[Hướng dẫn] [Thảo luận] [Giới thiệu] Mọi vấn đề về nghe nhạc lossless bằng Foobar

nvngoc1986

Active Member
Ðề: Thắc Mắt 2 Phần mềm nghe nhạc "Đỉnh" [Jetaudio & Foobar]

Để mình thử rồi Rely sau nhé ! Thank bạn đã nhiệt tình :D

Ðề: Hỏi Đáp Về FooBar Vào Đây

Trước đây máy em cài foobar có mấy cái chạy trên desktop đẹp lắm nhưng không hiểu sao từ hồi cài lại win lại xuất hiện lỗi như thế này!bác nào biết chỉ em với!

Chỉnh sửa lần cuối:

forever3

Cái Spectrum analyser, mà nó nhay theo đoạn nhạc á?????Hay là cái gì.

tiendbp

Mình dùng lyric show, khi chuyển language defaul là chinese thì hiện được tiếng Trung không lỗi nhưng lyric tiếng Việt lại lỗi, nếu để vietnamese thì lyric Việt được nhưng chạy lyric Hoa lại lỗi, mình phải làm thế nào ?

doanxem

Well-Known Member

Em dùng loa 4.1 nghe lossless trên máy tính.Tiếng hát phát ra chỉ to ở bên loa FR và SR thôi, còn loa FL và SR tiếng và âm thanh phát rất bé. Bác nào cho em biết làm sao để chỉnh cho nó chuẩn với loa 4.1 ạ?Chứ như thế này nghe e thấy lệch lắm ạ.Trong DPS Manager em thấy có cái này, em chọn nhưng vẫn thấy thế.
[/IMG]
cái này mình dùng 2.1 nên chưa tìm hiểu cái này.để mình thử xem sao rồi sẽ trả lời bạn.:-/
Mình dùng Xchange 2.0 và có mấy icon ko biết dùng (vùng đc bôi đỏ ở góc trái bên dưới):

Còn đây là các biểu tượng mà mình đã cắt ra:

Mong đc giúp đỡ. Thanks.
từ trái qua phải biểu tượng nốt nhạc khi bạn kích vào nó hiện ra các bài hát đang hiện hành,thứ 2 và 3 là để mô ta các bài hát nối tiếp nhau hay kết thúc,kiểu như default hay repeat đó bạn, thứ 4 hình ô vuông hình như là stop(lâu không dùng skin nữa nên chỉ nhớ máng máng hihi)
Trước đây máy em cài foobar có mấy cái chạy trên desktop đẹp lắm nhưng không hiểu sao từ hồi cài lại win lại xuất hiện lỗi như thế này!bác nào biết chỉ em với!
bạn thiếu plugin hic,muốn sử dụng cái đó thì phải kích hoạt và tải plugin về(giờ mà cài lại rồi chỉ cho bạn cũng hơi mệt,khuyên bạn chuyển qua X-change đẹp hơn và dễ hơn bạn à thêm nữa skin của xchange vẫn đang được phát triển)
đúng rồi bác ạ!nó nháy theo đoạn nhạc ý :D
đó là hiệu ứng khi chạy nó hiện ra như thế này

ơ em biết nó là hiệu ứng chạy theo đoạn nhạc rồi! nhưng mà làm sao để có hả bác?và sao cái lỗi kia nó cứ hiện lên như thế?bác giải thích dùm em!

doanxem

Well-Known Member

mình nói là thiếu plugin đó bạn.muốn chạy nó thì dễ nhưng giờ mình k cài kuracao nên hơi khó để chỉ cho bạn.

tickcoi

Member
Ðề: Share My Foobar2000 Skin and Component

các bác làm thía nào mà fix lại cho con 1.01 giùm em làm hoài hokk được đã thế còn dùng lần đầu :((

trai_phonui04

mình mới biết đến cái fb2k nài wa 1 người bạn giới thiệu, và giờ mình đang dùng bản v1.0.1. Nhưng mình vẫn chưa biết change plugin, skin và themes như thế nào. mình có đọc 1 vài bài hướng dẫn nhưng cái thì dùng cho các bản dưới, cái thì lại = tiếng Anh (mà mình thì dốt tiêng Anh lắm) hix. mình lính mới mong được các bạn chỉ bảo! hì hì.

