Hướng tới Offline cuối năm 2011

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại
- Địa điểm dự kiến: ON Cafe - 37 Trần Bình Trọng - Hai Bà Trưng.
- Thời gian dự kiến: 25/12/2011.
- Chương trình dự kiến:
. 9 giờ - 12 giờ: Review các sản phẩm, thiết bị HD, giao lưu, chia sẻ.
. 12 giờ - 14 giờ: Tiệc mặn.
. 14 giờ - 17 giờ: KTV (karaoke).​
- Chi phí dự kiến: 300k/người. Thu tiền trước.

Mời ace cho ý kiến!!!

Chỉnh sửa lần cuối:

dangnhuquynh

Ðề: Hướng tới Offline cuối năm 2011

Mình có ý kiến là chương trình Ca nhạc có thể thuê luôn Nhạc công (Chỉ cần 1 người Organ) chơi luôn trong quá trình dự tiệc và thêm thời gian sau tiệc luôn cho vui. Vì quán này có sân khấu khá là đẹp. Và thêm ý kiến lần này sẽ thu tiền luôn. Không đăng ký, đặt gạch, đặt chỗ................. ảnh hưởng rất lớn đến việc tổ chức của Ban tổ chức (Đặt suất ăn và bố trí khu vực giao lưu).........=))

dangnham

Em có ý kiến là ở cafe liệu có ổn ko về khoản tiệc mặn :D Về phần KTV thì ở đây thì quá good rồi :D Em đồng ý với lão Quỳnh là thuê luôn ban nhạc. Và điều quan trọng nhất là đưa số TK lên, ai đăng kí là nộp tiền luôn :D Như thế sẽ chủ động hơn về số lượng thành viên tham dự

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

Mình có ý kiến là chương trình Ca nhạc có thể thuê luôn Nhạc công (Chỉ cần 1 người Organ) chơi luôn trong quá trình dự tiệc và thêm thời gian sau tiệc luôn cho vui. Vì quán này có sân khấu khá là đẹp. Và thêm ý kiến lần này sẽ thu tiền luôn. Không đăng ký, đặt gạch, đặt chỗ................. ảnh hưởng rất lớn đến việc tổ chức của Ban tổ chức (Đặt suất ăn và bố trí khu vực giao lưu).........=))
Địa hình quán: Tầng 2 là Cafe, Tầng 1 là Restaurant nên bỏ qua việc thuê Nhạc công, lúc tiệc thì xuống dưới rồi, giải lao cần thiết ae hát cho nhau nghe cũng đủ:)).
Sẽ bổ sung ý kiến thu tiền trước lên post 1 ngay và luôn:D.

dangnham

À mà phần KTV cũng ko cần thiết phải có band đâu, vì quán có sẵn wifi, mình chơi star.zing.vn hoặc sannhac.com thôi. Máu hơn nữa thì mang đầu HD đi phát KOK của Thúy Nga và Asia :D
Phần thu tiền trước là rất cần thiết và quan trọng đấy :D hehe

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

À mà phần KTV cũng ko cần thiết phải có band đâu, vì quán có sẵn wifi, mình chơi star.zing.vn hoặc sannhac.com thôi. Máu hơn nữa thì mang đầu HD đi phát KOK của Thúy Nga và Asia :D
Ý e là ta hát luôn tại đó hả? Ý a là đi hát karaoke gần đó.
Để xem xét, chứ hát ngay tại chỗ, chi phí thuê địa điểm lớn lắm.

dangnham

Ý e là ta hát luôn tại đó hả? Ý a là đi hát karaoke gần đó.
Để xem xét, chứ hát ngay tại chỗ, chi phí thuê địa điểm lớn lắm.

Ko phải là luôn và ngay tại đó, mà chỉ là các tiết mục ngẫu hứng khi máu lên não ở đó thôi :))

À quên, em báo luôn là ngày 17-18/12 tới đây(vào t7 và chủ nhật), diễn đàn thegioicaulong.com tổ chức giải cầu lông toàn 4rum 2011. Bên họ có nhờ HDVN hỗ trợ phần ảnh, anh em nào rảnh thì đi cùng nhé. Năm ngoái có em và bác Coolpix hỗ trợ họ phần hình ảnh rồi. Bật mí là hôm đó có Nico trong BTC đó, ngoài ra các VĐV cũng ko kém phần long trọng :)) =))

trantien0072

Well-Known Member

Các tấm ngăn các bàn kia có gỡ ra đc ko ? Ko thì vướng lắm.

