Hướng dẫn cơ bản về cách xem phim Blu-Ray và HDDVD Nguyên Gốc trên PC dùng TMT3 với sub Việt.

Phải ngồi si nghĩ, dằn lòng, dằn vặt và quyết tâm lắm tớ mới đủ tự tin để làm bài viết này đây :D Vì hiểu biết có hạn mà:)

Tớ mới chơi HD thôi, trong máy cũng chả có nhiều BluRay gốc lắm, nhưng chơi 1 thời gian cũng có 1 vài kinh nghiêm nho nhỏ. Và trước giờ thấy nhiều bạn thắc mắc cách xem phim BluRay gốc quá nên cũng báy đặt làm cái topic này để mọi người có chỗ thảo luận và học hỏi lẫn nhau.

1. Blu-Ray Nguyên Gốc và HDDVD nguyên gốc là gì?

Nếu nói tới Blu-Ray Disc hay HDDVD disc thì chắc ai cũng biết rùi. Tớ ko nói nhiều nữa. Còn cái tớ muốn nói tới ở đây là phim được copy (REMUX) từ Blu-Ray disc và HDDVD disc.

Nếu được copy từ BluRay disc thì các files sẽ có dạng là .m2ts, còn HDDVD disc là .ts.

Dung lượng 1 phim BluRay disc khoảng 45GB và HDDVD disc khoảng gần 30GB. Và "2 ông" này đã có thời gian tranh chấp và cuối cùng BluRay đã thắng.:D

2. Xem BluRay và HDDVD gốc trên pc thế nào?

Xin thưa là xem rất bình thường bằng vô số các phần mềm.... cũng rất bình thường. :D

Các bạn thường chon media player classic hay windows media player, hay powerDVD9 hay cũng có thể là KMPlayer?

Tớ cũng chỉ có 1 số phim thôi, và trước giờ cũng chỉ xem bằng MPC. Nhưng nay thì tớ khuyên các bạn nên dùng 1 "thằng khác".

++Nếu xem phim bằng MPC thì nói chung là tiện ở chỗ dễ dùng, hình ảnh okie, tùy chỉnh được. Nhưng 1 số phim có âm thanh Dolby TrueHD thì nó ko giải mã được. Vì thế âm thanh ko được hay. Thậm chí ko nghe được kênh audio English...

MPC ko hiểu được Dolby TrueHD

++Nếu xem bằng KMPlayer thì... vứt :D (ý kiến của riêng tớ thôi:p). Tớ ko bao giờ xài thằng này. Vì nó chuyên dùng effect riêng của nó để kích âm thanh lớn hơn bình thường. Ko biết bản mới sau này có khác ko, nhưng đã ghét thì ko xài. :D

++Nếu xem bằng PowerDVD9 thì hơi phức tạp và nặng nề, khó tìm được crack chuẩn. Nói chung mục đích của phần mềm này ko dành cho xem phim BluRay nên tớ cũng ko kết.

DVDPower rất khó Crack, đòi tiền hoài:(.

Và khá nặng nề nữa. Máy tớ ko yếu đâu nhé.:) Core2Quad 2.4Ghz mà kéo đi nó cũng bị thế này đây:(

++Nếu xem bằng WMP thì ko biết xem phụ đề kiểu gì nữa, chắc gói phụ đề vào phim thì may ra được. Tuy nhiên, "thằng" này cũng ko giải mã được 1 số hệ âm thanh, trong đó có Dolby TrueHD.

++Còn 1 "thằng" nữa là Media Center, rất đẹp mắt, quản lý cũng ngon, nhưng plugin của nó ko tốt lắm, mang tính giải trí nhiều hơn là thưởng thức...:) "Thằng" này cũng ko hiểu được Dolby TrueHD.:(

Và chính vì vậy, tớ chọn 1 "thằng" có tên là "Arcsoft TotalMedia Theatre 3.0.1.120 Platinum", có thêm "Plugins SimHD". Viết tắt là TMT đấy ạ. Các bạn có thể download TMT3 và activator ở đây:

TMT3: http://mega.1280.com/file/6V81ERP7XP/
Activator: http://mega.1280.com/file/UFOKO81E34/
Password: www.HDclub.sk

3. Cách cài đặt TMT3:

Chạy file setup.exe như bình thường.

Sau đó chạy "update to 3.0.1.140.exe".

***Cách crack:

- Cách 1: chạy file activator sau khi cài đặt TMT3.

