Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

minhphan

Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

vậy là ko cần convert những file vob bup ifo ra dvd mà burn file iso luôn hả bạn?

minhphan

Đầu DVD ko đọc đọc file iso bạn cần giải nén file iso đó ra trước nếu trong đó có 2 thư mục AUDIO_TS và VIDEO_TS thì bạn ghi 2 thư mục đó bằng nero ra đĩa DVD
Cách ghi thì bạn làm như ghi đĩa data DVD thông thường sau đó chọn 2 thư mục AUDIO_TS và VIDEO_TS vào và burn. Phải là cả 2 thư mục nhé (dù thư mục AUDIO_TS có trống không đi nữa cũng phải cho vào ghi luôn nhé)
mình đã làm theo cách bạn nói là vô Nero Burning ROm và vô DVD_videos rồi kéo các file trong folder VIDEO_TS vào và burn nhưng cũng đọc ko đc.. mà ý bạn nói là sao: kéo 2 folder hay là kéo các files trong folder đó? mình chỉ có kéo file trong folder VIDEO_TS thôi vì cái AUDIO_TS ko có gì trong đó.. bạn có thể chỉ rõ hơn được ko.. cám ơn bạn nhiều..

nagasaki

mình đã làm theo hướng dẫn rồi, burn được 1 lúc thì máy báo thế này

bây giờ khắc phục thế nào bạn

dilangthang2006

mình đã làm theo cách bạn nói là vô Nero Burning ROm và vô DVD_videos rồi kéo các file trong folder VIDEO_TS vào và burn nhưng cũng đọc ko đc.. mà ý bạn nói là sao: kéo 2 folder hay là kéo các files trong folder đó? mình chỉ có kéo file trong folder VIDEO_TS thôi vì cái AUDIO_TS ko có gì trong đó.. bạn có thể chỉ rõ hơn được ko.. cám ơn bạn nhiều..

Bạn đã ko đọc kĩ trong khi mình đã cố gắng chỉ rõ! Khi đã có 2 thư mục AUDIO_TS và VIDEO_TS thì cách ghi với nero như sau. Hoặc bạn có thể làm theo cách của DATAVIEWER sẽ đơn giản hơn.

Trong giao diện Nero chọn Data ==> Make data DVD

Tiếp theo nhấn nút Add bên góc phải phía trên giao diện và thao tác như trong hình

Nếu thao tác đúng sẽ giống hình dưới. Chọn đúng loại đĩa DVD5 hoặc DVD9 và bấm vào nút Mở rộng

Phần tốc độ ghi sẽ nhìn thấy sau khi bấm nút Mở rộng chọn tốc độ bạn muốn. Số X càng cao ghi càng nhanh và khả năng hỏng đĩa càng cao. Vì thế bạn nên chọn tốc độ vừa phải. Gợi ý 8x hoặc 16x.
Sau đó nhấn Burn để tiến hành ghi. Cơ bản là vậy.

Chúc bạn thành công!

cn2thesky

Pro ơi cho em hỏi!

khi bắt đầu convert lại hiện ra lỗi * video processing failed to init on stream #1 *là sao vậy pro ?
phải làm sao để khắc phục lỗi đó
mong pro trả lời giúp em

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Pro ơi cho em hỏi!

khi bắt đầu convert lại hiện ra lỗi * video processing failed to init on stream #1 *là sao vậy pro ?
phải làm sao để khắc phục lỗi đó
mong pro trả lời giúp em

cn2thesky,

Hầu như phim gốc bị lỗi. Cần "check" kỹ lại.

Cheer!

devil201

lúc burn xong đến quá trình final thì máy em cứ bị màn hình xanh rồi khởi động lại... bác nào biết cách khắc phục ko?

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

lúc burn xong đến quá trình final thì máy em cứ bị màn hình xanh rồi khởi động lại... bác nào biết cách khắc phục ko?

Thử tháo gở bỏ hoàn toàn và cài đặt lại từ đầu. Nên "install" phiên bản mới nhất (v4.1.19.365c)

Good Luck!

sheren

Member

Lại gặp mọi người nữa...
Vì mình gặp chút rắc rối.

