Hướng dẫn cơ bản về cách xem phim Blu-Ray và HDDVD Nguyên Gốc trên PC dùng TMT3 với sub Việt.

Ðề: Hướng dẫn cơ bản về cách xem phim Blu-Ray và HDDVD Nguyên Gốc trên PC dùng TMT3 với sub Việt.

hihi dạng file.tp á? :D mới nghe lần đầu...:D Đúng là graphic card là card màn hình..:p Bạn chỉ việc kiểm tra xem card màn hình của bạn là loại gì? Sau đó lên google tìm driver cho nó, download về và install là okie...:) Thường thì các trang của hãng sẽ có driver cho bạn download..:)

Ðề: Hướng dẫn cơ bản về cách xem phim Blu-Ray và HDDVD Nguyên Gốc trên PC dùng TMT3 với sub Việt.

Hic... Vậy chắc card màn hình của bạn là card onboard... bạn mở thùng máy ra, xem cái main của bạn tên là gì? Sau đó tìm driver cho main cũng okie... Chứ kiến thức IT của tớ cũng do mò mẫm, đủ xài thui..:D

mrkoyeu

Active Member

Lên mạng down cái auto driver về, nhiều lắm :D, nó tự check + down và update driver mới nhất đó. Có điều là bạn phải thủ sẵn driver NIC nhé :))

Em hướng dẫn thế thì ai mà hiểu??:| nói rõ ràng 1 tí cho người ta dễ hình dung chứ? :) Người ta mới làm quen với máy tính, phải nói rõ ràng, kẻo nói qua loa ko làm được thì họ sẽ dễ nản và mất tự tin..:-w mà ra yahoo đưa links đây..:-w

ohmygod

Banned

thôi , chẳng ai bày cho em cách dễ hiểu cả :( , nhưng dù sao cũng cảm ơn 2 bác.
Nhờ có bán vktuan nên em mới biết 1 chương trình xem phim cũng dc , nhưng cái này em ko dùng xem phim mà dùng xem video music thôi (xem khá tốt :D)
Ah mà cho hỏi lun :D ( 1 câu nữa thôi)
Em dùng thèn total video converter , converter 1 cái clip thì thèn KMPlayer và JetAudio thì xem được , còn thèn TMT3 thì không xem được ? (xem chỉ nghe tiếng thôi , ko có hình)
Thế là thế nào bác vktuan nhỉ ? :)

Thì tớ bản bác rồi mà, xem những video bình thường thì xem bằng Jet hay media player classic là qúa okie rồi. TMT3 thì xem bluray / HDDVD gốc thôi...;) và bản thân thằng total video converter nó hay bị lỗi lắm.

heo_bu

hic , đã nói mình mù vi tính mà
Mà làm sao để biết card màn hình của mình thuộc loại nào ?
mình mới biết 1 trang download
http://downloadcenter.intel.com/Sea...pset+Family&ProdId=757&LineId=127&FamilyId=40

Mà không biết card của mình thuộc loại nào nên mới khổ :)
chỉ giùm mình ở chổ nào nha

bạn down cái này về http://www.techpowerup.com/gpuz/
mở ra và xem sẽ bít cảd bạn thuộc loại gì . Còn k thì add YIM của mình [email protected] mình bàn luận thêm . Thân :))

junocao

Member

bạn phải nói rõ giùm tớ là 1 file đó là file gì? .m2ts hay .ts? hay.mkv??:D
Nếu có 1 file .m2ts hoặc .ts thì bạn làm từ bước add phụ đề tớ đã nói bên trên, có hình minh họa rùi đó. :) Sau đó mở bằng TMT3 là okie ;)
Cố gắng đọc hết và xác định trường hợp của bạn đang ở bước nào trong các bước tớ nói bênt rên.. dễ mà.. com' on ;)

Àh,bạn ơi cho mình hỏi cái này ti'.sao thằng TMT có 1 số fim HD bình thường đuôi .mkv nó lại ko play đc,nó báo lỗi là ko hổ trợ file type này.mà có 1 số fim HD đuôi .mkv khác lại play đc.Có gì bạn chỉ giáo thêm há,thanks nhìu

Tớ ko xem phim .mkv bằng TMT bạn ạ..:) Nên cái này thì tớ mù tịt rùi... :) Kể cả file .m2ts cũng có file chạy, có file ko chạy. Tuy nhiên với cách tớ chỉ thì film nào nó cũng chạy cả...:) Còn theo tớ mv thì bạn xem bằng k-lite codec pack hay WMP là quá gud rùi..;)

trinhtuandat

Cái này có xem được HD rip ko bác

Có xem được, nhưng HDRip thì xem bằng windows media player hay k-lite codec pack là okie rùi:)

totorauxom

Well-Known Member

Với trường hợp 2 thì làm sao biết đâu là file đầu đâu là file tiếp theo để remux vậy bác

thì bác phải lấy 1 bản 720p hoặc bản DVDRip gì đó để làm chuẩn.. sau đó chọn thứ tự files..:) rùi gộp thành 1 cục...:) dễ mà, chỉ hơi lâu tí..:D

Delek

Cho mình hỏi là 1 file film như đầu topic là 42GB,nó đang ở "dạng nguyên thủy" thì khi loại bỏ 1 số ko cần thiết và gói sub Viet vào xem chẳng hạn thì cũng phải chừa 1 khoảng gần 42GB để xuất "gói" mới ra có phải thế không?Chẳng là mình đang lo chuyện HDD của mình còn khoảng gần 100GB ko biết có đủ để chứa đến hơn 120GB :( ko thôi(tính luôn cả file rar tải về"!
Thêm nữa có bạn nào chỉ mình cách làm Vip member của 1280.com này với.1280 này lằng nhằng có lúc ko truy cập được làm bực bội.

Uh, thế này nhé. Khi bạn giải nén ra, nếu đã xem đc phim ok rồi thì bạn nên xóa hết file .rar :) ==>> bạn chỉ cần trống 80GB là okie..;)

Hơn nữa, khi cho vào tsMuxeR, bạn có thể bỏ bớt các track audio ko cần thiết, như tiếng Tây Ban Nha, Tiếng Pháp, Ý... ==>> bớt đc khoảng mấy GB.

Còn chuyện mua thể VIP của mega.1280 thì bạn ra tiệm net nào có bán thẻ Game ý, mua cái thẻ "thiên long bát bộ" của FPT cung cấp, về rùi bạn vào psp.1280.com đọc hướng dẫn rùi làm theo..:) dễ lắm..;)

Hayabusa

Active Member

Down cái TMT về unrar thì chỉ được mỗi cái folder activator. Còn lại 2 file cài đặt và update thi không thấy đâu. trong quá trình unrar còn báo lỗi wrong pass nữa. Bác Tuận xem up lại 2 file này riêng ược không?

okie.. lát em up lại cho các bác..;)

Delek

Còn chuyện mua thể VIP của mega.1280 thì bạn ra tiệm net nào có bán thẻ Game ý, mua cái thẻ "thiên long bát bộ" của FPT cung cấp, về rùi bạn vào psp.1280.com đọc hướng dẫn rùi làm theo..:) dễ lắm..;)

Hả,sao thẻ game TLBB lại có thể nạp vào được,bạn nói rõ hơn được không?:-/

Đó là thẻ của FPT cung cấp, có rất nhìu chức năng, và chức năng nổi bật nhất là thiên long bát bộ nên em gọi thế:D

Chứ thực tế nó là thẻ của trang gate gì gì đó. Bác cứ mua về rùi vào psp.1280.com và tìm sẽ có hướng dẫn cụ thể...:)

Bên trên