Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

fomen

Member
Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

các bác giúp e với khi e burm ra đĩa và xem trên đầu dvd dân dụng thì bị hiên tượng hình và tiếng ko khớp nhau,và những pha chuyển đông nhanh lại bị răng cưa xung quanh người diễn viên,ko phải do tivi vi e xemphim từ hdplay thì ko bị.e đã làm đi làm lại mà vẫn bị. cả dvd5 và dvd9 đều bị
rất mong các bác cứu giúp e chứ e tốn nhiều dvd quá rồi
Bạn có thể cho biết những điều sau...

1. Phim gốc có dạng/ "format" gì?
2. Phần mếm nào đã được dùng trong việc "Convert" & "Burn" ra ĐĨA DVD?
3.TV bạn dùng để xem đĩa DVD thuộc loại nào? Đời cũ hay mới?
phim gốc của e là phim hd và fullhd
phần mềm e dùng để bủm ra đĩa e dùng ConvertXtoDVD luôn
tivi của e là đời mới LG led 42'lm6200
rất mong bác giúp e
các bác giúp e với

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

các bác giúp e với

Thử theo những "step" sau:

1. Đi vào "Settings" => Trên thẻ "Encoding" => Chọn "SP/Short Project" (tại "Encoding Options").
2. Ngoài ra, thêm vào dấu "x" tại "2-pass encoding" (và thời gian "Encoding" sẽ lâu hơn..!).

"Good Luck!"

xamxam

Cho em hỏi phần Chappter có nhất thiết phải chọn không, em làm đĩa karaoke khoảng 17 bài có nhất thiết phải chọn Chappter không? Em lỡ ghi vài đĩa, lỡ check vô hết các mục Chappter, đưa vô đầu đĩa california, hát hết bài là nó tự quay về bài đầu tiên, phải bấm next trên remote để qua bài kế. Giờ để bỏ check ghi lại thử xem. Lỡ ghi hết 5 DVD như vậy rồi.
Không biết có phải do đầu đĩa không nữa? đầu đĩa mua hồi cuối năm 2007

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Cho em hỏi phần Chappter có nhất thiết phải chọn không, em làm đĩa karaoke khoảng 17 bài có nhất thiết phải chọn Chappter không? Em lỡ ghi vài đĩa, lỡ check vô hết các mục Chappter, đưa vô đầu đĩa california, hát hết bài là nó tự quay về bài đầu tiên, phải bấm next trên remote để qua bài kế. Giờ để bỏ check ghi lại thử xem. Lỡ ghi hết 5 DVD như vậy rồi.
Không biết có phải do đầu đĩa không nữa? đầu đĩa mua hồi cuối năm 2007

Cũng có thể do bởi đầu máy California. Bạn cần đem thử những ĐĨA này trên một đầu máy "DVD Player" nào khác để biết chắc.
[...Cách đây không lâu cũng đã có người gặp phải trường hợp như thế!]

Dù sao chăng nữa, bạn nên "check" kỹ lại phần "setup" trên thẻ "DVD Menus" ĐÚNG y như hình kèm theo (trên trang đầu tiên của bài hướng dẫn)!

xamxam

em không xài menu nên em chỉ check 3 mục là : Auto-start playback, Play title one after another, Skip root menu initially, ở gần đây không ai có đầu khác để test nữa. Lúc trước em dùng phiên bản 4 thì nó qua, nhưng do nó nén nhiều quá, em xài bản 5, cũng cấu hình phần menus y vậy (em chỉ lỡ check hết phần chapper thôi). Để ghi lại thử xem.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

em không xài menu nên em chỉ check 3 mục là : Auto-start playback, Play title one after another, Skip root menu initially, ở gần đây không ai có đầu khác để test nữa. Lúc trước em dùng phiên bản 4 thì nó qua, nhưng do nó nén nhiều quá, em xài bản 5, cũng cấu hình phần menus y vậy (em chỉ lỡ check hết phần chapper thôi). Để ghi lại thử xem.

Mặc dù KHÔNG có "DVD Menu" nhưng cũng nên "Setup" ĐÚNG y như hình kèm theo.

xamxam

em làm OK rồi, do phần chappter đó anh. Hy sinh hết 5 đĩa mới phát hiện ra!

Bạn cho mình hỏi mình đã setup phần DVD Menu như vậy, còn phần Chapter mình ko chọn cái nào hết. Khi Burn ra mỗi lần hát xong bài này nó vẫn ko qua bài kế tiếp mà trở về Menu chính. Vậy là lỗi gì vậy bạn

Nhân tiện bạn cho mình hỏi thêm nếu mình muốn chỉ có Menu chính và hát xong bài này nó tự động qua bài khác thì nên chọn những cái nào

Thank và chúc bạn nhiều sức khỏe

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Bạn cho mình hỏi mình đã setup phần DVD Menu như vậy, còn phần Chapter mình ko chọn cái nào hết. Khi Burn ra mỗi lần hát xong bài này nó vẫn ko qua bài kế tiếp mà trở về Menu chính. Vậy là lỗi gì vậy bạn

Nhân tiện bạn cho mình hỏi thêm nếu mình muốn chỉ có Menu chính và hát xong bài này nó tự động qua bài khác thì nên chọn những cái nào?

Thank và chúc bạn nhiều sức khỏe
Dj_Saigonboy,

Có thể do bởi đầu máy "DVD Player" đã có vấn đề..!? Nên thử ĐĨA DVD này trên một đầu máy nào khác (nhờ bạn bè chẳng hạn...) để tìm nguyên nhân.
[Trở lại trang đầu tiên của bài "Hướng Dẫn" => "Setup" ĐÚNG y như hình kèm theo (trên thẻ "DVD Menus"].

Dj_Saigonboy,

Có thể do bởi đầu máy "DVD Player" đã có vấn đề..!? Nên thử ĐĨA DVD này trên một đầu máy nào khác (nhờ bạn bè chẳng hạn...) để tìm nguyên nhân.
[Trở lại trang đầu tiên của bài "Hướng Dẫn" => "Setup" ĐÚNG y như hình kèm theo (trên thẻ "DVD Menus"].

Cảm ơn bạn rất nhiều. Đã test thử trên đầu Arirang AR 3600Hi, đúng là ko bị, nhưng đầu ở nhà cũng là Arirang 908S thì bị. Potay thật

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Cảm ơn bạn rất nhiều. Đã test thử trên đầu Arirang AR 3600Hi, đúng là ko bị, nhưng đầu ở nhà cũng là Arirang 908S thì bị. Potay thật

Vâng! Những đầu máy Arirang thường hay gặp phải trở ngại này!
[Đã có một số người có cùng cảng ngộ..!]

nnv95

thks! rất chi tiết. mình ghi ở tốc độ 2x mà lâu kinh. lần sau ghi tăng lên nữa có an toàn ko mn

azulgranas

chán quá anh ơi em ghi tốc độ 1x còn dùng chức năng render 2 lần 1 cái đĩa hơn 4h cũng mất xấp xỉ 4h đợi đến 3h32 phút sáng nó convert xong nó báo " damn! conversation failed". rồi nó hỏi có xóa working folder ko chả biết working folder là gì nên yes xong hình như nó xóa hết cả file convert rồi chán quá là chán :((

azulgranas

SAu đó có cửa sổ access violation at address 00407D04 in module "convertxtodvd.exe". Read of address 65706D53. Cứ ấn x nó lại hiện ra 1 cái tương tự

yaunok

Bác có thể cho mình hỏi. Giờ mình muốn ghi đĩa. mà ko biết đầu đĩa Bên B + Tivi Bên B thế nào ??
Mà mình muốn Convert từ Âm Thanh + Hình Ảnh => Tất cả đều chất lượng giống như đĩa người ta ở ngoài bán thì nên chỉnh làm sao đây bác. Mình chỉnh nó phù hợp với Tivi mình nhưng qua người ta thì thế này:

Màn Hình cũng LCD 16:9 nhưng Sub bị tụt xuống dưới Trong khi hình ảnh hiện đầy đủ.
Audio cực nhỏ. chẳng nghe gì trong khi ở nhà xem với VLC lại rất rõ. Nhưng mình thử với Media Player thì cũng nhỏ xíu luôn.

Rất mong được bác hướng dẫn...

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

chán quá anh ơi em ghi tốc độ 1x còn dùng chức năng render 2 lần 1 cái đĩa hơn 4h cũng mất xấp xỉ 4h đợi đến 3h32 phút sáng nó convert xong nó báo " damn! conversation failed". rồi nó hỏi có xóa working folder ko chả biết working folder là gì nên yes xong hình như nó xóa hết cả file convert rồi chán quá là chán :((

SAu đó có cửa sổ access violation at address 00407D04 in module "convertxtodvd.exe". Read of address 65706D53. Cứ ấn x nó lại hiện ra 1 cái tương tự
azulgranas,

Bạn hiện đang dùng "Version" gì (V4 hay V5)?

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Bác có thể cho mình hỏi. Giờ mình muốn ghi đĩa. mà ko biết đầu đĩa Bên B + Tivi Bên B thế nào ??
Mà mình muốn Convert từ Âm Thanh + Hình Ảnh => Tất cả đều chất lượng giống như đĩa người ta ở ngoài bán thì nên chỉnh làm sao đây bác. Mình chỉnh nó phù hợp với Tivi mình nhưng qua người ta thì thế này:

Màn Hình cũng LCD 16:9 nhưng Sub bị tụt xuống dưới Trong khi hình ảnh hiện đầy đủ.
Audio cực nhỏ. chẳng nghe gì trong khi ở nhà xem với VLC lại rất rõ. Nhưng mình thử với Media Player thì cũng nhỏ xíu luôn.

Rất mong được bác hướng dẫn...
yaunok,

Trở lại trang đầu tiên của bài hướng dẫn và xem kỹ... trước khi bắt tay vào việc!
[Nhờ vậy, bạn sẽ thành công như ý muốn.]

Bên trên