Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

hoandsg

Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

TEST / KIỂM CHỨNG Tắt Tiếng hát và chỉ muốn nghe Nhạc, khi hát KARAOKE.

Bạn DATAVIEWER thân mến!

Sau hàng loạt Bài hướng dẫn tận tình của Bạn, đến nay tôi xin được TEST / KIỂM CHỨNG Tắt Tiếng hát và chỉ muốn nghe Nhạc, khi hát Karaoke:

* Dùng ConvertXtoDvd để tạo DVD Karaoke: (Trong File Karaoke đang thiết lập chỉ có những tập tin NHẠC LỜI .flv) và tôi đã “Add audio” Nhạc ĐỆM / KHÔNG LỜI .mp3 theo từng cặp:
“Add Video File” NHẠC LỜI .flv + “Add audio” Nhạc ĐỆM / KHÔNG LỜI .mp3

Ta có kết quả: 2 Audio stream (02 Channels: Một có Audio .mp3 Nhạc Beat + Một có Audio .mp3 Nhạc lời)

* Xuất ra DVD, kiểm tra bằng: MediaInfo

* Kiểm chứng bằng: VLC Media Player, nghe và kiểm tra từng Channels – Track…

Tôi xin được Post bài để chia sẻ niềm vui cùng các bạn và cũng như tỏ bày thịnh tình cảm mến… mà bạn DATAVIEWER đã “dày” công chỉ vẽ…

Một lần nữa, xin tri ân bạn DATAVIEWER!
DATAVIEWER ơi! Như vậy, chúng ta “sắp chia tay nhau rồi” trước khi tạm biệt, xin được hỏi “Sư phụ” như sau:

* Trong những bài Nhạc Thánh ca Beat / Playback sưu tầm có rất nhiều bài chất lượng yếu lắm… vì dùng Phần mềm làm nhỏ tiếng hát Ca sĩ… nghe không ra làm sao cả!!! Nếu dùng Phần mềm Convert Video / Audio thì cũng rất dày công… mà kết quả cũng chỉ tàm tạm! … chi bằng bỏ thời gian mỗi ngày làm một ít bài, sau một thời gian ta có được vô số Bài hát Karaoke Thánh ca để phụng sự Cộng đoàn.
Mà để biết được Phần mềm tạo Karaoke nào là ưu việt nhất, tôi cũng đã bỏ thời gian… mấy ngày nay, thấy không ổn…
Trong tay tôi, cũng đã có những Phần mềm:
* Aegisub 3.0.2
* KaraFun Studio v.1.10a
* KBuilder 3.5.2.655
* Power Video Karaoke
* FL Studio 10.0.9c
* Adobe Premiere Pro CS3
* Avid Liquid 7
* Sony Vegas 9

Bạn có thể cho biết, nên dùng Phần mềm nào không? Tìm hiểu trên Internet, khi Post bài ai cũng cho là “… đây là Phần mềm tạo KARAOKE Pro…” thấy loạn cả lên…!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
bác Data em thấy bản 5 ra lâu lắm rồi mà chưa xài . không biết bản này có bị lặp menu mỗi bài không ?

cài bản số 5 xong mà không xài được cứ add file 1 hồi thì báo "Not Responding" và thoát. không thoát thì đứng máy. không hiểu tại sao luôn .

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
bác Data em thấy bản 5 ra lâu lắm rồi mà chưa xài . không biết bản này có bị lặp menu mỗi bài không ?

cài bản số 5 xong mà không xài được cứ add file 1 hồi thì báo "Not Responding" và thoát. không thoát thì đứng máy. không hiểu tại sao luôn .
thuynga007007,

"Version 5" tuy mới nhưng vẫn đang ở trong giai đoạn "Beta" / Còn có nhiều lỗi..!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

TEST / KIỂM CHỨNG Tắt Tiếng hát và chỉ muốn nghe Nhạc, khi hát KARAOKE.

Bạn DATAVIEWER thân mến!

