Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

ko hiểu sao khi mình đang burn phim thì mấy cái dòng Sb ra thế này :-?? Ai rành thì giúp mình phát

Nếu bạn nhìn thấy như thế trong lúc đang "Converting", tức "Sub" đã dính chung với "video" (gọi là "Sub" chết..!)
Rất tiếc là không thể sửa hoặc gở bỏ..!

aluxubu1997

vậy thì anh còn cách nào để e xem phim mà không bị vậy không, em không rành mấy vụ này lắm :( với lại a có thể giải thích cho e bik mux sub là gì va hard sub là gì hok

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

vậy thì anh còn cách nào để e xem phim mà không bị vậy không, em không rành mấy vụ này lắm :( với lại a có thể giải thích cho e bik mux sub là gì va hard sub là gì hok

Gồm có 2 loại:

1. Softsub: Còn gọi là "sub" rời. Có thể được "tắt" đi hoặc "mở" lên trong lúc đang xem phim.
2. Hardsub: Còn gọi là "sub" chết. Bị dính chung với "video". Không thể "tắt" đi khi xem phim.

Hy vọng giải đáp được phần nào thắc mắc của bạn!

Chỉnh sửa lần cuối:

aluxubu1997

tks anh nhiều lắm nếu vậy thì e xài softsub thì có thể giải quyết được tình trạng của e không cái anh nói sub chết gì gì ấy hay phải làm sao để e coi phim một cách thoải mái, tại e muốn làm 1 bộ album phim lun mà bị vậy thì..... em cảm ơn anh nhiều T^T

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

tks anh nhiều lắm nếu vậy thì e xài softsub thì có thể giải quyết được tình trạng của e không cái anh nói sub chết gì gì ấy hay phải làm sao để e coi phim một cách thoải mái, tại e muốn làm 1 bộ album phim lun mà bị vậy thì..... em cảm ơn anh nhiều T^T

Nên lưu ý đến vấn đề này trước khi "download", hoặc "convert" phim ra DVD.
Nếu không muốn, hãy tránh xa những phim có "hardsub" dính chung.

"Cheer"!

aluxubu1997

cảm ơn anh nhìu lắm ! nếu có những thắc mắc e sẽ hỏi a tiếp :p bi h thì e làm được rồi. thanks a.
Thân !

202020

Anh DATAVIEWER ơi em hỏi tí, em có video avi HD 720p dung lượng cỡ 400mb , giờ em muốn chép vô dvd 4,7gb để chất lượng cao nhất trên đầu dvd dân dụng thì em dùng phần mềm này và theo chỉ dẫn của anh được không ạ, và video của em là 16:9, em mún chép lên TV(4:3)thì chỉnh chỗ nào?
tks anh

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Anh DATAVIEWER ơi em hỏi tí, em có video avi HD 720p dung lượng cỡ 400mb , giờ em muốn chép vô dvd 4,7gb để chất lượng cao nhất trên đầu dvd dân dụng thì em dùng phần mềm này và theo chỉ dẫn của anh được không ạ, và video của em là 16:9, em mún chép lên TV(4:3)thì chỉnh chỗ nào?
tks anh

Vâng! ConvertXtoDVD có thể giúp bạn trong việc "converting" PHIM và chép ra đĩa DVD-5.

1. Trở lại trang đầu tiên của bài "post" => Xem kỹ phần hướng dẫn & cách "setup" trước khi bắt tay vào việc.
2. Cứ giữ y nguyên "Aspect Ratio" = 16:9 (Chỉ việc "setup" trên đầu máy dân dụng DVD Player trước khi cho chạy đĩa)
[Trên thẻ "DVD Specification" => Chọn "Automatic" (tại "Aspect Ratio")].

"Good Luck"!

kid1111

Anh ơi cho e hỏi trong phần dvd menu mình chỉnh sao để khi burn dvd ra,bấm vào phần menu mình chọn tập nào thì nó chơi tập đó,e chỉnh sao mà mỗi lần vào phần menu bấm vào tập 3 để chơi nhưng nó lại quay về chapter 2 của tập 1khoong bít sao nũa

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Anh ơi cho e hỏi trong phần dvd menu mình chỉnh sao để khi burn dvd ra,bấm vào phần menu mình chọn tập nào thì nó chơi tập đó,e chỉnh sao mà mỗi lần vào phần menu bấm vào tập 3 để chơi nhưng nó lại quay về chapter 2 của tập 1khoong bít sao nũa
kid1111,

Trở lại trang đầu tiên của bài "post" => "Setup" trên thẻ "DVD Menus" đúng như hình kèm theo.
[Tất cả mọi điều đã được hướng dẫn & giải thích trên trang #1 và những trang khác của "Topoic". Chịu khó tìm đọc để khỏi phải lặp đi, lặp lại câu trả lời..!]

"Cheer"!

Chỉnh sửa lần cuối:

bác chủ cho em hỏi setup ở mục nào thì video mới full màn hình được . Thanks bác

ok bác chủ , video gốc là 16:9 thì mình cũng setup là 16:9 sẽ đc full màn hình ( lcd ) phải ko bác ?

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

ok bác chủ , video gốc là 16:9 thì mình cũng setup là 16:9 sẽ đc full màn hình ( lcd ) phải ko bác ?

Vâng! Đúng vậy.
[Trên thẻ "DVD Specification" => Luôn luôn chọn "Automatic" (để giữ y nguyên "Aspect Ratio" của PHIM gốc)]

"Cheer"!

thanks bác chủ , em đã làm ok , chất lượng cũng ok luôn . Âm thanh và hình ảnh rất tốt so với file gốc .

quocbao300

Em nghĩ bác nên thêm mục Các câu hỏi thường gặp trong trang #1, cho mọi người dễ tìm hiểu. Chứ nhiều người bận rộn, hk có time để lục từ trang này sang trang khác để xem câu hỏi mình thắc mắc, rồi không biết có nên đặt câu hỏi mới để khỏi bị trùng hay không? (Tới 131 trang lận mà!) Mong bác ghi nhận ý kiến!!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Em nghĩ bác nên thêm mục Các câu hỏi thường gặp trong trang #1, cho mọi người dễ tìm hiểu. Chứ nhiều người bận rộn, hk có time để lục từ trang này sang trang khác để xem câu hỏi mình thắc mắc, rồi không biết có nên đặt câu hỏi mới để khỏi bị trùng hay không? (Tới 131 trang lận mà!) Mong bác ghi nhận ý kiến!!
quocbao300,

Vâng! Một ý kiến đóng góp thật hợp lý và đáng được ghi nhận. Thanks!

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên