[Hướng dẫn] Các bài viết về cài đặt Codec, Filter, sử dụng CPU, GPU giải mã HD..

HD Beginner

Ðề: Hướng dẫn config tối ưu MPC, CoreAVC, ffdshow, AC3Filter để xem phim HD

sao không bác nào giúp em với!!
helpppppppp~~

Topic này bị bỏ hoang rồi. Hướng dẫn thì ko chuẩn mà kiến thức đã lạc hậu. Sao bạn ko xem TOPIC đính WMC của mình đó. Có đầy đủ hướng dẫn chi tiết đầy đủ từ A-Z, cứ ở đây mà cầu xin gì

Vando

Well-Known Member
Ðề: Tại sao CPU load chưa tới 100% mà phim HD vẫn giật hình, lệch tiếng?

màn hình này phải nói cực hiếm fim full dc cái màn hình , gần đây là chỉ thấy karate kid vs toy story 3 là full dc . MPC bản 6.3.0 bị lỗi thật phải update lên 6.5.0 , ghét wa up lun 6.6.0 . còn mấy fim mà k full dc màn hình thì bình thường nó có 2 dải màu xám chứ ko phải lòi ra thêm 2 dải nhỏ màu đen thế kia .

1 câu hỏi nữa thôi : nếu TV 40" 1080p thông wa HDMI chiếu fim 720p thì khác gì so với fim 1080p ? vì nghe nói vs TV < 50" việc xem phim 720p vs 1080p ko phân biệt dc bằng mắt thường .

Tỷ lệ màn hình như vậy xem 16:9 chắc chắn có dải đen rồi.
Hai cái dải đen này có sao đâu nhỉ.

saoxanh00

Ðề: [Hướng dẫn] Cài đặt K lite và KMPlayer decode HD bằng GPU

Có bạn nào có link của audi & Video decode không? Up lên cho mọi người down với, link của bạn chủ topic này bị remove mất tiu rồi.

billybao

mình xem HD trên mpc thi vẫn ổn, nhưng hình ảnh ko sắc nét nên mình dùng cyberlink Power dvd 10 xem, nhưng khi chọn mục true theatre HD thì hình ảnh bị giật, đôi khi bị nhòe màu, còn nếu chọn mục hardware accelerator thì có lúc xem bình thường như bên mpc nhưng có lúc máy bị dump luôn, phải khởi động lại, mình đang dùng con toshiba L510 dual core 2,2Ghz, ram 3gh nhưng video card onboard, mình đang rất đau đầu, thử hết mọi cách rồi mà vẫn ko được, ai biết cách gì giúp mình với, xin thanks nhìu!

dennisthien

Các bác cho em ké tí nhé...., tôi xem phim trên VLC thì phụ đề toàn nằm trên phần hình ảnh, bây giờ tôi muốn cho phần phụ đề nằm dưới phần đen hoặc cho nó xát xuống đáy màn hình thì chỉnh thế nào? cám ơn. Tôi mò mãi chỉ cho thêm được nền xám dưới chữ phụ đề cho dễ nhìn hơn thôi... trong media classic thì tìm dễ quá mà sao VLC khó thế.

@tôi xem bằng VLC vì Media classic xem màu thì đẹp nhưng nó cứ tối hẳn đi... hix

9Minhminh2

MÁY em VGA Intel Graphic HD 384MB, CPU core 2dual ram 2gb, có coi được 1080 không nhỉ, so với 720 thì coi có cảm thấy sự khác biệt gì không nhỉ? Em chưa dám thử, :D

Eaglehd

Mấy Bro cho e hỏi, e đã làm theo như trên nhưng sao khi mở file .rmvb thì nó không có âm thanh, còn hiện ra cái bảng thông báo:X_XX_X

trong khi mở bằng VLC vẫn bình thường??
Giúp em config lại vs.
Thks.^:)^^:)^

Cái này là do codec của loại audio đó chưa được enable, còn vlc nó sử dụng codec riêng của nó nên play đươc thôi

Eaglehd

MÁY em VGA Intel Graphic HD 384MB, CPU core 2dual ram 2gb, có coi được 1080 không nhỉ, so với 720 thì coi có cảm thấy sự khác biệt gì không nhỉ? Em chưa dám thử, :D