doanxem

Well-Known Member

mình mới biết đến cái fb2k nài wa 1 người bạn giới thiệu, và giờ mình đang dùng bản v1.0.1. Nhưng mình vẫn chưa biết change plugin, skin và themes như thế nào. mình có đọc 1 vài bài hướng dẫn nhưng cái thì dùng cho các bản dưới, cái thì lại = tiếng Anh (mà mình thì dốt tiêng Anh lắm) hix. mình lính mới mong được các bạn chỉ bảo! hì hì.
bạn search bài hướng dẫn của bác muitenden nhé.hí
chuyển qua xài thử xxxhighend đi các bác

nó là cái gì thế bác ..tiểu...

tieuthieugia

Well-Known Member

nó là cái gì thế bác ..tiểu...

theo tai em thì nó nghe thực hơn foobar...giờ em dùng nó nhều hơn foobar
k bị lỗi bộ nhớ đệm, buffer như foobar
tệ hơn foobar là k chịu chơi ape, còn wav và flac thì chơi tuốt

trai_phonui04

bạn search bài hướng dẫn của bác muitenden nhé.hí

mình có kiếm mấy bài của bác muitenden nhưng vẫn hok thấy bài nào hợp cả! hok bít ý của bác doanxem là mún mình đọc bài nào nhỉ? lỡ giúp rùi giúp mình lun cái nhé! hì hì.
mình dùng bản v1.0.1 nài thấy có vẻ hơi ít hướng dẫn! cũng mún đổi dùng 1 bản dưới đó để mày mò coi thế nào, nhưng hok bít nên đổi wa bản nào? các bác tư vấn cho mình với!

muitendenvn

LeechPro

Uh tui cũng đang thắc mắc không hiểu bạn doanxem muốn nói tới bài nào của tui :). Hồi nào giờ tui đâu có đụng tới thêm thiếc gì đâu chời :D.

Còn bạn trai phô nui muốn xài bản nào dưới fb2kver.1 thì chọn 0.9.6.9 nhé :).

Hồi trước em cũng nghe thử xxhighend, âm rất tuyệt, nhưng vẫn phải chờ mấy bản sau này, cho nó chạy nhanh hơn xíu đã :(

trai_phonui04

Còn bạn trai phô nui muốn xài bản nào dưới fb2kver.1 thì chọn 0.9.6.9 nhé :).

H :(

nếu nói vậy liệu có phải bản v1.0.1 vẫn là tốt nhất hok?
vì mình thấy các bài hướng dẫn của các bạn vẫn thường là hướng dẫn cho các bản 0.9.5.1 - bản 0.9.5.6!
ah, nếu bạn muitenden ko ngại có thể cho mình xin nick yahoo đc hok? mình mún nhờ bạn chỉ giáo thêm ít điều ý mà! hì hì. nick mình là "trai_phonui04" :)

muitendenvn

LeechPro

Các bài hướng dẫn của mình dùng cho 0.9 cho tới 1.0 hiện giờ vẫn không khác gì nhau :). Mà bản thân mình xài fb2k, thấy có bản mới thì cài thôi, chứ cũng chẳng thấy cải tiến gì nhiều, mà cũng chẳng cần thêm gì nhiều nữa.

Uh nich mình là muitendenvn luôn, bạn cứ add ^ ^. Bạn muốn hỏi gì cứ pm, nhưng báo trước là về Colum UI thì mình không biết, mà cũng ko muốn nói tới đâu hen ^ ^.

muitendenvn

LeechPro

Các bài hướng dẫn của mình dùng cho 0.9 cho tới 1.0 hiện giờ vẫn không khác gì nhau :). Mà bản thân mình xài fb2k, thấy có bản mới thì cài thôi, chứ cũng chẳng thấy cải tiến gì nhiều, mà cũng chẳng cần thêm gì nhiều nữa.

Uh nich mình là muitendenvn luôn, bạn cứ add ^ ^. Bạn muốn hỏi gì cứ pm, nhưng báo trước là về Colum UI thì mình không biết, mà cũng ko muốn nói tới đâu hen ^ ^.

Bên trên