[Hướng dẫn] Cài đặt Media Center với XBMC

foru

Member
Ðề: XBMC - Trình quản lý Media No.1 - thảo luận vô đây

Có thể chứ. Bạn theo link bên dưới

http://www.mediasmartserver.net/201...with-your-windows-7-htpc-xbmc-using-dsplayer/

Ngoài ra bạn lưu ý thêm là kể cả bạn dùng soft như Media Portal hay WMC hay XBMC thì phần cứng của bạn cũng phải hỗ trợ

"Only the Ati HD 5xxx series cards , Intel Core i3/i5 with integrated Intel HD Graphics and the Asus Xonar Hdav 1.3 can bitstream DTS-HD MA & TrueHD".

Nghe nói phiên bản kế tiếp của XBMC là internal player cũng sẽ bitstream DTS-HD, True-HD luôn (tất nhien là với điều kiện bạn phải cso phần cứng hỗ trợ như nêu trên)

Cám ơn bạn. Nhưng mình configure chưa được. Hix... Có bài hướng dẫn cụ thể nào không bạn nhỉ.

nmt1978

Member

Cám ơn bạn. Nhưng mình configure chưa được. Hix... Có bài hướng dẫn cụ thể nào không bạn nhỉ.

Hiện nay các phần mềm như Media Portal , XBMC, Boxee hay Window Media Center nều chưa support bistream DTS-HD hay True-HD mặc định, mà đều phải dùng cách work-around là sử dụng external player và cấu hình codec tương đối phức tạp với độ ổn định ko cao.

Ngoài Media Player Classic, hay DSplayer thì bạn có thể thử external player là Arcsoft Total Media Theatre 3 cùng với phần cứng phù hợp như pót ở bài trên, chức thực sự chưa có cách nào đơn giản kiểu plug and play cả :(

foru

Member

Hiện nay các phần mềm như Media Portal , XBMC, Boxee hay Window Media Center nều chưa support bistream DTS-HD hay True-HD mặc định, mà đều phải dùng cách work-around là sử dụng external player và cấu hình codec tương đối phức tạp với độ ổn định ko cao.

Ngoài Media Player Classic, hay DSplayer thì bạn có thể thử external player là Arcsoft Total Media Theatre 3 cùng với phần cứng phù hợp như pót ở bài trên, chức thực sự chưa có cách nào đơn giản kiểu plug and play cả :(

Mình hiểu ý bạn rồi. Mình đã đọc bài "Using MPC HC As Your Video Player In XBMC" http://www.mediasmartserver.net/2010/06/04/guide-using-mpc-hc-as-your-video-player-in-xbmc/

Đã play được MPC-HC và tất nhiên là đã passthrough được các Bistream DTS-HD và True-HD. Nhưng nó nhìn không được chuyên nghiệp mà XBMC đã xây dựng lên. Nên để cho thẩm mỹ những source Blueray gốc có Dts-hd và true-hd mình dùng phần mềm khác. :D

P/s: Tất nhiên cấu hình máy mình đáp ứng được bạn ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

hancharu

Mình không tạo được library...b giúp mình với

hancharu

được rồi mình không để ý.!thanks for sharee

hancharu

Minh thay cai nay nhieu loi lam..sorry minh dang dung dt khong viet dc tieng viet

hancharu

Khó chỉnh âm thanh, khi xem phim tua không được tiện lắm..mà mình thấy hình ảnh khi cho ra TIVI không được nét lắm. mình mới thấy vậy thôi

hancharu

Mà chỉ add được 1 folder thôi ak?trong libraly ấy?

foru

Member

Khó chỉnh âm thanh, khi xem phim tua không được tiện lắm..mà mình thấy hình ảnh khi cho ra TIVI không được nét lắm. mình mới thấy vậy thôi

:) phần này thì bạn cần các công cụ hỗ trợ rồi.
1. Dùng combo Bàn phím và chuột không dây.
2. Mua 1 cái remote rồi setup cho nó
3. Dùng các smart fone (Mình đang dùng Nexus One chạy Android 2.2 = tuyệt)
.....

nmt1978

Member

Mà chỉ add được 1 folder thôi ak?trong libraly ấy?

Add cả chục folder và ổ mạng tùm lum hết bạn ơi, thoải mái đi.

Đầu tiên vào browser, chọn 1 folder, sau đó tiếp tục add, rồi lại browser...cứ thế chọn bao nhiêu ổ cũng được

hancharu

SS lost của mình tên là Lost.S01.720p.BluRay.DTS.x264-CtrlHD. sao không hiện lên nhỉ, không load được cả poster film nữa.

Doatphach

Active Member

mình dùng bản 10.0 ko biết add skin vò thế nào .Bạn nào hướng dẫn dùm cái

nmt1978

Member

mình dùng bản 10.0 ko biết add skin vò thế nào .Bạn nào hướng dẫn dùm cái

Ví dụ một cái đường dẫn như bên dưới để bạn tham khảo.

C:\Users\vietanh\AppData\Roaming\XBMC\addons\skin. aeon65.

sau khi copy thư mục "skin.aeon65" vào addons như trên thì bạn run XBMC, vào settings\appreance\skin để chọn skin aeon65 là được

Alpha5

Ví dụ một cái đường dẫn như bên dưới để bạn tham khảo.

C:\Users\vietanh\AppData\Roaming\XBMC\addons\skin. aeon65.

sau khi copy thư mục "skin.aeon65" vào addons như trên thì bạn run XBMC, vào settings\appreance\skin để chọn skin aeon65 là được

Tôi copy vào mà nó ko hiện ra trong lụa chọn.

Đang định cài thêm batto mà dùng Eventghost theo hd mà ko thấy chạy gì cả.

Hay là do bản 10 chưa được hỗ trợ nhỉ?

Bên trên