iMaxHD (i348HD, 3D i18D, NX-3000)

datuan07

Member
Ðề: iMaxHD (i348HD, 3D i18D, NX-3000)

Bác nào có cách update FW R11121 cho Imad 3D i18 giúp với, giờ ko update trực tuyến được vì báo ko tìm thấy file. Trước tưởng anh này là VN thì support tốt, ai ngờ giờ email kêu ảnh ảnh lơ luôn là sao ta ?

meocon

Well-Known Member

Bác nào có cách update FW R11121 cho Imad 3D i18 giúp với, giờ ko update trực tuyến được vì báo ko tìm thấy file. Trước tưởng anh này là VN thì support tốt, ai ngờ giờ email kêu ảnh ảnh lơ luôn là sao ta ?

imaxhd.com.vn , có điện thoại trên web đó a

nhtphong

Active Member

Mấy anh cho em hỏi, có dây nào từ coxial sang jack bông sen không, và có xuất dc 5.1 hay không ah
Em thấy thèng i18D có cổng này
Em xin cám ơn ah

minhjirachi

Well-Known Member

Hiện tại server của iMax đã thay đổi nên không thể tiếp tục update online được nữa. Nếu ai có nhu cầu update thì hãy download file update bản mới nhất về với tên mã: RTD1186-20131204-v10.1.8.r11121 (bản này là bản cuối cùng của đầu i18D).

meocon

Well-Known Member

Mấy anh cho em hỏi, có dây nào từ coxial sang jack bông sen không, và có xuất dc 5.1 hay không ah
Em thấy thèng i18D có cổng này
Em xin cám ơn ah

ko có nha a
AV và optical là 2 chuẩn khác nhau hoàn toàn

meocon

Well-Known Member

Cám ơn em
Cái HD box nhà anh nối với dàn LG qua optical ko còn lên tiếng nữa, nối qua bông se thì ok
Ko biết tại dây hay tại cái cổng >.<

Thay dây khác thử xem a , cấu hình trong âm ly và đầu phát HD đúng ko ?>

nhtphong

Active Member

Thay dây khác thử xem a , cấu hình trong âm ly và đầu phát HD đúng ko ?>

Anh thử đầu khác (FPT box) lúc trc nghe dc, giờ thì ko, a nghĩ 1 là dây 2 là cái cổng.
Bữa giờ hỏi ban xem có ai có mượn thừ nhưng chưa có, mua cũng dc nhưng sợ ko phải tại dây mua uổng hihi.
Đang nghe tam bong sen, ko có 5.1 >.<

hilda

Member

Mấy hôm nay đầu imax3d nhà em bị lỗi này, các bác bắt mạch giúp em với:
Máy khởi động lên tầm 1 phút là tự động khởi động lại (hiện Loading)...trong trường hợp em không chọn file để nghe và xem kịp. Ngay cả khi xem xong, nếu thoát ra ngoài để lựa chọn file khác, nhưng nếu không lựa chọn 1 file nhất định nào trong vòng 1 phút là máy lại tự động khởi động lại từ đầu...có lẽ màn hình lựa chọn của đầu nó không thể ở lâu quá 1 phút ....
Thank các bác.

meocon

Well-Known Member

Máy khởi động lên tầm 1 phút là tự động khởi động lại (hiện Loading)...trong trường hợp em không chọn file để nghe và xem kịp. Ngay cả khi xem xong, nếu thoát ra ngoài để lựa chọn file khác, nhưng nếu không lựa chọn 1 file nhất định nào trong vòng 1 phút là máy lại tự động khởi động lại từ đầu...có lẽ màn hình lựa chọn của đầu nó không thể ở lâu quá 1 phút ....
Thank các bác.

up lại FW đi bạn , ko hết đem lên imaxhd.com.vn

Hư hỏng

Active Member
Re: Ðề: iMaxHD (i348HD, 3D i18D, NX-3000)

Thank các bác.

Tắt chế độ saver power đi thử xem

nhatdl

Sao mình úp lên FW mới nhất là R11121 cho đầu Imax I18D rồi mà nó không tự bắt wifi để kết nối dc, có phải cấu hình như thế nào nữa ko bạn ?

nkim2016

Member

Hiện tại server của iMax đã thay đổi nên không thể tiếp tục update online được nữa. Nếu ai có nhu cầu update thì hãy download file update bản mới nhất về với tên mã: RTD1186-20131204-v10.1.8.r11121 (bản này là bản cuối cùng của đầu i18D).

Bản fw này download ở đâu được bác ơi, trên imaxhd.com.vn chỉ có bản đuôi r11120 thôi.

dungngvan

Active Member

Hôm nay mở web thấy Imax í8Plus còn 2,6 triệu . Vậy hôm nay có hàng Imax í8Plus không vậy bác ??

haipv

Active Member

bác meocon cho e hỏi là cái i18plus của e khi cài add on cho sbmc từ usb thì nó k hiện cái mục usb lên cho mình chọn là sao

Bên trên