[Hướng dẫn] Cài đặt chi tiết Media Center bằng Windows Media Center và Media Browser

truongdai1990

Ðề: Hướng dẫn cấu hình Windows Media Center play everything (MKV, FLAC, APE...)

tiếp đi bác em đang theo từng bước đi của bác nè.

HD Beginner

Để lấy thông tin tiếng Việt. Các bạn sau khi load thông tin tiếng Anh xong thì vào trang phimanh.net rồi Copy & Paste vào Media Center Master thôi. Mất công lắm..

adhhai

bài viết rất hay, sao bác ko viết sớm hơn để tuần nay em lọ mọ mà chưa ra. Rất cám ơn bác, hôm nay em bỏ bia về nhà cài đặt. Bác chủ thớt cho hỏi thêm muốn mua cái remote ở Hà Nội thì mua ở đâu? giá bao nhiêu ?. Thank bác nhé

HD Beginner

bài viết rất hay, sao bác ko viết sớm hơn để tuần nay em lọ mọ mà chưa ra. Rất cám ơn bác, hôm nay em bỏ bia về nhà cài đặt. Bác chủ thớt cho hỏi thêm muốn mua cái remote ở Hà Nội thì mua ở đâu? giá bao nhiêu ?. Thank bác nhé

Bỏ bia đi nghe tội thế. Mình thì viết xong là đi uống bia liền. Hê hê. Có gì thì cứ PM hỏi mình nhé

Remote MCE hiện tại trên thị trường thấy có bán loại hàng nhái HP giá tầm 300K gì đó. Chú ý là trên Remote phải có biểu tượng Windows Media Center nhé

rabbit90

Bác cho em hỏi em dùng lappy nên ổ cứng hạn hẹp, thì có dùng cách trên để config các film ở ổ cứng di động ko ạ?
Em còn lăn tăn mỗi vụ này, chứ cách của bác quá hay!
Thanks a million :x

Bác cho em hỏi em dùng lappy nên ổ cứng hạn hẹp, thì có dùng cách trên để config các film ở ổ cứng di động ko ạ?
Em còn lăn tăn mỗi vụ này, chứ cách của bác quá hay!
Thanks a million :x
Cắm ổ cứng di động vào rồi add đường dẫn folder phim bt, ko có j khác ổ cắm trong :D
Chỉ lưu ý là kí tự của ổ di động đó ko đc thay đổi, thì lần sau rút ra cắm vào sẽ nhận phim bt #:-S

chuongnguyen

Bác HD-Beginner cho mình hỏi phần mềm Media Center Master nó không có search trong sub folder hả bác (ví dụ như mình có folder 007 Collection trong đó có nhiều folder chứa phim về 007...) mà nó không có hiện ra.

omai8x

Ðề: WMC (Window Media Center) No 1 của Media Center..Thảo luận vô đây

em thề với bác là em ko thấy j luôn.....rất cảm ơn bác vì đã có bài hướng dẫn .... cảm ơn bác nhiều lắm ý.....em thức mệt phờ người rồi....đang tính bỏ thì có bài.....lại tiếp tục nghiên cứu

adhhai

content error
There was a problem playing the content. Check location exists

em cai ngon lanh, den khi PLAY thi no bao the, tuc qua di mat.
Bac giup em voi.
Sorry khong co dau vi vua cai xong win7 da huc vao WMC ngay

Jackson

Active Member

Bác Hát đê bi gin nơ làm tôi mất cả buổi tối vì thằng WMC này đấy :D
Cảm ơn bác về những hướng dẫn rất cụ thể, thằng em này trông đẹp mắt, rất pờ rồ & chạy nhanh lắm !
\m/

minhtuan_o

cho e hỏi làm sao để cho sub nó hiện lên trên cái phần đen đc không.e muốn cho nó che hình nhưng cho xuống thì bị lấp sau khoảng đen. e xem moniter nên 4:3. klite thì chữ tự đè lên cái khoảng đen ở dưới

tuyetdaudo

ôi thanks bác nhiều nhé.tuy em chưa làm được nhiều nhưng nhờ bác em cũng vọc ra được vài phát hiện lớn từ WMC.ví dụ như TV internet:-j
à mà lúc em cài cái framework thì nó báo là error ạ...hic
lúc em vào menu file...set scan folders...brower rồi...thì nó hiện ra thư mục browser là unknow ạ.sau đó em ấn done thì tắt luôn.chẳng biết tại sao nữa

HD Beginner

Bác HD-Beginner cho mình hỏi phần mềm Media Center Master nó không có search trong sub folder hả bác (ví dụ như mình có folder 007 Collection trong đó có nhiều folder chứa phim về 007...) mà nó không có hiện ra.
Cái này Media Center Master làm được mà.

