iMaxHD (i348HD, 3D i18D, NX-3000)

minh1010

Member
Ðề: iMaxHD (i348HD, 3D i18D, NX-3000)

Mấy hôm nay đầu imax3d nhà em bị lỗi này, các bác bắt mạch giúp em với:
Máy khởi động lên tầm 1 phút là tự động khởi động lại (hiện Loading)...trong trường hợp em không chọn file để nghe và xem kịp. Ngay cả khi xem xong, nếu thoát ra ngoài để lựa chọn file khác, nhưng nếu không lựa chọn 1 file nhất định nào trong vòng 1 phút là máy lại tự động khởi động lại từ đầu...có lẽ màn hình lựa chọn của đầu nó không thể ở lâu quá 1 phút ....
Thank các bác.

bác đã thử up lại Firmware lại chưa bác , bản 9573 là ổn nhất xem còn tình trạng đó ko . chứ nếu như mà đầu phát nóng thì nó sẻ tự tắt , ở nhà bác ko có nhiều mạch điều khiển phía trước để test thì đem qua em , bên em cho bác mượn đết test rồi loại trừ ra thiết bị nào bị hư hay ko ổn

giangvungtau

Imax i348 của mình mới ver 3.06.cho mình xin cái fw mới nhất với.của mình ko xem được youtube hay phim gì hết.chọn vào là nó tắt màn hình và out ra lại menu chính.ko biét vì sao

meocon

Well-Known Member

Imax i348 của mình mới ver 3.06.cho mình xin cái fw mới nhất với.của mình ko xem được youtube hay phim gì hết.chọn vào là nó tắt màn hình và out ra lại menu chính.ko biét vì sao

CÁc dòng chạy linux ko còn youtube nữa a , chỉ android su này mới coi online dc thui

giangvungtau

Cho mình xin cách hướng dẫn để chạy androi đi bạn.mình ko rành cái này lắm.chỉ biết chép phim vào xem thôi.

vinagoh

Well-Known Member

Bác nào chỉ dùm mình password share của Imax3D là gì nhỉ??? Lâu quá mình quên mất....
User name: root

Thanks.

haipv

Active Member

các bác cho e hỏi là con i18plus của e bị lỗi khi bật máy khởi động thì chỉ hiện lên chữ imax3d xong tự mất kết nối với tv luôn.k vào dc. dù đầu vẫn sáng đèn

minh1010

Member

các bác cho e hỏi là con i18plus của e bị lỗi khi bật máy khởi động thì chỉ hiện lên chữ imax3d xong tự mất kết nối với tv luôn.k vào dc. dù đầu vẫn sáng đèn
Trường hợp của bác là không ra hdmi rồi

minh1010

Member

con imax của bạn đã die cổng hdmi rùi, đem đi bảo hành để dc thay main mới do xài frimware mới nên nó bị đó, mình từng bị 2 đem bảo hành kĩ thuật nói nên xài frimware cũ thôi
e thì e ko tán thành việc kỷ thuật đổ lỗi do firmware , để bác ấy đem qua e xem thử xem và e để nguyên firmware này xài xem có ổn không , chứ nghe bảo hành phán là e sợ luôn roi hen bác conket , thấy nick bác quen quen chắc có giao lưu với nhau rồi phải ko ta ?

minh1010

Member

lúc mới mua thì mình up lên firmware mới nhất luôn, xài khoản 3 tháng thì nó die hdmi, đem đi bảo hành dc đổi main mới, về mình cũng up lên firmware mới nữa, vài tháng sau lại die tiếp, mình lại đem bảo hành, kĩ thuật họ cũng đổi main mới lần này họ dặn đừng up firmware mới nữa thì mình xài tới giờ hơn 1 năm thì chưa bị lỗi hdmi nữa. họ nói firmware mới làm cho chip nó chạy nhanh nóng nên dễ die.
nick mình hôm bữa có hỏi bạn vụ hdmi imax này nè nhờ bạn thay cổng hdmi nếu cty ko nhận bảo hành đó :D, cuối cùng mình đem bảo hành thì dc đổi main khác nên ko có dịp giao lưu
Ahm minh nho bac roi , nhung ma hinh nhu bac noi lan do la van hien len logo imax ma , neu la nhu vay thi cong hdmi van con song. Ma con cua bac van la i18 plus dung khong bac

kiss123

Active Member

Các bác giúp em với.
Em mua ổ cứng Seagate Expansion 5TB Desktop External Hard Drive USB 3.0 (STEB5000100) từ amazon về, sau đó cắm vào laptop và chép một đống phim vào đấy.
Sau đó cắm ổ cứng này vào cái imaxHD 3Di18D qua ngõ USB, nhưng thằng imaxHD này không nhìn thấy ổ cứng đâu cả.
Xin các bác giúp đỡ dùm em, giờ em phải làm sao cho imax nhìn thấy ổ cứng đây?
Cảm ơn các bác rất nhiều!

puka1010

Chủ thớt cho mình hỏi, i18d mình xài bình thường, nhưng khi đang xem phim hay hiện biểu tượng hình tròn đỏ có gạch chéo ở góc trên màn hình. Chừng 10 phút lại hiện 1 lần rồi tắt. Hơi khó chịu ạ. Có cách nào fix không. Xin cám ơn.

rrrqttt

Sao mình tải firmware về update cho con i18D nó chạy xong hết rùi tự nhiên nó khởi động lại rồi màng hình của i18D hiện lên chữ cài đặt hoài luôn . Va tren màng hình may' hien chu NUPGRADE. Ko biết như vậy là bị sao nữa ? Mong mấy bán. chỉ giúp !!!!

meocon

Well-Known Member
Sao mình tải firmware về update cho con i18D nó chạy xong hết rùi tự nhiên nó khởi động lại rồi màng hình của i18D hiện lên chữ cài đặt hoài luôn . Va tren màng hình may' hien chu NUPGRADE. Ko biết như vậy là bị sao nữa ? Mong mấy bán. chỉ giúp !!!!

Chết chip rùi a , đem qua hãng thay nha

rrrqttt

Meocon,
Minh dem ra hang thay nhung bay gio lay thay iNetT firmware la sao vay? minh co the upload lai Imax firmware duoc khong?

Bên trên