Xem được là cái chắc còn so với 720 thì nếu màn hình nhỏ thì khó phân biệt lắm chỉ phân biệt ở màn hình lớn thôi nhưng khác biệt không đáng kể

heomap2402

các bác ơi cho em hỏi mấy vấn đề này tí
mỗi lúc em vào phim thì máy hay bị đứng trong vòng 20s(đứng cứng ngắc luôn ko rê chuột được luôn) thì bắt đầu mới vào phim. Như thế là bị sao vậy ạ có cách gì khắc phục không.

vấn đề 2 là phim nghe tiếng rất nhỏ dù đã chỉnh max cũng phim đó nhưng trong KMP nghe tiếng to hơn nhiều. Thế giờ phải làm sao ạ

em config tất cả giống như trên
cấu hình máy em như sau
core i3
ram 2G
ati hd 5470

mong nhận sự giúp đõ nhiệt tình của các bác

vương thần

các bác ơi, em xem phim 1080p bình thường hơn 1 năm nay. Nhung bỗng dưng 1-2 tuần nay mở vào 1080 thì cứ có tiếng tạch tạch tạch ở 1 vài đoạn( kể cả phim cũ). em chẳng hiểu sao nữa. chắc không phải do lỗi config rồi do xem cả năm nay có mó vào đâu :(( các bác cao nhân giúp em với :((

heomap2402

mỗi lúc em vào phim thì máy hay bị đứng trong vòng 20s(đứng cứng ngắc luôn ko rê chuột được luôn) thì bắt đầu mới vào phim. Như thế là bị sao vậy ạ có cách gì khắc phục không.

vấn đề 2 là phim nghe tiếng rất nhỏ dù đã chỉnh max cũng phim đó nhưng trong KMP nghe tiếng to hơn nhiều. Thế giờ phải làm sao ạ

cấu hình máy em như sau
core i3
ram 2G
ati hd 5470

ai giúp em với :(

vuphongkkk

cấu hình máy em như sau
core i3
ram 2G
ati hd 5470

em cũng gặp cùng vấn đề với bạn này , coi phim tiếng thì to lắm nhưng lời thoại của diễn viên nghe lí nhí @@ làm em coi phim mất cả hứng

hiep64

Banned

Audio & Video decoder cyberlink 2217 bị dia rồi. bác cho xem lại nhé. em dang muốn dow mà dia buồn quá. cám on bác nhiều ! em chờ..

_Kathy_

Audio & Video decoder cyberlink 2217 link die rồi kìa @@ bạn sửa lại giúp nhe @@
cám ơn nhiều @@

kronpas

Active Member

Con máy cũ ráp lại thành HTPC, cấu hình: CPU 6420 Core2 Duo, 2G ram, main p5k, ATI 4350 slient. Đang dùng windows 7. Em nối HDMI từ đít con vid cho pass through cả audio và video qua AVR, phim lên hình rõ, đẹp, có sound đàng hoàng. Chỉ một vấn đề duy nhất: xem thỉnh thoảng bị giật toành toạch cực kì khó chịu, tệ hơn cả cái mplayer be bé . Em ko tin con CPU này không kéo nổi phim 720p, bác nào có giải pháp khắc phục chỉ giáo hộ với :(

kronpas

Active Member

Đã xử lý được. Đành phải nối dây coaxial từ pc sang receiver. Đây là lỗi driver của card ATI, gây giật hình/tiếng khi pass through cả audio và video qua HDMI. Ai muốn mua các dòng vid cấp thấp 43xx 53xx để chơi HD nên chú ý điều này .

trongnghiahl

Chào bạn. Mình có PC cấu hình như sau: Main GIGA G31, CPU core 2 duo 4500 2.2, Ram DDRII 4GB bus 800, Card NVIDIA GT 9400 512MB mà xem phim 1080 bằng MKP vẫn bị pụ đề và tiếng đi trước, hình đi sau. Nhờ bạn hướng dẫn cách cài đặt hiệu chỉnh để xem ngon lành. (cũng phim đó nếu xem bằng Klite 561f thì vô tư). Cám ơn nhiều.

nguyenlong01

các bác cho em hỏi chút em làm như hướng dẫn đến khi xem film 2 cái phông đen ở 2 đầu nó rất là to giờ làm thế nào cho nó nhỏ lại chút vậy ạ.em đang dùng KMPLAY.em cám ơn.....

Bên trên