iMaxHD (i348HD, 3D i18D, NX-3000)

bibi216

Member
Ðề: iMaxHD (i348HD, 3D i18D, NX-3000)

Hôm thứ sáu rồi mình có phone hỏi thì được báo rằng đợi thêm 3 hôm nữa sẽ có firmware mới cho i18D. Không biết hôm nay đã đủ 3 hôm chưa nhỉ?!

Cái đầu này chán nhất là mang tiếng hàng tung của mà không hiện được tiếng tung của kakakka

newImax

Imax_HD ơi, cho mình hỏi, bữa nay i348HD giá bao nhiêu nhỉ

nphumy

Member

hiện nay đã firmware inext hd1 đã cập nhật tới bản 2.5 rồi, các bác xài imax nên up thử để xem, có rất nhiều phim. TV online thì nhiều vô số kể nhung rất tiếc không có đài Việt Nam, có youtube HD đàng hoàng, chạy rất nhanh và nhớ được hístory đã nhập cũ.

Mình đang sử dụng một con imax3d i18D, FW tháng 6/2012 (lúc trước anh Dũng ở chepphim.net có gửi cho mình FW tháng 12/2012 nhưng không nhận wifi) nghe nhạc Thúy Nga hoặc xem phim HD thì ổn nhưng nghe Losssless thì chán vô cùng, cảm giác các phase giữa các loa không đều nhau, âm thanh stereo phát ra cứ như bỏ loa trong chum vọng ra hoặc chỉnh EQ là Hall ở một số dàn âm thanh cũ (cũng đĩa đấy nhưng sử dụng CD player thì ngọt ngào vô cùng nhưng Rip lại hoặc copy khúc tình xưa của lệ quyên trên mạng thì vẫn bị hiện tượng này). Đã thử cả âm ly 2 kênh nhưng tình hình không được cải thiện. Người thì bảo tại FW, người thì bảo tại không cắm qua DAC, người thì bảo tại tình trạng chung của IMAX nó thế do sử dụng chịp Realtek, nên chuyển sang Dune Base 3D. Em không biết tại cái nào nữa. Tuần sau em thay bộ dàn mới với Amly Denon 2313 tích hợp DAC, nâng cấp FW mới nhất cho Imax3D, nếu vẫn bị như thế thì quả quá thất vọng với IMAX. Các bác cho ý kiến xem có bác nào bị như thế không?

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Mình đang sử dụng một con imax3d i18D, FW tháng 6/2012 (lúc trước anh Dũng ở chepphim.net có gửi cho mình FW tháng 12/2012 nhưng không nhận wifi) nghe nhạc Thúy Nga hoặc xem phim HD thì ổn nhưng nghe Losssless thì chán vô cùng, cảm giác các phase giữa các loa không đều nhau, âm thanh stereo phát ra cứ như bỏ loa trong chum vọng ra hoặc chỉnh EQ là Hall ở một số dàn âm thanh cũ (cũng đĩa đấy nhưng sử dụng CD player thì ngọt ngào vô cùng nhưng Rip lại hoặc copy khúc tình xưa của lệ quyên trên mạng thì vẫn bị hiện tượng này). Đã thử cả âm ly 2 kênh nhưng tình hình không được cải thiện. Người thì bảo tại FW, người thì bảo tại không cắm qua DAC, người thì bảo tại tình trạng chung của IMAX nó thế do sử dụng chịp Realtek, nên chuyển sang Dune Base 3D. Em không biết tại cái nào nữa. Tuần sau em thay bộ dàn mới với Amly Denon 2313 tích hợp DAC, nâng cấp FW mới nhất cho Imax3D, nếu vẫn bị như thế thì quả quá thất vọng với IMAX. Các bác cho ý kiến xem có bác nào bị như thế không?
Nhu cầu người nghe nhìn ngày càng cao với tầm 3.5tr thì quả là khó cho 1 cái đa chức năng như i18D bác ạ!

