Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

tommysmith

Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

HAPPY NEW YEAR !!!

Hì, chúc DATAVIEWER năm mới cùng gia đình nhiều hạnh phúc và may mắn, tiền bạc và sức khỏe...uhm, đời vậy là sướng rồi còn mong thêm gì nữa hi :D

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

HAPPY NEW YEAR !!!

Hì, chúc DATAVIEWER năm mới cùng gia đình nhiều hạnh phúc và may mắn, tiền bạc và sức khỏe...uhm, đời vậy là sướng rồi còn mong thêm gì nữa hi :D

Vâng! Ước chi được bấy nhiêu đó..!
[Và mong Bạn cũng như thế!]

Chúc Mừng Năm Mới!

nnv95

mình nhầm, cái tốc độ để burn thì ko sao nhưng trước khi burn nó làm cái gì đó cực kì lâu rồi mới burn ak
cho mình hỏi cái này nữa, dung lượng file trên máy là 4.3gb mà sao ghi vào đĩa nó còn 2.8gb vậy bạn. mình setting theo bạn hướng dẫn đó.
điều chỉnh chỗ nào giúp mình với nghe. cảm ơn rât nhiều

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
mình nhầm, cái tốc độ để burn thì ko sao nhưng trước khi burn nó làm cái gì đó cực kì lâu rồi mới burn ak
cho mình hỏi cái này nữa, dung lượng file trên máy là 4.3gb mà sao ghi vào đĩa nó còn 2.8gb vậy bạn. mình setting theo bạn hướng dẫn đó.
điều chỉnh chỗ nào giúp mình với nghe. cảm ơn rât nhiều

nnv95,

01. Phần mở đầu của tiến trình "burning" gọi lả "Lead In", nhằm mục đích sắp đặt/ sửa soạn những điều cần thiết liên quan (gọi là "Table of content")...trước khi chép "Video" lên ĐĨA.
02. Không cần phải ĐẦY cả ĐĨA. Chỉ cần chọn ĐÚNG cách để "Encoding" là đủ.
[Chọn: "SP/Short Projects"]

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
như vậy có thể ghi phim vs dung lượng lớn hơn 4.7 một chút phải không :D
Khỏi cần phải quan tâm. ConvertXtoDVD sẽ gánh vác hết mọi điều cho bạn!
[Chỉ việc chọn DVD5 / hoặc DVD9 và chọn ĐÚNG cách "Encoding"]

"Cheer"!

Chỉnh sửa lần cuối:

tommysmith

Hi, cho mình hỏi là khi mình add file film có sub vào í, mình chọn trong cái Subtitle nó xổ xuống, phần sub english thì nó mặc định eng nên mình để nguyên, còn phần sub vn mình đã đổi lại tiếng việt rồi, mà xem check trên pc thì thấy jet audio có hiện ra english- vietnam, nhưng xem trên đầu đĩa TV thì chỉ thấy Tiếng Anh - còn Tiếng Việt thì có hiện sub bình thường, nhưng nó bị trống ko, không ghi ra thể loại tên language Tiếng Việt !?!

Ah, mà nếu mình muốn bỏ thêm sub vào 1 đĩa dvd có sẵn thì có soft gì làm ko nhỉ !?!

[H]oang_online

DATAVIEWER ơi giúp mình với ! Mình định làm đĩa "DVD DEMO TV" để "Quảng cáo TV" , Đã kiếm được rất nhiều clip Demo chất lượng về các hãng samsung,LG rồi nhưng mình có 4 vấn đề cần được giải quyết:

-Thứ nhất, Mình muốn gọp 5 clip lại với nhau thành 1 clip , rồi sau đó cho nó chạy hết, chạy hết xong đĩa sẽ tự động chạy lại từ đầu (Mình đã setting thẻ DVD menus như sau : có - có - có - có - không - có " theo thứ tự từ auto-star.... dến don't create...) nhưng vẫn không được

-Thứ hai, mình có thắc mắc về chất lượng encode giữa "highest" với "critical"

-Thứ ba, mình muốn encode xong nó burn ra file ISO ,lỡ mai mốt có làm nữa thì sử dụng file *.ISO

-Thứ tư, mình muốn burn full màn hình (không chỉ TV " dạng LCD hay LED " mà cả " TV dạng monitor ")

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Hi, cho mình hỏi là khi mình add file film có sub vào í, mình chọn trong cái Subtitle nó xổ xuống, phần sub english thì nó mặc định eng nên mình để nguyên, còn phần sub vn mình đã đổi lại tiếng việt rồi, mà xem check trên pc thì thấy jet audio có hiện ra english- vietnam, nhưng xem trên đầu đĩa TV thì chỉ thấy Tiếng Anh - còn Tiếng Việt thì có hiện sub bình thường, nhưng nó bị trống ko, không ghi ra thể loại tên language Tiếng Việt !?!

