[Hướng dẫn] Dùng điện thoại để xem phim chứa trong máy tính

kc_dragon

Member
Ðề: [Hướng dẫn] Dùng điện thoại để xem phim chứa trong máy tính

bài viết hay + hình hấp dẫn ghê! Share đi bác! hee

anvian

Member

Mình ghiền phim, ghiền lắm cơ...

Trước đây mình sắm luôn cái thẻ nhớ 64G class 10, xịn luôn. Nhưng down phim xong rồi copy vào thẻ cũng mất công... nên chuyển qua phương án 2:

Down phim xong, không copy vào thẻ mà xem qua LAN WIFI (như bài này hướng dẫn) hoặc Stream, nhưng tôi nghiệp con PC phải mở suốt, tốn điện nữa chứ. Hiện tại mình sử dụng phương án 3:

Dành dụm chút ít mua con NAS Synology (không phải quảng cáo nhé). Tuyệt vời! Mở suốt 24/7, down Torrent dễ dàng, Stream video, Media Server, File Server, Cloud Server,... tất cả trong 1

Thanks Bác chủ, cho hỏi cái hình phim & diễn viên tên gì thế >:)>:)>:)

tears_of_kaliar

Active Member

mình dùng phần mềm airstream để stream file qua điện thoại. đa dạng kết nối. xem thì vẫn bằng mx player

linhcreat0r

Bước 4: Cấu hình ứng dụng MX Player

Để có thể chạy được các phim có kênh âm thanh DTS thì các bác sẽ cần phải tải thêm một bộ custom codec cho MX Player, các bước để cài như sau:
- Mở ứng dụng MX Player và vào mục Settings, chọn Decoder
- Ấn vào Download custom codec ở phía dưới cùng, ứng dụng sẽ tự động đưa bạn đến trang web của nhóm phát triển trên diễn đàn Xda-developers
- Nếu các bác biết điện thoại của mình chạy trên nền tảng SoC nào thì chọn đúng theo nền đó, hoặc tải gói AIO Pack cho nhanh. File tải về cần đặt tại thư mục gốc (root) hoặc thư mục downloads của thẻ nhớ/bộ nhớ trong và MX Player sẽ tự động hỏi bạn có muốn cài thêm bộ custom codec hay không.

Hơi không liên quan 1 chút cơ mà có thấy bác viết về DTS nên muốn hỏi luôn: có bác nào biết cài DTS cho AVPlayer trên iOS không? mình xem mấy phim down từ hdvietnam về toàn ko có tiếng :(

vn_soft

Member

tks bác, em thì hay dùng plex (plex server trên pC và plex media trên device)

taolao100

Member

Bác cho em hỏi, em chép phim ko quá 4gb đc vào USB ,sau khi đổi định dạng thì chép hơn 4GB đc nhưng điện thoại ko nhận. Em phải Format lại định dạng ban đầu thì mới nhận , nhưng như vậy thì ko chép phim quá 4GB đc. Vậy em phải làm sao để vừa chép đc phim hon 4GB và Điện thoại nhận USB ( em xài samsung Tab S 10.5). Thanks

usb của bạn phải format ntfs. đơn giản vậy thôi.

greytiger

Mình dùng cả android và iOS, với android thì cách như bài trong post là ok, còn với iOS thì mình cài ftp server trên PC rồi dùng AVPlayer kết nối ftp với PC xem cũng rất tuyệt, chủ yếu là xem phim như bác chủ topic quảng cảo ;))

taolao100

Member

Hơi không liên quan 1 chút cơ mà có thấy bác viết về DTS nên muốn hỏi luôn: có bác nào biết cài DTS cho AVPlayer trên iOS không? mình xem mấy phim down từ hdvietnam về toàn ko có tiếng :(
trên ios mình khuyên bạn nên mua em Oplayer hỗ trợ dts hẳn hoi.. có hỗ trợ nas... nói chung không thiếu..

taolao100

Member

Mình dùng cả android và iOS, với android thì cách như bài trong post là ok, còn với iOS thì mình cài ftp server trên PC rồi dùng AVPlayer kết nối ftp với PC xem cũng rất tuyệt, chủ yếu là xem phim như bác chủ topic quảng cảo ;))
trên windows không cần phải cài ftp đâu bạn chỉ cần share folder là đủ rồi.

taolao100

Member

Mình ghiền phim, ghiền lắm cơ...

Trước đây mình sắm luôn cái thẻ nhớ 64G class 10, xịn luôn. Nhưng down phim xong rồi copy vào thẻ cũng mất công... nên chuyển qua phương án 2:

Down phim xong, không copy vào thẻ mà xem qua LAN WIFI (như bài này hướng dẫn) hoặc Stream, nhưng tôi nghiệp con PC phải mở suốt, tốn điện nữa chứ. Hiện tại mình sử dụng phương án 3:

Dành dụm chút ít mua con NAS Synology (không phải quảng cáo nhé). Tuyệt vời! Mở suốt 24/7, down Torrent dễ dàng, Stream video, Media Server, File Server, Cloud Server,... tất cả trong 1

Thanks Bác chủ, cho hỏi cái hình phim & diễn viên tên gì thế >:)>:)>:)

mình thì con nhà nghèo nên chơi hàng buffalo thôi. 6tb.. dùng chán..

nếu ko cài custom code thì không khi xem mấy phim có audio DTS thì chỉ có hình, không có tiếng bác ạ

xem phim trên ổ cứng máy bằng smartphone qua mạng wifi thì cũng không có gì lạ, mình nghịch cái này cũng hơn năm nay rồi. Bất tiện là cứ phải bật máy tính khi cần xem phim. Mình thích xem online trên smartphone với tài khoản fshare và MXP hơn. Cứ tìm phim có link fshare rồi dán link vào trình duyệt là ok.

aijin

Well-Known Member

Hay quá vọc thử luôn :D
Mỗi tội load hơi chậm...Thank bác thớt!Nhân tiện cho xin tên phim có cái ảnh minh họa để thử xem thế nào:D

tieulong_001

Active Member

Em thấy dùng Plex là tiện nhất, cài app trên PC và trên điện thoại là add thư viện media vào là xong. Từ ngày xài cái này em ko bao giờ phải chép file vào dt nên bây giờ mua đt ko cần quan tâm 16 hay 32GB nữa.

Dragon_son

theo kinh nghiem thj xem load hoi chậm, mặc dù wifi khỏe

mua thêm cái google cardboad nữa
xem 3d jav mới tuyệt, hehe

Củng đang dùng cách của bác chủ , thanks !

audiohanoi

Cách này khá là hay, em cũng từng thử làm cách này để stream phim từ máy tính sang android tivi box nhưng mà xem không được mượt lắm, giật lag cũng khá nhiều, bác cho em hỏi là cái hiện tượng giật lag đấy là do sóng wifi hay là do thiết bị stream vậy bác?

Bên trên