[Hướng dẫn] [Thảo luận] [Giới thiệu] Mọi vấn đề về nghe nhạc lossless bằng Foobar

các dùng Foobar với Airfoil

Có bác nào biết cách config để foobar và airfoil để stream nhạc qua airport express qua âm ly với. Em mới có con airport express dùng Itunes nghe nhạc không dây rất hay mà tiện vì không có dây dợ gì cả tuy nhiên em có một ít lossless muốn nghe qua foobar nữa. Em download phân airfoil nghe nói là dùng để stream music từ nguồi khác itunes qua airport express nhưng mãi mà nó không hijack (cướp - tìm đường vào) foobar để chuyển tín hiệu qua airport express được bác nào biết chỉ em cách xử lý vụ này với. Tks.

ditymm

Member
Ðề: Phần mềm nghe nhạc Lossless hay nhất.

Mình down về 1 dĩa Night don't sleep trong đó có đuôi APE mình dùng Foobar 2000 v.1.1 bản portable và có down về cái file foo_input_monkey.dll copy vô thư mục components trong foobar nhưng mở lên bị lỗi nó không đọc

nhưng mờ bằng Window media player 11 thì đọc được

LiveFree

Đang xài win7, foobar2000 v1.1 vẫn bị lỗi với DTS input, chưa tìm được DTS input nào phù hợp. Monkey thì OK.

hdhn09

Member

cái này chắc tuỳ người thôi, mình nghe cả foolbar, jet audio... mỗi cái thấy hay một kiểu, tuỳ vào thể loại nhạc và thời điểm nghe nữa!

doanxem

Well-Known Member

Đang xài win7, foobar2000 v1.1 vẫn bị lỗi với DTS input, chưa tìm được DTS input nào phù hợp. Monkey thì OK.

này thì dts nè.giờ k nghe f2k nữa rồi,nghe XXHighend thôi,phê và mộc hơn f2k nh.nó chuyên dụng nhất trong LL~O)~O)~O)

tieuthieugia

Well-Known Member

soft đó tốn tiền muh, bản crack khó kiếm mà cũng k ngon

tla

Member
Ðề: Share My Foobar2000 Skin and Component

Đánh dấu topic này để vọc dần.

ditymm

Member

Mình down về 1 dĩa Night don't sleep trong đó có đuôi APE mình dùng Foobar 2000 v.1.1 bản portable và có down về cái file foo_input_monkey.dll copy vô thư mục components trong foobar nhưng mở lên bị lỗi nó không đọc

vaoladc

em vẫn nghe tốt mà :-bd:-bd của bác hỏng rồi cài lại đi =))

bác chủ thớt bị ấm đầu à ^:)^ lossless thì chỉ có foobar :-bd và loa 5.1 \:D/\:D/

hoangconghieu

Well-Known Member
Ðề: Hỏi Đáp Về FooBar Vào Đây

các bạn cho mình hỏi làm cách nào cho được cover album vào bài hát bằng foobar ?

Mình đang dùng là Foobar v0.9.5.1 chạy trên hệ điều hành windows 7 untimate

Thanks

Ðề: foobar2000 new release all version - Update here

f2k 1.1 làm thế nào để tìm lời bài hát và hiển thị được nó các bác nhỉ.thông cảm em mới làm quen nên rất là con gà.chỉ biết cài,down cái skin về rồi play thôi chứ chả biết gì.Tiếng Anh học chục năm trời rồi mà vẫn thi lại đều đều nên hơi khó mày mò

LoDyChen

Active Member
Ðề: Foobar2000 v1.01 final full components và các skin mới

bạn sài win 7 hoặc win vista thì bạn phải tắt cái UILC của win đi thì ok chúc bạn thành công

ANh ơi có thể nói rõ cái UILC của win là cái gì ko a? a có thể chỉ rõ cho e biết ko vì e ko biết vào đâu để tắt. Hiz Hiz.... Thanks anh

khuongvu

Member
Ðề: Xin hỏi soft nào ghi nhạc lossless ra CD nghe trên dàn dân dụng tốt nhất ???

Có 1 phần mềm cho âm thanh rất tốt đó là Roxio nhưng phải kiếm bản 3GB Full( theo kinh ngiệm đã dùng qua hàng chục phần mềm ghi đĩa và ghi tới cả trăm CD để test,dùng EAC cũng được nhưng nhớ chỉnh offset cho chuẩn về mục Write offset

Cái bản bác nói đến là Roxio Creator 2011 Pro hay phiên bản trước nó?

Xem ra quanh đi quẩn lại chỉ Nero và Roxio thôi, mỗi anh có một ưu điểm riêng.

TR0JAN

Ðề: Hứớng dẫn config ASIO của XFI cho FLAC và XFI decode DTS cho MPC, FOOBAR2000 trên WINDOWS 7

Nếu dùng HDMI passthrough tín hiệu qua Reciver thì làm thế nào bác? BÁc làm luôn bài hướng dẫn cho anh em chơi VGA ATI đi.

Bên trên