Sau hàng loạt Bài hướng dẫn tận tình của Bạn, đến nay tôi xin được TEST / KIỂM CHỨNG Tắt Tiếng hát và chỉ muốn nghe Nhạc, khi hát Karaoke:

* Dùng ConvertXtoDvd để tạo DVD Karaoke: (Trong File Karaoke đang thiết lập chỉ có những tập tin NHẠC LỜI .flv) và tôi đã “Add audio” Nhạc ĐỆM / KHÔNG LỜI .mp3 theo từng cặp:
“Add Video File” NHẠC LỜI .flv + “Add audio” Nhạc ĐỆM / KHÔNG LỜI .mp3

Ta có kết quả: 2 Audio stream (02 Channels: Một có Audio .mp3 Nhạc Beat + Một có Audio .mp3 Nhạc lời)

* Xuất ra DVD, kiểm tra bằng: MediaInfo

* Kiểm chứng bằng: VLC Media Player, nghe và kiểm tra từng Channels – Track…

Tôi xin được Post bài để chia sẻ niềm vui cùng các bạn và cũng như tỏ bày thịnh tình cảm mến… mà bạn DATAVIEWER đã “dày” công chỉ vẽ…

Một lần nữa, xin tri ân bạn DATAVIEWER!
DATAVIEWER ơi! Như vậy, chúng ta “sắp chia tay nhau rồi” trước khi tạm biệt, xin được hỏi “Sư phụ” như sau:

* Trong những bài Nhạc Thánh ca Beat / Playback sưu tầm có rất nhiều bài chất lượng yếu lắm… vì dùng Phần mềm làm nhỏ tiếng hát Ca sĩ… nghe không ra làm sao cả!!! Nếu dùng Phần mềm Convert Video / Audio thì cũng rất dày công… mà kết quả cũng chỉ tàm tạm! … chi bằng bỏ thời gian mỗi ngày làm một ít bài, sau một thời gian ta có được vô số Bài hát Karaoke Thánh ca để phụng sự Cộng đoàn.
Mà để biết được Phần mềm tạo Karaoke nào là ưu việt nhất, tôi cũng đã bỏ thời gian… mấy ngày nay, thấy không ổn…
Trong tay tôi, cũng đã có những Phần mềm:
* Aegisub 3.0.2
* KaraFun Studio v.1.10a
* KBuilder 3.5.2.655
* Power Video Karaoke
* FL Studio 10.0.9c
* Adobe Premiere Pro CS3
* Avid Liquid 7
* Sony Vegas 9

Bạn có thể cho biết, nên dùng Phần mềm nào không? Tìm hiểu trên Internet, khi Post bài ai cũng cho là “… đây là Phần mềm tạo KARAOKE Pro…” thấy loạn cả lên…!!!

Bạn hoandsg,

Thật tình mà nói...Bạn là người có kinh nghiệm nhiều hơn về KOK. Do đó, cứ việc dùng thì giờ của mình để tìm hiểu & tự học hỏi thêm trên từng "software" nêu trên. Đó là phương cách tốt nhất vào lúc này..!
[Bạn là người chịu "xông xáo" => Nhất định sẽ thành công!]

Mến chúc bạn luôn luôn vui, khoẻ và gặp nhiều may mắn (để phụng sự cộng đồng)!

"Cheer"!

hanhnk

Well-Known Member
Hôm nay nghồi dỗi xem đọc qua Thread của bạn thấy bổ ích quá. Thank you !
Nhưng trình độ Anh ngữ của mình kém quá có một số từ, mục chưa hiểu rõ. Có dì cho mình hỏi sau nhé. Thanhks again.

jakekid2103

Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Mod ơi cho e hỏi bây giờ mình mún ghi đĩa dvd từ các định dạng .flv .mp4 ra dạng .avi như các cửa hàng băng đĩa thì làm thế nào xin hướng dẫn e với e đang cần gấp mod giúp dùm e

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Mod ơi cho e hỏi bây giờ mình mún ghi đĩa dvd từ các định dạng .flv .mp4 ra dạng .avi như các cửa hàng băng đĩa thì làm thế nào xin hướng dẫn e với e đang cần gấp mod giúp dùm e
jakekid2103,

Có khá nhiều phần mềm được dùng để thực hiện điều này và...Aimersoft Video Converter Ultimate là một..!

- Nếu muốn "Convert" sang .avi => Tham khảo kỷ lưỡng tại ĐÂY: http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...em/291388-gioi-thieu-phan-mem-chuyen-doi.html

- Nếu muốn "Convert" và chép PHIM ra đĩa DVD => Trở lại trang đầu tiên của bài hướng dẫn này => Vui lòng tham khảo kỷ lưỡng trước khi bắt tay vào việc.

