Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

sheren

Member
Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Cho mình hỏi thêm cái này.

Một tập phim gồm nhiều part nhỏ. Mấy part đầu mình convert bình thường. Nhưng đến part kế cuối, tự nhiên nó "change" audio. nó convert part đó lâu khủng khiếp. Vậy mà lúc nó "change" xong, part đó bị lỗi. Tiếng của nó rít lên nghe ghê lắm.
Mình đã bấm dấu tick vào " don't not fix audio ..." rồi mà nó vẫn bị vậy.

Cám ơn bạn trước.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Cho mình hỏi thêm cái này.

Một tập phim gồm nhiều part nhỏ. Mấy part đầu mình convert bình thường. Nhưng đến part kế cuối, tự nhiên nó "change" audio. nó convert part đó lâu khủng khiếp. Vậy mà lúc nó "change" xong, part đó bị lỗi. Tiếng của nó rít lên nghe ghê lắm.
Mình đã bấm dấu tick vào " don't not fix audio ..." rồi mà nó vẫn bị vậy.

Cám ơn bạn trước.

sheren,

Hầu như "audio track" của phim gốc bị lỗi. Ngoài việc thêm dấu "x" tại "Do not fix audio..., không còn gì khác hơn để chỉnh nữa cả..!

jvinhnguyen

Em có film "Astro.Boy.2009.720p.BluRay.DTS.x264-EbP" dung lượng 3.32GB, add video & subtitle binh thường. Tiến trình convert bình thương (Chuẩn DVD5). KHông hiểu sao sau khi convert file chỉ có dung lượng 578MB xem thư thì thấy chỉ dài 28 phút trong khi film dài 1h30'. Đã thử đi thử lại, kể cả với Super DVD creater 9.8 khi convert cũng ra kết quả tương tự. Film xem bình thuoiwng từ đầu đến cuối k thấy lỗi.

Không hiểu lý do vì sao?

Mong các bác giúp một tay với ợ.

Many thanks!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Em có film "Astro.Boy.2009.720p.BluRay.DTS.x264-EbP" dung lượng 3.32GB, add video & subtitle binh thường. Tiến trình convert bình thương (Chuẩn DVD5). KHông hiểu sao sau khi convert file chỉ có dung lượng 578MB xem thư thì thấy chỉ dài 28 phút trong khi film dài 1h30'. Đã thử đi thử lại, kể cả với Super DVD creater 9.8 khi convert cũng ra kết quả tương tự. Film xem bình thuoiwng từ đầu đến cuối k thấy lỗi.

Không hiểu lý do vì sao?

Mong các bác giúp một tay với ợ.

Many thanks!

jvinhnguyen,

Cả 2 "software" đều cho cùng kết quả => Tức phải có điều gì sai/lỗi từ phim gốc. Không thể phán đoán một cách mò mẫm! Tốt nhất là nên dùng "MediaInfo" để đọc phim gốc & gởi lên 1 tấm "screenshot".

Note: Trên thẻ "Encoding" => Tại "Encoding options" => Chọn: SP (Short projects)

Cheer!

jvinhnguyen

@DATAVIEWER: Mình đã tìm ra nguyên nhân: film lỗi file gốc. Đã thử convert thêm 4-5 film khác không gặp trục trặc gì! Cám ơn bác!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

@DATAVIEWER: Mình đã tìm ra nguyên nhân: film lỗi file gốc. Đã thử convert thêm 4-5 film khác không gặp trục trặc gì! Cám ơn bác!

Okay!

Good day!

SlashPrG

Member

Bác DATA ơi, disable cái menu của CX2DVD thì làm thế nào, tôi mò mãi ko ra, mong bác chỉ dùm. Cảm ơn bác.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Bác DATA ơi, disable cái menu của CX2DVD thì làm thế nào, tôi mò mãi ko ra, mong bác chỉ dùm. Cảm ơn bác.

SlashPrG,

Để "Menu" khỏi xuất hiện (ngay sau khi bỏ đĩa vào):

Đi vào "Settings" => Trên thẻ "DVD Menu":

a) Tại "Default template" => "Click" vào mũi tên => chọn "No Menu" (phía trên cùng của "List")
b) Thêm vào dấu "x" tại "Auto-start playback".
c) Click "OK"

"Good Luck"!

Chỉnh sửa lần cuối:

yellowmice

bạn ui!! vậy khi mình muốn chỉnh cho font của sub lớn hơn 1 chút được ko?
nếu có hình minh họa thì tốt we. Thaks trước ;;);;)

SlashPrG

Member

Cảm ơn bác DATA, tìm đc rồi bác ah, của tôi nó chạy xuống khoảng giữa, mò mãi mới thấy. :))

dilangthang2006

Xin hỏi DATAVIEWER 1 chút về phụ đề!

Mình đã vọc ko biết bao nhiêu lần đều ko thành công kể cả như hướng dẫn của bạn! Bạn vui lòng chỉ rõ chính xác giá trị nào để phụ đề nằm dưới vạch đen?
Sr nhưng có những giá trị cần phải thay đổi ko đúng y trong hình như font, color (màu sắc) spacing (khoảng cách)
max length (chiều dài tối đa)...để được đẹp hơn.

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Hướng Dẫn Cách Xử Dụng ConvertXToDVD

vẫn k đc bạn ơi...vẫn cứ 2gb hoài à....giải quyết sao đây

divad,

Chỉ có cách này mới biết rõ hết mọi sự:

Hãy "download" và "install": MediaInfo (v0.7.34) / Miễn phí tại: MediaInfo - Browse /binary at SourceForge.net

Sau khi cài đặt, hãy "load" cả hai file:
-File gốc (input)
-File vừa làm ra (output)

...và hãy cho hay tất cả mọi điều!

