[Hướng dẫn] [Thảo luận] [Giới thiệu] Mọi vấn đề về nghe nhạc lossless bằng Foobar

ConKienCan

Re: Ðề: [Hướng dẫn] [Thảo luận] [Giới thiệu] Mọi vấn đề về nghe nhạc lossless bằng Foobar

Bạn hướng dẩn chi tiết mình cách sài plugins Jplay với.
mình mới biết chơi FB nên còn gà lắm, nghe 1 số bác nói
Sài Jplay tạo server ảo để chơi nhạc rất hay.
Cám ơn bạn!

ConKienCan

Bác taodangkhang hướng dẩn chi tiết mình cách sài plugins Jplay với.
Cám ơn bác nhiều!

tusontay

Huyền Thoại
Bác taodangkhang hướng dẩn chi tiết mình cách sài plugins Jplay với.
Cám ơn bác nhiều!
Âm thanh của Jplay thì không chê vào đâu được, chỉ tiếc chưa có bản crack. :)

ConKienCan

Mình muốn hỏi về plugins Jlay hổ trợ cho FB2000,
vẫn phát nhạc bằng FB2000 như bác taodangkhang nói,
không phát nhạc bằng phần mềm Jplay.

tusontay

Huyền Thoại
Bác vào trang chủ download phần mềm Jplay tương ứng với Win đang sử dụng (32Bit, 64Bit)
Sau khi cài đặt & khởi động lại, bác vào thư mục cài đặt Copy file foo_jplay.dll bỏ vào thư mục Components của Foobar2000.
Nhưng nó vẫn chỉ là bản TRIAL thôi, khi nghe nhạc vẫn bị silence. :(

hangtrong

Ðề: Tổng hợp cách nghe nhạc xem phim bằng Logitech Z5500/XFI và Foobar2000/PowerDVD

thanks nhiều nha............

Ðề: Re: [Hướng dẫn] [Thảo luận] [Giới thiệu] Mọi vấn đề về nghe nhạc lossless bằng Foobar

-----------------> Mời bác dùng JPLAY v5b. phiên bản mới nhất! Jplay bây giờ không chơi riêng lẽ mà nó xem như một plugins driver audio bênh ngoài, có thể hổ trợ rất nhiều phần mềm chơi nhạc.

Todada

Ðề: [Hướng dẫn] [Thảo luận] [Giới thiệu] Mọi vấn đề về nghe nhạc lossless bằng Foobar

Bài viết quá hay! Thanks!

tokimto

Active Member
Ðề: Re: [Hướng dẫn] [Thảo luận] [Giới thiệu] Mọi vấn đề về nghe nhạc lossless bằng Foobar

,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

Chỉnh sửa lần cuối:

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: Re: [Hướng dẫn] [Thảo luận] [Giới thiệu] Mọi vấn đề về nghe nhạc lossless bằng Foobar

Có bác nào bị như em, em dùng jplay bản TRIAL . Nó cho dùng thử một thời gian, sau đó không biết nó làm thế nào em bị mất intenet. Máy tính báo không cấp được DNS. Em xóa Jplay đi, vài hôm sau tự vào được mạng. Bật jJplay lên lại mất, chấp nhận không cần mạng cố nghe Jplay tiếp được một lúc phầm mềm không hoạt động luôn. Theo em bản TRIAL này nó cũng chỉ cho dùng một thời gian, nếu mình cố dùng nó cũng cho mình nghỉ.Em đang điên đầu với cái phần mềm này quá, có bác nào bị giống em không ạ . Chất lượng của nó thì rất tốt, nhưng bỏ ra 99e mua nó thì em chưa có.
JPLAY bản trial mà bạn, nghe thì phê thật, nhưng lỗi thì...

Bên này có bác bán bằng 1/2 giá trang chủ này, chơi đi. :D

chubodoi113

Member
Ðề: [Hướng dẫn] [Thảo luận] [Giới thiệu] Mọi vấn đề về nghe nhạc lossless bằng Foobar

Bài viết này hay quá, đúng thứ mình đang tìm

bdman

Re: Ðề: Tổng hợp cách nghe nhạc xem phim bằng Logitech Z5500/XFI và Foobar2000/PowerDVD

Em không thấy link, các bác giúp với

---------- Post added 12-03-2013 at 12:10:49 PM ----------

Em không thấy link, các bác giúp với

tokimto

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Hướng dẫn] [Thảo luận] [Giới thiệu] Mọi vấn đề về nghe nhạc lossless bằng Foobar

JPLAY bản trial mà bạn, nghe thì phê thật, nhưng lỗi thì...