- Cách 2 (Nếu cách 1 ko ăn thua :D):

+ Copy tất cả những files trong folder "Application Data\ArcSoft\" qua "C:\Users\AllUsers\Application Data\ArcSoft" (đối với winXP) hoặc copy qua "C\ProgramData\Arcsoft\"(đối với win VisTa và Win7).

Copy những file trong thư mục giống trong hình này.

Và paste vào thư mục giống trong hình này đối với vista và win7.

+ Copy tất cả các files trong folder "Program Files\ArcSoft\TotalMedia Theatre 3\" qua folder "C:\Program Files (x86)\ArcSoft\TotalMedia Theatre 3" (đối với win64-bit), hoặc qua folder "C:\Program File\ArcSoft\TotalMedia Theatre 3" (đối với win32-bit).

Copy những files trong thư mục giống trong hình này.

Và paste vào thư mục giống trong hình này đối với win32-bit.

+ Chuột phải vào file "TMT3.reg" chọn "merge" và chọn "yes".

Chuột phải, chọn "merge" xong sẽ ra thế này, chọn "yes".

+ Reboot máy 1 phát là xong.

4. Cách xem phụ đề Việt với TMT3:

Có rất nhiều bạn đã hỏi tớ cách xem sub Việt với TMT3. Tớ luôn trả lời là "ko biết"..:D Vì thực tế là khi ấy ko biết cách nào cả.
Nhưng thật may mắn là có ông anh kia có hướng dẫn tớ 1 tí, thế là mới biết. hì hì.:D
Và khi đã biết điều gì, tớ cũng muốn everyone biết điều đó. Nên mới viết bài này. Ai biết rùi và am hiểu hơn thì bỏ quá nhé, vì tớ tự biết kiến thức HD của tớ còn non lắm.

Nếu muốn xem sub Việt bằng TMT3 thì buộc các bạn phải gói phụ đề vào file .m2ts hoặc .ts.

Để gói phụ đề vào thì các bạn phải dùng tsMuxeR, download ở đây:

http://mega.1280.com/file/8RD5L9AS4J/

Nhưng trước khi gói phụ đề vào thì các bạn nên làm 1 vài động tác dưới đây:

a, Chọn files:

Khi download về, 1 film Bluray Disc REMUX sẽ có 1 trong 2 trường hợp sau:

+1 là: có 1 file phim lớn và nhiều file nhỏ chứa các cảnh quảng cáo và cảnh hậu trường.

+2 là: Ngoài những file linh tinh chứa cảnh hậu trường và quảng cáo ra, bản thân các files nhỏ khác cũng là phim luôn. Tức là muốn có phim xem thì phải ghép nhiều files nhỏ lại thành 1 cục...

Đối với trường hợp 1 thì các bạn chỉ cần bỏ các files nhỏ quảng cáo và hậu trường ra ngoài, sau đó gói sub Việt vào file phim theo hướng dẫn bên dưới này là xong.

Còn đối với trường hợp 2, các bạn nên chọn ra những files nào cần dùng (thuộc phim), files nào ko cần dùng (quảng cáo và hậu trường..).
Chọn xong những files cần dùng, các bạn xếp theo thứ tự từ đầu phim tới cuối phim và nối lại thành 1 cục ==>> ta lại trở về với trường hợp 1, là có file phim và chưa có sub Việt.
Nhiệm vụ của chúng ta giờ là gói phụ đề vào file phim. Vậy trước khi gói phụ đề vào file phim thì các bạn hãy xem cách nối các files lại thành 1 cục như nào nhé?

b, Nối files:

Sau khi đã chọn files thì các bạn dùng tsMuxeR để nối files lại thành 1 cục cho dễ.
Mở tsMuxeR lên, các bạn chọn "add" để dẫn tới file đầu tiên. Và chọn "join" để dẫn tới các files tiếp theo cho tới hết.

Chọn "add" cho file đầu và chọn "join" cho các files tiếp theo.

Ngay bên dưới, các bạn có thể bỏ bớt những track audio hoặc sub ko cần thiết để giảm bớt dung lượng...:)

Như trong hình có thể bỏ tất các tracks từ 3 cho tới hết, để 2 track đầu tiên thôi:D

Sau đó xuống dưới, các bạn chọn nút "m2ts muxing" đối với Blu-Ray và "ts muxing" đối với HDDVD. Và nhớ chọn "output" để nó khỏi đè lên files cũ nhé..:) Sau đó chọn "start muxing" và chờ:D

Chọn 1 trong 2 nút, sau đó chọn "output", đổi tên cho khác file cũ.

