Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

bạn ah.bjo mình có 1 file .mkv đã..đc mux subviet vào rôi.bjo mình muốn burn ra đĩa thì chỉ cần seeting như trang đầu của bạn là ok chứ???

NHT_X7,

Vâng! Đúng vậy.
Trở lại trang đầu tiên, xem kỹ phần hướng dẫn về cách cài đặt & "setup" cho phần mềm ConvertXtoDVD. Hy vọng bạn sẽ không gặp một trở ngại nào.

"Good Luck"!

amen001

mấy anh ơi cho em hỏi, em convert phim *.mkv và sub ra rồi, nó ra chung 1 folder ở ổ C á, em cho phần mềm đó xóa folder đó đi và nén lại thành file *.iso, nhưng khi burn ra đĩa thì bỏ vào máy tính nó ko hiện gì hết như mấy đĩa dvd kia, còn em mount ổ đĩa ảo cái file iso thì vẫn coi đc, em làm sai bước nào hả mấy anh, bay 3 cái dvd rồi :(

amen001

chắc mọi người ăn cơm hết rồi nhỉ :D

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

mấy anh ơi cho em hỏi, em convert phim *.mkv và sub ra rồi, nó ra chung 1 folder ở ổ C á, em cho phần mềm đó xóa folder đó đi và nén lại thành file *.iso, nhưng khi burn ra đĩa thì bỏ vào máy tính nó ko hiện gì hết như mấy đĩa dvd kia, còn em mount ổ đĩa ảo cái file iso thì vẫn coi đc, em làm sai bước nào hả mấy anh, bay 3 cái dvd rồi :(
amen001,

Sau khi "convert" xong, bạn sẽ có được một "folder" mang tên VIDEO_TS.
Dùng "ConvertXtoDVD" để chép "folder" này ra đĩa. Không cần phải tạo ra .ISO như bạn đã làm!
[Bạn cũng có thể "Setup" trên ConvertXtoDVD để ĐĨA được "burn" một cách tự động.]

Cheer!

amen001

ah có nghĩa là, chỉ cần burn cái file VIDEO_TS. ra đĩa là mình sẽ có 1 đĩa dvd như mua ở tiệm, bỏ vào máy tính nó tự play phải ko anh, burn dạng data đúng ko anh

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

ah có nghĩa là, chỉ cần burn cái file VIDEO_TS. ra đĩa là mình sẽ có 1 đĩa dvd như mua ở tiệm, bỏ vào máy tính nó tự play phải ko anh, burn dạng data đúng ko anh

amen001,

Vâng! Đúng vậy. ConvertXtoDVD có thể giùp bạn trong việc "burn" ra đĩa DVD (như mua ở tiệm).
Có 2 cách để "burn" như sau:

1. Người dùng tự làm/"burn" lấy.
2. Hoàn toàn tự động bởi ConvertXtoDVD.

"Cheer"!

amen001

ồ em cảm ơn anh nhiều lắm. HDD gần full rồi nên phải mua đĩa về xả ra, em ko có tiền mua box HDD :D

nvqhaiduong

Well-Known Member

Bài viết hay quá, mình đang cần cái này, thanks chủ thớt nhiều/

quocbao300

Cho em hỏi: cái phần đỏ phía dưới em phải điền cái gì đây? Chẳng lẽ để như mặc định hay sao? Khi convert xong thì nó hiện ra một cái bảng gì đó và toàn bộ file convert nằm trong đó hết, còn trong đĩa thì không thấy cái gì cả.

Còn một chuyện nữa. Bác nói
Sau khi "convert" xong, bạn sẽ có được một "folder" mang tên VIDEO_TS.
Dùng "ConvertXtoDVD" để chép "folder" này ra đĩa.
[Bạn cũng có thể "Setup" trên ConvertXtoDVD để ĐĨA được "burn" một cách tự động.]
là sao đây?
Mong bác chủ trả lời sớm!

(Sao em chèn ảnh không được?) - (Hì! Mò mãi mới chèn đc, nãn!)

Chỉnh sửa lần cuối:

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Cho em hỏi: cái phần đỏ phía dưới em phải điền cái gì đây? Chẳng lẽ để như mặc định hay sao? Khi convert xong thì nó hiện ra một cái bảng gì đó và toàn bộ file convert nằm trong đó hết, còn trong đĩa thì không thấy cái gì cả.

Còn một chuyện nữa. Bác nói là sao đây?
Mong bác chủ trả lời sớm!

(Sao em chèn ảnh không được?) - (Hì! Mò mãi mới chèn đc, nãn!)

quocbao300,

1. "Working Folder" (Khung màu đỏ): Là nơi lưu trử PHIM sau khi "convert". Bạn có thể tự chọn cho mình bất cứ nơi nào trên "Hard Drive" của PC
2. Để "burn" thư mục VIDEO_TS ra đĩa => Đã được trả lời tại đây: http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...2-huong-dan-chi-tiet-ve-convertxtodvd-16.html
3. Nếu muốn "Burn" ra ĐĨA hoàn toàn tự động bởi ConvertXtoDVD => Trên thẻ "Burning" => Thêm vào dấu "x" tại "Burn result to DVD...."

