Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Em bỏ link vào nó hiện 1 bảng hỏi các định dạng , e chọn MP4, HD. Nó tự động tải đồng thời khoảng 5 file. Nếu mọi việc suôn sẻ, đây sẽ là Phần mềm tải từ Youtube tốt nhất mà e từng dùng
OK! Chúc bác thành công tốt đẹp..!!!
[Nhớ đi vào phần "Settings" để chọn lựa mọi điều theo ý bác.]

davidbeckham_nd

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

OK! Chúc bác thành công tốt đẹp..!!!
[Nhớ đi vào phần "Settings" để chọn lựa mọi điều theo ý bác.]

Mọi thứ đúng như ý muốn. Tks bác . E đang chuẩn bị burn rồi.

zizous

Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Chào bác DATAVIEWER,
Em có một thắc mắc mong bác chỉ giáo. Em tải những beat karaoke trên Youtube thì chỉ có một kênh beat, em muốn thêm 1 kênh ca sĩ hát vào chính video beat đó thì ConvertXtoDVD có làm được điều này? Và nếu phần mềm này không làm được thì phiền bác cho xin tên phần mềm giái quyết được vấn đề này với ạ. Cảm ơn bác trước và chờ tin của bác.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Chào bác DATAVIEWER,
Em có một thắc mắc mong bác chỉ giáo. Em tải những beat karaoke trên Youtube thì chỉ có một kênh beat, em muốn thêm 1 kênh ca sĩ hát vào chính video beat đó thì ConvertXtoDVD có làm được điều này? Và nếu phần mềm này không làm được thì phiền bác cho xin tên phần mềm giái quyết được vấn đề này với ạ. Cảm ơn bác trước và chờ tin của bác.
Vâng! ConvertXtoDVD có thể giúp bạn trong vấn đề này..! Gồm những "Step" sau...

01. Trước tiên..."Import" PHIM (có "Audiotrack" nhạc đệm) vào.
02. Click vào dấu "+" đứng đằng trước hàng chữ "Titleset #1" (để mở rộng ra...).
03. Click vào dấu "+" đứng đằng trước hàng chữ "Audio" (để mở rộng ra...).
04. Chuột PHẢI vào chữ "Audio" => Click "Add Audio" (và tìm đến "Audiotrack" nhạc lời/ca sĩ hát).

"Cheer!"

namnguyen87

Cám ơn bài viết của bạn nhiều. Bài viết rất hữu ích!

kimbinhHN

Nhở các Ban giúp minh cách tách lời bài hát khi ghi DVD karaoke bằng phần mem này. Cảm ơn

beovila

Active Member

mình tính ghi đĩa, mà mình tài phim từ trang onl bị cắt ra nhiều phần, thế khi ghi xong xem 1 léo như 1phim k các pác, hay phải đợi nó load nữa

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

mình tính ghi đĩa, mà mình tài phim từ trang onl bị cắt ra nhiều phần, thế khi ghi xong xem 1 léo như 1phim k các pác, hay phải đợi nó load nữa
ConvertXtoDVD sẽ ráp nối tất cả các phim thành một. Bác tham khảo kỹ lưỡng bài hướng dẫn trước khi bắt tay vào việc..!

nguyendinhst02

xin chào bác @DATAVIEWER mình có một số file karaoke định dạng vob định ghi ra đĩa DVD để hát trên đầu dân dụng vậy thì có tắt được tiếng ca sĩ hát không vậy bác? thanks!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

xin chào bác @DATAVIEWER mình có một số file karaoke định dạng vob định ghi ra đĩa DVD để hát trên đầu dân dụng vậy thì có tắt được tiếng ca sĩ hát không vậy bác? thanks!
Vâng! ConvertXtoDVD có thể giúp bạn về vấn đề này..!
[Cũng đã trả lời qua PM]

faker

Có bác nào có phần mềm Convert mấy phim .mkv, .iso....sang MP4 không ạ? chỉ cho em với. em xin cảm ơn