Sau khi muxing xong, các bạn kiểm tra lại file đó, xem đã okie chưa. Nếu xem okie thì các bạn có thể xóa những file cũ cho đỡ chật.

c, Gói sub Việt vào film:

Vẫn dùng tsMuxeR. Các bạn chọn nút "add" cho file phim" và cả file sub cũng chọn "add". Nhớ là trước khi add thì phải kiểm tra xem sub đã chuẩn chưa nhé? :)

Chọn nút "Add" với cả file phim và file sub.

Sau đó, xuống dưới 1 tí, có dòng "language", các bạn chọn "vietnamese".

Chọn dòng "Vietnamese".

Sau đó qua thẻ "subtitles" trên tsMuxeR, chỉnh cỡ chữ, font màu. Mỗi người sẽ có cỡ chữ của mình, nên mọi người hãy thử làm vài lần để xác định xem nên để cỡ chữ bao nhiêu...:)
Còn tớ thì để 70-72 gì đó là okie.

Bên dưới có cái nút "buttom of screen", là để chỉnh sub cao hay thấp trên màn hình. Các bạn cứ chọn thử các số xem sao. tớ để 160 đối với phim có độ phân giải hẹp, hoặc chọn bao nhiêu là tùy mỗi người..:)

Sau khi chọn xong mọi thứ. Các bạn xuống dưới, chọn nút "Blu-Ray disc", chứ ko chọn 1 trong 2 nút khi nãy nữa nhé..:) Nhớ chọn output nữa để ko ghi đè lên file cũ. Sau đó chọn "start muxing" rùi chờ..;))

Sau khi muxing xong, các bạn sẽ có 1 folder giống như 1 BluRay disc, chỉ khác là đã có thêm sub Việt thôi..:D

Các bạn mở TMT3 lên, bấm Ctrl+O, chọn "Open disc folder", và dẫn tới cái folder mà các bạn vừa muxing được.

TMT3 sẽ tự load, và TMT3 load bằng graphic card nên CPU sẽ chạy nhẹ nhàng, phim ít có chuyện bị giật, và các bạn nhớ phải dùng driver mới nhất của graphic card đấy nhé.

Sau đó, chuột phải, chọn "subtitles" và chọn "vietnamese" và xem phim thôi?:D

***Nói chung, các soft xem phim bluray gốc rất nhiều, nhưng chọn TMT3 các bạn sẽ ko thất vọng đâu...:D

Chỉnh sửa lần cuối:

MrQ1984

Member
Ðề: Hướng dẫn cơ bản về cách xem phim Blu-Ray và HDDVD Nguyên Gốc trên PC dùng TMT3 với sub Việt.

Sub Việt đã sync chuẩn với bản HD rip (của các team rip nổi tiếng như CtrlHD,Esir,DON) có chuẩn với bản gốc ko bạn???

Ðề: Hướng dẫn cơ bản về cách xem phim Blu-Ray và HDDVD Nguyên Gốc trên PC dùng TMT3 với sub Việt.

Tùy từng bản bạn ơi... Ví dụ sub của bản BluRayRip 1080p hoặc 720p EXTENDED Cut thì sẽ khớp với bản gốc..:)

Mà phim BluRay gốc bạn muốn ghép nó thành bản nào cũng được:D

Nó cho phéo bạn chọn để ghéo thành bản EXTENDED, bản Director cut, bản Uncut, Limited...v.v... tùy bạn chọn files thôi:)

MrQ1984

Member

Tùy từng bản bạn ơi... Ví dụ sub của bản BluRayRip 1080p hoặc 720p EXTENDED Cut thì sẽ khớp với bản gốc..:)

Mà phim BluRay gốc bạn muốn ghép nó thành bản nào cũng được:D

Nó cho phéo bạn chọn để ghéo thành bản EXTENDED, bản Director cut, bản Uncut, Limited...v.v... tùy bạn chọn files thôi:)
mình thấy trong folder STREAM có rất nhiều file,và các file nhỏ nhỏ ngoài file main lớn nhất là ~ đoạn quảng cáo,warning,hình nền menu hoặc các cảnh hậu trường ... nên mình cứ nghĩ khi xem = TMT thì nó tự động load cho mình như khi xem trực tiếp đĩa trên đầu đọc Bluray???còn việc phải ghép file để nó là bản nào thì đúng là mình mới nghe !mong bạn giải thích thêm?và khi ghép vào rồi load folder thì nó còn cái dicsmenu ko ?

