Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

coolrain

Member
Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Bạn ơi cho mình hỏi là...tại sao khi mình burn phim ra dùng ConvertXtoDVD thì subtitle ko hiện ra mặc dù mình đã để file soft sub chung folder với phần video rồi. FIle sub của mình là srt và là eng sub, coi trên máy vẫn được nhưng khi burn thì subtitle ko hiện ra.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Bạn ơi cho mình hỏi là...tại sao khi mình burn phim ra dùng ConvertXtoDVD thì subtitle ko hiện ra mặc dù mình đã để file soft sub chung folder với phần video rồi. FIle sub của mình là srt và là eng sub, coi trên máy vẫn được nhưng khi burn thì subtitle ko hiện ra.
coolrain,

Nếu bạn làm đúng, sẽ có phụ đề. Dứt khoát là như thế!
(Trước khi "convert" phim, nên "check" để biết chắc là đã có phụ đề ghép chung => Đọc kỹ 3, 4 mục trả lời/giải thích mới nhất vừa "post" ở trên).

Good Luck!

hoadainhan70

Well-Known Member

Thật xấu hổ quá khi xin bác chủ link nói về vấn đề thay đổi nhạc nền menu title ( background DVD ) vì tớ tìm mãi không được , Tức là khi bỏ DVD vào thì title menu hiện lên trên màn hình tivi kèm theo một đoạn nhạc nền hay nhời đối thoại cứ chơi đi chơi lại ấy ! bi giờ tớ mún thay một đoạn nhạc khác thì làm thế nào

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Thật xấu hổ quá khi xin bác chủ link nói về vấn đề thay đổi nhạc nền menu title ( background DVD ) vì tớ tìm mãi không được , Tức là khi bỏ DVD vào thì title menu hiện lên trên màn hình tivi kèm theo một đoạn nhạc nền hay nhời đối thoại cứ chơi đi chơi lại ấy ! bi giờ tớ mún thay một đoạn nhạc khác thì làm thế nào

Để thay đổi "background audio" cho "DVD Menu":

1. "Click" => dấu + của "DVD Options ..."
2. "Click" => dấu + của "Title menu Parameters"
3. "Double-click" => "Background audio for Title menu...."
4. Chọn "Use a custome file (audio)...
5. "Click" => Biểu tượng "Folder" (màu vàng) để tìm đến "audio file" trên PC...
6. "Click" => Dấu "Tick" (màu xanh) để xác nhận sự thay đổi...
7. Chấm hết & Good Luck!

Chỉnh sửa lần cuối:

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

ConvertXtoDVD / Latest Version v4.1.16.360 (Portable) / Download => HERE

Chỉnh sửa lần cuối:

hoadainhan70

Well-Known Member

DATAVIEWER Bac tổng kết vào một file *txt có được không anh em tải về máy từ từ ngâm cứ là đúng nhất đỡ phải hỏi đi hỏi lại nhiều
Các anh em nếu thỉnh thoagr mới dùng đến ConverterXto DVD thì dùng bản Portable là ổn nếu không theo tớ cứ cài đặt vào máy là tốt nhất

mrmalibu

em convert file .mkv có hardsub bằng convertxtodvd, nhưng sau khi convert xong thì file film lại mất sub(xem trên máy tính)
file của em tên thế này The Fellowship of the Ring 2001 [mHD-720p][x264][AC3]-[TRiM][sub viet]; hình như đây là phim dành cho màn hình 16:9, em muốn chuyển đổi film để xem được trên dvd gia dụng, màn hình 4:3

Chỉnh sửa lần cuối:

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

em convert file .mkv có hardsub bằng convertxtodvd, nhưng sau khi convert xong thì file film lại mất sub(xem trên máy tính)
file của em tên thế này The Fellowship of the Ring 2001 [mHD-720p][x264][AC3]-[TRiM][sub viet]; hình như đây là phim dành cho màn hình 16:9, em muốn chuyển đổi film để xem được trên dvd gia dụng, màn hình 4:3

mrmalibu,

1. Hãy "install" phiên bản mới nhất (v4.1.16.360) vừa "post" ở trên. "Version" mới này hoàn chỉnh hơn trong những vấn đề bạn đang "vấp" phải.

2. Nên giữ nguyên "Aspect Ratio" = 16:9 của phim gốc (vẫn xem được một cách hoàn hảo trên TV đời cũ 4:3)

Chỉnh sửa lần cuối:

mrmalibu

mrmalibu,

1. Hãy "install" phiên bản mới nhất (v4.1.16.360) vừa "post" ở trên. "Version" mới này hoàn chỉnh hơn trong những vấn đề bạn đang "vấp" phải.

2. Nên giữ nguyên "Aspect Ratio" = 16:9 của phim gốc (vẫn xem được một cách hoàn hảo trên TV đời cũ 4:3)

vẫn bị bác ơi, film gốc thì có sub, khi convert thì mất sub, chỉnh setting như post 1 của bác, ngoài ra không chỉnh gì thêm; xem phim bằng KMplayer

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

vẫn bị bác ơi, film gốc thì có sub, khi convert thì mất sub, chỉnh setting như post 1 của bác, ngoài ra không chỉnh gì thêm; xem phim bằng KMplayer

Hãy nói rõ hơn về việc mất "sub". Bạn cần phải "setup" đúng trên "Media Player" mới thấy được phụ đề!

Trước khi "convert" => Nên "check" để biết chắc là "subtitle" đã được kèm theo..? => Đọc kỹ trang này =>http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...2-huong-dan-chi-tiet-ve-convertxtodvd-39.html

Chỉnh sửa lần cuối:

mrmalibu

Hãy nói rõ hơn về việc mất "sub". Bạn cần phải "setup" đúng trên "Media Player" mới thấy được phụ đề!

Trước khi "convert" => Nên "check" để biết chắc là "subtitle" đã được kèm theo..? => Đọc kỹ trang này =>http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...2-huong-dan-chi-tiet-ve-convertxtodvd-39.html

film sau khi convert được play bình thường nhưng không thấy phụ đề, setting default của KMplayer. Film có phụ đề là hardsub, không có file phụ đề kèm theo, trong film đã có sẵn phụ đề. Đã chỉnh theo cách của bác vẫn không được, kiểm tra lại vẫn thế. Dùng Total Video Converter cũng xảy ra tình trạng mất sub sau khi convert

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

film sau khi convert được play bình thường nhưng không thấy phụ đề, setting default của KMplayer. Film có phụ đề là hardsub, không có file phụ đề kèm theo, trong film đã có sẵn phụ đề. Đã chỉnh theo cách của bác vẫn không được, kiểm tra lại vẫn thế. Dùng Total Video Converter cũng xảy ra tình trạng mất sub sau khi convert

Vậy thì...sau khi "click" vào dấu "+" của "Titleset" & "Subtile" => Bạn đã thấy gì?

Chỉnh sửa lần cuối:

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Qua tấm hình, bên cạnh dấu "+" => Nó đang có "vi subtitle" tức "Vietnamese Subtitle". Có nghĩa là => Phụ đề Việt Ngữ sẽ được "encode" vào phim sau khi "convert" => Dứt khoát là như thế (100%)!
Bây giờ công việc còn lại của bạn là phải làm sao để nhìn thấy nó khi "play" phim bằng "Media Player":

Hãy cho KMPLayer "play" phim => Trong lúc đang "play" => Chuột PHẢI vào màn hình => DVD Controls => Subtitle => Thêm dấu "tick" vào "Show". Vâng! chỉ có chừng đó!

Cheer!

Chỉnh sửa lần cuối:

huquanghu

Well-Known Member
Ðề: Hướng Dẫn Cách Xử Dụng ConvertXToDVD

Phần mềm này giá như có thêm phần hiển thị dung lượng sau khi converter.
Đọc các bài hướng dẫn dùng phần mềm của DATAVIEWER, chi tiết, rõ ràng, bạn thật nhiệt tình. Cảm ơn bạn nhé.
Chúc bạn luôn vui, khỏe!:-bd

HD-LONG

Member

Thank Bạn nhieu mình dang tìm nay dã gặp

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Hướng Dẫn Cách Xử Dụng ConvertXToDVD

Phần mềm này giá như có thêm phần hiển thị dung lượng sau khi converter.
Đọc các bài hướng dẫn dùng phần mềm của DATAVIEWER, chi tiết, rõ ràng, bạn thật nhiệt tình. Cảm ơn bạn nhé.
Chúc bạn luôn vui, khỏe!:-bd

huquanghu,

Oh! Không có chi và...cảm ơn nhiều cho những lời lẽ tử tế!

Good day!

Chỉnh sửa lần cuối:

vothientri

Mấy anh cho em hỏi sao mà em config giống y như hướng dẫn rồi mà ghi ra dvd thì hình không đẹp như file avi lúc đầu vậy mấy anh. Em mới sử dụng lần đầu không biết nhìu thứ. Hình trên dvd nó tối tối sao đó. Mấy anh chỉ dùm nha

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Mấy anh cho em hỏi sao mà em config giống y như hướng dẫn rồi mà ghi ra dvd thì hình không đẹp như file avi lúc đầu vậy mấy anh. Em mới sử dụng lần đầu không biết nhìu thứ. Hình trên dvd nó tối tối sao đó. Mấy anh chỉ dùm nha

vothientri,

1. ConvertXtoDVD chỉ "convert" phim từ "format" này sang một "format" khác. Mỗi "format" lại có những đặc điểm riêng của nó và tùy thuộc vào nhiều yếu tố để chọn lựa và dùng nó.
2. Vấn đề SÁNG/TỐI của phim thì hầu như không do bởi ConvertXtoDVD. Tuy nhiên, bạn có thể điều chỉnh mức độ sáng/tối ngay trên Media Player hoặc TV để cho phù hợp với sở thích riêng của mình.

Cheer!

Bên trên