HTPC Silent gần hoàn thiện nhờ các bác góp ý

thanhkeu

Active Member
Ðề: HTPC Silent gần hoàn thiện nhờ các bác góp ý

Bộ hoàn thiện của bác tổng bao nhiêu $$$ vậy ???

Chỉnh sửa lần cuối:

ttlinhha

Well-Known Member

Bộ hoàn thiện của bác tổng bao nhiêu $$$ vậy ???

Em thay đổi khá nhiều từ lúc mua đến khi hoàn thiện nên ko biết tính giá thế nào bác ah. Tuy nhiên sau khi đã có kinh nghiệm về khoản silent này thì e có thể tư vấn thêm nếu bác nào cần, chi phí cũng ko quá cao.
Ngoài cấu hình htpc bình thường thì ta chỉ cần thay đổi 1 số yếu tố: nguồn silent, tản chíp silent và tản VGA silent (theo bộ của e như trên). Ngoài ra thì chỉ dùng SSD trong máy còn lại HDD cho ra ngoài hết. Đơn giản vậy thôi bác ah

babyblue

Well-Known Member

Bác ttlinhha cho em hỏi gà chút:pC bác có làm thêm việc gì không mà Ram tận 16gb vậy bác?với nhu cầu bình thường chỉ dùng để xem film thêm nhiều Ram như bác có lợi gì không ?tại em thấy PC em Ram 4g mà chỉ load 4x% nên sợ gắn thêm Ram lại phí mất

ttlinhha

Well-Known Member

Bác ttlinhha cho em hỏi gà chút:pC bác có làm thêm việc gì không mà Ram tận 16gb vậy bác?với nhu cầu bình thường chỉ dùng để xem film thêm nhiều Ram như bác có lợi gì không ?tại em thấy PC em Ram 4g mà chỉ load 4x% nên sợ gắn thêm Ram lại phí mất
Ah thực ra em gắn 16Gb cho đẹp đội hình ấy mà, chỉ cần 8Gb thì bét nhè rồi. Với lại e hay dùng Jriver nghe nhạc nên nó hơi ngốn ram, ngoài ra e nghe nói nếu có nhiều ram làm bộ nhớ đệm thì SSD sẽ bền hơn (cái này em cũng chả biết đúng ko nhưng cứ gắn vào giải quyết yếu tố tâm lý bác ah) :)

LNK

Các món này mua ở đâu thì tốt vậy Bác? Quan tâm nhất tới cái nguồn vì không thấy nhiều nơi bán hiệu này? Thanks.

ttlinhha

Well-Known Member

Em mua ở đây Hanoicomputer- Hi-end Computer World - Siêu thị máy tính cao cấp
Nguồn silent chưa đc phổ biến và công suất nhỏ (chỉ phù hợp với htpc và văn phòng trong khi ở VN lắp pc chủ yếu phục vụ game) nên ít nơi bán là đúng rồi bác. Em muốn lấy chú Plantinum nhưng ở VN chỉ có Gold là cao nhất rồi

Vando

Well-Known Member

Mình cũng có 1 chú seasonic x400 fanless nhưng bị cấn khay hot swap, bác nào cần lắp htpc silent mình để lại cho.

ttlinhha

Well-Known Member

Mình cũng có 1 chú seasonic x400 fanless nhưng bị cấn khay hot swap, bác nào cần lắp htpc silent mình để lại cho.
Cấn nhưng không ảnh hưởng gì là ok thôi bác. Bác LNK nếu quan tâm thì múc luôn đi, trc em tìm cũ mà ko có

VThanhgtvt

Well-Known Member

Bán cái khay hostswap đó cho e đi ah...:D
@ Con RM 850 hơi bị sai lần luôn b ttlinhha ah?

Vando

Well-Known Member

Cái khay đó theo case silverstone GD05.
Nếu bác nào thích em bán luôn case GD05 để chuyển sang case silverstone LC19.

ttlinhha

Well-Known Member

Bán cái khay hostswap đó cho e đi ah...:D
@ Con RM 850 hơi bị sai lần luôn b ttlinhha ah?
Đúng thật là sai quá mà, em của bác phục vụ Game với card cỡ GTX760 có khi còn dư ấy chứ

@SirCuong: Ông bạn bố trí xem giúp tôi lắp cái camera IP nào rẻ nhất với, tôi dùng để trông trẻ con thôi chứ ko phải an ninh gì cả. Làm cách nào đơn giản nhất ấy vì tôi chỉ cần ngồi trong nhà (xxx :D) mà vẫn trông giặc chạy ngoài hành lang đc. Wifi thì cách 1 bức tường nhưng tôi dùng ipad vẫn chạy đc ngon lành

Chơi Bentable phải rất cẩn thận với mấy em Tom và Jerry bác nhỉ

ttlinhha

Well-Known Member

Nhà em ở chung cư tuyệt đối ko có Tom and Jerry bác ah :)

sircuong1303

Well-Known Member

@SirCuong: Ông bạn bố trí xem giúp tôi lắp cái camera IP nào rẻ nhất với, tôi dùng để trông trẻ con thôi chứ ko phải an ninh gì cả. Làm cách nào đơn giản nhất ấy vì tôi chỉ cần ngồi trong nhà (xxx :D) mà vẫn trông giặc chạy ngoài hành lang đc. Wifi thì cách 1 bức tường nhưng tôi dùng ipad vẫn chạy đc ngon lành

Vãi cả nhu cầu của bác " chỉ cần ngồi trong nhà (xxx :D) mà vẫn trông giặc chạy ngoài hành lang " :)). Để e gửi bác số đt của 1 đồng chí chuyên mảng camera bên e nhé.

Bên trên