[Hướng dẫn] Dùng điện thoại để xem phim chứa trong máy tính

nqt0045

Member
Ðề: [Hướng dẫn] Dùng điện thoại để xem phim chứa trong máy tính

Ios mình vẫn dùng air video, 1 bản trên diện thoại (appstore có bản free và bản trả phí) và 1 file server cài trên window (download trên web của hãng Air Video)
Cách dùng cũng khá dễ dàng, chỉ cài file server trên máy, chọn thư mục muốn share, cài thêm pass nếu không muốn mấy thằng hàng xóm chung wifi xem cùng film với mình
Trên điện thoại vào app air video, add server là sẽ thấy ngay thư mục mình đã share trên phần mềm airvideo server trên máy bàn
Đương nhiên là yêu cầu chung 1 mạng wifi, dùng dải ip, ví dụ là 192.168.1.x, chứ nhiều bác dùng máy bàn để dây IP 192.168.1.x rồi wifi lại chạy qua router mạng 192.168.2.x là không kết nối được đâu nhé

bkxd98

cái đó thì mất tiền ạ, mà ko mất tiền thì cũng lằng nhằng, em dùng cái trên vừa free vừa nhanh bác ạ

Nếu dùng android thì các bác có thể search google file apk của Plex. Nếu dùng theo cách của bác thì mỗi lần xem phải bật ES File Explorer để xem file rồi mới mở bằng MX player. Hiện nay, tôi đang dùng android box, dùng theo pp của bác + Plex + xmbc(add đường dẫn LAN vào luôn), tùy hứng mà xem phim lưu trên PC và mở trên android box bằng cách nào.

nta139

Member

chả hiểu sao e nghich cả tối ko đc. Tên ELS nó toàn báo ko có quyền truy cập :(
bác làm sao mà pc khác có thể truy cập vào được thì ES nó sẽ truy cập vào được.

dinhk

Member

có cho ios ko mấy thím

Kujimawasato

Well-Known Member

Cái này hay đấy mà trước giờ ko biết, mà sắp tới mình mua cáp HDMI rồi, nằm trên giường xem TV LCD luôn mới sướng.

vipbkgz

Well-Known Member

Cảm ơn bác chủ, do ko có smartphone xịn nên xài tạm con Trend Plus xem tạm được :)

lequynhan

Well-Known Member

Cảm ơn bác chủ! Thông tin rất bổ ích! :)>-

Các bác đưa tin mà cứ đính kèm hình ảnh cụ thể thế này thì bà con nông dân dễ nắm bắt công nghệ :))

he0pr0306

Bác cho em hỏi, em chép phim ko quá 4gb đc vào USB ,sau khi đổi định dạng thì chép hơn 4GB đc nhưng điện thoại ko nhận. Em phải Format lại định dạng ban đầu thì mới nhận , nhưng như vậy thì ko chép phim quá 4GB đc. Vậy em phải làm sao để vừa chép đc phim hon 4GB và Điện thoại nhận USB ( em xài samsung Tab S 10.5). Thanks

Ôi cái ảnh nhìn thấy mà giật mình. 1 một cái @-) thank chủ thớt minh nên xem phim bằng màn hình lớn tốt nhất hình trong phim bằng hình ngoài đời cho rễ tưởng tượng chứ điện thoại mất bố nó 1 tay cầm điện thoại rùi mỏi tay quá >:)

anhnam1

Active Member

Bác tan7espa hoặc bác nào có link thì cho em xin cái link phim với :p Sáng đi làm thấy có link tối về nhà định dow mà đã ko còn rồi :(

henryduc96

SuperHD Internal HDBits

đây chắc là đệ tử của anh @buian rùi :)

dungmodiachat

[/QUOTE]

Thanks bác. cắm ơn anh đã chia sẻ.
nhà em wifi 5 vạch căng đét xem gì cũng ok luôn :D

ngquanghuy

Member

Em dùng DS214SE cùi bắp nhất để chứa tất tần tật

tet94

Member

sao mình nhấn chuột fai là shar with ko biết chọn cái nào hết

bác nào có cái đt samsung có cấu hình khá thì có thể dùng phần mềm samsung link để stream hình ảnh, phim để xem trên đt luôn củng khá ok, mình đang sài cái này.

hunterval

Active Member

thí chủ có link pic1 ko
p/s: đùa thôi chứ bài biết bổ ích lắm

Bên trên