Ah, mà nếu mình muốn bỏ thêm sub vào 1 đĩa dvd có sẵn thì có soft gì làm ko nhỉ !?!

tommysmith,

01. Để chọn phụ đề khi "play" bằng đầu máy DVD Player => Bấm nút "Subtitle" (trên "Remote Control")
02. Bấm vào nút có hình "mũi tên" UP, DOWN, RIGHT, LEFT để chọn ĐÚNG phụ đề / ngôn ngữ muốn xem => Bấm "ENTER"/ hoặc "OK"

Chúc Mừng Năm Mới!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

[H]oang_online;4411217 đã viết:
DATAVIEWER ơi giúp mình với ! Mình định làm đĩa "DVD DEMO TV" để "Quảng cáo TV" , Đã kiếm được rất nhiều clip Demo chất lượng về các hãng samsung,LG rồi nhưng mình có 4 vấn đề cần được giải quyết:

-Thứ nhất, Mình muốn gọp 5 clip lại với nhau thành 1 clip , rồi sau đó cho nó chạy hết, chạy hết xong đĩa sẽ tự động chạy lại từ đầu (Mình đã setting thẻ DVD menus như sau : có - có - có - có - không - có " theo thứ tự từ auto-star.... dến don't create...) nhưng vẫn không được

-Thứ hai, mình có thắc mắc về chất lượng encode giữa "highest" với "critical"

-Thứ ba, mình muốn encode xong nó burn ra file ISO ,lỡ mai mốt có làm nữa thì sử dụng file *.ISO

-Thứ tư, mình muốn burn full màn hình (không chỉ TV " dạng LCD hay LED " mà cả " TV dạng monitor ")

[H]oang_online,

01. Ghép nối PHIM: Cũng còn tùy thuộc vào "Format" của những "Video Clip" đang có...để chọn lựa ĐÚNG phương cách.
[Đã được hướng dẫn rất chi tiết (từ A => Z) tại ĐÂY!

02. Nên chọn "Normal" (để "CPU" còn thi hành những "Mệnh Lệnh" khác được "Windows" giao phó trong cùng thời gian..!) . Đây chỉ là mức độ "Ưu Tiên" mà Windows dành cho ConvertXtoDVD.

03. Trên thẻ "Burning" => "Tick" vào => "Add ISO File destination to drive list".

04. "Tick" vào => "Burn result to DVD or as an ISO........"

05. Trên thẻ "DVD Specifications" => Chọn "Automatic" (tại "Aspect Ratio").

[Tất cả mọi câu hỏi của bạn đều đã được trả lời & giải thích trên trang #1 của bài hướng dẫn. Chịu khó tham khảo để biết rõ trước khi bắt tay vào việc..!]

"Chúc Mừng Năm Mới!"

[H]oang_online

Bạn DATAVIEWER ơi , sử dụng phần mềm gì để xem thành phẩm của mình trước khi burn đĩa (Không phải như k-lite code nhấp đúp vào file VTS_01_1.VOB luôn đâu mà chọn luôn cả thư mục AUDIO_TS với VIDEO_TS trong thư mục chùm) Giống như là đang xem trên đầu DVD ấy , kiểu như là có thể chọn được tittle hay menu trước khi vào , hình như cái CyberLink PowerDVD làm được ?

À mà mình có làm như bạn nói

03. Trên thẻ "Burning" => "Tick" vào => "Add ISO File destination to drive list".

04. "Tick" vào => "Burn result to DVD or as an ISO........"

mà sao không thấy file *.ISO , hay là file *.ISO nó nằm ở đâu trong máy rồi giúp mình với

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

[H]oang_online;4412277 đã viết:
Bạn DATAVIEWER ơi , sử dụng phần mềm gì để xem thành phẩm của mình trước khi burn đĩa (Không phải như k-lite code nhấp đúp vào file VTS_01_1.VOB luôn đâu mà chọn luôn cả thư mục AUDIO_TS với VIDEO_TS trong thư mục chùm) Giống như là đang xem trên đầu DVD ấy , kiểu như là có thể chọn được tittle hay menu trước khi vào , hình như cái CyberLink PowerDVD làm được ?

