[Hướng dẫn] Các bài viết về cài đặt Codec, Filter, sử dụng CPU, GPU giải mã HD..

Amywar

Banned
Ðề: [Hướng dẫn] Các bài viết về cài đặt Codec, Filter, sử dụng CPU, GPU giải mã HD..

Bài này config cho win xP thì chuẩn k cần chỉnh!bài này cũ roài!tham khảo thì ok chứ làm theo với win7,win7 64bit thì E nghĩ là mệt đấy!đc cái nọ mất cái kia!làm theo cách này mờ mình dùng dell xps 1330(hơi cổ) cũng k chơi đc 1080p mượt mà đc

Amywar

Banned
Ðề: [Hướng dẫn] Các bài viết về cài đặt Codec, Filter, sử dụng CPU, GPU giải mã HD..

Bạn mù tịt thì tốt nhất cài splash player mà chơi!dễ dùng,nhẹ và ít khi lỗi!hình ảnh chả kém gì cách config này!

mrloser

Xin chào các anh em ! Sorry vì mình đào mộ :))

Mình dùng Cyberlink decoder video (PDVD10) nhét vào MPC để decode x264 :D, tuy nhiên mình ko thể chỉnh được các thông số : độ sáng, tương phản, màu như hình trên. Anh em nào tinh chỉnh được thì giúp mình với !

chcobo

Member

em config cái MPC chạy VMR-9 để render phim, em chọn Bicubic A= -0.60 (PS 2.0) mà xem fullscreen bị lag quá. Em tìm hiểu thì thấy có hướng dẫn là enable Lock back-buffer before presenting (may fix broken verticalsyncronization) thì hết nhưng mà tìm mãi chẳng thấy nó ở đâu cả, ai giúp em với =.=

edc

Active Member

Xin chào các anh em ! Sorry vì mình đào mộ :))

Mình dùng Cyberlink decoder video (PDVD10) nhét vào MPC để decode x264 :D, tuy nhiên mình ko thể chỉnh được các thông số : độ sáng, tương phản, màu như hình trên. Anh em nào tinh chỉnh được thì giúp mình với !
Bạn bỏ dấu tick DXVA và cho CPU decode thì chỉ được luôn. GPU k chỉnh được

Norvalsa

Mình cài CoreAVC để GPU Decode ko hiểu tại sao có phim được có phim ko.
Máy mình dùng GPU Nvida 9800GT, CPU Core 2 Duo E7200
Phim này GPU Decode

Phim này GPU lại ko decode đc :(

Mình config coreAVC và MPC ntn

Anh em xem và chỉ giúp mình với.
Thank

Norvalsa

Ðề: [Hướng dẫn] Các bài viết về cài đặt Codec, Filter, sử dụng CPU, GPU giải

ko ai bieet het ah :((

janchoj9xx

tình hình là trên diễn đàn toàn những là cách config cũ thôi liệu anh nham18 có thể làm lại cách config cái k-lite mới không anh?????

thatlaquada

Hôm trước có load bản Prometheus 2012 LIMITED DVDRip XviD- CoSa NoStRa về
Nhưng không xem được.

Nhờ mọi người giúp dùm.
Xin cảm ơn, chúc mọi người VUi - Khỏe!

Chỉnh sửa lần cuối:

Mình thấy dùng CoreAVC và GPU để chạy DXVA thì ổn định hơn. Dùng ffdshow thi thoảng toàn bị vỡ hình.

Không hiểu vì lý do gì?

trantrungtu

Member

Giúp đỡ m gấp :m có dùng K-lite để xem phim nhưng không hiểu tại sao Video bị lộn ngược ,trước m cũng bị vài lần nhưng đều chỉnh đc trong các phần cài đặt của K-lite ,nhưng bây giờ quên mất cách vậy nhờ anh em chỉ giáo giúp !thanks

trantrungtu

Member

Cho m hỏi chút là tại sao máy tính nhà m khi cài phần mềm Splash này đều không chạy đc dù cài bất kỳ phiên bản nào cũng khônng chạy đc mặc dù m đã cài lại Win, khi mở nên chỉ có thông báo:SplashProEx.exe has encountered a problem and needs to close. We are sorry for the inconvenience !Nhờ mọi nguời giúp đỡ !

kiatisak

Member

Mình xài Win 8 nhưng không cài CoreAVC, vậy cho mình hỏi có soft nào tương tự CoreAVC dành cho Win 8 không vậy?

tumadat

Member

sao mình xài k lite chỉnh như post 1 rồi mà xem phim vẫn bị hột é nhiều quá. ai HD cofig từ đầu dùm

anhdau8x

Member

Hướng dẫn config K-Lỉte mới đi bác ơi, cái này cũ quá rồi. Em mới cài bản 9.2.0 không biết config cho nó decode audio bằng AC3 Filter như thế nào cả?

LamNguyenCT

Active Member

Bài viết rất hay cảm ơn bạn đã chia sẽ.

Ðề: Hướng dẫn config tối ưu các Filters (CoreAVC, AC3Filter...) và MPC để play phim HD

Ae giúp tí
Em dùng VGA ASU HD6770. Khi dùng COREAVC thì không hiện DVXA dù đã thử nhiều lần, cài lại win cũng ko được. Nhưng dùng win 7 code thì co DVXA. Ae có cách nào khác không ( e dùng win 7 64b)

long@1976

Member
Ðề: Hướng dẫn config tối ưu các Filters (CoreAVC, AC3Filter...) và MPC để play phim HD

Ae giúp tí
Em dùng VGA ASU HD6770. Khi dùng COREAVC thì không hiện DVXA dù đã thử nhiều lần, cài lại win cũng ko được. Nhưng dùng win 7 code thì co DVXA. Ae có cách nào khác không ( e dùng win 7 64b)
Trước Bạn dùng win gì vậy ! Nếu WinXP thì trong phần Output của MPC thì chọn VRM-9 còn Win7 thì chọn EVR custom Press ! Bỏ chọn H.264 trong fddshow và trong Tranfrom filters trong mục Internal filter của MPC ! Chúc bạn thành công ..

Bên trên