[Hướng dẫn] Các bài viết về cài đặt Codec, Filter, sử dụng CPU, GPU giải mã HD..

liam nguyen

Ðề: [Hướng dẫn] Các bài viết về cài đặt Codec, Filter, sử dụng CPU, GPU giải mã HD..

Ngày nay K Lite Codec đã thay đổi nhiều, nhìn vô vát vả lắm mới chỉnh hết được :D

jk2tuoi

Member
Ðề: [Hướng dẫn] Các bài viết về cài đặt Codec, Filter, sử dụng CPU, GPU giải mã HD..

Có ai dùng HD Pack ko? Mình thấy nó tự config nhưng mà ko tìm được crack trên mạng :(
Đang dùng Potplayer mà không biết config như thế nào :(

nhocchon

Member

Có thắc mắc này có ai giải thích dùm được ko?

Mình dùng MPC-HC (x64) + K-lite (x64)

Play theo cài đặt mặc định thì ok, file phim MKV 8GB load rất nhanh, tua hoặc chỉnh play bất cứ đoạn nào cũng ok ko giật, ko lag, ko delay. CPU load 5-8%

CPU Core i5 5230M; GPU GT 630M; Ram 1333 4GB; Windows 8

Nhưng khi chỉnh lại theo kiểu "Standard" với Overlay Mixer thì tất nhiên hình ảnh quay về chân thực (mà theo mình là đẹp nhất - phim mình xem thấy khác biệt nhất là Cung Tâm Kế mkv bản FFVN). Nhưng có vấn đề là khi play những phim nặng 1080p thì lúc tua x2 hoặc bấm chọn thời điểm play thì xảy ra tình trạng giật hoặc delay khoảng 2-3s rất khó chịu. CPU load 10-15% ??? >"<

Trong khi theo topic thì config kiểu "Standard" là nhẹ nhất? Tại sao lại xảy ra tình trạng này trong khi dùng mặc định thì lại không bị? Có ai giải thích giúp mình với. Cái vấn đề này mình đã thử đi thử lại, cài đặt lại rất nhiều lần vẫn có tính trạng như trên?

911computer

Trời ơi mình có việc cần mọi người giup đỡ nhưng lại k mở dc topic có ai mở giup dùm dc k thì send thư mình mình sẽ reply nội dung thắc mắc để post giup mình

---------- Post added 24-06-2013 at 06:47:22 PM ----------

ai làm ơn giup tôi với

911computer

tôi chưa tạo dc topic để nhờ giup đỡ

---------- Post added 24-06-2013 at 06:48:46 PM ----------

cần thiệt lập cho máy tính PC thành HTPC có thể vừa chiều phim ra máy chiếu vừa hát nhạc ra 1 thiết bị âm thanh khác

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
ai có thễ hường dẫn làm ơn giup mình, tks nhìu

Những điều bạn muốn thực hiện lại hoàn toàn phụ thuộc vào nhiều điều kiện hiện có trên PC;

01. Cấu hình của PC (CPU/RAM).
02. Hệ Điều Hành / OS
03. "Sound Card".
04. "Graphic Card".
05. Phần mềm "Media Player"/ cho PHIM HD.
06. Sự kết nối giữa PCTV.

[Bạn cần nắm vững CHI TIẾT tất cả những điều nói trên..!]

tungbengbeng

Những hướng dẫn này theo em có lẽ lâu rùi nên ko còn tác dụng nữa.
Về âm thanh thì em ko nx vì em tai trâu thôi
Về hình ảnh K lite giờ tốt lắm rồi. Bằng chứng nhá:
Ảnh 1
Làm theo hướng dẫn

Làm theo hướng dẫn + tăng contrast do thấy thiếu tương phản rõ ràng

Gốc khi chưa làm gì

Ảnh 2
Làm theo hướng dẫn + tăng contrast

Gốc khi chưa làm gì

Nếu em sai ở đâu thì các bác cứ ném đá B-) Bị ném mà xem đẹp hơn gốc vẫn sướng keke;)

licon32

mình thích kmplayer thì config như nào ạ ....... chả hiểu sao bây giờ nó lại tệ hại thế này đc :(

QNISTAMEQ

Những điều bạn muốn thực hiện lại hoàn toàn phụ thuộc vào nhiều điều kiện hiện có trên PC;

01. Cấu hình của PC (CPU/RAM).
02. Hệ Điều Hành / OS
03. "Sound Card".
04. "Graphic Card".
05. Phần mềm "Media Player"/ cho PHIM HD.
06. Sự kết nối giữa PCTV.

