[Hướng dẫn] Cài đặt chi tiết Media Center bằng Windows Media Center và Media Browser

totorauxom

Well-Known Member
Ðề: WMC (Window Media Center) No 1 của Media Center..Thảo luận vô đây

đẹp quá, bác giỏi ghê.
Hướng dẫn em chi tiết làm ra thế này với

Doatphach

Active Member

À mà sao cái media info của mình lúc được lúc ko
còn cái rate có cần skin ko nhỉ

dung89sr

Em đã cài plugin mediainfo, xóa cache các kiểu nhưng khi vào lại thì vẫn thế , không thể nào hiện mấy cái icon 720 hay 1080 , nói chung là mấy icon info không cái nào lên được. pác nào có cao kiến gì không ạ?:|

kendo

Member

Thêm vài pic show hàng :p

bác làm được rồi đó, đợi 31/12 update bản mới nhất có thêm vài tính năng nữa hay lắm. Trailer với intro movie luôn, giống ở rạp chiếu phim luôn haha

Doatphach

Active Member

Làm thế nào có tiếng Việt hay vậy

KaKa37

Member
Ðề: Hix, các bạn cho mình xin phần mềm Media Center Master

Cho mình hỏi cái sao làm xong hết rồi ấn Play để xem film thì nó ko tự động xem được trên Media Center Player mà nó lại xem qua thằng Media Player Classic nhỉ

KaKa37

Member

Cho mình hỏi cái sao làm xong hết rồi ấn Play để xem film thì nó ko tự động xem được trên Media Center Player mà nó lại xem qua thằng Media Player Classic nhỉ

cudan2010

Member

Bác chủ cho em hỏi ngu tí: Em dùng laptop cắm cổng VGA để chơi HD, cấu hình theo hướng đi 6 của bác, khi xem trên laptop thì hình ảnh chuẩn nhưng khi xuất ra plasma thì hình ảnh cứ bị lùn đi, em thấy trên tivi nó hiện là 1024x768. Vụ này có khắc phục được không bác.
Thanks

Chỉnh sửa lần cuối:

kendo

Member

Xoá cái MPC trong External Player của MEdia Browser Option đi là được.

dualshock

Member

@HD Beginer: sáng nay táy máy configure lại theo hướng 1 là dùng coreAVC, Haili, mà nó nhất quyết ko load phụ đề rời mới đau!

cùng cảnh ngộ. Hướng giải quyết của mình là vẫn dùng MPC-HC để play cho nó nhẹ đầu. Config cái điều khiển chơi với MPC-HC được rồi nên chả buồn nghiên cứu nữa ^^

Mobiado82

Member
Ðề: Hix, các bạn cho mình xin phần mềm Media Center Master

Bạn xem lại phần hướng dẫn của HD Beginner xem. Trong đó có phần sử dụng phần mềm nào để chạy đó

ThanhtrangHTKT

Active Member

Có lẽ thử đổi sang WMC xem sao! trước đây dùng MPC-HC setup theo hướng dẫn mà cứ đến đoạn quay nhanh thì hình bị nhoè, hơi rung! dù cấu hình của em không đến nỗi tệ! core i7 920 @4.0Ghz, main Asus Rampage II gene, ram3 Gskill PI 3x2Gb, card video HD5850 1Gb!

Mobiado82

Member

Hiện giờ cái của mình chỉ như bạn này

Làm thế nào để đc như này nhỉ?

Mình đã làm theo hướng dẫn của HD Beginner:
1/ Vào thư mục C:\ProgramData\MediaBrowser\ImagesByName\General

2/ Tạo các thư mục con ứng với tên các Collection, ví dụ HD Movies, TV Show, HD Clip...vv
3/Download các Icon: DOWNLOAD

Chọn các Icon phù hợp với thể loại Collection của bạn và đổi tên thành poster.jpg
4/Copy vào các thư mục tương ứng
Làm rồi nhưng nó ko hiện đc như ý muốn, các bạn giúp với

hoang2008

Có lẽ thử đổi sang WMC xem sao! trước đây dùng MPC-HC setup theo hướng dẫn mà cứ đến đoạn quay nhanh thì hình bị nhoè, hơi rung! dù cấu hình của em không đến nỗi tệ! core i7 920 @4.0Ghz, main Asus Rampage II gene, ram3 Gskill PI 3x2Gb, card video HD5850 1Gb!

Bác cho hỏi : có phải bác play file .mkv và pass through dts-hd thì bị hiện tượng trên không ạ:) (hay là tất cả các file đều bị?)

Doatphach

Active Member

Cái này làm thủ công bạn ạ, trong các folder film có file mymovies.xml, bạn click chuột phải chọn edit rùi kéo xuống phần decription, copy paste thông tin film tiếng Việt vào :p

Nhiều film mà làm thế thì toi
e tưởng là thiết đặt tự nó lấy cơ

Doatphach

Active Member

Có bác nào bị như e ko nhỉ
Nó ko hiện ratting nhu the nay

cua e day

KaKa37

Member

Em chỉnh hình ảnh âm thanh ngon hết rùi mà cái WMC nó ko load được phụ đề TV các bác ạ. Phải làm sao nhỉ, hic

Bên trên