Hướng dẫn tối ưu cho Himedia Q5 II

dalami

Ðề: Hướng dẫn tối ưu cho Himedia Q5 II

Em làm được rồi. Vivo.go.vn xem ok. Hay tuyệt.
Sao karaoke có từ ziczac là của bác à...
P/s: em vào thẳng trang web muốn xem để mở advanced thì phải...Lúc trước nó là mobile/table em chọn lại pc.

sao hay vậy....em xem vẫn bị lỗi...không tự play được...phải click mới play...full màn hình thì đơ luôn màn hình đen hiện lên...phải thoát ứng dụng..

tienlequoc

Well-Known Member

Hayhay đang bị lỗi trên android hay sao ấy. ATV1200 và điện thoại android của mình cũng ko coi được. :D

toivannho

Active Member

đúng rồi, hayhay bị lỗi khi dùng Android, còn máy desktop và ipad thì vẫn ok. HDViet cho android vẫn dùng tốt

Re: Ðề: Hướng dẫn tối ưu cho Himedia Q5 II

Nó có cái mục set on boot bác check vào đó mỗi lần khởi động là e nó tự chạy. Bác khỏi cần phải mỗi lần khởi động là vao set. Bác cứ bấm continue anyway là sau này nó không còn hỏi nữa

bác ziczac ơi, cái cpu master có vẻ ko ok rồi, em làm theo hướng dẫn của bác thì ok, nhưng khi khởi động lai Q5II thì Cpu master ko có chạy ngầm nửa (ko chạy ngầm nửa thì cpu Q5 sẽ chạy hết công suất 1,2G của nó thì sẽ nóng), dù em đã Check vào Set on Boot ( set on boot có phải là chạy kèm khởi động không bác) và em cũng chọn Ondemand hoặc Conversative ( chứ ko phải Conversation nha bác) đều cho kết quả giống nhau là khi khởi động lại Cpu master ko chạy ngầm, mà nó hiện ra cái bảng này:

em chọn skip it hay continue away thì cpu master cũng ko chạy, em vào ứng dụng kích nó thì nó mới chạy lại, chẳng lẽ mổi lần khởi động thì phải kích nó chạy hả bác, như thế bất tiện quá, ko biết có anh em nào giống em ko

Chỉnh sửa lần cuối:

dalami

em thì đơ luôn....cứ quay vòng tròn hoài....vivo thì hên xui lúc được lúc không...còn mấy trang web khác như bongngo.vn thì được 2s là đứng hình

Nó có thể tùy thuộc vào website truy cập của bác, phần Flash trên thì ổn định bác có thể kiểm tra vào zing nghe nhạc hay video bằng Flash xem là biết liền.

em thì đơ luôn....cứ quay vòng tròn hoài....vivo thì hên xui lúc được lúc không...còn mấy trang web khác như bongngo.vn thì được 2s là đứng hình

Nếu bác dùng firmware cũ thì vào đây nâng cấp firmware thi xem youtube không còn bị tình trạng trên
http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/684045-chia-se-kinh-nghiem-su-dung.html

Trên youtube cũng vậy.

tienlequoc

Well-Known Member

Ơ làm gì có chuyện Youtube lỗi, em mở hoạt hình cho thằng nhóc xem cả buổi chiều hum qua kìa. :))

trancuti

Member

Hình như là mấy app ko tương thích hay Sao đó bác Tiến, mình bị youtube mới và pub vn có tiếng ko hình

tienlequoc

Well-Known Member

Hình như là mấy app ko tương thích hay Sao đó bác Tiến, mình bị youtube mới và pub vn có tiếng ko hình
Vấn đề là tùy chỉnh trình duyệt thôi bác. Theo em nghĩ nó là lỗi chung của nhiều Android box, không riêng gì Q5II đâu.

thanhyk

Well-Known Member

Cài youtube bản mới không được đâu. Bản ogyoutube chạy tốt.

sdong

Thực hiện theo "1" các trang wed bị mất âm thanh or quá nhỏ => không ổn. Check tiếp báo cáo lại sau.

smallgent

Well-Known Member

Cài font manager thử chưa ziczac ơi...can thiệp vào root nữa. Hy vọng sẽ fan sẽ xem được phụ đề Việt sớm còn không là phải học tiếng ... thì mệt đấy ;)

dungtam25

Well-Known Member

Cài font manager thử chưa ziczac ơi...can thiệp vào root nữa. Hy vọng sẽ fan sẽ xem được phụ đề Việt sớm còn không là phải học tiếng ... thì mệt đấy ;)

ủa xem phim phụ đề việt thì bình thường mà bác.Chỉ có tiếng Việt của hệ thống thì lúc Việt lúc Tàu thôi!!!!!!!!

smallgent

Well-Known Member

ủa xem phim phụ đề việt thì bình thường mà bác.Chỉ có tiếng Việt của hệ thống thì lúc Việt lúc Tàu thôi!!!!!!!!