Hì hì... em hỏi bác là trong máy của bác có mấy film BluRay vậy?
Có nhiều film có vô số files linh tinh, để ghép thành 1 cục cũng mò cả ngày mới xong..:)
Ví dụ như phim kingkong, Up, Gladiator.....

Đối với những phim có 1 cục lớn như "transformers" thì nó ko cho mình nối files, chứ những phim kingkong thì các ghép files như sau.

Em ví dụ phim king kong:

Có 15 files để ghép thành 1 cục. Cứ ví dụ là file01 - filẹ15 đi.

Thì ngoài 15 files đó, nó còn có những "mirrors" khác, ví dụ file03/file23 ; file07/file27...

Vậy nếu bác ghép file01-02-03....07...file15 thì ta sẽ được bản hoàn chỉnh, tạm gọi là extended cut.

Nhưng nếu bác ghép file01-02-23(thay cho mirror của nó là 03)...27(thay cho 07)...15. ==> bác sẽ được bản khác ngắn hơn 1 tí. Lý do là vì file mirror 23 ngắn hơn file 03 và file27 ngắn hơn file07...:)

Lúc này thì ta thấy rằng ta đang có vai trò giống như 1 nhóm rip vậy đó.
Vì thế bác mới ko tìm thấy bản EXTENDED Cut của film transformers 2, vì disc có mỗi 1 cục, lấy đâu mà ghép thành bản này, bản kia? Phải ko nào?:D

Còn khi download 1 film về, nếu người ta để nguyên folder dạng disc thì bác cứ mở xem bình thường, nhưng sẽ ko có sub việt. Vậy muốn xem có sub việt thì bạn bỏ hết file linh, sau đó add file film vào tsMuxeR và add phụ đề chuẩn vào và làm như tớ đã hướng dẫn (lát sẽ bổ sung hình ảnh) là okie mà:)

***Lưu ý là những điều này em tự hiểu khi làm, có gì chưa hoàn toàn đúng thì các bác gõ nhẹ cho;)

MrQ1984

Member

Hì hì... em hỏi bác là trong máy của bác có mấy film BluRay vậy?
Có nhiều film có vô số files linh tinh, để ghép thành 1 cục cũng mò cả ngày mới xong..:)
Ví dụ như phim kingkong, Up, Gladiator.....

Đối với những phim có 1 cục lớn như "transformers" thì nó ko cho mình nối files, chứ những phim kingkong thì các ghép files như sau.

Em ví dụ phim king kong:

Có 15 files để ghép thành 1 cục. Cứ ví dụ là file01 - filẹ15 đi.

Thì ngoài 15 files đó, nó còn có những "mirrors" khác, ví dụ file03/file23 ; file07/file27...

Vậy nếu bác ghép file01-02-03....07...file15 thì ta sẽ được bản hoàn chỉnh, tạm gọi là extended cut.

Nhưng nếu bác ghép file01-02-23(thay cho mirror của nó là 03)...27(thay cho 07)...15. ==> bác sẽ được bản khác ngắn hơn 1 tí. Lý do là vì file mirror 23 ngắn hơn file 03 và file27 ngắn hơn file07...:)

Lúc này thì ta thấy rằng ta đang có vai trò giống như 1 nhóm rip vậy đó.
Vì thế bác mới ko tìm thấy bản EXTENDED Cut của film transformers 2, vì disc có mỗi 1 cục, lấy đâu mà ghép thành bản này, bản kia? Phải ko nào?:D

Còn khi download 1 film về, nếu người ta để nguyên folder dạng disc thì bác cứ mở xem bình thường, nhưng sẽ ko có sub việt. Vậy muốn xem có sub việt thì bạn bỏ hết file linh, sau đó add file film vào tsMuxeR và add phụ đề chuẩn vào và làm như tớ đã hướng dẫn (lát sẽ bổ sung hình ảnh) là okie mà:)