gaorm

Mình cũng bị giống bác. với lại khi mình gắn bàn phím ngoài vào thì khi dùng duyệt web thì gõ chữ bình thường, nhưng khi vào Youtube thì không gõ được mà phải dùng phím <- -> để chọn chữ. Rất ư là bất tiện. mua bàn phím về dùng cho tiện ai dè kg dùng được. có cách nào khắc phục kg các bác. Thanks
các bác cho em hỏi đầu IMAX 3D I18D của em mới mua truy cập mạng đọc báo khoảng 1 phút thì thoát ra ngoài và thông báo như vậy em mới xư dụng nên gà các bác đừng cười em nha :)

meocon

Well-Known Member

Mình cũng bị giống bác. với lại khi mình gắn bàn phím ngoài vào thì khi dùng duyệt web thì gõ chữ bình thường, nhưng khi vào Youtube thì không gõ được mà phải dùng phím <- -> để chọn chữ. Rất ư là bất tiện. mua bàn phím về dùng cho tiện ai dè kg dùng được. có cách nào khắc phục kg các bác. Thanks

Vài trang web bị lỗi như thế , bác đừng vào web đó nữa , hiện chưa thấy imax giải quyết vụ này , đã năm rùi

buondibui

đang tìm mua Usb wifi dùng cho đầu Imax, pác nào chỉ dùm mình cửa hàng nào ở TP.HCM với, thanks!

bác gọi số này 0928500555 nhé, ngân -chepphim.net chuyên phân phối thiết bị hd. mình cũng mua imax ở đây nhưng chi nhánh hà nội!

nkim2016

Member
Re: Ðề: iMaxHD (i348HD, 3D i18D, NX-3000)

đang tìm mua Usb wifi dùng cho đầu Imax, pác nào chỉ dùm mình cửa hàng nào ở TP.HCM với, thanks!

có cùng nhu cầu với bác này. Đọc trên mạng: Sản phẩm này không tích hợp Wi-Fi, TestLab đã dùng USB Wi-Fi của hãng Belkin cắm vào i18D và việc kết nối mạng diễn ra khá suôn sẻ, dễ dàng. Chỉ cần cắm USB Wi-Fi vào cổng USB 2.0 và chọn thiết lập cấu hình mạng không dây. Tuy nhiên, một số USB Wi-Fi có thể không dùng được trên đầu phát HD này. Bạn nên chọn mua các USB Wi-Fi sử dụng chip Dongle (thường gắn liền với chứng nhận bản quyền).

Mấy bác ở Imax cho tụi tui địa chỉ hoặc tên của cái usb để mua với! Tui có mua cái Totolink n150ua hết 240k mà không chạy được nên sợ lắm.

titani

Active Member

Xem Youtube cứ vài bài là treo máy, ko biết có firmware nào update đc chưa :(

Fantinhoc

Mình cũng hay bị lỗi treo phim youtobe.

Thường coi phim dài, coi khoảng vài chục phút là đơ lun, phải tắt nguồn mới dc.

Còn coi video tầm 5p thì không bị

Fantinhoc

Mình cũng hay bị lỗi treo phim youtobe.

Thường coi phim dài, coi khoảng vài chục phút là đơ lun, phải tắt nguồn mới dc.

Còn coi video tầm 5p thì không bị

Imax_HD

Chào các bạn
Ngày mai 13/12/2013
Sẽ nâng cấp FW mới, Fix các lổi cơ bản Web bị Froce Close, Youtube treo....
Đồng thời bổ sung 1 vài tính năng hấp dẫn khác
Mình đang hoàn thiện bài viết

cảm ơn các bạn

meocon

Well-Known Member

Chào các bạn
Ngày mai 13/12/2013
Sẽ nâng cấp FW mới, Fix các lổi cơ bản Web bị Froce Close, Youtube treo....
Đồng thời bổ sung 1 vài tính năng hấp dẫn khác
Mình đang hoàn thiện bài viết

cảm ơn các bạn

Đỉnh , quá đỉnh ... còn gì bằng ....................

Bên trên