adh2 đã viết:
content error
There was a problem playing the content. Check location exists
em cai ngon lanh, den khi PLAY thi no bao the, tuc qua di mat.
Bac giup em voi.
Sorry khong co dau vi vua cai xong win7 da huc vao WMC ngay

Chắc máy bạn là Win 7 64bit rồi. Bạn phải cài thêm X64 Component Add on cũng trên trang Shark007.net vào và cấu hình giống hệt nhé.

minhtuan_o đã viết:
cho e hỏi làm sao để cho sub nó hiện lên trên cái phần đen đc không.e muốn cho nó che hình nhưng cho xuống thì bị lấp sau khoảng đen. e xem moniter nên 4:3. klite thì chữ tự đè lên cái khoảng đen ở dưới

Tùy vào bạn dùng fddshow hoặc DirectVobSub mà có cách chỉnh phụ đề khác nhau. Nó chi tiết quá nên mình ko đưa thêm vào Topic này

Bạn tham khảo thêm ở trang này nhé:

tuyetdaudo đã viết:
ôi thanks bác nhiều nhé.tuy em chưa làm được nhiều nhưng nhờ bác em cũng vọc ra được vài phát hiện lớn từ WMC.ví dụ như TV internet
à mà lúc em cài cái framework thì nó báo là error ạ...hic
lúc em vào menu file...set scan folders...brower rồi...thì nó hiện ra thư mục browser là unknow ạ.sau đó em ấn done thì tắt luôn.chẳng biết tại sao nữa

Xem lại tên thư mục, bạn nhé.

omai8x

hế hế....sướng quá....nhờ cái bài hướng dẫn của bác mà bé WMC của em gần nuột rồi....còn mỗi cái khoản này mong bác giải đáp tiếp....em xem film avi thì nó hiện phụ đề mà cứ xem mkv là nó ko hiện phụ đề là sao hả bác....em xem thử ở WMP thì nó vẫn hiện tuốt....sắp cuối tuần rồi...bác giúp em nốt để em tận hưởng :)

HD Beginner

hế hế....sướng quá....nhờ cái bài hướng dẫn của bác mà bé WMC của em gần nuột rồi....còn mỗi cái khoản này mong bác giải đáp tiếp....em xem film avi thì nó hiện phụ đề mà cứ xem mkv là nó ko hiện phụ đề là sao hả bác....em xem thử ở WMP thì nó vẫn hiện tuốt....sắp cuối tuần rồi...bác giúp em nốt để em tận hưởng :)

Phụ đề có 2 loại Subtitle filter là fddshow và DirectVobSub. Bạn đọc kỹ lại bản hướng dẫn của mình. Có phần kiểm tra xem các biểu tượng của Subtitle Filter có hiện ra dưới thanh Taskbar hay không nhé.

omai8x

em dùng DirectVobSub bác ạ...khi xem avi thì nó có hiện biểu tượng của Subtitle Filter còn khi xem mkv thì nó ko hiện

hatay

Member

Chọn coreAVC 2.0 thì không sao chỉnh dùng được direct vobsub, có bạn nào chỉnh được không?

quynhnet

Banned

Nhân tiện topic mình xin hỏi 1 câu: Ổ cài đặt window7 32bit của mình chỉ có 21G. Sau mấy tháng xài ổ còn trống từ 9G đã xuống chỉ còn 7G. Mình đã dùng cleaner dọn sạch rồi mà vẫn không cải thiện được. Kiểu này lại phải cài lại máy khi hết dung lượng. Có cách nào xóa những file không cần thiết không các bạn?

hai_duong

Member

Bác Hát đê bi gin nơ làm tôi mất cả buổi tối vì thằng WMC này đấy :D
Cảm ơn bác về những hướng dẫn rất cụ thể, thằng em này trông đẹp mắt, rất pờ rồ & chạy nhanh lắm !
\m/

Tui đâu khác gì bác, làm từ 6h tối đến hơn 11h khuya mới xong, vì 1 số phim phải đòi ID. Con vợ nó cứ lằn nhằn, ko dám nó gì luôn, phải năn nỉ nó mới xong đêm đó đây. Làm xong khoe vợ, xem avatar luôn :-j

dualshock

Member

Tui đâu khác gì bác, làm từ 6h tối đến hơn 11h khuya mới xong, vì 1 số phim phải đòi ID. Con vợ nó cứ lằn nhằn, ko dám nó gì luôn, phải năn nỉ nó mới xong đêm đó đây. Làm xong khoe vợ, xem avatar luôn :-j

Em tưởng hơn 11h rồi thì phải xem "Bản năng gốc" chứ ^^

Bên trên