***Lưu ý là những điều này em tự hiểu khi làm, có gì chưa hoàn toàn đúng thì các bác gõ nhẹ cho;)

vấn đề mình thắc mắc chính là chỗ đỏ đỏ trên :D
có thể do mình down torrent,film ko bị chia nhỏ part nên ko phải ghép file như các bạn ???hay 1 số film ko có file lớn nhất và film bị chia nhỏ ở cả đĩa gốc???hoặc các bạn muốn ghép cả những file linh tinh đó vào chung với file film ???
tất cả các film của mình đều dạng disc,load folder xem luôn với TMT,vào kiểm tra riêng folder STREAM thì luôn có 1 file lớn nhất là file film hoàn chỉnh,và nhiều file nhỏ hơn và đều có số thứ tự,thường các file linh tinh đó như mình đã nói ở trên là các phần quảng cáo,giới thiệu,trailer hay hậu trường ... và khi xem với TMT ở phần discmenu có thể chọn để xem như xem trên đầu Bluray (khoái nhất khoản discmenu của TMT :D )
vậy nên mình mới thắc mắc chuyện các bạn ghép file là do đĩa gốc hay là do nguồn các bạn download đã bị chia nhỏ ???
còn về phụ đề,như dạng của mình thì mình mux vào file lớn nhất thì có thể chọn sub ở discmenu ko ?

Xin trả lời bạn là bạn chưa hiểu ý tớ. Và tùy phim thì mới có file lớn nhất là phim. Còn đa số là để có 1 file film phải ghép ít nhất hơn 10 files nhỏ lại..:) Đĩa gốc của nhà sản xuất đây. Download ở đâu thì cũng vậy thôi..:) Đôi khi có thể 1 số nguồn người ta đã nối files lại rùi mới upload..:) làm thế cho nhẹ.
Còn những files linh tinh thì ghép vào làm gì?:D bỏ hết đi. Bạn nên đọc kĩ những gì tớ viết.

Thế này nhé, khi download film bluray về, có 2 trường hợp:

+ 1 là: có 1 file lớn nhất khoảng 42GB là file phim.

+ 2 là: có rất nhiều files nho nhỏ... và nó là 1 phần của phim..:)

Và thực ra mà nói, cả 2 trường hợp này, bạn đều có thể mở ngay bằng TMT3..:) Đôi khi ko mở được thì có lẽ nó thiếu mất cái gì đấy.

Đến đây, vấn đề đặt ra là: Xem với sub Việt thế nào đây?

+ đối với trường hợp 1: ta chỉ cần lựa cái sub chuẩn, dùng tsMuxeR và gói sub vào file film, chọn muxing ra "Blu-Ray disc" như tớ hướng dẫn trên này, bạn sẽ xem được với sub Việt và dùng TMT3..:)

+ Đối với trường hợp thứ 2: Bạn phải ghép các files được chọn lựa (ví dụ bên trên là 15 files của phim kingkong) thành 1 cục. Sau đó, làm tiếp giống như trường hợp 1. :D Đơn giản phải ko?:)

Nói chung là bạn nên đọc kĩ những gì tớ viết.. Và xin khẳng định là ko phải files bị chia nhỏ, mà là chia nhỏ có hệ thống do sự sắp xếp của nhà sản xuất...
Có hệ thống ở chỗ: file23 thay cho 03 và file27 thay cho 07 như tớ ví dụ ở trên..:) Hoặc tương tự như vậy..;)

MrQ1984

Member

... tùy phim thì mới có file lớn nhất là phim. Còn đa số là để có 1 file film phải ghép ít nhất hơn 10 files nhỏ lại..:) Đĩa gốc của nhà sản xuất đây. Download ở đâu thì cũng vậy thôi...
...cả 2 trường hợp này, bạn đều có thể mở ngay bằng TMT3...
đây chính là câu trả lời cho thắc mắc của mình,vậy là do nguồn của mình download hầu hết đều đã được ghép lại rồi ,và chưa có film nào ở dạng chia nhỏ nên mình cứ ngỡ là do nguồn các bạn download bị chia nhỏ nên mới phải ghép :|

PS/:
Nói chung là bạn nên đọc kĩ những gì tớ viết...
vì mình chưa biết là film gốc nó dạng chia nhỏ nên mới thắc mắc chồng chéo,post trước bạn cũng chưa giải thích cụ thể 1 film có nhiều file linh tinh là film chia nhỏ hay là các file còn lại,chứ nếu biết film gốc nó như thế thì tớ đã chẳng hỏi dớ dẩn như thế làm j :D
bây h thì hiểu rồi ,cám ơn bạn nhiều nhiều :x

Hihi.. ko có gì:D :p Bạn thử down phim "up", hoặc phim "Gladiator" mà xem, sẽ dễ hình dung hơn:D

mrkoyeu

Active Member

Nhìn mấy cái ảnh hưởng dẫn khiếp quá, ông anh dùng paint kém thế :D. Down thử cái TMT3 về vọc thử vậy, mà nên test = phim nào nhỉ ;))

hoa tay anh ít lắm... chú thông cảm.. anh chỉ.."Hoa mõm" thôi..=))

darklunar

Well-Known Member

Chuẩn chuẩn, bữa nay mới thấy.