Ai biết...thấy ziczac gọi mình hoam qua "nói chiện" 40p ...có nói thế mà :) ...nhầm nhọt ra trồng trọt à ;) ...zic đâu ...mua hdd chưa ..nhảy dzô clarify cái xêm ;) ...níu mờ font system thì chắc mod chỉnh chọt được.

Bản rom đưa cho ziczac test là bản nào mà zic nói mềnh nhạc 2 kênh "chưa ra hết chất âm" thì phải :)
Hy vọng Himedia nó đang improve bản rom kế sẽ tốt hơn.
Anh em thử cài Neutron Player + oc lên 1.4GHz xem có cải thiện gì không ;)

tienlequoc

Well-Known Member

Chắc chắn không phải do thiếu Font trong Rom, vì nếu thiếu thì tại sao khi để Android tiếng Việt thì ra đúng font? Chắc chỉ do một phần tùy chỉnh gì đó trong Rom. Để em vác lên núi nhờ sư phụ. :))

buoivanbuoi

Active Member

em đã chọn set on boot và continue away luôn rồi bác ơi mà sao vẫn vậy hà.
Con Q5II này trình xem phim hay bao nhiêu thì trình nghe nhạc mặc định dở bấy nhiêu, như thế này nhé mấy bác, em chọn music -> chọn folder nhạc trong ỗ cứng -> máy phát nhạc ở chế độ mặc định ( nhưng chọn phát bài ngẫu nhiên thì ko ăn thua, cứ phát từ trên xuống dưới) bực tập 1 ( thôi kệ nghe trên xuống cũng được vậy) -> tắt màn hình tivi để thưởng thức nhạc ( phát nhạc từ reciver hdmi) -> im re lun, bực tập 2 (giống cái app zing mp3 tắt màn hình thì nghĩ nghe nhạc lun)
Thử bằng cách chọn nghe nhạc rồi bấm ra màn hình home -> nhạc vẫn phát ( app chạy ngầm) -> tắt tivi -> nhạc vẫn phát ok. Nhưng khi ra màn hình home rồi muốn xem máy đang bài nào thì trở vào music nó ko ra trình đang hát mà cứ bắt chọn nhạc lại ( quái quỷ thế), khi ở home rồi thì chỉ có cái widget là hiển thị nhạc thôi, bấm vào cái widget nhạc cũng chẳng vào được trình phát nhạc mặc dù bấm pause/play hay tới lui đều được

Chỉ chọn 1 lần thôi, lần sau là hết

Bác thử dùng phần mềm nghe nhạc này Player Dream https://play.google.com/store/apps/details?id=com.team48dreams.player

Em này thì chơi dc tất cả định dạng nhạc chưa test thử nhạc 24bits nhưng xuất ra Ampli thì không hay lắm.

Tặng bác thử 1 screentshot xem 3D bằng XBMC , một số phim chạy ổn, 1 số vẫn còn
lag, e có ít phim nên chưa test hết

View attachment 124275

em đã chọn set on boot và continue away luôn rồi bác ơi mà sao vẫn vậy hà.
Con Q5II này trình xem phim hay bao nhiêu thì trình nghe nhạc mặc định dở bấy nhiêu, như thế này nhé mấy bác, em chọn music -> chọn folder nhạc trong ỗ cứng -> máy phát nhạc ở chế độ mặc định ( nhưng chọn phát bài ngẫu nhiên thì ko ăn thua, cứ phát từ trên xuống dưới) bực tập 1 ( thôi kệ nghe trên xuống cũng được vậy) -> tắt màn hình tivi để thưởng thức nhạc ( phát nhạc từ reciver hdmi) -> im re lun, bực tập 2 (giống cái app zing mp3 tắt màn hình thì nghĩ nghe nhạc lun)
Thử bằng cách chọn nghe nhạc rồi bấm ra màn hình home -> nhạc vẫn phát ( app chạy ngầm) -> tắt tivi -> nhạc vẫn phát ok. Nhưng khi ra màn hình home rồi muốn xem máy đang bài nào thì trở vào music nó ko ra trình đang hát mà cứ bắt chọn nhạc lại ( quái quỷ thế), khi ở home rồi thì chỉ có cái widget là hiển thị nhạc thôi, bấm vào cái widget nhạc cũng chẳng vào được trình phát nhạc mặc dù bấm pause/play hay tới lui đều được

Bên trên