Hướng dẫn tối ưu cho Himedia Q5 II

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Hướng dẫn tối ưu cho Himedia Q5 II

Bác Tiến giúp Em Với,Em lỡ tay xóa mất icon Media ở màng hình home của Q5II rồi giờ làm sao lấy lại được ạ.Các Bác giúp Em với.Thanks

không còn cách nào đâu bác, Restfactory hoặc Flash lại ROm

ppc

Member
Ðề: Re: Hướng dẫn tối ưu cho Himedia Q5 II

Vẫn còn thời dài dài chứ. Nhưng có 1 sự thay đổi tích cực trong phần cứng===> hiệu năng tốt hơn.

Ý bác Tiến là Q5II, Q10II thay đổi tốt hơn Q5,Q10 hay thằng khựa sẽ cho ra 1 sp khác tốt hơn?

anhvuitch

Member
Ðề: Hướng dẫn tối ưu cho Himedia Q5 II

cho hỏi firmware ngày 24/10 thì có cần làm các bước tối ưu như trên không?

naminh71

Active Member

Bác cho hỏi sau khi cài Titanium thì mình xoá được những file nào cho nhẹ máy

tienlequoc

Well-Known Member

naminh71

Active Member

Cái Hicontrol quá hay, dư mà có cái nào giống giống cho Iphone Ipad không các bác

rua bo

Well-Known Member
Ðề: Re: Hướng dẫn tối ưu cho Himedia Q5 II

Em vào thấy toàn chữ tàu ko hà.
Vẫn còn thời dài dài chứ. Nhưng có 1 sự thay đổi tích cực trong phần cứng===> hiệu năng tốt hơn.

Bản XBMC do Himedia tung ra cho Q5II, Q10II bản mới, anh em cài vào bản cũ xem sao nhé. Bọn Tàu này chó quá:
hidden content may not be quoted

rua bo

Well-Known Member

Bác zic cho em hỏi: em muốn thay trình xem phim mặc định bằng BSplayer ở trong mạng lan (samba) được ko? Cám ơn bác.

Re: Ðề: Hướng dẫn tối ưu cho Himedia Q5 II

E chưa thử cái này nên chưa biết, bác vào setting->apps chọn ứng dụng mở samba , bác clear cache.
Còn không dc thì bác cài thêm 1 app xem phim (mobiplayer ...) khi xem phim trên samba nó sẽ hỏi ứng dụng mặc định thì bác chọn Bsplayer

Bác zic cho em hỏi: em muốn thay trình xem phim mặc định bằng BSplayer ở trong mạng lan (samba) được ko? Cám ơn bác.

dalami

không biết các bác ở đây có tình trạng lỗi như mình ko...dạo này xem video trên nhaccuatui load chậm kinh khủng còn các trang khác thì vô tư ngon lành...

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Hướng dẫn tối ưu cho Himedia Q5 II

không biết các bác ở đây có tình trạng lỗi như mình ko...dạo này xem video trên nhaccuatui load chậm kinh khủng còn các trang khác thì vô tư ngon lành...

Chắc có sự ảnh hưởng nhẹ từ vụ đứt cab biển =))

naminh71

Active Member

Bác cho hỏi mình muốn chuyển từ trình player mặc định sang Bs player thì làm thế nào?

Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn tối ưu cho Himedia Q5 II

cáp ảnh hưởng tới mấy cái sever nước ngoài mà nhacccuatui sever trong nước mà

linhmoidt

Member

Em có cài thử phần mềm này, từ hai nguồn là file apk và cả trên GG play, tuy nhiên, giao diện của nó ra toàn ô trống, o chỉnh gì ở mục scaling hay Min max gì hết. Không biết có bác nào bị giống em o nhỉ? em đã thử gỡ ra rồi cài lại từ GG play cũng bị y như vậy.

Em đã up firmware mới đọc được DVD iso 5, 9 ngon lành. Bản của em là emmc

Mình cài thử có nhận xét như sau, ko biết có chính xác ko?

Conversation: CPU sẽ tăng giảm theo tải.

Ondemand: Bình thường CPU ko xử lý thì sẽ chạy mức thấp nhất (do mình set), khi xử lý tác vụ thì chạy thẳng lên tốc độ tối đa.

linhmoidt

Member

Topic này lâu quá không thấy cập nhật gì, em đã thử nhiều phần mềm set CPU nhưng đều không tương thích, tạm kết là dòng CPU của Q5 II không hỗ trợ..., có bác nào chung ý kiến o ạ?, cuối cùng em phải làm cái quạt cho em nó, giờ thì mát rồi :)

Bên trên