[Hướng dẫn] [Thảo luận] [Giới thiệu] Mọi vấn đề về nghe nhạc lossless bằng Foobar

hikaru_sama

Ðề: Foobar - Nhờ các Pro về lossless music vào giúp

Mình down đc về 1 số file nhạc là *.bin và *.cue nhưng k thể sử dụng foobar hay chương trình khác để nghe.Cho mình hỏi cách chuyển đổi để nghe đc với .

Mình down đc về 1 số file nhạc là *.bin và *.cue nhưng k thể sử dụng foobar hay chương trình khác để nghe.Cho mình hỏi cách chuyển đổi để nghe đc với .

file bin và cue là dạng file ảnh đĩa roài bởi vậy bạn phải cài trình tạo đĩa ảo vào, VD như Alcohol 52% chẳng hạn.Add file bin/cue đó vào ổ ảo và dùng EAC rip thành lossless thôi.Nếu bạn ko biết cách làm cụ thể mình sẽ chỉ thêm.

hikaru_sama

file bin và cue là dạng file ảnh đĩa roài bởi vậy bạn phải cài trình tạo đĩa ảo vào, VD như Alcohol 52% chẳng hạn.Add file bin/cue đó vào ổ ảo và dùng EAC rip thành lossless thôi.Nếu bạn ko biết cách làm cụ thể mình sẽ chỉ thêm.

Nhờ bạn chỉ thêm cho cụ thể vì mình k dùng Alcohol .

Thanks baoloc2007 nhưng khi tớ thử đổi định dạng file từ *.bin -> *.ape mà k đc .

Nhờ bạn chỉ thêm cho cụ thể vì mình k dùng Alcohol .

Thanks baoloc2007 nhưng khi tớ thử đổi định dạng file từ *.bin -> *.ape mà k đc .

1.Cách dễ nhất là kiếm 1 cái CD trắng rồi dùng Nero ghi file bin đó thành đĩa CD.Nếu muốn rip đĩa đó thành lossless thì bỏ vào ổ dùng EAC rip lại.

2.Còn ko thì download Alcohol 52% từ : http://www.free-downloads.net/downloads/Alcohol_52__Free_Edition/

Cài vào sau đó chọn Virtual Drive và chọn 1 để nó tạo 1 ổ đĩa ảo.Sau đó trỏ phải chọn Add file rồi chọn tới file bin, trỏ phải vào file bin vừa add vào Alcohol rồi chọn Mount on Drive.Sau đó dùng EAC rip thành lossless.

Cách nén lossless = EAC thì xem ở đây http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=1349

minhtri1511

em cũng mới tập dùng Foobar...Nhưng khi e mở file ape thì nhạc nge nhỏ hơn rất nhìu so với mở bằng Klite or wmp dù e đã chỉnh lên max....E cũng ko bik chỉnh thế nào để có 1 bố cục hợp lý cho thằng playlist...Còn cái cover thì chịu, nhìu quá ko search từng cái nổi lun... Mọi ng giúp dùm ...!!!

nmt1978

Member

Bác dùng CUE Splitter để chia file nhạc to ra thành các file nhỏ nhé, cứ việc kéo file cue thả vào trong chương trình là xong.
Mã:
http://www.shareup.com/CUE_Splitter-download-30218.html

Bác ơi, các album DTS thì kiếm file .cue ở đâu nhỉ? và liệu có dùng cue splitter để chia file .dts này được ko?

nmt1978

Member

E cũng ko bik chỉnh thế nào để có 1 bố cục hợp lý cho thằng playlist...Còn cái cover thì chịu, nhìu quá ko search từng cái nổi lun... Mọi ng giúp dùm ...!!!

Bác cài foo_run + Album Art Downloader là được

Đính kèm

90.7 KB · Xem: 259
Ðề: Foobar 2000 Full Max - Tặng Anh - Em HD Việt Nam

link down chương trình đã không còn , so sad

butinhi

Phần mềm nghe nhạc Lossless hay nhất.

Mình lập Topic này để các bạn chia sẻ những phần mầm nghe nhạc Lossless hay nhất mà các bạn đang dùng. Các bạn có thể chia sẻ những kinh nghiệm sử dụng phần mềm của mình nhé! Thanks!;))

doanxem

Well-Known Member
Ðề: Phần mềm nghe nhạc Lossless hay nhất.

ối ông đề tiêu đề thế kia gây hiểu nhầm.vô đây thì ai cũng biết nghe lossless = foobar ==>chuyên dụng.new mem à hic hic

Config Foobar

Em ko thấy bài viết hướng dẫn cài đặt và thiết lập Foobar ở đâu nên muốn hỏi các bác nên dùng Foobar phiên bản bao nhiêu và config ứng dụng như nào là hiệu quả nhất. o:)o:)

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: Config Foobar

cái nhất k được áp dụng vào foobar vì foobar [thao mình biết] là phầm mếm mở
nên tùy theo mọi người tinh chỉnh, cài thêm plug-in, giao diện... sẽ có cái nhất cho mình

tieuthieugia

Well-Known Member

Mình lập Topic này để các bạn chia sẻ những phần mầm nghe nhạc Lossless hay nhất mà các bạn đang dùng. Các bạn có thể chia sẻ những kinh nghiệm sử dụng phần mềm của mình nhé! Thanks!;))

kinh điển vẫn là foobar thui

Kicoan

Sao tui chạy file .APE với Foobar2000 không được các bro ơi ?

Để chạy file .APE này có cần config gì không ?

Help me nhé.

Thanks

Sao tui chạy file .APE với Foobar2000 không được các bro ơi ?

Để chạy file .APE này có cần config gì không ?

Help me nhé.

Thanks

http://www.foobar2000.org/files/f0a06a217d1256cf8d139da29d8349bf/foo_input_monkey.zip

Muốn chạy ape thì down cái plug-in theo link kia rồi thả vào thư mục Component của Foo.

Mà phải play = file cue đi kèm mới có tracklist chứ play ape là nghe cả cục ko có điểm dừng luôn nha.

NHMOLS

Member

Foobar rùi nhưng Jet Audio thì cũng oki chán.

toilatoi

foobar nghe cũng binh thường thôi chả biết hay hơn ở chỗ nào mà nghe nhiều người ca tụng, cài thằng klite xong nghe = mediaplayer 11 cũng được zay

Bên trên