iMaxHD (i348HD, 3D i18D, NX-3000)

nhtphong

Active Member
Ðề: iMaxHD (i348HD, 3D i18D, NX-3000)

ACE cho em hỏi thèng em Imax 3d i18 nhà em, bị hư cổng HDMI
ACE cho em hỏi sửa chổ nào ok và chi phí nhiu ah
Em ở SG, em xin cám ơn

meocon

Well-Known Member

ACE cho em hỏi thèng em Imax 3d i18 nhà em, bị hư cổng HDMI
ACE cho em hỏi sửa chổ nào ok và chi phí nhiu ah
Em ở SG, em xin cám ơn

18A đường số 6A , khu dân cư Trung Sơn .
imaxhd.com.vn

A vào xem nha

hd360sg

IMax hướng dẫn cho mình cách xem phụ đề trên phim 3D, mình không tim thay

Cảm ơn nhiều
Bác xem phim 3D hay HD cách chỉnh phụ đề như nhau thôi, khi mở phim bác bấm phím > menu trên Remote > Sub, muốn có phụ đề thì file phim của bác phải add sẵn phụ đề rồi, hoặc là có file phụ đề rời theo phim.

saigon1975

imax 3D i18D làm thế nào để kết nối với TV CRT samsung 29inch ( có được không vậy ) vui lòng chỉ cách và hướng dẫn play phim từ ổ cứng ngắn ngoài

meocon

Well-Known Member

imax 3D i18D làm thế nào để kết nối với TV CRT samsung 29inch ( có được không vậy ) vui lòng chỉ cách và hướng dẫn play phim từ ổ cứng ngắn ngoài

Kết nối TV CRT thì a dùng sợi dậy 3 màu đỏ - trắng - vàng , dây này ngoài tiệm điện bán nhiều .
Gắn ổ cứng ngoài vào - > Quản Lý File -> USB - > duyệt phim rùi OK thui a

haipv

Active Member

có bác nào dùng đầu imax i18D bị trường hợp giống e như sau:
khi cắm dây hdmi vào tv sony thì hình ảnh bị nhoè, thậm chí có biểu tượng hdmi nhưng k lên hình.e đã thử cắm sang 2 tv sony khác cũng vẫn bị trường hơp như thế.lúc đầu e tưởng do dây hdmi nhưng e đã mua dây mới tinh về mà vẫn bị như trên.nhưng khi e cắm sang tv samsung và LG thì hình ảnh hoàn toàn bình thường.bác nào biết nhiều giúp đỡ e phát.vì xem gần 1 năm nay bt mà nó tự dưng lại bị như vậy

mrtran1201

Active Member

Nhà em cắm SONY ngon choét. Chắc 1 trong 2 cái bị lỗi rồi bác ạ. Có khi do TIVI

hd360sg

có bác nào dùng đầu imax i18D bị trường hợp giống e như sau:
khi cắm dây hdmi vào tv sony thì hình ảnh bị nhoè, thậm chí có biểu tượng hdmi nhưng k lên hình.e đã thử cắm sang 2 tv sony khác cũng vẫn bị trường hơp như thế.lúc đầu e tưởng do dây hdmi nhưng e đã mua dây mới tinh về mà vẫn bị như trên.nhưng khi e cắm sang tv samsung và LG thì hình ảnh hoàn toàn bình thường.bác nào biết nhiều giúp đỡ e phát.vì xem gần 1 năm nay bt mà nó tự dưng lại bị như vậy

Lỗi này là do độ phân giải của Tivi và đầu không tương thích, ví dụ bác để độ phân giải trên đầu là Full 1080p nhưng tivi chỉ có 720p thì sẽ hay bị mất hình và chập chờn. Cách khắc phục là tivi hỗ trợ bao nhiêu mình chỉnh trên đầu bấy nhiêu