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Có bác nào có phần mềm Convert mấy phim .mkv, .iso....sang MP4 không ạ? chỉ cho em với. em xin cảm ơn
Vâng! Bạn có thể "Search"/tìm thấy một số phần mềm "Converter" ngay tại "Box" này..!

hogus405

Member
Mình đang tính convert 1 phim để ghi ra đĩa thử xem như thế nào. Nhưng thắc mắc là convert xong thì không có phụ đề, mặc dù mình đã bỏ phụ đề chung vào 1 thư mục với phim và đổi tên giống nhau. Trên XconvertDVD mình xem lại thì vẫn có nhưng phụ đề bị lỗi font chữ lúc thì bình thường lúc thì bị lỗi. Nhà mod hướng dẫn giúp mình ạ.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Re: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Mình đang tính convert 1 phim để ghi ra đĩa thử xem như thế nào. Nhưng thắc mắc là convert xong thì không có phụ đề, mặc dù mình đã bỏ phụ đề chung vào 1 thư mục với phim và đổi tên giống nhau. Trên XconvertDVD mình xem lại thì vẫn có nhưng phụ đề bị lỗi font chữ lúc thì bình thường lúc thì bị lỗi. Nhà mod hướng dẫn giúp mình ạ.
Khi kèm phụ đề theo phim... bác lưu ý những điều sau...

01. Để được ghép một cách tự động => PHIM + PHỤ ĐỀ phải ở trong cùng một thư mục và có TÊN giống y hệt nhau ngoại trừ cái "Extension"/hay còn gọi là "đuôi".
[Kể cả dấu chấm, dấu phẩy ..v..v..]
vd:
- Tên PHIM => JURASSIC.WORLD.(2015).1080p.WEB-DLx264.mkv
- Tên PHỤ ĐỀ => JURASSIC.WORLD.(2015).1080p.WEB-DLx264.srt

02. "Settings" trên ConvertXtoDVD

a) Đi vào "Settings" => Trên thẻ "Subtitles".
b) Click vào nút (dài) "Subtitle Text Rendering Settings".
c) Tại giòng chữ "Code Page" => Chọn "UTF-8"/ hoặc "Vietnamese".
d) Click "OK" => "OK".

hogus405

Member
Re: Ðề: Re: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Khi kèm phụ đề theo phim... bác lưu ý những điều sau...

01. Để được ghép một cách tự động => PHIM + PHỤ ĐỀ phải ở trong cùng một thư mục và có TÊN giống y hệt nhau ngoại trừ cái "Extension"/hay còn gọi là "đuôi".
[Kể cả dấu chấm, dấu phẩy ..v..v..]
vd:
- Tên PHIM => JURASSIC.WORLD.(2015).1080p.WEB-DLx264.mkv
- Tên PHỤ ĐỀ => JURASSIC.WORLD.(2015).1080p.WEB-DLx264.srt

02. "Settings" trên ConvertXtoDVD

a) Đi vào "Settings" => Trên thẻ "Subtitles".
b) Click vào nút (dài) "Subtitle Text Rendering Settings".
c) Tại giòng chữ "Code Page" => Chọn "UTF-8"/ hoặc "Vietnamese".
d) Click "OK" => "OK".
Đã làm như mod hướng dẫn vẫn không có phụ đề, không biết lỗi chỗ nào, em đang xài bản 5.1.0.2

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Đã làm như mod hướng dẫn vẫn không có phụ đề, không biết lỗi chỗ nào, em đang xài bản 5.1.0.2
Không nhìn thấy phụ đề trog lúc đang xem phim... thì lại là một vấn đề khác..!
Bác cần phải "Setup" ĐÚNG trên phần mềm "Media Player" hoặc trên "Remote Control" của đầu máy dân dụng DVD Player.
[Bác cẩn thận xem xét lại nhé..!

chumb0

Well-Known Member
phần mềm này là ghi đĩa à các bác ?!
k0 phải trình xem phim đúng k0

Bên trên