Hướng dẫn cấu hình Router chạy OpenWRT để xem IPTV bằng các thiết bị hỗ trợ uPnP, DLNA

Aladdin

Member
Ðề: Hướng dẫn cấu hình Router chạy OpenWRT để xem IPTV bằng các thiết bị hỗ trợ uPnP, DLNA

Tình hình là em vừa reset và upgrade router nhưng vẫn thế, vẫn ko dzo được net, khá là bực bội.

Aladdin

Member
Ðề: Hướng dẫn cấu hình Router chạy OpenWRT để xem IPTV bằng các thiết bị hỗ trợ uPnP, DLNA

Hí hí, nhờ bác tethien cao thủ đã chỉnh cho em, giờ này em đã vi vu net và iptv qua udpxy, xin cám ơn bác tethien một lần nữa cũng như bác tienthanhbk và bác bbforever33 vì ý tưởng hay ho của các bác ạ, em mà ko mò vào đây thì cũng chả biết đến món này, tý thì định mua thêm 2 cái set top box cắm =D

Hí hí, nhờ bác tethien cao thủ đã chỉnh cho em, giờ này em đã vi vu net và iptv qua udpxy, xin cám ơn bác tethien một lần nữa cũng như bác tienthanhbk và bác bbforever33 vì ý tưởng hay ho của các bác ạ, em mà ko mò vào đây thì cũng chả biết đến món này, tý thì định mua thêm 2 cái set top box cắm =D
Bác có thể hướng dẫn lại cho em cách cấu hình Router của bác được chứ. Em cũng dùng AG300H.

Aladdin

Member

Bác có thể hướng dẫn lại cho em cách cấu hình Router của bác được chứ. Em cũng dùng AG300H.

Bác đã up lên openwrt chưa vậy, mà cấu hình internet nhà bác là kiểu gì ta ?

maxime

maxime

Bác @tienthanhbk và bác @Aladdin cho mình sđt để mình alo hỏi 1 vài cái được ko.
Mình làm theo post#1 laptop đi internet được, dùng vlc đã hiện UPNP-IPTV, tivi cũng hiện UPNP-IPTV. Tuy nhiên vẫn còn 1 số cái chưa ổn.
Mong 2 bác cho e sđt để e alo sẽ rõ hơn.
Cảm ơn,

tienthanhbk

Well-Known Member

Bác @tienthanhbk và bác @Aladdin cho mình sđt để mình alo hỏi 1 vài cái được ko.
Mình làm theo post#1 laptop đi internet được, dùng vlc đã hiện UPNP-IPTV, tivi cũng hiện UPNP-IPTV. Tuy nhiên vẫn còn 1 số cái chưa ổn.
Mong 2 bác cho e sđt để e alo sẽ rõ hơn.
Cảm ơn,

List kênh của bạn đúng theo format chưa ?

http://192.168.1.xxx:port/rtp/232.84.1.xxx:port

maxime

list kênh đã đúng format bác tienthanhbk àh, bác cho mình sđt đi để mình gởi cái topology mạng nhà mình, nhờ bác xem giúp với. Thks

tienthanhbk

Well-Known Member

list kênh đã đúng format bác tienthanhbk àh, bác cho mình sđt đi để mình gởi cái topology mạng nhà mình, nhờ bác xem giúp với. Thks

bác gửi vào [email protected]
Tối mình sẽ online yahoo tienthanhbk. Có gì Buzz mình nhé.

vipsilip

cái này có áp dụng cho iptv cua fpt ko các bác, nếu được xin các bác hướng dẫn cho mình với, modem của mình Zyxel P-600, router Tp-link TL-WR94N

maxime

Anh tienthanhbk tối nay online giúp e với, udpxy đã tự động start nhưng iptv interface vẫn ko get được ip. Cảm ơn anh

đã ai thử trên NextTV của viettel chưa nhỉ?

a13743

Có bạn nào ở Hà Nội không, qua cài giúp mình với. Loay hoay cả tuần chẳng ăn thua gì cả. Mình dùng cáp quang modem Draytek, tivi samsung. Thanks

ducdanh9

Được bác, nhưng bác phải có list địa chỉ IP của các kênh.

bạn cho mình hỏi,nhà mình dùng ztv aclaas và có đăng ký mytv,vậy có dùng cách này được không ?
Xin cám ơn bạn.

Aladdin

Member

Theo mình thì nếu các bác muốn được trợ giúp của các cao thủ thì các bác trước hết nên liệt kê thật kỹ cấu hình hệ thống cũng như cách đấu nối của mình để mọi người còn giúp đỡ cho nhanh được, chứ các bác cứ bảo chưa chạy được mà ko có gì cụ thể hơn thì khá khó ;)

maxime

Bác aladdin cho mình xin file cấu hình router của bác đc ko. iptv_interface của e nó ko get dc ip 10.x.x.x. Thks bác

hoatienii

Member

Dùng DDwrt có vẻ ổn định hơn open wrt nhĩ

tethien

Active Member

Dùng DDwrt có vẻ ổn định hơn open wrt nhĩ

Open WRT chạy ổn mà. Open wrt có nhiều chức năng hơn DD-WRT nhưng DD-WRT hỗ trợ nhiều thiết bị hơn.

tvhung83

Member

Bác tethien và tienthanhbk cho mình hỏi vài câu:
1. mình đã làm theo hướng dẫn, nhưng PPoE trên modem (modem hiệu YES telecom):
+ dải IP modem: 192.169.1.x (DHCP off)
+ dải IP router: 192.168.2.x (IP WAN: 192.168.1.254, DHCP on)
>>> sau khi tắt/bật router, PC toàn nhận IP 10.x.x.x => ko vào được net.
2. có cách nào setup VLAN trên DD-WRT ko? vì mình dùng WHR-G300N, có cài được OpenWRT nhưng bản custom bị 1 vài hạn chế, như mất wifi.
3. có thể nào PPoE + DHCP on trên modem? vì mình muốn modem mới là thiết bị phát wifi chính, khi nào cần mới bật router.

Con Router của mình ở IPTV_INTERFACE không nhận được IP dãy 10.x.x.x của MyTV dù đã làm đúng các bước như hướng dẫn. Dẫn đến các thiết bị trong mạng đều nhận IP dãy 10.x.x.x làm các thiết bị đó không ra Internet được. Có bác nào bị như mình không ?.

Bên trên