À mà mình có làm như bạn nói, mà sao không thấy file *.ISO, hay là file *.ISO nó nằm ở đâu trong máy rồi giúp mình với

01. Vâng! CyberLink PowerDVD hoặc KMPlayer có thể được dùng để thực hiện những gì bạn muốn.
[Click "File" => "Open" => Tìm đến thư mục "VIDEO_TS" => Click vào "VIDEO_TS.IFO" để bắt đầu..!]

02. Để nhận được "Image File" /.ISO (thay vì thư mục VIDEO_TS) => Trên thẻ "Burning" => "Click" vào hình mũi tên => Chọn "ISO Image....".
[Sẽ được tìm thấy tại "Working Folder" sau khi hoàn tất "Converting"]

"Chúc Mừng Năm Mới!"

Green Dolphin

Well-Known Member

[H]oang_online;4412277 đã viết:

Thật ra dùng Media Player Classic trong gói K-Lite hoàn toàn mở tốt DVD. Mở MPC lên, chọn File => Open DVD/BD => Tìm đến thư mục VIDEO_TS => Select Folder là xong.
CyberLink PowerDVD xem phim đẹp nhưng khá nặng nề, nếu khong có nhu cầu xem DVD cao thì không nên cài, vừa nặng máy lại rất khó crack.

hoandsg

Ðề: Hướng Dẫn Cách Xử Dụng ConvertXToDVD

Để tắt Tiếng hát và chỉ muốn nghe Nhạc, khi hát Karaoke?

Bài viết của DATAVIEWER về Convert X To DVD 4, rất hữu ích…
Theo hướng dẫn của DATAVIEWER, tôi đã vận dụng chuyển tất cả File Thánh ca Karaoke .flv thành DVD, trong những File .flv có đầy đủ Nhạc và Tiếng hát, nhưng khi mở trên đầu DVD thông dụng, muốn tắt: Tiếng hát; và chỉ muốn nghe: Nhạc, để hát Karaoke, xin Bạn DATAVIEWER hướng dẫn cho, xin chân thành cảm ơn Bạn!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Hướng Dẫn Cách Xử Dụng ConvertXToDVD

Để tắt Tiếng hát và chỉ muốn nghe Nhạc, khi hát Karaoke?

Bài viết của DATAVIEWER về Convert X To DVD 4, rất hữu ích…
Theo hướng dẫn của DATAVIEWER, tôi đã vận dụng chuyển tất cả File Thánh ca Karaoke .flv thành DVD, trong những File .flv có đầy đủ Nhạc và Tiếng hát, nhưng khi mở trên đầu DVD thông dụng, muốn tắt: Tiếng hát; và chỉ muốn nghe: Nhạc, để hát Karaoke, xin Bạn DATAVIEWER hướng dẫn cho, xin chân thành cảm ơn Bạn!

hoandsg,

Vâng! Không có chi...và để thực hiện những gì bạn muốn => Vui lòng theo những "step" sau:

01. Cho chạy ĐĨA KOK => Bấm vào nút "Audio" (trên "Remote Control").
02. Bấm vào nút có hình mũi tên (LÊN, XUỐNG, PHẢI, TRÁI) => Chọn ĐÚNG "Audio track" bạn muốn => Bấm "ENTER"/ hay "OK" (để xác nhận).
03. Hoặc bấm vào nút "Angle".

[Chỉ có thể thực hiện được điều này NẾU những "file" .flv của bạn có đủ cả 2 "Audio track" / hoặc 2 "Video track" (NHẠC ĐỆM + NHẠC LỜI) đi đồng hành..! Ngược lại, nếu cả 2 dính chung vào nhau...thì KHÔNG thể!]

"Cheer"!

