Hướng dẫn tối ưu cho Himedia Q5 II

blackshoe

Member
Ðề: Hướng dẫn tối ưu cho Himedia Q5 II

Nhờ mọi người chỉ giúp, mình vừa mới mua Himedia Q5 II này, làm theo hướng dẫn ở post 1, máy đã root nhưng mà cài chương trình OGYoutube ở trang 1, khi bấm vào play là bị hiện bảng thông báo close, còn dùng Youtube mặc định tải ở CH-Play thì chỉ nghe tiếng, không thấy hình.
Thêm nữa là mình cài XBMC cũng down từ post 1 nhưng mà vào mục Video lại không thấy ổ cứng gắn ngoài đâu?

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hướng dẫn tối ưu cho Himedia Q5 II

Nhờ mọi người chỉ giúp, mình vừa mới mua Himedia Q5 II này, làm theo hướng dẫn ở post 1, máy đã root nhưng mà cài chương trình OGYoutube ở trang 1, khi bấm vào play là bị hiện bảng thông báo close, còn dùng Youtube mặc định tải ở CH-Play thì chỉ nghe tiếng, không thấy hình.
Thêm nữa là mình cài XBMC cũng down từ post 1 nhưng mà vào mục Video lại không thấy ổ cứng gắn ngoài đâu?

ổ cứng trên XBMC thì bác theo đường dẫn rootfilesystem .... mnt...sdcard ... hình như vậy :D, vô hoài mà ko nhớ ^^

Nếu bác cài firmware mới nhất thì download bản này youtube 4.0 của bác ThaoVip tiến cử, chạy dc trên firmware mới

Có bác nào dùng bay 5 ổ cứng gắn vào cổng usb của q5ii mà nó nhận đủ cả 5 ổ không. Mình gắn vào thì nó chỉ nhận một ổ.

hongtuan

Member

Có bác nào dùng bay 5 ổ cứng gắn vào cổng usb của q5ii mà nó nhận đủ cả 5 ổ không. Mình gắn vào thì nó chỉ nhận một ổ.

Cái ổ cứng của em có 3 phân vùng thì lúc nó nhận đc cả, lúc chỉ đc 1. Chả tìm ra nguyên nhân

thaovjp89

Well-Known Member

Cái ổ cứng của em có 3 phân vùng thì lúc nó nhận đc cả, lúc chỉ đc 1. Chả tìm ra nguyên nhân

Thay vì tìm ra nguyên nhân tại sao bác đã biết cách cho nó nhận rồi mà ko làm theo
Lời khuyên cho bác: nếu sử dụng ổ cứng SATA lẫn HDD di động dùng cho các android box bác nên 4mat và để ở 1 phân vùng

hongtuan

Member
Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn tối ưu cho Himedia Q5 II

Thay vì tìm ra nguyên nhân tại sao bác đã biết cách cho nó nhận rồi mà ko làm theo
Lời khuyên cho bác: nếu sử dụng ổ cứng SATA lẫn HDD di động dùng cho các android box bác nên 4mat và để ở 1 phân vùng

Lúc được lúc không nên em cũng ko biết làm thế nào cho nó nhận đc. :D Đôi khi tắt bật lại thì đc

blackshoe

Member

Sao em cài Full!Screen để hiện status bar mà nó vẫn không hiện vậy các bác? Có cần chỉnh chọt gì không ạ?

tienlequoc

Well-Known Member

Sao em cài Full!Screen để hiện status bar mà nó vẫn không hiện vậy các bác? Có cần chỉnh chọt gì không ạ?
full!screen là để ẩn thanh trạng thái. Q5II làm gì có thanh trạng thái để mà ẩn. :))

Minix Viet Nam

Hà hà, các vấn đề về XBMC, DVD ISO, YOUTUBE đã được Himedia giải quyết xong.
Các bác đang dùng Q3II, Q5II, Q10II chuẩn bị vọc nào :)

eolohd

Active Member

Nó không làm hiện status bar mà nó giúp có thêm vài cái icon ở góc trái/phải màn hình thay cho thanh status bar (vẫn có notification, home, back, recent apps...). Điều kiện là bác phải root đã nhé.

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Hướng dẫn tối ưu cho Himedia Q5 II

quote lại để làm bằng chứng :D
Có rồi. Nhưng đố bác nào dám cài đấy. :)) Ông nào lỡ nhập cả đống Q5II, Q10II về là no đòn luôn. :))
Vấn đề DVD iso các bác thử bằng phần mềm Daroon player nhé. :)

ppc

Member

Có rồi. Nhưng đố bác nào dám cài đấy. :)) Ông nào lỡ nhập cả đống Q5II, Q10II về là no đòn luôn. :))
Vấn đề DVD iso các bác thử bằng phần mềm Daroon player nhé. :)

Vậy là mấy con này sắp hết thời hả bác Tiến?

tienlequoc

Well-Known Member

Vậy là mấy con này sắp hết thời hả bác Tiến?
Vẫn còn thời dài dài chứ. Nhưng có 1 sự thay đổi tích cực trong phần cứng===> hiệu năng tốt hơn.

Bản XBMC do Himedia tung ra cho Q5II, Q10II bản mới, anh em cài vào bản cũ xem sao nhé. Bọn Tàu này chó quá:
[hide]http://kanboxshare.com/link/c3DSbihe0Tx9mFmrhi25QbFBfSosJM8d1DJWOOeU0TIoIATV2HI2P[/hide]

toanhoai

Member

Bác Tiến giúp Em Với,Em lỡ tay xóa mất icon Media ở màng hình home của Q5II rồi giờ làm sao lấy lại được ạ.Các Bác giúp Em với.Thanks

Bên trên