Cheer!

Chào bạn!
Mình cũng bị tình trạng này,mkv là 4,3 gb khi burn ra dvd còn lại có 1,97 gb .Không hiểu sao luôn,bực mình add cã 02 file tổng dung lượng 8,7 gb vậy mà burn ra dvd chỉ hơn 3 gb thôi,có phim xem tự dưng nhảy 01 chapter,tour ngược lại thì xem được,còn không thì cứ tới điểm đó là tự động nhảy sang chapter kế tiếp
Làm ơn cứu bồ!!!!!!!!!!!!!!!!

dilangthang2006

Chào bạn!
Mình cũng bị tình trạng này,mkv là 4,3 gb khi burn ra dvd còn lại có 1,97 gb .Không hiểu sao luôn,bực mình add cã 02 file tổng dung lượng 8,7 gb vậy mà burn ra dvd chỉ hơn 3 gb thôi,có phim xem tự dưng nhảy 01 chapter,tour ngược lại thì xem được,còn không thì cứ tới điểm đó là tự động nhảy sang chapter kế tiếp
Làm ơn cứu bồ!!!!!!!!!!!!!!!!

Tùy chỉnh như hình bên dưới và báo cáo kết quả.
P/s Hãy kiểm tra kết quả bằng KMPlayer or WMPlayer trước khi ghi lên đĩa.

dungtam25

Well-Known Member

Thank bạn
Mang bị lag,bây giờ mới vào được,mình sẽ báo kết quả cho bạn sau khi làm xong!!!!!!!!!!
Chúc vui

dungtam25

Well-Known Member

Đã làm thử 01 file 713 mb khi thành file iso dung lượng lên đến 900 mb,không biết có chất lượng hơn file gốc không nhỉ??????????
Dù sao cũng thank bạn nhiều!
Thân

minhphan

bạn ơi mình hỏi cái
mình mới down DVD Vân Sơn (3 đĩa 3 files .iso) và muốn burn ra đĩa nhưng đầu dvd lại ko đọc được.. mình đã thử hết mọi cách trước tiên dùng UltraISo để burn image (failed), rồi dùng nero để burn data (failed), sau đó dùng nero burning rom kéo files trong video_ts vào rồi burn (cũng failed)... nản quá lên mạng tìm đc thread này...mình muốn biết là dùng soft này có burn file ISO ra đọc đc đầu dvd dân dụng ko? và chỉ mình cụ thể cách làm luôn vì mình còn gà mờ quá... tiện đây cho mình hỏi là Convert ở đây có nghĩa là gì vậy? convert từ file vob sang dvd?
Làm ơn reply mình (cần burn đĩa gấp để gia đình coi cuối tuần) xin cám ơn bạn rất nhiều !!!

nagasaki

mình đã convert xong những phim mình cần rồi nhưng hiện giờ mình chưa có đĩa để ghi ra, liệu có cách nào để mình có thể ghi lại mấy phim này sau mà ko cần convert lại đc ko

dilangthang2006

bạn ơi mình hỏi cái
mình mới down DVD Vân Sơn (3 đĩa 3 files .iso) và muốn burn ra đĩa nhưng đầu dvd lại ko đọc được.. mình đã thử hết mọi cách trước tiên dùng UltraISo để burn image (failed), rồi dùng nero để burn data (failed), sau đó dùng nero burning rom kéo files trong video_ts vào rồi burn (cũng failed)... nản quá lên mạng tìm đc thread này...mình muốn biết là dùng soft này có burn file ISO ra đọc đc đầu dvd dân dụng ko? và chỉ mình cụ thể cách làm luôn vì mình còn gà mờ quá... tiện đây cho mình hỏi là Convert ở đây có nghĩa là gì vậy? convert từ file vob sang dvd?
Làm ơn reply mình (cần burn đĩa gấp để gia đình coi cuối tuần) xin cám ơn bạn rất nhiều !!!

Đầu DVD ko đọc đọc file iso bạn cần giải nén file iso đó ra trước nếu trong đó có 2 thư mục AUDIO_TS và VIDEO_TS thì bạn ghi 2 thư mục đó bằng nero ra đĩa DVD
Cách ghi thì bạn làm như ghi đĩa data DVD thông thường sau đó chọn 2 thư mục AUDIO_TS và VIDEO_TS vào và burn. Phải là cả 2 thư mục nhé (dù thư mục AUDIO_TS có trống không đi nữa cũng phải cho vào ghi luôn nhé)

mình đã convert xong những phim mình cần rồi nhưng hiện giờ mình chưa có đĩa để ghi ra, liệu có cách nào để mình có thể ghi lại mấy phim này sau mà ko cần convert lại đc ko

Bạn có convert bình thường chỉ cần ghi nhớ thư mục phim xuất ra ở đâu thôi. Khi nào cần ghi ra bạn mở ConvertXToDVD lên chọn Action ==> Burn already converted project và dẫn đến thư mục phim xuất ra. Nói đến đây bạn hiểu rồi chứ.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

bạn ơi mình hỏi cái

minhphan,

Theo những "step" sau:

1. Start/Open ConvertXtoDVD.
2. Click "Action" => "Burn an already converted project".
3. Tìm đến & "click" vào "file" .ISO hoặc thư mục VIDEO_TS (đã được "convert"/có sẵn trên PC).
4. Click "OK".
5. Chấm hêt & "Good Luck"!

Note:

Trên thẻ "Burning" => Chọn đúng đầu máy "Burn" & tốc độ thấp nhất (1x nếu có thể).

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên