HTV sẽ phát sóng truyền hình số mặt đất DVB-T2 vào tháng 12/2014

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: HTV sẽ phát sóng truyền hình số mặt đất DVB-T2 vào tháng 12/2014

Bác nào còn thức xem hộ em Kênh 33 còn thu được không?? Đầu thu nhà em đã tịt kênh này còn các kênh còn lại vẫn bình thường.

Đêm qua lúc 12h hơn em còn thức để dò thử kênh 60 của AVG thì nó vẫn còn.

Bác nào còn thức xem hộ em Kênh 33 còn thu được không?? Đầu thu nhà em đã tịt kênh này còn các kênh còn lại vẫn bình thường.

Tối hqua lúc 12h thì kênh 33 tịt nha bạn. Nó tắt đi, sáng nay có lại nhưng tín hiệu nó yếu hơn, hqua sóng được 54, sáng này còn có 38, hiazzz

thegioi05

Active Member

Tối hqua lúc 12h thì kênh 33 tịt nha bạn. Nó tắt đi, sáng nay có lại nhưng tín hiệu nó yếu hơn, hqua sóng được 54, sáng này còn có 38, hiazzz
Sáng nay nó đã trở lại nhưng sóng em vẫn thu bình thường mà. Không thấy sụt giảm gì hết.

tan_huy_93

Well-Known Member

Em thấy nó mạnh hơn chứ bác nhỉ, từ khi lên em nó chưa thấy lên 50, nay lên 54 luôn :)

Còn kênh An Giang và Bình Thuận bị tịt mấy ngày rồi vẫn chưa thấy đổi nguồn khác các bác nhỉ..?

AnhBaSG

Member

Tivi nhà em là SN HX750 mà sao không xem được thông tin hệ thống chi tiết như tivi bác huy nhỉ?

Sáng nay nó đã trở lại nhưng sóng em vẫn thu bình thường mà. Không thấy sụt giảm gì hết.

Chiều nay đi làm về xem tín hiệu kênh 33 ok rồi, lên 54 rồi. Chỗ mình cách đài phát HTV khoảng 6km đường chim bay mà sao tín hiệu không mạnh nhỉ, chắc hướng về Q.1 nhiều nhà cao tầng quá hay sao ấy (đầu ăng ten đã ưu tiên quay về hướng đài phát của HTV)

thegioi05

Active Member

Chiều nay đi làm về xem tín hiệu kênh 33 ok rồi, lên 54 rồi. Chỗ mình cách đài phát HTV khoảng 6km đường chim bay mà sao tín hiệu không mạnh nhỉ, chắc hướng về Q.1 nhiều nhà cao tầng quá hay sao ấy (đầu ăng ten đã ưu tiên quay về hướng đài phát của HTV)
Hướng từ Quận 1 đi Gò Vấp nhiều nhà cao tầng nên khả năng đúng như bác nói. Nếu thấp quá thì mình còn lo nó chứ tầm 54% là mình thoải mái xem rồi bác, không cần cứ phải cố gắng cho nó tín hiệu mạnh đâu. Còn muốn ổn định hơn bác có thể mua thêm bộ booster giá tầm 80k - 100k về lắp vô anten thì tín hiệu có mạnh lên.

t2k

Member

lo j bác, miễn ko xé hình, đứng hình là ok rồi, có mạnh hơn cũng vậy thôi, ko đẹp hơn, mình thấy tầm 30% quality đổ lên là ok rồi, mạnh hơn cũng thế, tốn tiền cho cái booster cũng thế thôi.

colory

thôi cứ chờ bao giờ tự nhiên thấy có cho bất ngờ và thú vị các bác ạ

Đúng vậy bác à, dạo này mình ít theo dõi, vừa vô topic này đọc chút là dò lại kênh, thêm được 17 kênh :))

colory

Bác ở đâu mà thu được một trăm sáu mươi mấy kênh dữ vậy??? Em chỉ thu được có 127 kênh, trong đó có 75 kênh AVG, 24 kênh VTC, 17 kênh HTV và 9 kênh VTV...

