Hướng dẫn cơ bản về cách xem phim Blu-Ray và HDDVD Nguyên Gốc trên PC dùng TMT3 với sub Việt.

Ðề: Hướng dẫn cơ bản về cách xem phim Blu-Ray và HDDVD Nguyên Gốc trên PC dùng TMT3 với sub Việt.

Cái này có film xem được, film ko bác ơi! mấy cái đuôi .mkv có cái thì có tiếng thôi nhưng màn hình đen thui....hic...hic..nhưng film nào xem được thì thật tuyệt... âm thanh k chê vào đâu được, hình thì quá đã...!!!

vKtuan

Banned
Ðề: Hướng dẫn cơ bản về cách xem phim Blu-Ray và HDDVD Nguyên Gốc trên PC dùng TMT3 với sub Việt.

Em hướng dẫn xem phim bluray và hddvd gốc, dạng file là ,m2ts và .ts cơ mà bác :)

Em hướng dẫn xem phim bluray và hddvd gốc, dạng file là ,m2ts và .ts cơ mà bác :)

Nhưng mình thấy cái này thật tuyệt nếu nó chơi được các format khác. Bác có những bài hướng dẫn thiệt đầy đủ và rất nhiệt tình. Từ lúc chưa có khái niệm gì về HD nhưng sau khi vào đây thì "công lực" mình tiến bộ rõ rệt.
Cảm ơn bác nhiều nhều!!!

vKtuan

Banned

Hihi :D chúc bác (chính xác là chúc công lực của bác) ngày càng thâm hậu nha :D

quyhienhinh

Nếu làm theo cách này, sub phải thật khớp mới nên ghép vào
chứ lỡ ko khớp thì ...:((

mrkoyeu

Active Member

Anh Tuận em cài TMT3 thì MPC không load sub, remove cái TMT3 thì nó lại load, test 3-4 lần rồi T_T

Vista™

++Nếu xem phim bằng MPC thì nói chung là tiện ở chỗ dễ dùng, hình ảnh okie, tùy chỉnh được. Nhưng 1 số phim có âm thanh Dolby TrueHD thì nó ko giải mã được. Vì thế âm thanh ko được hay. Thậm chí ko nghe được kênh audio English...
Với MPC em kiểm tra rồi, do thằng haali media splitter nó filter kém ko giải mã được Dolby TrueHD nên nó nhảy sang kênh âm thanh DD5.1 nên ko nghe được English là phải :D, với DTS-HD MA thì nó giải mã ok. Tốt nhất khi cài K-Lite bỏ chọn thằng haali đi ;)) chỉ cần ffdshow là ok rồi, đọc cả 2 âm thanh kia + load sub PGS okie man luôn :-j

Chỉnh sửa lần cuối:

mrkoyeu

Active Member

Với MPC mình kiểm tra rồi, do thằng haali media splitter nó filter kém ko giải mã được Dolby TrueHD, với DTS-HD MA thì ok. Tốt nhất khi cài K-lite bỏ chọn thằng haali đi ;)) chỉ cần ffdshow là ok rồi, đọc cả 2 âm thanh kia + load sub PGS Okie man luôn :-j

Ý em là tất cả các thể loại phim ý, từ 720p đến 1080p nó đều không load, nói chung là mất luôn chức năng load, ấn ctrl + L cũng không được, kể cả em add sub vào phim nó cũng không hiện sub :(

Vista™

Bác xem lại cái Output của MPC đã chọn cái DirectShow có dấu ** chưa.

vKtuan

Banned

Cái này em chịu :| hehe

mrkoyeu

Active Member

Bác xem lại cái Output của MPC đã chọn cái DirectShow có dấu ** chưa.

Em cài mặc định, đã thử remove cái TMT3 đi nhiều lần, mỗi lần remove nó là cái MPC khôi phục lại chức năng load sub =)). Khó hiểu nhỉ, thui cứ remove nó đi vậy, khi nào xem nguyên gốc lại cài, nhanh ý mà có mấy chục s :p

Vista™

Chắc là codec đụng chạm nhau rồi :D giống kiểu codec của thằng quicktime lấn áp thằng ffdshow khi đọc file mov ấy ;)) Em cũng đang bực thằng Haali đây, ko cài nó thì thằng avisynth ko có filter nên ko chạy được, còn cài nó vào thì thằng MPC lại điên :-j

vKtuan

Banned

em ứ hiểu :"> hé hé :p

mrkoyeu

Active Member

em ứ hiểu :"> hé hé :p

Anh là anh chỉ được cái spam khéo, giống em thế :">
Đang down tran2 imax của vKtuan, nó là lỗi em cho anh ăn đòn... hehee :)>-

vKtuan

Banned

:)) down đê >:)

Vista™

Spam phát :-" spam công khai ;))

vKtuan

Banned

Ẹc.. xì pam topic này..hok vui gì hớt à ;))

doanxem

Well-Known Member

k có VGA có chơi được k anh ơi?

HDMovie_VN

Well-Known Member

Lại có cái máy ko có VGA nữa cơ à?:|

doanxem

Well-Known Member

bán rồi anh ơi,sv nghèo mà anh.hí hí e cũng khoái hd nhưng lossless cũng khoái lắm,tội là k đủ đk thôi.hdd cũng nhỏ nhắn quá,đành chịu vậy.vừa ngó coi tmt bán 99.99$ vãi thật.may mà anh chủ topic crack k thì toi.hí hí
ps:tý quên cái này 720p ngon k anh?

Bên trên