HTPC Silent gần hoàn thiện nhờ các bác góp ý

ttlinhha

Well-Known Member
Ðề: HTPC Silent gần hoàn thiện nhờ các bác góp ý

Tình hình là em đã đổi chú Seasonic X400 sang X460 và dùng đc 2 tháng rất ổn định.

Còn chuyện BH thì con X400 của em mang ra test ở HNC và Vinmed đều ngon lành, tuy nhiên do em lăn tăn nên bên Vinmed vẫn đổi cho em cái khác (em thêm 500k lấy con 460) và em rất hài lòng với chế độ BH tốt của HNC cũng như Vinmed

sircuong1303

Well-Known Member

Tình hình là em đã đổi chú Seasonic X400 sang X460 và dùng đc 2 tháng rất ổn định.

Còn chuyện BH thì con X400 của em mang ra test ở HNC và Vinmed đều ngon lành, tuy nhiên do em lăn tăn nên bên Vinmed vẫn đổi cho em cái khác (em thêm 500k lấy con 460) và em rất hài lòng với chế độ BH tốt của HNC cũng như Vinmed

Cám ơn bro đã tin tưởng dịch vụ của HNC cũng như nhà pp Vinmed :).

Nếu các hãng đều có chính sách hỗ trợ người tiêu dùng như thế này có phải tốt bao nhiêu không. Em có lần mua phải cái ổ cứng bị lỗi mang đi bảo hành mấy lần mà cứ mang đến test nó lại không sao, mà bên đó họ cũng chẳng thèm giữ lại để kiểm tra mà cứ khăng khăng bảo ko làm sao, đi lại 2 lần em tức quá vứt luôn ổ đó đi mua ổ khác về sử dụng cho đỡ tức.

ttlinhha

Well-Known Member

Nếu các hãng đều có chính sách hỗ trợ người tiêu dùng như thế này có phải tốt bao nhiêu không. Em có lần mua phải cái ổ cứng bị lỗi mang đi bảo hành mấy lần mà cứ mang đến test nó lại không sao, mà bên đó họ cũng chẳng thèm giữ lại để kiểm tra mà cứ khăng khăng bảo ko làm sao, đi lại 2 lần em tức quá vứt luôn ổ đó đi mua ổ khác về sử dụng cho đỡ tức.
Lâu chưa bác? bác dùng HDD nào thế? cái vụ của em cắm nhầm dây còn dẫn đến hỏng 4 cái HDD cùng lúc nữa, thế mà lúc em mang đi bảo hành mặt nhân viên lạnh tanh chả hỏi câu nào nhận ổ cũ của em nhập RMA rồi đưa em cái khác luôn (chả buồn test bác ah). Em đi BH 3 lần rồi và cả 3 lần đều như vậy

hbc

Moderator

Trung tâm bảo hành WD họ không test ổ đâu mà chỉ có check số seri còn hạn và ổ không chập cháy sửa chữa gì là đổi cái mới luôn chỉ có mấy cửa hàng bán ổ cứng mang đến thì họ hay vào máy kiểm tra xem thế nào

Em không nói rõ là ổ cứng di động chứ không phải ổ cứng, nó có một lỗi rất vớ vẩn là copy rất chậm nhưng cứ mang qua chỗ bào hành copy lại binh thường, mang về nhà hoặc mang qua máy khác lại gập tình trạng như vậy. Nhưng mà chuyện đó cũng lâu rồi nên với em cũng chẳng quan trọng mấy, lần đó em chán không thèm đi sửa mang tháo tung ra tự sửa những cuối cùng phát hiện ra là do ổ bị bad mặc dù mới mua.

ttlinhha

Well-Known Member

Em không nói rõ là ổ cứng di động chứ không phải ổ cứng, nó có một lỗi rất vớ vẩn là copy rất chậm nhưng cứ mang qua chỗ bào hành copy lại binh thường, mang về nhà hoặc mang qua máy khác lại gập tình trạng như vậy. Nhưng mà chuyện đó cũng lâu rồi nên với em cũng chẳng quan trọng mấy, lần đó em chán không thèm đi sửa mang tháo tung ra tự sửa những cuối cùng phát hiện ra là do ổ bị bad mặc dù mới mua.

Ah ha, đích thị là giống em rồi. Em cũng có 1 ổ My Passport 1Tb mua cũng hơn 2 năm rồi (BH 36 tháng), copy 3.0 mà tốc độ chỉ khoảng 20MB/s khác hẳn lúc mới mua ít nhất cũng phải 70-80MB/s thậm chí đạt 100MB/s thế mà vẫn cái máy tính ấy nó cứ chậm dần theo thời gian đến bj chả bao giờ đạt đến 30MB/s nữa. Nhưng với lỗi thế này mà nếu họ test thì ko BH ddc. Hay là mấy ổ gắn ngoài nó như vậy các bác nhỉ?

