HTV sẽ phát sóng truyền hình số mặt đất DVB-T2 vào tháng 12/2014

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: HTV sẽ phát sóng truyền hình số mặt đất DVB-T2 vào tháng 12/2014

Theo mình thì xét về kinh nghiệm và tiềm lực thì HTV vẫn hơn hẳn BTV. BTV mới thành lập khoảng gần 20 năm, còn HTV thì tiếp quản từ đài TH SG từ trước giải phóng lận. Phát truyền hình không chỉ đơn giản là công nghệ mà còn đòi hỏi phải có đội ngũ làm TH giỏi nữa mà cái này thì HTV hơn hẳn BTV. Hơn nữa HTV trước kia họ cũng phát DVB-T nhưng họ chuyên nghiệp hơn, ko phát sóng ồn ào bằng các kênh thu lậu trong khi BTV và VTC lại phát những kênh lậu khiến sau này nhiều người phải bỏ đi đầu thu. HTV cũng có khả năng sản xuất chương trình tốt hơn BTV. Đơn cử như mình coi những chương trình kịch, cải lương như trong nhà ngoài phố cách đây hơn 20 năm mà âm thanh thu nghe rất rõ ràng, trong khi 1 số chương trình của BTV như trên vườn dưới ruộng chẳng hạn nghe chẳng rõ gì cả, khi thì nhỏ xíu lúc lại ồn lên. Nói chung theo mình đánh giá hiện nay thì HTV chỉ thua mỗi VTV là đài TH trung ương thôi. Mà điều này cũng đúng với 1 thành phố lớn nhất cả nước mà.

HTV đi đọ BTV :(, HTV phải đọ VTV; VTC.. ai lại đọ kênh tỉnh lẽ..

Kênh tỉnh giờ kênh nào qua THVL; BTV ???

tan_huy_93

Well-Known Member

Các bác so sánh như thế tôi lại thấy buồn cho Hà nội TV. Mang tiếng là đài của Thủ Đô và giờ vẫn chỉ phát 2 kênh (1 kênh của Hà Tây cũ) với thời lượng 18h-19h mỗi ngày. Không bằng mấy tỉnh lân cận. :(

bác yên tâm, HÀ NỘI đang có AVG đứng sau sp vụ số hóa :))

Tháp đấy hiện nay xây lên cho oai, chứ HanoiTV có thấy làm gì với nó đâu. Cái công ty TDPS gì đó chắc cũng mất tích rồi.

Các bác so sánh như thế tôi lại thấy buồn cho Hà nội TV. Mang tiếng là đài của Thủ Đô và giờ vẫn chỉ phát 2 kênh (1 kênh của Hà Tây cũ) với thời lượng 18h-19h mỗi ngày. Không bằng mấy tỉnh lân cận. :(

Chuẩn ạ!!!! 2 kênh tỉ lệ 4:3, nội dung không đặc sắc, nếu có chương trình hay thì cũng không muốn xem lâu vì... không chịu nổi hình ảnh quá tệ. Nhất là kênh H2, đến cái logo cũng mờ và màu sắc lệch lạc... [-O<

Em thấy ở miền bắc có đài Quảng Ninh là chương trình có vẻ được. Kênh của họ vẫn chỉ chất lượng SD nhưng còn tiến bộ hơn đài Hà Nội là họ làm chương trình tỉ lệ 16:9 rồi, và các chương trình cũng khá ổn.

rua bo

Well-Known Member

Vụ số hóa này, các đài muốn làm từ từ hay sao ấy. Có lẽ muốn "đình công" với Bộ TTTT kéo dài đến hết năm 2016 chăng?

tan_huy_93

Well-Known Member

không biết Cty Sông Hồng ở Bắc giải thể rồi hay đâu mà tịt nhỉ, SDTV sinh sau để muộn mà giờ ngon hơn hẳn, nói chung là cũng nhờ HTV chịu chơi, mà em thấy nhà đài nào ở Nam cũng chịu chơi hết :D

kidmon

Các bạn cho mình hỏi , mình thấy trên trang htvc đang khuyến mãi đóng 12tháng gói truyền hình cáp HD thì sẽ được tặng đầu thu HD , vậy có nên đăng ký không , xài truyền hình cáp HTVC này có ổn định và ok ko , các bạn cho mình xin ý kiến với :)

bitcoin

Member

không biết Cty Sông Hồng ở Bắc giải thể rồi hay đâu mà tịt nhỉ, SDTV sinh sau để muộn mà giờ ngon hơn hẳn, nói chung là cũng nhờ HTV chịu chơi, mà em thấy nhà đài nào ở Nam cũng chịu chơi hết :D

Miền Nam lúc nào cũng năng động nhất cả nước mà chú Huy. :D

t2k

Member

Mình thấy có VTV rồi thì HN ko cần có đài riêng, vì HN là thủ đô rồi. Hồi xưa nếu ko có truyền hình cáp chắc mình ko biết là có đài HN nữa đó :)) , vì cứ nghĩ VTV là bao lun HN rồi vì ngay trung ương mà

bitcoin

Member

Nghe nói sau khi điều chỉnh địa giới thủ đô Hà Nội, tỉnh Hà Tây bị xoá tên khỏi bản đồ, đài truyền hình Hà Tây chuyển thành đài Hà Nội 2. Vậy là Hà Nội có tới ba đài truyền hình. :))

Chúc mừng bạn t2k hết án treo nick. Một tuần lễ nay, không thấy bạn vô đây comment, thấy hơi "nhớ". :">

Mình thấy có VTV rồi thì HN ko cần có đài riêng, vì HN là thủ đô rồi. Hồi xưa nếu ko có truyền hình cáp chắc mình ko biết là có đài HN nữa đó :)) , vì cứ nghĩ VTV là bao lun HN rồi vì ngay trung ương mà

suy nghĩ thể hiện sự ignorance mà cũng khoe ra :-j

tan_huy_93

Well-Known Member

Không liên quan xíu.. các kênh HD trên HTVOnline là bao nhiêu các bác?

thegioi05

Active Member

Hai bác bị cho ra đảo ở một tuần chưa đã hay sao thế mà chưa gì chuẩn bị gây nhau rồi.

t2k

Member

Hai bác bị cho ra đảo ở một tuần chưa đã hay sao thế mà chưa gì chuẩn bị gây nhau rồi.

Mình đọc báo thấy hay, share cho anh em cùng đọc cho vui, chứ gây j đâu nè :))

Nói như bạn thì trong Sài gòn có HTV cần gì VTV nữa và cũng chẳng cần các đài tỉnh làm gì!

t2k

Member

Nói như bạn thì trong Sài gòn có HTV cần gì VTV nữa và cũng chẳng cần các đài tỉnh làm gì!

bác hông hiểu ý mình hả, ý mình nói là HN là ngay trung ương luôn rồi, HN và trung ương là 1 nên gom vô làm đài trung ương luôn, VD giờ có VTV 1 2 3 4 6 9, thì nhét HN vô thành VTV10, 11. VD vậy thôi :)) .

thegioi05

Active Member

Oh my god!! THVL đã lên HD và để nhường chổ cho THVL HD thì HTV9 đã xuống SD. Logo bự vai~

Bên trên