Mình thu được tất cả 125 kênh, kênh miễn phí cuối cùng số 108 là kênh Cần Thơ. Mình ở Quận 10 :-bd

colory

THVL chắc cũng ngang ngửa HTV chứ đùa :v Ít nhất là khoản giá quảng cáo gần như ngang bằng @@

Thấy doanh thu thì VTV 1, HTV 2, THVL 3. Bác nào giải thích giùm mình sao THVL ghê vậy #:-S

Pphimpp

Well-Known Member

Thấy doanh thu thì VTV 1, HTV 2, THVL 3. Bác nào giải thích giùm mình sao THVL ghê vậy #:-S

Mấy phim Truyền hình Đài Loan mấy trăm tập rating cao lắm, dài lê thê nhưng nhiều hộ gia đình thích xem, rating cao thì giá quảng cáo tăng theo đó bạn, THVL chỉ mạnh mấy phim truyền hình nước ngoài thôi, mặc dù theo mình hầu hết nó đều khá chán, bạn bật TV xem đi phim 12h, 17h, 21h THVL 1 và 2, rating THVL chỉ nhờ phim truyền hình thôi, còn mấy mảng khác như thể thao, tin tức đều không có gì nổi bật, không đa dạng như VTV với HTV!

tan_huy_93

Well-Known Member

Không biết từ hôm lên sóng, HTV có tinh chỉnh gì chưa mà nhìn chung nó còn mấy thứ không ổn những vẫn chưa được khắc phục..

Thứ nhất: Về âm thanh, âm thanh các kênh không đồng đều, kênh quá to, kênh quá nhỏ, kênh thì lệch âm thanh, đang xem HTV4 nhỏ xíu cậu vol lớn, chuyển sang BTV1 quá lớn.. là thôi rồi @@

Thứ hai: Về nguồn kênh, các kênh không ổn định, hay bị vỡ hình, mất kênh, hoặc mất tín hiệu kênh của nguồn vào.. đơn cử là kênh Bình Thuận và An Giang 1 đã mất tín hiệu từ nguồn vào mấy ngày rồi vẫn chưa được khắc phục.

Thứ ba: Về sóng sánh, không biết HTV phát như thế nào, nhưng mức tín hiệu không ổn định, đang 40/100% là tắt điện 0/0% khoảng 2-3s là có lại, khoảng vài phút lại bị như thế... trong khi nhà em thu tương đối tốt, các bác cũng thấy ảnh rồi đó.

Đó là những vấn đề cần khắc phục mà gần 10 ngày nay HTV vẫn chưa làm...

Pphimpp

Well-Known Member

Không biết từ hôm lên sóng, HTV có tinh chỉnh gì chưa mà nhìn chung nó còn mấy thứ không ổn những vẫn chưa được khắc phục..

Thứ nhất: Về âm thanh, âm thanh các kênh không đồng đều, kênh quá to, kênh quá nhỏ, kênh thì lệch âm thanh, đang xem HTV4 nhỏ xíu cậu vol lớn, chuyển sang BTV1 quá lớn.. là thôi rồi @@

Thứ hai: Về nguồn kênh, các kênh không ổn định, hay bị vỡ hình, mất kênh, hoặc mất tín hiệu kênh của nguồn vào.. đơn cử là kênh Bình Thuận và An Giang 1 đã mất tín hiệu từ nguồn vào mấy ngày rồi vẫn chưa được khắc phục.

Thứ ba: Về sóng sánh, không biết HTV phát như thế nào, nhưng mức tín hiệu không ổn định, đang 40/100% là tắt điện 0/0% khoảng 2-3s là có lại, khoảng vài phút lại bị như thế... trong khi nhà em thu tương đối tốt, các bác cũng thấy ảnh rồi đó.

Đó là những vấn đề cần khắc phục mà gần 10 ngày nay HTV vẫn chưa làm...