Note: Tất cả những điều trên đã được hướng dẫn RÕ RÀNG ở trang 1 của bài "post". Ngoài ra, hàng trăm câu hỏi của nhiều người khác rất hữu ích cho bạn trên khắp các trang của bài này. Nên chịu khó tìm đọc để khỏi phải "mò mẫm" (như là...chèn ảnh) và khỏi phải lặp đi, lặp lại câu trả lời...!!!

"Cheer"!

Chỉnh sửa lần cuối:

quocbao300

2. Để "burn" thư mục VIDEO_TS ra đĩa => Đã được trả lời tại đây: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD
Chỗ này bác nói lại giùm em cái! Bác đưa link cho em hình như bị nhầm rồi, không thấy gì về vấn đề này cả!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Chỗ này bác nói lại giùm em cái! Bác đưa link cho em hình như bị nhầm rồi, không thấy gì về vấn đề này cả!

Không! Không nhầm.
[...Ngay khoảng chừng ở giữa trang, mrminh5000 cũng muốn "burn" thư mục VIDEO_TS ra đĩa.]

Junny

Mình lại làm phiền bạn chủ topic nữa rùi :">
Mình có vài thắc mắc muốn hỏi bạn.

1> Tại sao khi mình burn đĩa phim xong rùi, xuống đầu đĩa dân dụng coi. Thì nó tự động hiện ở chế độ Zoom thía bạn? Mình fải chỉnh lại chế độ cho TV thành Wide Screen. Ko bik làm sao để khắc phục tình trạng nì, khi đút đĩa vô nó tự động play ở chế độ TV mình để sẵn nhỉ?

2> Mình thấy phim mình burn ra bị mất 2 đoạn nho nhỏ 2 bên trái phải TV, lạm vô phim lun (coi trên laptop thì 2 bên nì vẫn có 2 dọc đen đen) vậy làm sao để khắc phục bạn?

3> Phim mình burn ra, đường tiếng nó rất nhỏ. Nhỏ hơn so với file gốc nhìu. Có phải lý do là mình lỡ tay click vào dòng Convert DTS to AC-3 trong phần Audio settings ko bạn? (mình vừa open lại Audio coi kĩ lại, nên đã bỏ tick chỗ đó rùi, nhưng vẫn nêu thắc mắc để có j rút kinh nghiệm đợt sau)

Mình cám ơn bạn rất nhìu

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Mình lại làm phiền bạn chủ topic nữa rùi :">
Mình có vài thắc mắc muốn hỏi bạn.

1> Tại sao khi mình burn đĩa phim xong rùi, xuống đầu đĩa dân dụng coi. Thì nó tự động hiện ở chế độ Zoom thía bạn? Mình fải chỉnh lại chế độ cho TV thành Wide Screen. Ko bik làm sao để khắc phục tình trạng nì, khi đút đĩa vô nó tự động play ở chế độ TV mình để sẵn nhỉ?

2> Mình thấy phim mình burn ra bị mất 2 đoạn nho nhỏ 2 bên trái phải TV, lạm vô phim lun (coi trên laptop thì 2 bên nì vẫn có 2 dọc đen đen) vậy làm sao để khắc phục bạn?

3> Phim mình burn ra, đường tiếng nó rất nhỏ. Nhỏ hơn so với file gốc nhìu. Có phải lý do là mình lỡ tay click vào dòng Convert DTS to AC-3 trong phần Audio settings ko bạn? (mình vừa open lại Audio coi kĩ lại, nên đã bỏ tick chỗ đó rùi, nhưng vẫn nêu thắc mắc để có j rút kinh nghiệm đợt sau)

Mình cám ơn bạn rất nhìu

Junny,

1. Dùng "Remote Control" (của đầu máy dân dụng "DVD Player") => Đi vào "Settings" => Tìm đến "Display" hoặc "Video Settings" => Tại "TV Type" => Chọn "16:9" (nếu TV bạn thuộc loại đời mới) hoặc "4:3" (nếu là TV đời cũ) => Bấm "OK/ENTER".
[Nếu KHÔNG "setup" đúng, phim sẽ bị cắt mất theo bề ngang, hoặc bị kéo dãn ra theo chiều cao..! Nên cho chạy thử trên PC để "test" lại sau khi "convert".]

2. Đi vào "Settings" (của ConvertXtoDVD) => Trên thẻ "Audio" => Chọn "Automatic" (tại "Convert Audio to format"...). Ngoài ra, thêm vào dấu "x" tại "Convert DTS to AC-3"...

3. Trên thẻ "DVD Specification" => Chọn "Automatic" (tại "Aspect Ratio").

4. Để tăng âm lượng cho "Audio" sau khi "convert" => Tại "Audio level" => "Click" vào mũi tên => Chọn "Custom Value" => Điền vào trị số "85" => Click "OK".

"Good Luck"

aluxubu1997

ko hiểu sao khi mình đang burn phim thì mấy cái dòng Sb ra thế này :-?? Ai rành thì giúp mình phát

Bên trên