Chỉnh sửa lần cuối:

hoandsg

Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Cách Xử Dụng ConvertXToDVD

Để tắt Tiếng hát và chỉ muốn nghe Nhạc, khi hát Karaoke

Theo sự hướng dẫn tận tâm của Bạn DATAVIEWER, tôi đã “vọc” như sau:

01. Sử dụng Smart FLV Converter Pro chuyển đổi File Video Thánh ca .flv thành .mp3

02. Dùng Sound Forge 9.0 kiểm tra File .mp3 thì thấy Channels trái và phải như nhau: Nhạc đệm + Nhạc lời dính chung vào nhau!!!

03. Theo những bài hướng dẫn chi tiết của Bạn trong Diễn đàn, tôi sử dụng Sound Forge mở File .mp3 Nhạc đệm + Nhạc lời dính chung vào nhau, mở File .mp3 Nhạc Beat, tạo File New, trong kênh Left tôi copy Nhạc Beat vào, kênh Right tôi copy Nhạc đệm + Nhạc lời vào, được hai Kênh riêng biệt…

04. Đến đây, tôi nên sử dụng Phàn mềm nào, để tiếp tục Biên tập Video Karaoke Thánh ca? Và sử dụng Phần mềm nào, để Convert .flv thành .avi hàng loạt?

05. Nên chăng, sử dụng phần mềm nào đó, để chuyển đổi .mp3 thành .midi? Để Biên tập Karaoke như những DVD Karaoke của Arirang, California thì phải thực hiện ra sao?

Bạn DATAVIEWER thân mến! Tôi đã “thử vọc” rất nhiều phần mềm, File video .flv “rất kén” phần mềm Convert! Nghĩa là: Tôi phải chuyển đổi File video .flv thành video .avi, nhưng nhiều phần mềm tôi sử dụng không hỗ trợ nhận .flv, một số phần mềm tôi đã dùng như sau:

* FLV to AVI MPEG WMV 3GP MP4 iPod Converter 5.2.0
* AVS Video Converter 8.3

Chỉ nhận mỗi lần 01 File và chuyển đổi 01, như vậy với hơn 200 bài Karaoke Thánh ca tôi sưu tầm được, nếu Convert như vậy, rất ư là lâu, Bạn ạ!
Tôi cũng đã sử sụng: Smart FLV Converter Pro 3.4.0.74, thì thật là tuyệt vời, nhưng lùng sục tìm hoài trên Internet không có được Crack, cho nên khi chuyển đổi xong hàng loạt File .flv sang .avi, mở File .avi lên thì hiển thị: Smart FLV Converter Trial choán hết khung hình Video!!!

Nhạc Karaoke Thánh ca, tôi sưu tầm và Biên tập lại thành DVD để chia sẻ trong Cộng đoàn Giáo hội, để khi cùng Cộng đoàn tập hát Thánh ca và hát được Thánh ca như những lời Kinh cầu nguyện, ca tụng Thiên Chúa, Bạn ạ!
Nếu có thể được, xin Bạn Hướng dẫn cho, xin cảm ơn lòng nhiệt thành của Bạn!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Cách Xử Dụng ConvertXToDVD

Theo sự hướng dẫn tận tâm của Bạn DATAVIEWER, tôi đã “vọc” như sau:

01. Sử dụng Smart FLV Converter Pro chuyển đổi File Video Thánh ca .flv thành .mp3

02. Dùng Sound Forge 9.0 kiểm tra File .mp3 thì thấy Channels trái và phải như nhau: Nhạc đệm + Nhạc lời dính chung vào nhau!!!

03. Theo những bài hướng dẫn chi tiết của Bạn trong Diễn đàn, tôi sử dụng Sound Forge mở File .mp3 Nhạc đệm + Nhạc lời dính chung vào nhau, mở File .mp3 Nhạc Beat, tạo File New, trong kênh Left tôi copy Nhạc Beat vào, kênh Right tôi copy Nhạc đệm + Nhạc lời vào, được hai Kênh riêng biệt…

04. Đến đây, tôi nên sử dụng Phàn mềm nào, để tiếp tục Biên tập Video Karaoke Thánh ca? Và sử dụng Phần mềm nào, để Convert .flv thành .avi hàng loạt?

05. Nên chăng, sử dụng phần mềm nào đó, để chuyển đổi .mp3 thành .midi? Để Biên tập Karaoke như những DVD Karaoke của Arirang, California thì phải thực hiện ra sao?