Mà nếu làm thì lên lịch sớm cho ACE đăng kí thu tiền, sau đó đến đàm phán có khi đc giá tốt hơn đấy.

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

Các tấm ngăn các bàn kia có gỡ ra đc ko ? Ko thì vướng lắm.

Mà nếu làm thì lên lịch sớm cho ACE đăng kí thu tiền, sau đó đến đàm phán có khi đc giá tốt hơn đấy.
Đó là ảnh chụp từ năm 2008, hôm nay e qua, thấy không gian thoáng, trụ giữa phòng nhỏ, tầm qua sát tốt, ít bị cản trở.
E đang "thuê" BKG viết bài, vài hôm tới sẽ đăng thôi ạ:D.
E cũng đã đàm phán sơ bộ với quản lý chỗ đó rồi.
Giá cả thế này: Cafe (thuê tầng 2) từ 9-12h: 6 triệu (bao gồm âm thanh, ánh sáng, mỗi người 1 đồ uống), màn chiếu, thiết bị phát hình tự túc. Tiệc mặn (tầng 1): đặt theo mâm, món ăn tùy chọn.
Số lượng thành viên dự kiến: 60 người.

siboney

Well-Known Member

KTV là cái gì thế các bác ơi? Em ngồi đau hết cả đầu gần 10p mà vẫn chưa nghĩ ra. :-??

siboney

Well-Known Member

Thế cho nó giống phim HQ :))

Vấn đề tiệc mặn. Ta làm theo mâm hay là buffet nhi?

Theo thông tin từ nhiều người thì tổ chức theo kiểu buffet đợt sinh nhật HDVN 01-07 vừa rồi thì không được hay lắm.

trantien0072

Well-Known Member

Đó là ảnh chụp từ năm 2008, hôm nay e qua, thấy không gian thoáng, trụ giữa phòng nhỏ, tầm qua sát tốt, ít bị cản trở.
E đang "thuê" BKG viết bài, vài hôm tới sẽ đăng thôi ạ:D.
E cũng đã đàm phán sơ bộ với quản lý chỗ đó rồi.
Giá cả thế này: Cafe (thuê tầng 2) từ 9-12h: 6 triệu (bao gồm âm thanh, ánh sáng, mỗi người 1 đồ uống), màn chiếu, thiết bị phát hình tự túc. Tiệc mặn (tầng 1): đặt theo mâm, món ăn tùy chọn.
Số lượng thành viên dự kiến: 60 người.

A sợ số người tham gia ko đến con số đó đâu.

Mà Quỳnh béo đã đến chỗ in Tiến bộ chưa ? xem ở đó thế nào ?

dangnham

Theo thông tin từ nhiều người thì tổ chức theo kiểu buffet đợt sinh nhật HDVN 01-07 vừa rồi thì không được hay lắm.

Đúng đó, nhưng mà địa điểm định tổ chức thì làm tiệc mặn theo mâm có vẻ không hợp lý lắm nhỉ, nếu gói gọn trong 1 tầng thì có vẻ hợp lý hơn đó :D Em chưa đến đó nên chưa biết rõ lắm :D

dangnham

Hay là mình lại chơi ở Pacific như năm 2010 nhỉ :D

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

Trong đó chắc có Nhok:)). OK, chắc chắn k làm buffet.
A sợ số người tham gia ko đến con số đó đâu.

Mà Quỳnh béo đã đến chỗ in Tiến bộ chưa ? xem ở đó thế nào ?
Off cuối năm ngoái cũng đến chừng đó. E lạc quan về số lượng người tham dự sẽ đạt như dự kiến:).
Để mai e cùng a Q đi xem cả chỗ in Tiến Bộ, nhưng tình hình là bồ kết cái chỗ ON Cafe kia quá rồi, view đẹp, không gian tuyệt vời, giữa bán đảo hồ Thuyền Quang...(*)
Hay là mình lại chơi ở Pacific như năm 2010 nhỉ :D
Chỗ đó tổ chức rồi, đổi mới đi chứ!!!
Đúng đó, nhưng mà địa điểm định tổ chức thì làm tiệc mặn theo mâm có vẻ không hợp lý lắm nhỉ, nếu gói gọn trong 1 tầng thì có vẻ hợp lý hơn đó :D Em chưa đến đó nên chưa biết rõ lắm :D
Lên đây đi, rồi đi tiền trạm. Chưa rõ cấm phán lung tung=)).

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên