Hướng dẫn tối ưu cho Himedia Q5 II

Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn tối ưu cho Himedia Q5 II

oh, một lỗi lớn của Q5 II đấy, để thiết bị tự chập 3D thì xem đẹp hơn là để Q5 II tự chập. Bác nào cũng thấy vậy thì vào phát biểu nào ^^

Em cũng làm 1 post giống bác ở trang trước đấy ạ, mấy phim chập hình phải convert sub để chập trên thiết bị vậy.
Hình sau khi chập cũng nổi, nhưng răng cưa với nhiều hạt quá.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn tối ưu cho Himedia Q5 II

Em cũng làm 1 post giống bác ở trang trước đấy ạ, mấy phim chập hình phải convert sub để chập trên thiết bị vậy.
Hình sau khi chập cũng nổi, nhưng răng cưa với nhiều hạt quá.

convert sub như thế nào vậy, mình có thử convert sub để cho thiết bị tự chập cơ mà thử đủ kiểu vẫn không được. Mình dùng 3Dsubconvert.

Ðề: Hướng dẫn tối ưu cho Himedia Q5 II

các bác cho em hỏi thêm cái này. Sao khi kết nối với tv qua cổng hdmi, hình ảnh của q5 ii không hiện full màn hình, vẫn có viền đen dù đã chuyển tv mode trên q5 ii sang chế độ 1080p 60hz (tv của em là lg lm5800 full hd)

hongtuan

Member

các bác cho em hỏi thêm cái này. Sao khi kết nối với tv qua cổng hdmi, hình ảnh của q5 ii không hiện full màn hình, vẫn có viền đen dù đã chuyển tv mode trên q5 ii sang chế độ 1080p 60hz (tv của em là lg lm5800 full hd)

Bạn chỉnh trong phần cài đặt màn hình ấy. Cái có chữ Area thì phải, cho nó về 0 hết.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hướng dẫn tối ưu cho Himedia Q5 II

vô cài đặt phần hình ảnh, cho thông số về 0 hết. Nếu ý bác là film có 2 dải đen trên dưới thì phim đó là chuẩn 21:9 chứ không phải là 16:9 nên khi xem phim sẽ có 2 lằn trên dưới, cũng giống như bác xem phim tỷ lệ 4:3 sẽ có 2 lằn 2 bên vậy :)

Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn tối ưu cho Himedia Q5 II

vô cài đặt phần hình ảnh, cho thông số về 0 hết. Nếu ý bác là film có 2 dải đen trên dưới thì phim đó là chuẩn 21:9 chứ không phải là 16:9 nên khi xem phim sẽ có 2 lằn trên dưới, cũng giống như bác xem phim tỷ lệ 4:3 sẽ có 2 lằn 2 bên vậy :)

Thanks các bác, màn hình giao diện đã chạy tốt. Tuy nhiên một số phim của em lấy từ diễn đàn đã được scale về fullscreen 16:9 nhưng em để ý vẫn thấy có 2 vạch đen khá nhỏ ở trên và dưới màn hình

thanhyk

Well-Known Member

Vậy thì chỉnh thông số khác 0 cho đến khi vừa ý.

tienlequoc

Well-Known Member

Hàng mới chuẩn bị để cuối tuần test Game trên Q5II nhé:

vdung1972

Well-Known Member

Trông chữ nghĩa, nhựa nhiếc chán nhỉ, nhất là mấy quả chữ nổi. Đắt không bác, không khéo đang sốt giá lại bằng tay logitech thì chết toi.

tienlequoc

Well-Known Member

Thấy có vẻ cứng cáp, kín kẻ, nhìn ở ngoài đẹp hơn trong hình. Nghe đồn giá dự kiến 500k và phù hợp với rất nhiều game trên kho game của Q5II. :))

vdung1972

Well-Known Member

Thấy có vẻ cứng cáp, kín kẻ, nhìn ở ngoài đẹp hơn trong hình. Nghe đồn giá dự kiến 500k và phù hợp với rất nhiều game trên kho game của Q5II. :))

