Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Dạ là phim bộ gồm nhiều tập khác nhau. Phim của em có đuôi lúc chưa join là avi và sau khi join là XVID .

À..! Thì ra thế!

namemories, Bạn không cần phải "join" thành XviD trước khi "import" vào ConvertXtoDVD.
Hãy lần lượt (từng cái một) "click" Add File để "import" tất cả các phim .avi thẳng vào "ConvertXtoDVD" => Software này sẽ tự động nối lại và "convert" sang DVD "format" cho bạn.

Được hướng dẫn rất chi tiết (từ A => Z) tại ĐÂY: Hướng Dẫn: GHÉP NHIỀU PHIM TRÊN CÙNG 1 ĐĨA với ConvertXtoDVD

Good Luck!

namemories

À..! Thì ra thế!

namemories, Bạn không cần phải "join" thành XviD trước khi "import" vào ConvertXtoDVD.
Hãy lần lượt (từng cái một) "click" Add File để "import" tất cả các phim .avi thẳng vào "ConvertXtoDVD" => Software này sẽ tự động nối lại và "convert" sang DVD "format" cho bạn.

Được hướng dẫn rất chi tiết (từ A => Z) tại ĐÂY: Hướng Dẫn: GHÉP NHIỀU PHIM TRÊN CÙNG 1 ĐĨA với ConvertXtoDVD

Good Luck!

Dạ em cảm ơn anh rất nhiều. Làm phiền anh, thật ngại quá :D

bạn e cần ghi khoảng chục bộ phim hàn mỗi bộ tầm 10g khoang 15 tập có cách nào ghi trên mỗi dvd 4.7g một đĩa ko bác cho xem dễ hơn

rainiar

Mình là fan xem anime thường down các file MKV softsub về máy. Sau khi xem xong cái guide của bác Dataview thì mình đã có thể làm được 1 đĩa DVD rồi. nhưng các film anime thường có bài hát mở đầu và kết thúc và có cả các ghi chú được các nhóm sub làm hiệu ứng karaoke rất đẹp. Mấy cái đó hình như không phải sub phải k bác DataView? Nên sau khi làm được đĩa xong thì đến các đoạn có ghi chú và karaoke effect chữ chạy tràn toàn màn hình mà không có hiệu ứng, cả các ghi chú cũng vậy? Mong bác chỉ giúp cách chỉnh lại? Hoặc nếu không thể chỉnh được thì bác có soft nào có thể khắc phục được không?

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Mình là fan xem anime thường down các file MKV softsub về máy. Sau khi xem xong cái guide của bác Dataview thì mình đã có thể làm được 1 đĩa DVD rồi. nhưng các film anime thường có bài hát mở đầu và kết thúc và có cả các ghi chú được các nhóm sub làm hiệu ứng karaoke rất đẹp. Mấy cái đó hình như không phải sub phải k bác DataView? Nên sau khi làm được đĩa xong thì đến các đoạn có ghi chú và karaoke effect chữ chạy tràn toàn màn hình mà không có hiệu ứng, cả các ghi chú cũng vậy? Mong bác chỉ giúp cách chỉnh lại? Hoặc nếu không thể chỉnh được thì bác có soft nào có thể khắc phục được không?

rainiar,

1. Vâng! Đó không thuộc về "subtitle" (.srt, .ass, v..v..)!
2. Chưa rơi vào trường hợp như bạn đã đề cập về "anime" => Thành ra cần phải "tra cứu" lại. Không thể trả lời "ẩu" với bạn được. Hehe !!!

Cheer!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

rainiar,

Có vài câu hỏi được đặt ra cho bạn như sau:

1. ConvertXtoDVD bạn đang dùng có "version" gì?
2. Tên của phim "anime" mà bạn đang gặp trở ngại?
3. Bạn có thể đưa lên một tấm "screenshot"?

Cheer!

namemories

namemories,

Ah..! Xin đừng khách sáo. Hãy xem nhau như bằng hữu.

Chúc bạn một ngày vui!

Anh ơi , em bó tay với cái thằng này rồi . File của em khi chưa join la avi.001 , XtoDVD nó không chấp nhận , mà join rồi thì nó chỉ convert được tập đầu tiên thôi. Bây giờ em rối quá huhuhu . Em đã chuyển qua sử dụng Winavi nhưng nó cứ convert ra trên 5G luôn mặc dù em đã chọn sức chứa là 4300MB .Anh có thể giúp em không hix. Hay là trong phần cài đặt em đã cài đặt sai . Anh có thể tư vấn cho em chương trình convert khác hiệu quả hơn không . Cám ơn rất nhiều

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Anh ơi , em bó tay với cái thằng này rồi . File của em khi chưa join la avi.001 , XtoDVD nó không chấp nhận , mà join rồi thì nó chỉ convert được tập đầu tiên thôi. Bây giờ em rối quá huhuhu . Em đã chuyển qua sử dụng Winavi nhưng nó cứ convert ra trên 5G luôn mặc dù em đã chọn sức chứa là 4300MB .Anh có thể giúp em không hix. Hay là trong phần cài đặt em đã cài đặt sai . Anh có thể tư vấn cho em chương trình convert khác hiệu quả hơn không . Cám ơn rất nhiều

namemories,

Hết 90% là phim của bạn gốc đã bị lỗi.Tuy nhiên, có vài câu hỏi được đặt ra cho bạn như sau:

1. Bạn đã dùng "software" gì để "join" tất cả các "file" .avi nói trên?
2. Có tất cả là bao nhiêu "file" avi.00x trong việc "joining" này?
3. Sau khi hoàn tất "joining", dung lựng của nó là bao nhiêu GB ?

rainiar

rainiar,

Có vài câu hỏi được đặt ra cho bạn như sau:

1. ConvertXtoDVD bạn đang dùng có "version" gì?
2. Tên của phim "anime" mà bạn đang gặp trở ngại?
3. Bạn có thể đưa lên một tấm "screenshot"?

Cheer!

1- version 4.1.2.336
2-Mình vừa test xong 1 số phim anime nữa. Thấy hiệu ứng karaoke của 1 số phim sau khi convert lại giống với source 1 số lại không. Tuy nhiên có 1 điều là sub sau khi convert lại rồi thì hoàn toàn khác so với source. Kích cỡ sub quá lớn so với toàn màn hình. Chỉ có duy nhất 1 kiểu font . Trong khi source thì size, style, kiểu font rất đẹp.
Fate stay night TV reproduction II softsub ( http://vnsharing.net/forum/showthread.php?t=141483 ) hỏng kara, note sau khi convert . font sub được giữ
school days episode 2 ( http://vnsharing.net/forum/showthread.php?t=104339 ) kara+note ok, font sub bị đổi.
Ef-a tale of memories episode 3 ( http://vnsharing.net/forum/showthread.php?t=97572 ) kara+note hỏng, font sub bị đổi.
Sora no otoshimono Forte TV series episode 8 ( http://vnsharing.net/forum/showthread.php?t=193549 ) kara ok font bị đổi.

Mình biết rằng các nhóm sub hay dùng trình Aegisub để sub anime, không biết converX có hỗ trợ không và mình nghĩ rằng phần karaoke nếu anime nào k bị ảnh hưởng thì đã được hardsub vào luôn òi. Không biết nữa sao nữa? :((
best regard!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

1- version 4.1.2.336
2-Mình vừa test xong 1 số phim anime nữa. Thấy hiệu ứng karaoke của 1 số phim sau khi convert lại giống với source 1 số lại không. Tuy nhiên có 1 điều là sub sau khi convert lại rồi thì hoàn toàn khác so với source. Kích cỡ sub quá lớn so với toàn màn hình. Chỉ có duy nhất 1 kiểu font . Trong khi source thì size, style, kiểu font rất đẹp.
Fate stay night TV reproduction II softsub ( http://vnsharing.net/forum/showthread.php?t=141483 ) hỏng kara, note sau khi convert . font sub được giữ
school days episode 2 ( http://vnsharing.net/forum/showthread.php?t=104339 ) kara+note ok, font sub bị đổi.
Ef-a tale of memories episode 3 ( http://vnsharing.net/forum/showthread.php?t=97572 ) kara+note hỏng, font sub bị đổi.
Sora no otoshimono Forte TV series episode 8 ( http://vnsharing.net/forum/showthread.php?t=193549 ) kara ok font bị đổi.
Mình biết rằng các nhóm sub hay dùng trình Aegisub để sub anime, không biết converX có hỗ trợ không và mình nghĩ rằng phần karaoke nếu anime nào k bị ảnh hưởng thì đã được hardsub vào luôn òi. Không biết nữa sao nữa?
best regard!