[Bạn cần nắm vững CHI TIẾT tất cả những điều nói trên..!]

Chào các bác:
Nhờ các bác tư vấn cách cài đặt, cấu hình để xem phim, ca nhạc trên PC:
Hệ thống của mình như sau:
PC: NEC hàng nguyên bộ mainboard: Q43, Chip Intel Xeon Quad Core X3210 (server) 2.13GHz/8MB cache/1066MHz FSB, Ram 4GB 1600MHz
Hệ điều hành : Win7 Untimate x64
Soundcard: Musiland M-Sword (có 4 cổng: line out, optical out, coxial out, mic) mua của bác Sam audio;
VGAcard: NVIDIA GeForce GT9400 512Mb;
Receiver: Sony V55es
Sau khi mày mò config một hồi + tư vấn giúp đỡ của bác Sam audio: kết quả như sau:
1. Dùng phần mềm Klite code thì passthrough DTS/AC3 được qua cổng coxialvaf optical: đối với các phim 1080 hoặc 720 thì có đủ audio DTS và AC3, các phim Bluray thì mất hoàn toàn audio, có phim có thì chỉ 02 kênh.
xem ca nhạc thì kể cả DVD và Bluray đều chỉ được 02 kênh, vào chọn audio sang 5.1 thì không có để lựa chọn (chỉ hiện một lựa chọn là AC3)
2. Dùng Power DVD12 đặt ở chế độ default thì chỉ được 02 kênh, sau khi một hồi loay hoay cài đặt thì cũng ra được 5.1 nhưng Receiver vẫn báo chỉ là AC3;
3. Dung Kmp đặt ở chế độ default thì mất luôn âm thanh;
4. Dùng foobar2000 cả bản 1.1.10 và 1.2.8 nghe nhạc DTS thì chỉ được 02 kênh.
Nhờ các bác chỉ đãn cách xử lý.
thanks

tears_of_kaliar

Active Member

Mình dùng máy Q190 lenovo, muốn chỉnh MPC mà nhìn bài hướng dẫn đầu tiền năm 2008, 5 năm làm phần mềm thay đổi nhiều quá. ko biết chỉnh để đạt được kết quả tốt nhất với cấu hình. Bro nào up hướng dẫn mới đựoc không?

loveyou_mygirl

Active Member

Bác cho em hỏi.Để xem đuôi HD BURAY thì cài đặt thế nào :)

bladies

Active Member

Laptop em cấu hình thế này :
Intel® Core i5 3210M (2.2GHz, 6 MB L3 cache)
6GB (2GBx2) DDR3 1066MHz RAM
HDD 500GB 5400Rpm
AMD Redeon HD7650M 2GB

Vậy xem 4K có nổi không các bác ?

thekid82

ai biết cách config MPC + coreAVC + card ATI chỉ giúp mình với mình đã chỉnh rồi mà cái tray icon nó cứ màu xanh hoài ko chuyển sang màu đỏ được, thanks nhiều

nguyenbabao

Laptop em cấu hình thế này :
Intel® Core i5 3210M (2.2GHz, 6 MB L3 cache)
6GB (2GBx2) DDR3 1066MHz RAM
HDD 500GB 5400Rpm
AMD Redeon HD7650M 2GB

Vậy xem 4K có nổi không các bác ?

con này 3mb L3 chứ 6mb gì :))

nghiatx

Bài chi tiết quá, thanks!

Bên trên