Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

hoabinh501

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Cám ơn anh DATAVIEWER , anh luôn là người được độc giả mến mộ trên diễn đàn nầy ( nói không "ngoa" ), lúc nào hỏi cũng được anh trả lời một cách tận tình , kịp thời và với một phong cách vui vẻ , chưa hề thấy nóng nảy một chút nào với câu hỏi của độc giả ( không dễ đâu! ) .
Chúc anh luôn khỏe để cùng bạn đọc đồng hành trên ConvertXToDVD .

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Cám ơn anh DATAVIEWER , anh luôn là người được độc giả mến mộ trên diễn đàn nầy ( nói không "ngoa" ), lúc nào hỏi cũng được anh trả lời một cách tận tình , kịp thời và với một phong cách vui vẻ , chưa hề thấy nóng nảy một chút nào với câu hỏi của độc giả ( không dễ đâu! ) .
Chúc anh luôn khỏe để cùng bạn đọc đồng hành trên ConvertXToDVD .

Vâng! Không có chi.
[...và thành thật cảm ơn về tấm tình cảm TỐT ĐẸP mà bạn đã dành cho.]

Chúc bạn một ngày vui!

Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Hình đây bác

kietluan75,

Hình như bạn đang dùng ConvertXtoDVD V5 !!!
[Không bảo đãm... bởi đang còn ở dạng "Beta". Tốt hơn, nên dùng "V4".]

Trở lại trang đầu tiên của bài "Post" => Chọn ĐÚNG cái "Menu Template" như trong hình kèm theo.
[Thử vậy xem sao..!]

Bận làm đồ án nên giờ mới reply bác. Em đang dùng bản 4.1.19.365 bác ạ
Khi cho đĩa chạy thì nó hiện ra menu , chọn video đầu tiên thì nó chạy, cho tua nhanh thì nó ko chạy, next cũng vậy
Rồi tắt mở lại chọn video khác thì nó đơ luôn

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Bận làm đồ án nên giờ mới reply bác. Em đang dùng bản 4.1.19.365 bác ạ
Khi cho đĩa chạy thì nó hiện ra menu , chọn video đầu tiên thì nó chạy, cho tua nhanh thì nó ko chạy, next cũng vậy
Rồi tắt mở lại chọn video khác thì nó đơ luôn

Trước đây cũng có một vài người gặp phải trường hợp này...! Nên thử ĐĨA DVD trên một đầu máy khác.
[Nhớ làm ĐÚNG theo những điều hướng dẫn ở trên tức là chọn cái "Menu Template" như hình đã kèm theo trên trang đầu tiên.]

Chỉnh sửa lần cuối:

mrphattruong

Well-Known Member
Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Mình bị tình trang như trên hình mặc dù khi xem file mkv trên PC thì vẫn OK, nhờ mod hướng dẫn dùm thank.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Xem lại hình dùm mình nha bạn.

mrphattruong,

1. ConvertXtoDVD Version 5 hiện đang ở trong giai đoạn "Beta" / Dùng thử / Còn có nhiều lỗi..!
[Nên dùng "Version" 4]

2. Đi vào "Settings" => Trên thẻ "DVD Specification" => Chọn NTSC (thay vì PAL)

Thử vậy xem sao..!

"Cheer"!

rainbow2106

cho mình hỏi nếu phim vượt quá dung lượng 4,7GB (khoảng hơn 5GB) thì ghi vào chat lượng giảm nhiều không?

Chỉnh sửa lần cuối:

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
cho mình hỏi nếu phim vượt quá dung lượng 4,7GB (khoảng hơn 5GB) thì ghi vào chat lượng giảm nhiều không?
rainbow2106,

Đí vào "Settings" => Trên thẻ "Encoding" => Chọn "DVD-5" (tại "Target Size")
[Ngoài ra, chọn "SP" / "Short Projects"]

Trước khi bắt tay vào việc, trở lại trang đầu tiền của bài hướng dẫn để tham khảo thêm...

"Cheer"!

rainbow2106

Mình có 1 bộ phim tầm hơn 5GB một tí ghi vào 2 đĩa thì hơi phí, còn 1 đĩa thì sợ chất lượng giảm. Mình muốn hỏi nếu ghi vào 1 đĩa thì chất lượng giảm nhiều không để quyết định?

lydientu

Member

Cám ơn bạn đã hướng dẫn chi tiết

jjonion

Cho mình hỏi là nếu đang burn thì bị cúp điện thì sao ~X( mình burn 1 lần 4gb mấy.gần hết thì cúp ~X( bỏ thì tiếc, giúp mình với.Thanks

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Cho mình hỏi là nếu đang burn thì bị cúp điện thì sao ~X( mình burn 1 lần 4gb mấy.gần hết thì cúp ~X( bỏ thì tiếc, giúp mình với.Thanks

jjonion,

Một khi "cúp" điện trong lúc đang "Burn", ĐĨA đã bị hư hỏng. Không thể tiếp tục..!
[Rất tiếc...Bạn KHÔNG còn một lựa chọn nào khác.]

huutho444

Cho mình hỏi, là mình cũng gặp trường hợp nó ra dung lượng ~ 5Gb2, ghi 2 đĩa thì phí quá, có cach nào ep nó xuống ~4Gb6 ~ 4Gb5 ko, chỉnh ở đâu thank.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Cho mình hỏi, là mình cũng gặp trường hợp nó ra dung lượng ~ 5Gb2, ghi 2 đĩa thì phí quá, có cach nào ep nó xuống ~4Gb6 ~ 4Gb5 ko, chỉnh ở đâu thank.

huutho444,

Để đạt được những gì bạn muốn => Trên thẻ "Encoding" => Chọn "DVD-5" (tại "Target Size").

"Cheer"!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Mình chỉnh DVD-5 rồi nó ra 5Gb2 lận làm sao ghi xuống đĩa 4G7 được :(

Hmmm! Sao lại như thế nhỉ..!? Bạn đang dùng "Version" gì?
[Một khi đã chọn DVD-5 thì bắt buộc phải là 4.7 GB hoặc nhỏ hơn!]

huutho444

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Hmmm! Sao lại như thế nhỉ..!? Bạn đang dùng "Version" gì?
[Một khi đã chọn DVD-5 thì bắt buộc phải là 4.7 GB hoặc nhỏ hơn!]

ver mới nhất...:(

Không nên! Bởi hiện đang ở trong giai đoạn "Beta" / còn có nhiều lỗi. Hơn thế nữa, bạn lại dùng "Patch" / "Crack"!!!
[Nên dùng "Version" 4 là tốt hơn]

Bên trên