Member

Bác chủ chắc mê game rồi, cấu hình khủng này chiến HD quá thừa thãi, em dùng chip i3 mà cũng cảm thấy quá thừa, đợt tới em đang nghiên cứu làm con htpc không quạt dùng nguồn của xách tay cho im lặng tuyệt đối cắm cả ngày tải phim cho tiện và đỡ tốn điện he he

Cám ơn bác quan tâm, em từ bé chỉ biết chơi mỗi điện tử 4 nút với Need for Speed thôi :). Bác muốn nguồn im lặng thì như con của em là gì có quạt đâu mà vẫn có nhà phân phối ở VN đấy chứ. Máy em cũng thường cho chạy hàng tuần mới nghỉ 1,2 ngày

tuan_ipad2

Well-Known Member

Cám ơn bác quan tâm, em từ bé chỉ biết chơi mỗi điện tử 4 nút với Need for Speed thôi :). Bác muốn nguồn im lặng thì như con của em là gì có quạt đâu mà vẫn có nhà phân phối ở VN đấy chứ. Máy em cũng thường cho chạy hàng tuần mới nghỉ 1,2 ngày

Con nguồn của bác chạy êm không, đêm nghe tiếng quạt tản nhiệt khó chịu thật, em đang tính chơi nguồn không quạt cho im lặng tuyệt đối luôn

ttlinhha

Well-Known Member

Con nguồn của bác chạy êm không, đêm nghe tiếng quạt tản nhiệt khó chịu thật, em đang tính chơi nguồn không quạt cho im lặng tuyệt đối luôn

Thì nguồn của em là loại ko quạt mà, im lặng tuyệt đối luôn. Bác nhìn lại trang 1 ấy, cái nguồn thứ 2 ấy nhé vì chắc bác nhìn nhầm sang cái ban đầu em dùng

tuan_ipad2

Well-Known Member

Thì nguồn của em là loại ko quạt mà, im lặng tuyệt đối luôn. Bác nhìn lại trang 1 ấy, cái nguồn thứ 2 ấy nhé vì chắc bác nhìn nhầm sang cái ban đầu em dùng

Nguồn đấy công xuất bao nhiêu vậy bác

sircuong1303

Well-Known Member

bạn ơi cho hỏi cái case nude này bạn tự làm hay mua hay là đặt hàng người khác làm vậy ? Chỉ giúp mình được ko, nhìn thấy mê quá

Bác hỏi case này đúng ko ạ.

Case Bench Table HNC-MS001

http://www.hanoicomputer.vn/case-bench-table-hnc-ms001/p25233.html

Nguồn đấy công xuất bao nhiêu vậy bác

Seasonic X460 Fanless - 80 plus Gold

tuan_ipad2

Well-Known Member

Nhu cầu của em không game chỉ cắm để tải phim nên công xuất lớn vậy em không cần rùi, có loại nguồn giống của bác mà công xuất 100w không nhỉ

ttlinhha

Well-Known Member

Nhu cầu của em không game chỉ cắm để tải phim nên công xuất lớn vậy em không cần rùi, có loại nguồn giống của bác mà công xuất 100w không nhỉ

Có sao đâu bác, công suất tối đa như vậy nhưng nó sẽ dùng và tiêu thụ điện theo các linh kiện của bác. Như của em thông thường chỉ tiêu thụ có hơn 90W, thỉnh thoảng mới lên đến 120W. Còn loại này nó chỉ có 3 loại là 400, 460 và 520W thôi, các hãng khác em ko thấy có sản phẩm này

Vando

Well-Known Member

Bác qua em X400 còn bảo hành đủ phụ kiện, box giá 1300K

Vando

Well-Known Member

Mình dùng bị cấn khay hot swap của case silverstone GD05 nên bán thôi chứ không phải cửa hàng kinh doanh.
Nếu bác thích case GD05 thì mình cũng bán luôn.

ttlinhha

Well-Known Member

Ah vậy mà em cứ tưởng ... :). Bác tuan_ipad2 múc ngay đi, giá mới là 2.750.000 mà bj ko có hàng nữa đâu

Bên trên