Bên này có bác bán bằng 1/2 giá trang chủ này, chơi đi. :D
Em nghĩ JPLAY có mạng mới chạy được thì khó crack lắm. Không biết có dùng chung được không bác nhỉ?. Anh em chung $ mua luôn.

CHICSHOP-VN

Đã từng nghe thử nhạc lossless nhưng mình thật sự không cảm nhận được nó hay hơn nhạc bình thường thế nào, kaka

thenhantinh

Well-Known Member

Đã từng nghe thử nhạc lossless nhưng mình thật sự không cảm nhận được nó hay hơn nhạc bình thường thế nào, kaka

Nhạc lossless không phải là cái thứ khác biệt rõ ràng với một file mp3 320k thậm chí là 128k, dù dung lượng của file lossless có thể cao gấp 3 lần bình thường nhưng điều đó không có nghĩ là nó sẽ hay hơn gấp 3 lần. Bạn phải là dân chuyên nghiệp, đủ tinh tế, đủ cảm nhận để nghe được lossless, điều đó cũng có nghĩa là bạn cần nghe nhạc lossless trong một thời gian dài, cũng nên sắm cho minh những thiết bị âm thanh tốt hơn. Hầu hết, hoặc gần như tất cả những người đang nghe mp3 trên mấy trang nghe nhạc kiểu như Zing chuyển sang lossless cũng không cảm nhận được như bạn, thế nên bạn cũng chẳng phải băn khoăn điều đó làm gì. Âm thanh có thể so sánh với hội họa, đôi lúc chỉ sai khác một chút thôi đã là rất đáng giá, vì thế một bức tranh giả với tranh thật có giá hoàn toàn khác nhau dù nhìn qua chả mấy ai phân biệt nổi. Âm thanh cũng là thứ mang đến cho mỗi con người những cảm giác khác nhau, nếu bạn thích nghe Vpop với những bài hát mì ăn liền của mấy teen người mấu học đòi làm ca sĩ thì tất nhiên nhạc mp3 128k với lossless chả có gì khác nhau, hay nói chính xác là dở như nhau.

tusontay

Huyền Thoại

Nhạc lossless không phải là cái thứ khác biệt rõ ràng với một file mp3 320k thậm chí là 128k, dù dung lượng của file lossless có thể cao gấp 3 lần bình thường nhưng điều đó không có nghĩ là nó sẽ hay hơn gấp 3 lần. Bạn phải là dân chuyên nghiệp, đủ tinh tế, đủ cảm nhận để nghe được lossless, điều đó cũng có nghĩa là bạn cần nghe nhạc lossless trong một thời gian dài, cũng nên sắm cho minh những thiết bị âm thanh tốt hơn. Hầu hết, hoặc gần như tất cả những người đang nghe mp3 trên mấy trang nghe nhạc kiểu như Zing chuyển sang lossless cũng không cảm nhận được như bạn, thế nên bạn cũng chẳng phải băn khoăn điều đó làm gì. Âm thanh có thể so sánh với hội họa, đôi lúc chỉ sai khác một chút thôi đã là rất đáng giá, vì thế một bức tranh giả với tranh thật có giá hoàn toàn khác nhau dù nhìn qua chả mấy ai phân biệt nổi. Âm thanh cũng là thứ mang đến cho mỗi con người những cảm giác khác nhau, nếu bạn thích nghe Vpop với những bài hát mì ăn liền của mấy teen người mấu học đòi làm ca sĩ thì tất nhiên nhạc mp3 128k với lossless chả có gì khác nhau, hay nói chính xác là dở như nhau.
Vãi, bác ấy chỉ cần có đủ 20 post để lập Topic bán hàng thôi, chớ chắc đã biết lossless là gì. :))

Bên trên