Hướng dẫn tối ưu cho Himedia Q5 II

vdung1972

Well-Known Member
Ðề: Hướng dẫn tối ưu cho Himedia Q5 II

Link Bsplayer v1.8.148 toi rồi bác ơi. Up dùm em với, thanks

vdung1972

Well-Known Member

Hôm qua em cài thử bản BSPlayer trên CH Play thì giật đùng đùng, lại phải gỡ ra, chả hiểu thế nào

Các bác so sánh chập hình SBS TAB trên Q5 II so với chập hình trên Tivi thì hơn hay thua ạ.
Em thử chạy mấy film 1x-20Gb, Half-SBS OU với Full-OU, đều thấy hình nổi nhưng răng cưa nhiều và rõ, chập hình trên tivi nhìn đỡ hẳn, chỉ bị k nhìn được phụ đề.

vdung1972

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn tối ưu cho Himedia Q5 II

phần mềm mặc định xem tốt mà, cài thêm để xử lý iso DVD ah ?

Xử lý gì đâu bác, thế mạnh của android là cài đặt lung tung được, nên em cài thử xem thế nào, thấy nó dở quá nên lại tháo ra.

dungtam25

Well-Known Member

Xử lý gì đâu bác, thế mạnh của android là cài đặt lung tung được, nên em cài thử xem thế nào, thấy nó dở quá nên lại tháo ra.

Lại có thêm 1 vua vọc,bác vọc có gì hay hay,post lên để em cùng vọc.Em vọc hết rồi bắt đầu buôn rồi đây!

Sao xem cái youtube trên CH Play của nó mờ và vỡ hết hình thế bác nhỉ. em xem clip Paris by night 108 full HD 720P mà khôg xem đc, nó cứ hiện về mức 240P thôi ý bác ah, hình nhòe quá

vdung1972

Well-Known Member

Sao xem cái youtube trên CH Play của nó mờ và vỡ hết hình thế bác nhỉ. em xem clip Paris by night 108 full HD 720P mà khôg xem đc, nó cứ hiện về mức 240P thôi ý bác ah, hình nhòe quá

BÁc nên cài lại firmware trong trang 1 của link dưới, đảm bảo bác xem youtube mượt mà ngay:

http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/684045-chia-se-kinh-nghiem-su-dung.html

Còn nếu ngại cài lại FW thì bác down bản yotube này về cài là ngon ngay:

Youtube for HiMedia Q5II

hongtuan

Member

Cái ổ cứng chia thành 3 phân vùng sao của em lúc nhận đc hết, lúc lại ko nhỉ :(

tythoi

Oh good...ít ra phải như thế !

Ò ...có OC á...chỉnh chọt cho nó giảm tí nhiệt được đó P !

mà cái hình Antutu nó đứng hả P....nghi lúm nha :)

attachment.php

anh biết tại sao các bố cứ pải mod đế tản nhiệt cho chú Q5II rồi đấy. Rối tối ưu đủ kiểu, cho e gia cát dự là chú này firmware chưa ổn định. Nhiều bác mua xong lại đêm thanh lý liền. =))

BÁc nên cài lại firmware trong trang 1 của link dưới, đảm bảo bác xem youtube mượt mà ngay:

http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/684045-chia-se-kinh-nghiem-su-dung.html

Còn nếu ngại cài lại FW thì bác down bản yotube này về cài là ngon ngay:

Youtube for HiMedia Q5II

Hic em cũng không am hiểu lắm vụ uprom riếc này, up lai chết thì bao hành sao đây.
Hôm trc mua ở cửa hàng, bảo bác ý có xem đc youtube thử, thấy có file youtube trên màn hình mà bác ý lại bảo youtube đó của Trung Quốc, down phần mềm youtube quốc tế về xem bình thường, vậy mà em down về xem vỡ quá.
Hôm mua hàng bên đó tư vấn cũng chán quá về lại phải lọ mọ cũng khổ, nhà e thì xa, hôm nào lại phải lên bảo hành vây

vdung1972

Well-Known Member

Hic em cũng không am hiểu lắm vụ uprom riếc này, up lai chết thì bao hành sao đây.
Hôm trc mua ở cửa hàng, bảo bác ý có xem đc youtube thử, thấy có file youtube trên màn hình mà bác ý lại bảo youtube đó của Trung Quốc, down phần mềm youtube quốc tế về xem bình thường, vậy mà em down về xem vỡ quá.
Hôm mua hàng bên đó tư vấn cũng chán quá về lại phải lọ mọ cũng khổ, nhà e thì xa, hôm nào lại phải lên bảo hành vây

Không sao đâu bác ạ, up vô tư, cơ bản thì cũng giống như con ĐT android mà thôi. Bác cứ copy vào USB hoặc thẻ nhớ, rồi up, mất mấy phút là xong thôi. Lọ mọ mang đi làm gì cho khổ.

trancuti

Member

lâu có fw mới để up cho đỡ buồn nhỉ :) , mà ko biết fw ở trang 1 với fw cài sẵn lúc mua khác nhau hay sao mà cài fw ở trang 1 thấy chạy tốt hơn nhiều

các bác cho em hỏi sao khi em xem 3D bằng file rip thì 3d ko được tốt, nhìn rất mờ và có một lớp sương. Em xem với trình phát mặc định của máy. Các file 3D đều chất lượng tốt download trên diễn đàn, xem tốt trên usb tv và khi dùng laptop làm đầu phát.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hướng dẫn tối ưu cho Himedia Q5 II

các bác cho em hỏi sao khi em xem 3D bằng file rip thì 3d ko được tốt, nhìn rất mờ và có một lớp sương. Em xem với trình phát mặc định của máy. Các file 3D đều chất lượng tốt download trên diễn đàn, xem tốt trên usb tv và khi dùng laptop làm đầu phát.

oh, một lỗi lớn của Q5 II đấy, để thiết bị tự chập 3D thì xem đẹp hơn là để Q5 II tự chập. Bác nào cũng thấy vậy thì vào phát biểu nào ^^

oh, một lỗi lớn của Q5 II đấy, để thiết bị tự chập 3D thì xem đẹp hơn là để Q5 II tự chập. Bác nào cũng thấy vậy thì vào phát biểu nào ^^

thật vậy à bác #-o, em thấy q5 chập hình cho hình hơi sáng quá so với thông thường. Các bác góp ý giúp em nào

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn tối ưu cho Himedia Q5 II

thật vậy à bác #-o, em thấy q5 chập hình cho hình hơi sáng quá so với thông thường. Các bác góp ý giúp em nào

xem iso thì ko nói làm gì, có mấy file SBS hoặc TNB mà để Q5 II tự chập thì xem mờ hơn so với để thiết bị chập, lạ vậy ta :)

Bên trên