Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

rubyby

Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Mình làm như bạn chỉ vá được kết quả như vầy, bạn coi giúp mình nha, thanks bạn rất nhiều

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Mình làm như bạn chỉ vá được kết quả như vầy, bạn coi giúp mình nha, thanks bạn rất nhiều

rubyby,

1. Phim sau khi "convert" thuộc hệ NTSC. Nếu đầu máy DVD Player có hệ PAL => Sẽ không "play" được đĩa này.
(Nên xem lại đầu máy, coi thử là hệ gì?)

2. Cũng có thể do bởi sự "tương thích"/"campatible" giữa đĩa và đầu máy DVD Player.
(Thử chọn một loại đĩa nào khác có phẩm chất tốt hơn.)

Note: Nên dùng ConvertXtoDVD "version" mới nhất => v4.1.19.365c

"Good Luck"!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Bạn DATAVIEWER mình hỏi chút : Sao xem trong đầu DVD được nửa đầu phim thì tiếng trong phim chuẩn, dần dần âm thanh trong phim bị lệch so với hình khoảng vài giây ( âm thanh trong phim là những tiếng của diễn viên, âm thanh các hành động...), mà xem bản gốc thì chuẩn , mình đã cẩn thận so sánh xem lại vẫn thế, có cách chỉnh nào không Bạn. Cảm ơn Bạn nhiều

Hình như là do bởi "audio track". Chính bản thân cũng đã "convert" rất nhiều phim, nhưng chưa bao giờ gặp phải trường hợp này.

"Good Luck"!

Chỉnh sửa lần cuối:

tuTCM33

Well-Known Member

Hình như là do bởi "file" phụ đề. Chính bản thân cũng đã "convert" rất nhiều phim, nhưng chưa bao giờ gặp phải trường hợp này.

"Good Luck"!

Cảm ơn bạn , không phải là âm của phụ đề mà là âm của phim, thôi cũng được, lệch có vài giây, mình vẫn đang dùng bản mới nhất 19.365c của bạn đó chứ. Tiện cho hỏi bạn :
1- hình nền trong menu đầu kích cỡ bao nhiêu là đc, loại JPEC hay GIF (bởi vì khi mình đưa ảnh chụp vào hình nền khi conver ra lại không có - mình nghĩ có thể do kích cỡ của hình lớn quá)
2- Mình muốn tạo menu của các phim riêng biệt tức là khi chạy hết 1 phim thì hiện tên phim thứ 2 và có hình nền khác mà mình tự ghép vào (phần mềm này có làm đc không ), cứ như vậy cho các phim tiếp theo trong cùng 1 DVD.
CẢM ƠN BẠN RẤT NHIỀU

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Cảm ơn bạn , không phải là âm của phụ đề mà là âm của phim, thôi cũng được, lệch có vài giây, mình vẫn đang dùng bản mới nhất 19.365c của bạn đó chứ. Tiện cho hỏi bạn :
1- hình nền trong menu đầu kích cỡ bao nhiêu là đc, loại JPEC hay GIF (bởi vì khi mình đưa ảnh chụp vào hình nền khi conver ra lại không có - mình nghĩ có thể do kích cỡ của hình lớn quá)
2- Mình muốn tạo menu của các phim riêng biệt tức là khi chạy hết 1 phim thì hiện tên phim thứ 2 và có hình nền khác mà mình tự ghép vào (phần mềm này có làm đc không ), cứ như vậy cho các phim tiếp theo trong cùng 1 DVD.
CẢM ƠN BẠN RẤT NHIỀU

Oh, Sorry..! (nghĩ một đường lại viết một nẻo), ý muốn nói là do bởi cái "Audio Track" của phim gốc.
(Nguyên nhân là do bởi trị số "fps" của phim gốc không trùng hợp với "fps" của "audio track".)

1. "Format" của hình nền là .jpg, .bmp, v..v.. / "Resolution" tối thiểu là 720 x 480 Pixels
2. Để thay hình nền cho những nút "Thumbnail" trên "Title Menu" => Tham khảo thêm tại đây: http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...hi-tiet-ve-convertxtodvd-102.html#post2557049
3. Để thay hình nền cho "Menu" ("Background Video/Image") => Xem hình kèm theo:

Background Image for Menu (Medium).jpg

Chỉnh sửa lần cuối:

VThanhgtvt

Well-Known Member

Không muốn lập top, mạn phép hỏi bác DATAVIEWER chút. Bác có biết soft nào có thể chuyển từ file .mkv sao 1 Folder của 1 DVD không ah? Em thấy khúc mắc vấn đề này quá!!!
Thanks!!!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Không muốn lập top, mạn phép hỏi bác DATAVIEWER chút. Bác có biết soft nào có thể chuyển từ file .mkv sao 1 Folder của 1 DVD không ah? Em thấy khúc mắc vấn đề này quá!!!
Thanks!!!
Bạn có thể nói rõ hơn..?
(Phải chăng bạn muốn chuyển/"convert" từ .mkv sang DVD?)

nqsonhd

Active Member

Dựa theo lý thuyết, tổng số PHIM/ "file"/"Titleset" có thể được ghép nối bởi ConvertXtoDVD, TỐI ĐA là: 99 "file"/Titleset"
Mình có gần 200clip nhỏ (3,2 GB). Vậy có cách nào để làm được 1 DVD không bạn?

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Vâng. Tại em thấy file .mkv của mình chỉ có 1file duy nhất, muốn chuyển sang Folder của file DVD ấy ah?

VThanhgtvt,

Vâng! ConvertXtoDVD có thể giúp bạn trong vấn đề này.
Trước khi bắt tay vào việc, trở lại trang đầu tiên của bài "post", xem kỹ phần "setup" cũng như sự hướng dẫn chi tiết..!
Hy vọng bạn sẽ không gặp một trở ngại nào.

"Good Luck"!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Mình có gần 200clip nhỏ (3,2 GB). Vậy có cách nào để làm được 1 DVD không bạn?
nqsonhd,

Với 200 "clip" thì...phải ráp nối theo Phương Pháp 1, nhưng với điều kiện là tất cả 200 "clip" phải có cùng thể loại/có cùng "format" về "VIDEO" & "AUDIO".
Đã được hướng dẫn rất chi tiết (từ A => Z) tại ĐÂY!

Chỉnh sửa lần cuối:

VThanhgtvt

Well-Known Member

VThanhgtvt,

Vâng! ConvertXtoDVD có thể giúp bạn trong vấn đề này.
Trước khi bắt tay vào việc, trở lại trang đầu tiên của bài "post", xem kỹ phần "setup" cũng như sự hướng dẫn chi tiết..!
Hy vọng bạn sẽ không gặp một trở ngại nào.

"Good Luck"!

Em thấy bác chỉ hướng dẫn cách ghi file đó vào đĩa thui chứ. Ý em là cover file .mkv sang folder của đĩa DVD cơ: Folder thường có 2 folder con là Audio va Video ấy ah!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Em thấy bác chỉ hướng dẫn cách ghi file đó vào đĩa thui chứ. Ý em là cover file .mkv sang folder của đĩa DVD cơ: Folder thường có 2 folder con là Audio va Video ấy ah!

Vâng! Đúng vậy. ConvertXtoDVD sẽ chuyển đổi PHIM .mkv sang DVD "Format".
(DVD "Format" luôn luôn gồm 2 thư mục AUDIO_TS & VIDEO_TS)

Cheer!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Setup cho Convert X như thế này hay ở chỗ nào thế bác nhỉ?

Vâng! Trên trang #1. Chịu khó đọc kỹ và cẩn thận đi theo những "step" như đã hướng dẫn.
Không hề khó! Mọi người đã làm được...và bạn sẽ làm được!

"Good Luck"!

Chỉnh sửa lần cuối:

nqsonhd

Active Member

nqsonhd,

Với 200 "clip" thì...phải ráp nối theo Phương Pháp 1, nhưng với điều kiện là tất cả 200 "clip" phải có cùng thể loại/có cùng "format" về "VIDEO" & "AUDIO".
Đã được hướng dẫn rất chi tiết (từ A => Z) tại ĐÂY!

Mình đã dùng Avidemux nối các file nhỏ lại rồi dùng Convertxtodvd. Đã xong. Thank!

VThanhgtvt

Well-Known Member

Vâng! Trên trang #1. Chịu khó đọc kỹ và cẩn thận đi theo những "step" như đã hướng dẫn.
Không hề khó! Mọi người đã làm được...và bạn sẽ làm được!

"Good Luck"!

Em đã làm được, theo sự chỉ dẫn của bác! Thanks bác nhiều nghe!!

Bên trên