rainiar,

Đúng rồi!
1. ConvertXtoDVD không hổ trợ "subtitle" loại này.
2. Rất tiếc là không thể làm chi hơn (một khi nó đã không "support").
3. ConvertXtoDVD chỉ "support" những phụ đề có "format" sau: .SRT, .SUB/IDX, .SSA., .SUB (Opensubtitles),
.

Chỉnh sửa lần cuối:

rainiar

Ahaha~ uhm như vậy thì cũng tiếc thật. Dù gì cũng Cám ơn bác DataView nhé!

namemories

namemories,

Hết 90% là phim của bạn gốc đã bị lỗi.Tuy nhiên, có vài câu hỏi được đặt ra cho bạn như sau:

1. Bạn đã dùng "software" gì để "join" tất cả các "file" .avi nói trên?
2. Có tất cả là bao nhiêu "file" avi.00x trong việc "joining" này?
3. Sau khi hoàn tất "joining", dung lựng của nó là bao nhiêu GB ?

Ca'm ơn anh em đã khắc phục được rồi. Hồi bữ bực mình quá, em set up cài lại win luôn. Sau đó thì convert bình thường nhưng mà em convert thì âm thanh nó cứ bi giựt anh à. Phải làm sao để khắc phục đây anh ?

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Ca'm ơn anh em đã khắc phục được rồi. Hồi bữ bực mình quá, em set up cài lại win luôn. Sau đó thì convert bình thường nhưng mà em convert thì âm thanh nó cứ bi giựt anh à. Phải làm sao để khắc phục đây anh ?

namemories,

Phần "audio" bị như vậy là do lỗi từ phim gốc (phần thuyết minh hoặc lồng tiếng).
Thử làm "setup" như trong tấm hình sau. Ngoài ra, không thể làm chi khác hơn!

Note: Nếu không có dấu "x" => hãy thêm vào. Nếu đã có dấu "x" =>Hãy xóa bỏ đi! Đừng quên "click" OK và "restart" ConvertXtoDVD.

Audio Setting.jpg

thangthang123

e muốn chèn thêm cái ảnh của phim vao cái menu lúc bắt đầu thì làm thế nào ạ

Maria_Ozawa

Ổ cái công nghệ này đến giờ vẫn còn nhiều bác quan tâm thế nhỉ ! Em đã bỏ được 3 năm nay rồi

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Chỉnh sửa lần cuối:

Cho mình hỏi, sau khi đã burn xog đem lên đầu xem thì phim bị cắt 1 chút xíu ở 2 bên, ko biết do tại ghi đĩa sai hay tại máy, vs lại tớ ghi = file softsub chứ ko phải file riêg, sub riêg, ko biết có phải tại vì thế ko mà sub theo đúg font của softsub nhìn cũg đẹp nhưg lại nằm dưới viền đen, thành ra bị cắt bớt ở dưới nên hơi khó đọc, có cách nào khắc phục cái này ko?

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Cho mình hỏi, sau khi đã burn xog đem lên đầu xem thì phim bị cắt 1 chút xíu ở 2 bên, ko biết do tại ghi đĩa sai hay tại máy, vs lại tớ ghi = file softsub chứ ko phải file riêg, sub riêg, ko biết có phải tại vì thế ko mà sub theo đúg font của softsub nhìn cũg đẹp nhưg lại nằm dưới viền đen, thành ra bị cắt bớt ở dưới nên hơi khó đọc, có cách nào khắc phục cái này ko?

1. Tốt nhất là nên bỏ lên 1 tấm "screenshot".
2. ConvertXtoDVD chỉ "support" những phụ đề có "format" sau: .SRT, .SUB/IDX, .SSA., .SUB (Opensubtitles)

Bên trên