Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

vvd2104

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

XBMC Torrent chạy ngon lành trên android, mình xài con Amazon Fire TV kéo phim toàn 1080, chạy phà phà không đứng hình giây nào (mạng 12M viettel)
Addon Pulsar là phiên bản sau của XBMXtorrent bác ah, tìm phim nhanh hơn nhưng chưa hỗ trợ Android

vuthecong78

Well-Known Member
Ðề: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

Mình đã cài Pulsar nhưng vẫn chưa xem các kênh bóng đá bằng Acestream được của các addon Arenavision, TV-Torent.ru Sport. Sopcast thì OK.

cao thủ nào hướng dẫn cho em xem sopcast trên XMBC,cần cài add on nào cách add link như thế nào....mới xài còn gà vụ này quá

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

XBMC Torrent chạy ngon lành trên android, mình xài con Amazon Fire TV kéo phim toàn 1080, chạy phà phà không đứng hình giây nào (mạng 12M viettel)
mình cũng đang xài add on này. bạn cho mìn hỏi cái cache của torrent nó lưu ở đâu? nó có tự xóa hay mình phải xóa thủ công? có ảnh hưởng đến bộ nhớ máy hay HDD không?

vvd2104

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

mình cũng đang xài add on này. bạn cho mìn hỏi cái cache của torrent nó lưu ở đâu? nó có tự xóa hay mình phải xóa thủ công? có ảnh hưởng đến bộ nhớ máy hay HDD không?

Tự xóa sau khi bác xem xong phim bác ah, yên tâm, trong Setting của addon Pulsar có lựa chọn lưu lại phim sau khi xem vào Đường dẫn bác đặt sẵn, còn mặc định xóa sau khi bác xem xong. Còn lưu cache ở đâu bác vào đây xem nhé HOW-TO:Modify_the_video_cache. Mặc định là lưu vào RAM, bac muon chỉnh lưu vào ổ cứng thì edit theo hương dẫn trên đó

e chưa cài. có bác nào mạng 4mb mà cài cái này k? nhà e dùng mạng 4mb xem 1080 trên HDviet vs hayhaytv thì ngon, nhưng xem trên xbmc thì giựt lắm

vvd2104

Well-Known Member
e chưa cài. có bác nào mạng 4mb mà cài cái này k? nhà e dùng mạng 4mb xem 1080 trên HDviet vs hayhaytv thì ngon, nhưng xem trên xbmc thì giựt lắm

Bản xbmc này chạy trực tiếp khac xbmc trên nền android nên nuột hơn bác ah, e chạy cả file bluray hơn 40gb cũng nuột mà

hướng dẫn cụ thể cách úp được không bác chủ. sao bấm reset mà nó chỉ vô tới màn hình update rồi k chạy nữa. chọn cả hai file .img đều k up được

vvd2104

Well-Known Member
Re: Ðề: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

hướng dẫn cụ thể cách úp được không bác chủ. sao bấm reset mà nó chỉ vô tới màn hình update rồi k chạy nữa. chọn cả hai file .img đều k up được

1. Tải các file cần thiết như hướng dẫn vào thẻ nhớ,
2. Cắm thẻ vào thiet bị, sử dụng USB cũng được nhưng dùng thẻ nhớ up firmware ổn hơn (mấy anh làm firmware bảo thế).

3.Rút nguồn của thiết bị, sau đó dùng tăm nhấn vào giữ nút reset ở phía sau thiết bị, sau đó vẫn giữ nguyên không bỏ ra, căm nguồn vào.

4.Giữ nút reset khoảng 10 seconds, rồ bỏ ra. đợi một lát, Hiện lên con chim cánh cụt là thành công, nếu hiện lên chọn file img là đang boot bằng thiết bị, ko phải thẻ nhớ se ko đc, làm lại nhé

Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

1. Tải các file cần thiết như hướng dẫn vào thẻ nhớ,
2. Cắm thẻ vào thiet bị, sử dụng USB cũng được nhưng dùng thẻ nhớ up firmware ổn hơn (mấy anh làm firmware bảo thế).

3.Rút nguồn của thiết bị, sau đó dùng tăm nhấn vào giữ nút reset ở phía sau thiết bị, sau đó vẫn giữ nguyên không bỏ ra, căm nguồn vào.

4.Giữ nút reset khoảng 10 seconds, rồ bỏ ra. đợi một lát, Hiện lên con chim cánh cụt là thành công, nếu hiện lên chọn file img là đang boot bằng thiết bị, ko phải thẻ nhớ se ko đc, làm lại nhé

vậy không cần chọn file file gì hết à. nó chỉ hiện màn hiình giốn như khi up room là dừng luôn không chạy đc

vvd2104

Well-Known Member
Ko cần chọn gì bác, tự động hết, Bác thử tải rồi cài version Frodo 12 trước xem.

Ðề: Re: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

Ko cần chọn gì bác, tự động hết, Bác thử tải rồi cài version Frodo 12 trước xem.
sau một quá trình vọc thì giờ thông báo vs các bác là máy em chỉ còn ngọn đèn đỏ ở chổ status...hic híc cao nhân nào khắc phục được không

vvd2104

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

sau một quá trình vọc thì giờ thông báo vs các bác là máy em chỉ còn ngọn đèn đỏ ở chổ status...hic híc cao nhân nào khắc phục được không

của bác là ATV1200 hay thiết bị tên gì bạn. Bạn sử dụng Version 3. Dùng để Quay lại FIRMWARE Android
Link: https://www.dropbox.com/s/e3bhvtac39...evert.zip?dl=1

Làm chính xác theo hướng dẫn bác nhé.

Nếu không được, thử cách này nhé Unbrick Androidbox AML8726

Chỉnh sửa lần cuối:

choehn

Member

Bác chủ cho em ké nhờ chủ đề này với nhé (nhân tiện có XBMC), vì em không tạo được đề tài mới (do chưa có bài viết nào)
Vừa rồi thấy anh em bàn tán khá nhiều về HDrepo chưa thấy quay lại nên em tạm code cái plugin khác tương tự cho XBMC để xem video từ trang Fshare mục đích chính là phục vụ anh em trước mắt, mục đích phụ là muốn public rộng rãi mã nguồn python để anh em tự tìm hiểu nếu có điều kiện thì phát triển và chia sẻ cho nhau.
Thanks.

https://drive.google.com/file/d/0B5vZx1eVnzpNb3otWHZ2LVMtQ3c/view?usp=sharing

Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

của bác là ATV1200 hay thiết bị tên gì bạn. Bạn sử dụng Version 3. Dùng để Quay lại FIRMWARE Android
Link: https://www.dropbox.com/s/e3bhvtac39...evert.zip?dl=1

Làm chính xác theo hướng dẫn bác nhé.

Nếu không được, thử cách này nhé Unbrick Androidbox AML8726
cám ơn bác đã nhiệt tình giúp đỡ..có một chổ mình chưa rõ.lấy kẹp kẹp hai chân pin lại là sao bạn? mục đích là cho nó tiếp xúc điện với nhau à. nếu vậy phải dùng kẹp dẫn điện được à
Cái version 3 chưa thử nhưng chắc không được bì máy khộg boot vao CWM được..chắc phải dùng cách unbrick như bạ chỉ thôi.

Bên trên