Bên diendanvetinh anh Trung có nói đang chờ nhập thiết bị ghép kênh mới gì đó, nên chắc còn lâu mới sửa xong mấy lỗi mà bạn nói!
Còn mình hy vọng chủ quản 2 kênh H2 và H3 cân nhắc việc lên sóng DVB-T2 free. Bộ phần lồng tiếng TVM HTV3 giải thể rồi, sắp tới đây HTV3 sẽ đi về đâu đây, chắc giống như bao kênh khác, thuê các nhóm lồng tiếng, không còn đặc trưng nữa, như Today TV, Let's Viet thôi! Còn kênh HTV Thể Thao với mấy kênh HTVC chắc mơ mới được free!

tan_huy_93

Well-Known Member

Bên diendanvetinh anh Trung có nói đang chờ nhập thiết bị ghép kênh mới gì đó, nên chắc còn lâu mới sửa xong mấy lỗi mà bạn nói!
Còn mình hy vọng chủ quản 2 kênh H2 và H3 cân nhắc việc lên sóng DVB-T2 free. Bộ phần lồng tiếng TVM HTV3 giải thể rồi, sắp tới đây HTV3 sẽ đi về đâu đây, chắc giống như bao kênh khác, thuê các nhóm lồng tiếng, không còn đặc trưng nữa, như Today TV, Let's Viet thôi! Còn kênh HTV Thể Thao với mấy kênh HTVC chắc mơ mới được free!

Nhìn sơ qua không có gì bất ổn, nhưng thật ra nó có nhiều thứ không hề ổn... @@

Còn HTV3 nay không còn hay nữa, còn HTV2 tối có nhiều phim TVB hay..

Mà bạn gõ đầy đủ HTV2, HTV3 nha, bạn gõ H2 sẽ có người nhầm với H2 của HÀ NỘI @@

Còn HTV Thể thao cũng có thể lên đó bác, HTV đã phát bóng đá quảng bá trên HTV7 & HTV9 rồi, thì HTV Thể thao lên để bán quảng cáo... à mà HTV TT hình như không có quản cáo :))

Còn mấy kênh cáp HTV có gì đáng xem đâu @@

rua bo

Well-Known Member

Em thấy HTV phát HD ko được nét cho lắm. Chắc do nén nhiều quá nên ko bằng VTV phát (17>9).

Có bác nào biết HTV phát công xuất bao nhiêu không? Mà em mình thấy HTV7HD và HTV9HD phát nội dung chưa HD cho lắm, cứ mờ mờ ảo ảo thế nào ấy, hi vọng 2015 sẽ cải thiện nhiều hơn. Mà chủ yếu em cũng chỉ xem các kênh chuẩn HD do VTV phát, hehe

vnmaths

Member

HTV họ phát 2 kênh HTV7 HD và HTV9 HD trên DVB-T2 nhưng nén rất nhiều, chỉ còn khoảng 2,6Mbps, nên không nét như 2 kênh này trên các hệ thống khác (chẳng hạn FPT phát 5-6Mbps).
Về tiếng (volume) thì các kênh của HTV luôn bị nhỏ từ xưa đến nay (kể cả trên vệ tinh, đặc biệt là 2 kênh HTV1, 4 tiếng cực nhỏ). Hình như họ chỉ phát cho có mà chả quan tâm đến việc người xem kêu gào thế nào. Các kênh VTV trên sóng mặt đất tiếng cũng nhỏ, phải tăng gấp đôi so với bình thường mới nghe được.

HTV họ phát 2 kênh HTV7 HD và HTV9 HD trên DVB-T2 nhưng nén rất nhiều, chỉ còn khoảng 2,6Mbps, nên không nét như 2 kênh này trên các hệ thống khác (chẳng hạn FPT phát 5-6Mbps).
Về tiếng (volume) thì các kênh của HTV luôn bị nhỏ từ xưa đến nay (kể cả trên vệ tinh, đặc biệt là 2 kênh HTV1, 4 tiếng cực nhỏ). Hình như họ chỉ phát cho có mà chả quan tâm đến việc người xem kêu gào thế nào. Các kênh VTV trên sóng mặt đất tiếng cũng nhỏ, phải tăng gấp đôi so với bình thường mới nghe được.

đang thử nghiệm mà anh, chưa chinh thức đâu.

Bên trên