haipv

Active Member

---------- Post added 17-01-2014 at 14:39 ----------

Lỗi này là do độ phân giải của Tivi và đầu không tương thích, ví dụ bác để độ phân giải trên đầu là Full 1080p nhưng tivi chỉ có 720p thì sẽ hay bị mất hình và chập chờn. Cách khắc phục là tivi hỗ trợ bao nhiêu mình chỉnh trên đầu bấy nhiêu
hay quá.e làm theo cách của bác và đã hết hiện tượng trên.tiện đây bác cho e hỏi luôn mấy cái dòng này nghĩa là sao đây:
1.Ngõ ra hdmi : LPCM hoặc RAW
2.Ngõ ra spdif : LPCM hoặc RAW
3.1080P 24FPS: tắt hay mở?
4.HDD spin down là như thế nào?
bác hướng dẫn giúp e phát.thanks bác

haipv

Active Member

à bác ơi e vừa xem lại thông số tv của e có hỗ trợ 1080p 50hz và 1080p 60hz nhưng nếu chọn 2 cái trên thì đều bị nhòe.e chỉ chọn được đến 1080i 60hz thôi.có lẽ nào là tại dây hdmi của imax k bác?

hd360sg

---------- Post added 17-01-2014 at 14:39 ----------

hay quá.e làm theo cách của bác và đã hết hiện tượng trên.tiện đây bác cho e hỏi luôn mấy cái dòng này nghĩa là sao đây:
1.Ngõ ra hdmi : LPCM hoặc RAW
2.Ngõ ra spdif : LPCM hoặc RAW
3.1080P 24FPS: tắt hay mở?
4.HDD spin down là như thế nào?
bác hướng dẫn giúp e phát.thanks bác
Thông số 1 và 2 là hai thông số liên quan đến âm thanh khi sử dụng hai đường để kết nối HDMI hay Optical cách chỉnh thì tùy theo dàn âmli hay Receive để có lựa chọn chính xác
thông số 3 và 4 bác nên để chế độ mạc định không cần chỉnh 2 thông số này vì không biết chỉnh có thể làm ảnh hưởng đến hình ảnh khi xem.
à bác ơi e vừa xem lại thông số tv của e có hỗ trợ 1080p 50hz và 1080p 60hz nhưng nếu chọn 2 cái trên thì đều bị nhòe.e chỉ chọn được đến 1080i 60hz thôi.có lẽ nào là tại dây hdmi của imax k bác?

Thông số bác xem nhiều khi không phải là thông số thật có thể ghi full 1080P nhưng chỉ đạt 1080i hay 720 cái này rất hay gặp, nên có tình trạng chỉnh full 1080P là hình ảnh bị vỡ hay lâu lâu bị mất hình.

Bác imax cho e hỏi. Đầu imax i18 năm 2012 có thể hổ trợ tối đa ổn cứng bao nhiêu T. Thanks

gate

Xin hỏi ở HN có cua hàng phân phối uy tin con i18D khu vực Hoan Kiếm ko? Thanks!

haipv

Active Member

bác ơi cái đầu của e có vấn đề j k biết.nguồn điện thì vẫn vào nhưng khi bật máy nó chỉ loading 1 lúc rồi tắt hẳn ( k còn cả cái đèn đỏ báo hiệu đang có điện luôn).nhưng khi e cắm vào mt để copy dữ liệu thì vẫn ok.để bt có cắm điện thì vẫn hiện đèn đỏ, bật khởi động thì loading dc 1 lúc rồi tắt hẳn luôn.( k có cả đèn báo hiệu đang có điện dù vẫn cắm nguồn)

meocon

Well-Known Member

bác ơi cái đầu của e có vấn đề j k biết.nguồn điện thì vẫn vào nhưng khi bật máy nó chỉ loading 1 lúc rồi tắt hẳn ( k còn cả cái đèn đỏ báo hiệu đang có điện luôn).nhưng khi e cắm vào mt để copy dữ liệu thì vẫn ok.để bt có cắm điện thì vẫn hiện đèn đỏ, bật khởi động thì loading dc 1 lúc rồi tắt hẳn luôn.( k có cả đèn báo hiệu đang có điện dù vẫn cắm nguồn)

Bạn thử update fw mới 20 , sau đó up online lên 21 thử xem

Chào bác

Bác cho mình hoi Imax i18D có xem được film online từ website hdviet như DUN không? Nếu xem được bác có thể hướng dẫn cho minh cách cài đặt được không?

Cảm ơn Bác nhiều

Bên trên