"Cheer"!

hian

Bác DATAVIEWER ơi, Sau khi convert xong và ghi vào đĩa thì video đuôi .VOB của em chỉ dài được gần 1 nửa so với phim gốc thui. Em thử đi thử lại mấy phim rồi mà vẫn thế!

tks bác!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Bác DATAVIEWER ơi, Sau khi convert xong và ghi vào đĩa thì video đuôi .VOB của em chỉ dài được gần 1 nửa so với phim gốc thui. Em thử đi thử lại mấy phim rồi mà vẫn thế!

tks bác!

...Chỉ cần "Setup" ĐÚNG trên thẻ "Encoding".
[Như đã chỉ dẫn trên trang đầu tiên.]

"Cheer"!

jakekid2103

jakekid2103,

Có khá nhiều phần mềm được dùng để thực hiện điều này và...Aimersoft Video Converter Ultimate là một..!

- Nếu muốn "Convert" sang .avi => Tham khảo kỷ lưỡng tại ĐÂY: http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...em/291388-gioi-thieu-phan-mem-chuyen-doi.html

- Nếu muốn "Convert" và chép PHIM ra đĩa DVD => Trở lại trang đầu tiên của bài hướng dẫn này => Vui lòng tham khảo kỷ lưỡng trước khi bắt tay vào việc.

"Cheer"!

Nếu ghi đĩa bằng phần mềm convertXtoDVD thì e bik nó sẽ ra dạng .Vob .Bup .Info nhưng e mún ghi đĩa ra dạng .avi chứ k phải .Vob thì cho e hỏi mình phải dùng phần mềm nào để làm cho nó ra dạng .avi như ở ngoài tiệm dc vậy a mod giúp e với

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Nếu ghi đĩa bằng phần mềm convertXtoDVD thì e bik nó sẽ ra dạng .Vob .Bup .Info nhưng e mún ghi đĩa ra dạng .avi chứ k phải .Vob thì cho e hỏi mình phải dùng phần mềm nào để làm cho nó ra dạng .avi như ở ngoài tiệm dc vậy a mod giúp e với

Nếu muốn "Convert" sang .avi => Tham khảo kỷ lưỡng tại ĐÂY: http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...em/291388-gioi-thieu-phan-mem-chuyen-doi.html

hikihd

Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

các bác cho em hỏi, em ghi đĩa dvd bằng phần mềm convert x to dvd mà toàn mất tiếng. có cách nào khắc phục không các bác.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Mod oi cái này là convert ra avi mà còn ý của e là e muốn ghi đĩa ra dang avi chứ k phải là convert ra avi

Rất tiếc là...KHÔNG hiểu bạn muốn gì..!!!
[Có thể nói rõ hơn về mục đích..?]

06. "Click" vào dấu "+" ("Add" PHIM) => Tìm đến ổ ảo => Thư mục "VIDEO_TS[/COLOR]" => "Click" vào "VIDEO_TS.IFO" / Lưu ý: Phải là .IFO (KHÔNG "click" vào bất cứ .VOB nào trong thư mục này).

07. ...Sau khi xem xét lại mọi điều một cách cẩn thận... => "Click" "Convert".

===> Mình làm theo bước 6 như trên (chỉ chọn file Video_TS.IFO) để chuyển định dạng khuôn hình 16:9, nhưng nó báo "One or more files can't be converted....", và mình không click thêm bất cứ file VOB nào

...không biết mình có hiểu sai gì hướng dẫn trên ko nhỉ ?

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
06. "Click" vào dấu "+" ("Add" PHIM) => Tìm đến ổ ảo => Thư mục "VIDEO_TS[/COLOR]" => "Click" vào "VIDEO_TS.IFO" / Lưu ý: Phải là .IFO (KHÔNG "click" vào bất cứ .VOB nào trong thư mục này).

07. ...Sau khi xem xét lại mọi điều một cách cẩn thận... => "Click" "Convert".

===> Mình làm theo bước 6 như trên (chỉ chọn file Video_TS.IFO) để chuyển định dạng khuôn hình 16:9, nhưng nó báo "One or more files can't be converted....", và mình không click thêm bất cứ file VOB nào

...không biết mình có hiểu sai gì hướng dẫn trên ko nhỉ ?

Có thể "File" của bạn đã bị sai/lỗi ..!

jakekid2103

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Rất tiếc là...KHÔNG hiểu bạn muốn gì..!!!
[Có thể nói rõ hơn về mục đích..?]

Ý e nói ở đậy là e muốn ghi ra đĩa với định dạng .avi chứ k phải output ra định dạng như pm convertXtoDVD làm ra định dạng .VOB .BUP .INFO mod hỉu ý e chứ

Bên trên