Vì anh cũng vừa viết bữa nay mờ..:D kakka

pvmhien

Member

Vì anh cũng vừa viết bữa nay mờ..:D kakka

Anh oi, cho em hỏi tí/. Khi mở lên nó báo "Unsupport file type", bộ này có 1 file thôi, không có ghép hay gì cả 12.3 gb :) > cách khắc phục ????
Cảm ơn

bạn phải nói rõ giùm tớ là 1 file đó là file gì? .m2ts hay .ts? hay.mkv??:D
Nếu có 1 file .m2ts hoặc .ts thì bạn làm từ bước add phụ đề tớ đã nói bên trên, có hình minh họa rùi đó. :) Sau đó mở bằng TMT3 là okie ;)
Cố gắng đọc hết và xác định trường hợp của bạn đang ở bước nào trong các bước tớ nói bênt rên.. dễ mà.. com' on ;)

ohmygod

Banned

ê , chon chuột phải , sub là ở chổ nào ?
mình add vào , làm đúng y chang mà không xem được ?
mà chương trình nặng vãi nhỉ , àh cho mình hỏi là chương trình này có hiệu chỉnh được màu sắc , độ sáng , độ tương phản của phim có được không ?

Ah cho hỏi lun bác vKtuan và bác vKtuan_mirror's là 1 hay là 2 nhỉ ?

chương trình này rất nhẹ mà bạn? nó dùng card màn hình chứ ko dùng CPU như các soft khác. Chương trình này cho bạn chỉnh rất ít, vì nó đã tinh chỉnh sẵn và dựa vào card màn hình của bạn:)

Nếu bạn làm đúng như tớ nói thì chắc chắn sẽ hiển thị đc phụ đề. Bạn chọn chuột phải, bên dưới cùng có dòng "vietnamese" mà bạn đã chọn khi add phụ đề bằng tsMuxeR..:)

Nhớ là mở TMT3 bằng chế độ "open Disc folder" thì nó mới có chỗ cho bạn chọn subtitles :)

vKtuan và vKtuan_mirror = 1:D kaka

ohmygod

Banned

nói thật với bạn mình rất kém khi sử dụng chương trình .
Mình có bộ phim Love Actually (2003) , phim này có add sẵn lun phụ đề vào , xem các chương trình khác thì có phụ đề , mà sao dùng TMT3 lại không thấy phụ đề mặc dù phụ đề việt có sẵn trong phim mà :(

"Bạn chọn chuột phải, bên dưới cùng có dòng "vietnamese" mà bạn đã chọn khi add phụ đề bằng tsMuxeR.."
Câu này mình không hiểu , nói chung là mình làm đúng y chang cách của bạn mà vẫn ko xài được phụ đề...
A , hiểu rồi , có phải chương trình này không thích hợp với file MKV , phim của mình không phải là blu-ray gốc , chỉ là bluray-720p & 1080p thôi (blu-ray copy :D) , có phải vậy không ?

Ôi trời....:| tớ hướng dẫn xem blu-ray và hddvd gốc chứ có hướng dẫn xem file mkv đâu..:-w haha
file mkv thì bạn xem bằng k-lite codec pack là okie rùi..;)

ohmygod

Banned

hihi :D
thê thì mình hỏi bạn nè
Mình mới down clip Gee - SNSD (hơn 1 gb thôi ) mà định dạng là .tp của bác chuột úp. (mình nghĩ chắc là cũng blu-ray gốc )
Mình xem = thèn The KMPlayer thì không có nhiễu hình , mình xài TMT3 thì có nhiễu hình ở đoạn đầu .
Mà bạn nói là : "và các bạn nhớ phải dùng driver mới nhất của graphic card đấy nhé"
graphic card là sao bạn ? có phải card màn hình không ? bày mình cách cập nhật driver với :(
Chắc là cập nhật graphic card mới thì xem khỏi bị nhiễu hình nữa he
bày với nhá , thanks :)

Bên trên