Nếu 500k thì có vẻ cao không bác nhỉ, giá tầm 300k thôi thì tốt, hay nó cũng như cơn sốt của Q5II ban đầu.

tiatia

Member

c. Map key trên remote hay Air Mouse

Nhớ backup file này lại trước khi chỉnh sữa

Edit system/user/keylayout/generic.kl thích chỉnh sửa gì thì chỉnh

-Click lên file generic.kl nhớ chuyển sang trạng thái Mount R/O mới edit dc file
- Sau đó chỉnh sửa lại
Anh ơi làm sao chuyển trạng thái thành Mount R/O vậy?
Em cài trên tablet thì mặc định là Mount R/O còn trên Q5II thì la Mount R/W, bấm vào nó cứ trơ trơ ra ah, ko mở file để edit được. Hu hu! giúp em với! Thanks anh nhiều!

Máy root đc thì mới edit file dc, vào đọc thread ve root máy Q5 trong Forum http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/684045-chia-se-kinh-nghiem-su-dung.html là edit file dc

c. Map key trên remote hay Air Mouse

Nhớ backup file này lại trước khi chỉnh sữa

Edit system/user/keylayout/generic.kl thích chỉnh sửa gì thì chỉnh

-Click lên file generic.kl nhớ chuyển sang trạng thái Mount R/O mới edit dc file
- Sau đó chỉnh sửa lại
Anh ơi làm sao chuyển trạng thái thành Mount R/O vậy?
Em cài trên tablet thì mặc định là Mount R/O còn trên Q5II thì la Mount R/W, bấm vào nó cứ trơ trơ ra ah, ko mở file để edit được. Hu hu! giúp em với! Thanks anh nhiều!

tungtuongnd

ko biết lúc mua bác Thao đã root chưa , sáng nay cũng thử root theo như hướng dẫn của bác tienlequoc rồi cài thử youtube của bác ziczac kết quả vẫn ko xem đc cứ load là nó lại báo lỗi : " " , không biết các máy Q5 II của các bác thế nào chứ e mới mua dùng duyệt web thấy lag giựt lắm :( chả làm đc gì cả hix , xem phim trên trình duyệt HiBrowse + Google Chrome chỉ có tiếng ko có hình , lên mạng search thử cài flash cho androi 4.2 làm xong dùng HiBrowse duyệt web youtube thì xem có hình nhưng lag thì thôi rồi , mới dùng từ hôm qua đến h nói chung chưa làm ăn đc cái gì cả :((

thaovjp89

Well-Known Member

ko biết lúc mua bác Thao đã root chưa , sáng nay cũng thử root theo như hướng dẫn của bác tienlequoc rồi cài thử youtube của bác ziczac kết quả vẫn ko xem đc cứ load là nó lại báo lỗi : " " , không biết các máy Q5 II của các bác thế nào chứ e mới mua dùng duyệt web thấy lag giựt lắm :( chả làm đc gì cả hix , xem phim trên trình duyệt HiBrowse + Google Chrome chỉ có tiếng ko có hình , lên mạng search thử cài flash cho androi 4.2 làm xong dùng HiBrowse duyệt web youtube thì xem có hình nhưng lag thì thôi rồi , mới dùng từ hôm qua đến h nói chung chưa làm ăn đc cái gì cả :((
Q5 II bác dùng chưa được Root, việc cài Youtube không liên quan gì đến việc bác đã root hay không root. Youtube bác có thể cài bản em đã mail cho bác, chắc chắn nó sẽ hoạt động tốt,..
Trên Q5 II đã tích hợp sẵn Flashplayer 11 rồi, bác chỉ cần vào kích hoạt nó lên là được đê sử dụng đc nó bắt buộc bác phải dùng trình duyệt gốc nhé, Chrome không có Flash + tốc độ load trang chậm hơn nhiều đó ạ
Cảm ơn !

Bên trên