Bạn DATAVIEWER thân mến! Tôi đã “thử vọc” rất nhiều phần mềm, File video .flv “rất kén” phần mềm Convert! Nghĩa là: Tôi phải chuyển đổi File video .flv thành video .avi, nhưng nhiều phần mềm tôi sử dụng không hỗ trợ nhận .flv, một số phần mềm tôi đã dùng như sau:

* FLV to AVI MPEG WMV 3GP MP4 iPod Converter 5.2.0
* AVS Video Converter 8.3

Chỉ nhận mỗi lần 01 File và chuyển đổi 01, như vậy với hơn 200 bài Karaoke Thánh ca tôi sưu tầm được, nếu Convert như vậy, rất ư là lâu, Bạn ạ!
Tôi cũng đã sử sụng: Smart FLV Converter Pro 3.4.0.74, thì thật là tuyệt vời, nhưng lùng sục tìm hoài trên Internet không có được Crack, cho nên khi chuyển đổi xong hàng loạt File .flv sang .avi, mở File .avi lên thì hiển thị: Smart FLV Converter Trial choán hết khung hình Video!!!

Nhạc Karaoke Thánh ca, tôi sưu tầm và Biên tập lại thành DVD để chia sẻ trong Cộng đoàn Giáo hội, để khi cùng Cộng đoàn tập hát Thánh ca và hát được Thánh ca như những lời Kinh cầu nguyện, ca tụng Thiên Chúa, Bạn ạ!
Nếu có thể được, xin Bạn Hướng dẫn cho, xin cảm ơn lòng nhiệt thành của Bạn!

Bạn hoands,

Quả ĐÚNG là một chuổi "converting" thật phức tạp..!

Trước khi đi xa hơn, bạn vui lòng giúp mình nhìn thấy rõ/ chi tiết hơn...bằng cách theo những "step" sau:

1. "Install" MediaInfo trên PC => "Version" mới nhất (32-Bit Windows hoặc 64-Bit Windows) => "Download" tại ĐÂY! / Chọn 32-Bit hoặc 64-Bit / GUI /

2. Click "File" => "Open" => "File" => Tìm đến & "click" vào PHIM gốc .flv

3. Click "View" => "Basic" => Chụp giùm 1 tấm hình/"screenshot" => Thanks!
(Nếu không, hãy cho biết tất cả những gì mà "MediaInfo" đã đọc được từ PHIM gốc .flv)

"Cheer"!

hoandsg

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Cách Xử Dụng ConvertXToDVD

Xin Bạn hướng dẫn tiếp cho.

Rất tâm đắc câu nói của Vĩ nhân
"Great minds discuss ideas. Small minds discuss people."

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Cách Xử Dụng ConvertXToDVD

Xin Bạn hướng dẫn tiếp cho...
Bạn hoandsg,

Qua 3 tấm hình / "Screenshot" cả hai (2) ta đều nhận ra rằng...PHIM gốc .flv gồm có những thành phần sau:

a) Chỉ có duy nhất một (1) "Video Stream" / .AVC "Format"
b) Chỉ có duy nhất một (1) "Audio stream" / .AAC "Format".

Điều này đã nói rằng đây KHÔNG phải là nhạc Karaoke mà mục đích là chỉ dùng để nghe / tức NHẠC ĐỆM + NHẠC LỜI đã dính chung nhau trên cùng một "Audio stream".

Trong trường hợp muốn hát Karaoke, bạn cần phải có thêm một "Audio stream" khác, tức nhạc ĐỆM / KHÔNG LỜI, và vấn đề then chốt là kiếm đâu ra..!?
[Sau khi có được "Audio stream" #2 (Nhạc ĐỆM / KHÔNG LỜI), ConvertXtoDVD có thể giúo bạn tạo DVD/Karaoke với 2 "Audio stream" ĐÚNG như những gì bạn mong muốn..!]

"Cheer"!

hoandsg

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Cách Xử Dụng ConvertXToDVD

Ôi quả là tuyệt vời! Xin bái phục! Rất cảm ơn Bạn!
Hiện tại tôi đang sử dụng ConvertXtoDVD 4, để tạo DVD/Karaoke với 2 Audio stream, nếu đã có bài hướng dẫn, xin Bạn chỉ giáo tiếp cho…

Bên trên