Cái này phụ thuộc vào main máy tính mà bác cắm vào nữa chứ không chỉ phụ thuộc vào ổ của bác đâu. Nếu mà tốc độ nó được 20MB như của bác thì em cũng chẳng đi bảo hành làm gì đằng này lúc ở nhà thì nó copy chậm hơn cả usb vậy mà mang ra chỗ bào hành nó lại copy nhanh như điên mới cú chứ.

ttlinhha

Well-Known Member

Cái này phụ thuộc vào main máy tính mà bác cắm vào nữa chứ không chỉ phụ thuộc vào ổ của bác đâu. Nếu mà tốc độ nó được 20MB như của bác thì em cũng chẳng đi bảo hành làm gì đằng này lúc ở nhà thì nó copy chậm hơn cả usb vậy mà mang ra chỗ bào hành nó lại copy nhanh như điên mới cú chứ.

Em cắm 3 cái đều như nhau bác ah, mà hồi mới mua nó có thế đâu. Của bác mang ra bảo hành mà nó copy như điên thì đúng là do main của bác có vấn đề rồi, sao bác ko thử trên các máy khác ở nhà?

Chebom

Trung tâm bảo hành WD họ không test ổ đâu mà chỉ có check số seri còn hạn và ổ không chập cháy sửa chữa gì là đổi cái mới luôn chỉ có mấy cửa hàng bán ổ cứng mang đến thì họ hay vào máy kiểm tra xem thế nào

Chuẩn bác, mấy nhân viên cửa hàng bán ngại mang đi BH nên kiểm tra trc ấy mà. Tốt nhất là cứ qua hãng

yupee

Member

Bác vẫn dùng CD ạ, em sợ cái này nó kêu to hơn các thể loại quạt

ttlinhha

Well-Known Member

Bác vẫn dùng CD ạ, em sợ cái này nó kêu to hơn các thể loại quạt

Ah em có gắn vào nhưng ko mấy khi dùng tới, chủ yếu là cho nó sáng đèn khi bật lên để báo hiệu thôi chứ ko có nó e chả biết máy đã bật chưa :D (em dùng điều khiển bật); còn khi ko dùng thì nó cũng ko có tiếng gì cả

lequynhan

Well-Known Member

Đợt này bác chủ nhiều $ thay mới nhiều đồ thế :D

ttlinhha

Well-Known Member

Đợt này bác chủ nhiều $ thay mới nhiều đồ thế :D

Em có thay cái gì mới đâu bác? Mấy tháng nay hệ thống của em chạy ổn định ko trục trặc gì cả. Dạo này em bận quá nên chưa ngâm cứu đc cái vỏ full nhôm

dungsin_lqd

Well-Known Member

Em có thay cái gì mới đâu bác? Mấy tháng nay hệ thống của em chạy ổn định ko trục trặc gì cả. Dạo này em bận quá nên chưa ngâm cứu đc cái vỏ full nhôm

Case Bench bác chán chưa...bác nên thay case nhôm thì tốt hơn và bắt mắt hơn...sn cá nhân vậy!

ttlinhha

Well-Known Member

Case Bench bác chán chưa...bác nên thay case nhôm thì tốt hơn và bắt mắt hơn...sn cá nhân vậy!

Ah chán thì em chưa chán mà ý em muốn đổi cái ben khác full nhôm ấy. Nếu thế thì cái bàn nhôm đóng vai trò tản nhiển luôn, khá hiệu quả

sircuong1303

Well-Known Member

Ah chán thì em chưa chán mà ý em muốn đổi cái ben khác full nhôm ấy. Nếu thế thì cái bàn nhôm đóng vai trò tản nhiển luôn, khá hiệu quả

Case bench full nhôm thì phải hỏi anh Lian-Li rùi, mà hàng này ở VN ko có bán đâu ạ :(.

Lian-Li PC-T60
http://www.lian-li.com/en/dt_portfolio/pc-t60/

Lian-Li PC-T80
http://www.lian-li.com/en/dt_portfolio/pc-t80/

ttlinhha

Well-Known Member

Vậy em mới nói chưa có thời gian ngâm cứu chứ chỉ đơn giản chạy đi mua thì lại đơn giản quá :)

lequynhan

Well-Known Member

Tại lâu em không vào thấy mới lạ :D

Lâu lâu lại định đổi gió tí cho nó mới mẻ hả bác chủ mà lại thích sang Nhôm thế ?

Có khi mai kia lại chuyển về mặt hàng tranh tre.... cũng nên :))

ttlinhha

Well-Known Member

Tại lâu em không vào thấy mới lạ :D

Lâu lâu lại định đổi gió tí cho nó mới mẻ hả bác chủ mà lại thích sang Nhôm thế ?

Có khi mai kia lại chuyển về mặt hàng tranh tre.... cũng nên :))

Nếu có ý tưởng mới thay đổi tích cực hơn thì em đổi luôn chứ. Tiêu chí vẫn chỉ là hiệu quả cho giải trí và tất nhiên là Silent rồi. Nếu tre, nứa thậm chí là giấy mà tốt hơn em cũng thử :D

Bên trên