File nhạc của mình á, sau khi convert sang .VOB tự nhiên tiếng với hình nó bị lệch nhau?
File đó mình chép dạng data, lưu vào dvd rồi. giờ mình muốn copy vào máy convert sang dạng dvd coi trên đầu đĩa. Nhưng lúc convert thì nó bị lệch tiếng, trong khi file gốc thì bình thường.
Có phải trong quá trình copy bị lỗi gì không? Hay từ lúc đầu khi mình download đã bị lỗi?

Còn nữa, cùng vấn đề với minhphan
Mình cũng down 1DVD phim dạng ISO. Mình burn thử 3 chương trình rồi. Nero nè, Ashampo nè, với ISO gì đó. Nó burn ra, dung lượng đĩa chiếm gần hết . Nhu7gn khi mình bỏ vào máy vi tính thì xem ko được. Nó báo kiểu như là dvd trắng á.
Trước đó mình đã dùng cách giải nén winrar và Ultra để mớ cũng không được.
Bạn nào gặp trường hợp này rồi, biết cách khắc phục giúp mình nhé.
Cám ơn nhiều nhiều.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Lại gặp mọi người nữa...
Vì mình gặp chút rắc rối.

File nhạc của mình á, sau khi convert sang .VOB tự nhiên tiếng với hình nó bị lệch nhau?
File đó mình chép dạng data, lưu vào dvd rồi. giờ mình muốn copy vào máy convert sang dạng dvd coi trên đầu đĩa. Nhưng lúc convert thì nó bị lệch tiếng, trong khi file gốc thì bình thường.
Có phải trong quá trình copy bị lỗi gì không? Hay từ lúc đầu khi mình download đã bị lỗi?

Còn nữa, cùng vấn đề với minhphan
Mình cũng down 1DVD phim dạng ISO. Mình burn thử 3 chương trình rồi. Nero nè, Ashampo nè, với ISO gì đó. Nó burn ra, dung lượng đĩa chiếm gần hết . Nhu7gn khi mình bỏ vào máy vi tính thì xem ko được. Nó báo kiểu như là dvd trắng á.
Trước đó mình đã dùng cách giải nén winrar và Ultra để mớ cũng không được.
Bạn nào gặp trường hợp này rồi, biết cách khắc phục giúp mình nhé.
Cám ơn nhiều nhiều.

sheren,

1. Tiếng với hình không đồng bộ, hầu hết trong mọi trường hợp đều do bởi "file" gốc bị lỗi.

2. Để chép ".ISO" ra đĩa DVD (chơi trên đầu máy dân dụng), bạn có thể dùng ConvertXtoDVD.

=> Click "Action" => "Burn an already converted project" => Tìm đến & "click" vào "file" .ISO (đã có sẵn trên PC) => Click "OK".

3. Trên thẻ "Burning" => Chọn đúng đầu "Burn" & tốc độ thấp nhất (1x nếu có thể)

Cheer!

sheren

Member

Mình down lại bản khác và convert thì bình thường lại rồi.

Àh, nhắc lại cái việc hồi trước, mình burn convert bằng ConvertXtoDVD mà khi burn ra nó ko đọc được trên đầu đĩa á. Mình phát hiện là khi mình dùng Nero 7.0 thì nó mới bị vậy.
Vì cách đây vài ngày , mình đi cài win, họ cài Nero 6.0 mình convert xong burn ra thì bình thường.
Rồi mới hôm qua, win bị lỗi mình cài lại, họ cài Nero 7.0 cho mình, convert xong mình burn ra thì nó lại xem ko được trên đầu dvd dân dụng.
Tưởng đầu ghi nó lại khùng nữa... bực mình hết sức vì họ đã đổi cái mới cho mình rồi.
Buồn quá, ngồi burn lại File .VOB bằng Ashampoo thì lại coi được trên đầu dvd dân dụng

=> Máy vi tính của bịnh kị NERO 7.0 khi chép dạng file. VOB

Thật là vui khi tìm ra nguyên nhân.
Topic này thật hữu ích.

Gaukon07

"5 phút là 1 Chapter" nhất thiết là phải 5 phút àh bạn?

Bên trên