Inception(2010)

tuyenpanda

Ðề: Luật chơi dành cho Inception

Em mới xem hôm nay. đúng là quá hay và nhiều cảm xúc. Đoạn cuối cái totem quay quay mọi người trong rạp ai cũng đứng ngồi không yên, có cái gì đó nghèn nghẹn trong cổ họng. Híc. Hình như ai cũng muốn nó lăn đùng ra bàn. Em thấy bác Leo đóng phim này không thể hiện nhiều cảm xúc phức tạp + khó khăn như trong Shutter Island. Em đoán Oscar sang năm phim hay nhất là Inception, DV nam chính XS nhất Leonardo DiCaprio trong Shutter Island.

tuyenpanda

Ðề: Inception(2010)-Kẻ Cắp Giấc Mơ: khởi chiếu 6/8/2010

Em mới xem hôm nay. đúng là quá hay và nhiều cảm xúc. Đoạn cuối cái totem quay quay mọi người trong rạp ai cũng đứng ngồi không yên, có cái gì đó nghèn nghẹn trong cổ họng. Híc. Hình như ai cũng muốn nó lăn đùng ra bàn. Em thấy bác Leo đóng phim này không thể hiện nhiều cảm xúc phức tạp + khó khăn như trong Shutter Island. Em đoán Oscar sang năm phim hay nhất là Inception, DV nam chính XS nhất Leonardo DiCaprio trong Shutter Island.

poly

Banned

"Very bad cops" bất ngờ đánh bật “Inception”

11/08/2010 17:14
(VTC News) - Theo số liệu cuối cùng được công bố hôm thứ 2 bởi Exhibitor Relations, bộ phim hài hành động Very bad cops vừa mới ra lò đã truất ngôi Inception khỏi vị trí đầu của bảng xếp hạng Bắc Mỹ tính theo doanh thu một cách khó hiểu.

Bộ phim hành động hài Very bad cops vừa phát hành trên truyền hình tuần này với Mark Wahlberg và Samuel Jackson thủ vai đã thu về ngay 35.5 triệu USD.

"Very bad cops" đánh bật “Inception” và bỏ túi ngay 35.5 triệu USD sau tuần công chiếu đầu tiên

Tiếp theo là Inception của Leonardo DiCaprio và Marion Cotillar, đạt 18.5 triệu USD cuối tuần này và thu về tổng cộng gần 228 triệu USD trong bốn tuần công chiếu.

Một tác phẩm mới của Walt Disney, bộ phim hà 3D Sexy Dance với cuộc đọ sức tay đôi của các vũ công đường phố New York đã giữ vị trí thứ 3 với 15.8 triệu USD.

Bộ phim hài 3D "Sexy Dance” với cuộc đọ sức tay đôi của các vũ công đường phố New York đã giữ vị trí thứ ba với 15.8 triệu USD

Bộ phim gián điệp Salt do Angelina Jolie vào vai tân binh CIA bị nghi ngờ là chơi hai mặt bị đẩy xuống hạng thứ tư. Bộ phim này của Phillip Noyce đã thu hoạch được 10.9 triệu USD trong tuần thứ 3 và gần 92 triệu USD tổng doanh thu. Kế tiếp là The Dinner, một phim làm lại của Francis Veber vẫn thu được 10.4 triệu USD.

Me, ugly and nasty (nguyên bản “Moche et méchant”), một bộ phim hoạt hình Pháp kể về một nhân vật độc ác muốn ăn cắp trăng trượt xuống vị trí thứ 6 với 9.3 triệu USD, thu về được 209 triệu USD kể từ khi phát hành

Tiếp đến là tác phẩm mới "Cats & Dogs" đã thu được gần 7 triệu USD doanh thu.

Tiếp đến là tác phẩm mới Cats & Dogs, The Revenge of Kitty Galore đã thu được gần 7 triệu USD doanh thu. Bộ phim hài lãng mạn cuối cùng với Zac Efron, "Charlie St Cloud" đứng thứ tám với 4.7 triệu USD. Toy Story 3, tác phẩm mới nhất của Disney/Pixar rơi xuống vị trí thứ 9 sau tám tuần lễ khai thác nhưng vẫn kiếm được 3.1 triệu USD vào cuối tuần này, một nguồn lợi lớn với 396 triệu USD tổng doanh thu kể từ khi phát hành.

Bộ phim hài All is well (nguyên tác “Tout va bien”) với Julianne Moore trong vai một bà mẹ đồng tính đứng cuối bảng xếp hạng với 2.6 triệu USD thu về.

Hồng Anh (Tổng hợp)
http://vtc.vn/27-257600/van-hoa/phim-hay/very-bad-cops-bat-ngo-danh-bat-inception.htm

P/S :
một bài báo rất hài hước
cả về chữ nghĩa lẫn hình ảnh
đọc xong buồn cười thật nhưng xong chỉ muốn chửi
toàn một lũ mù về điện mà bày đặt leo cột đèn

nobrain

^ Chết cười mất thôi =)). Râu ria cắm loạn xạ túi bụi hết cả lên =)).
Hình như ông này nhặt được bài nào ở bên Pháp về, mấy tên film cũng là đặt khi công chiếu ở Pháp nữa =)).

Hạnh Mèo

Các bác ơi, phim Inception này chiếu ở rạp nào vậy, em ra rạp Dân Chủ gần nhà ko thấy có ?

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

trước tiên phải nói reception là một film hay : cả về mặt hình ảnh lẫn âm thanh ( thật sự thì hiệu ứng âm thanh em được nghe ko hay lắm ,có lẽ là do megastar cùi 8-} ) còn hình ảnh thì em phải nói là tuyệt vời : chỉ có 2 chữ đó mới diễn tả hết hình ảnh của film từ khoang máy bay hạng nhất đến hình ảnh trong khách sạn (em thích nhất cách xây dựng hình ảnh ở đây ,rất đẹp và sang trọng ,xem xong chỉ ước gì em được 1 lần đến đây ) đến cảnh đồi tuyết trắng và đặc biệt là cách tạo hình nhân vật ,rất đẹp và công phu
đó lả về hình ảnh + âm thanh ,còn nội dung của film nhiều ngưòi nói là khó hiểu và hơi nhảm như shutter island nhưng thật sự em thấy nội dung cực kì đặc sắc và cuốn hút ( em mua 1 ly cafe vào mà ra vẫn còn phân nữa :)>- ) nhưng thật sự cũng phải nói rằng còn 2 chỗ em chưa hiểu và em viết topic này cũng vì mong có người giải đáp cho em
T1 : vào cuối film có hình ảnh 1 con quay đang quay ,vậy rốt cuộc là con quay nó có dừng lại ko ( rõ ràng em thấy nó yếu đi và bắt đầu dừng lại nhưng như vậy thì DOOM đã trở về hiện tại ,điều này dẫn tới câu hỏi thứ 2
T1 : tại sao anh DOOM lại về được khi ko có 1 cú húc nào
p.s cảm ơn bác nolan ,film này là film đầu tiên em trở lại rạp sau khi coi lần đầu \m/
1. Con quay đó sẽ dừng, nếu bạn để ý ngay tại tầng 1 Saito đã bị thương, hình ảnh của Saito trong các tầng kế tiếp bị ảnh hưởng bởi vết thương tại tầng 1 nên ko thể khỏe mạnh như bình thường (thậm chí ngất xỉu tại căn cứ trên núi tuyết). Cuối phim, khi Cobb (chứ ko phải Doom) tỉnh giấc trên máy bay, Saito trông rất khỏe mạnh và vội vàng nhấc điện thoại thực hiện cuộc gọi như cam kết, điều đó chứng tỏ toàn bộ đã thoát ra an toàn và trở về thực tại.
2. Lúc Cobb gặp Saito (trông rất già), cả 2 người giáp mặt với nhau, Cobb thuyết phục Saito tỉnh dậy, còn Saito cầm 1 khẩu beretta, theo bạn khẩu beretta đó có thực hiện được cú kick cho cả 2 người ko?
:D bác bắt lỗi em quá ,inception em nhầm reception là tiếp tân mừ ,em viết = điên thoại ngay sau khi xem xong film nên nó thế ,sr bác nhé ,so trả lời câu hỏi của em với ,ak còn thêm 1 câu hỏi nữa ,em suy nghĩ thế này :
---- liệu toàn bộ film có phải chỉ là 1 giấc mơ của ai đó ???
Không thể, totem của Cobb chứng thực điều này.
Xem xong em cứ thắc mắc mãi, trong phim có đoạn 2 vợ chồng Cobb sau 50 năm sống trong viễn thức đã đặt đầu vào đường tàu để tự sát (vẫn trai tráng) nhưng đoạn Cobb đối mặt với bà vợ tiềm thức của mình thì có đoạn sau 50 năm trong viễn thức họ đã già rồi (có đoạn 2 ông bà tay nhăn nheo nắm nhau). Đoạn này hình như đạo diễn chơi khán giả 1 vố thì phải[-X
50 năm của 2 vợ chồng nằm ở tầng 3 (ko 1 bóng người, ko tàu), trong khi hình ảnh tại đường ray là của tầng 1, như vậy họ còn trẻ cũng hợp lý.
Không phải đạo diễn chơi ,
mà mọi thứ chỉ là tường thuật lại trong tiềm thức của Cobb
Chính Cobb đã tự ám thị về chuyện bị chính quyền Mỹ kết tội vì giết vợ nhưng thực tế thì hắn chả có tội gì cả,
do đó chuyện mâu thuẫn trong tiềm thức là tất nhiên
Cobb bị chính quyền Mỹ kết tội là thực, vì cảnh vợ Cobb nhảy lầu là thực, và những điều tra sau đó cũng là thực nốt (vợ Cobb báo luật sư về việc bạo hành của Cobb, cũng có thêm 3 chứng thực của bác sĩ về tình trạng thần kinh khỏe mạnh bình thường của cô ta). Ngoài ra bố của Cobb cũng khẳng định thêm thực tại này khi Cobb đến gặp ông tại giảng đường: "Con gặp ta như thế này có an toàn không?"

pohrdo

1.
Không thể, totem của Cobb chứng thực điều này.

Theo em, vẫn có thể cả fim chỉ là 1 giấc mơ của ai đó - Cobb chẳng hạn; vì totem chưa chắc chứng minh đc tất cả: giả thiết totem chỉ là 1 khái niệm vốn đc đặt ra trong giấc mở của Cobb (từ đầu fim đến cảnh cuối) và trong thế giới thực không có khái niệm về totem hay vật gì tương tự <<< chỉ là ý kiến cá nhân của e :D

webrom

Phim này chỉ cần các bác đọc trên top + chú ý xem phim thì cốt truyện phim rất rõ ràng liền mạnh. Đạo diễn rõ là đã áp đặt đây là giấc mơ của Cobb sao có nhiều người luận ra giấc mơ của ng` này nọ... phải chăng nhiễm Shutter Island wa'.

PS: mới lên IMDB xem về Leo, thấy có xuất hiện trong batman 3 của Christopher Nolan trong vai Riddler khùng=P~

kendo

Member

Đi xem phim này với tâm trạng là phim căng thẳng khó hỉu. Nhưng mới xem xong về, vừa hết phim thì phải nói phim quá tuyệt. Tất cả đều dễ hỉu nếu coi tập trung và ghi nhớ vài quy tắc. Phim logic từ đầu đến cuối, từ đời thực cho tới ảo. Kể ra phim tới 5 tầng. tầng 1 là xuống tp lúc mưa, tầng 2 là khách sạn, tầng 3 là băng tuyết, tầng 4 là ở thế giới của Cobb và tần 5 là cứu Saito. Phim quá hay.

Tiếc là có 8 9 người bỏ về sau 20' xem phim

Phim này chỉ cần các bác đọc trên top + chú ý xem phim thì cốt truyện phim rất rõ ràng liền mạnh. Đạo diễn rõ là đã áp đặt đây là giấc mơ của Cobb sao có nhiều người luận ra giấc mơ của ng` này nọ... phải chăng nhiễm Shutter Island wa'.

PS: mới lên IMDB xem về Leo, thấy có xuất hiện trong batman 3 của Christopher Nolan trong vai Riddler khùng=P~

Tin đồn thôi mà bạn ( có chữ rumor ngay phía sau tên của Leo trong danh sách cast mà :D

webrom

thật sự là ko biết (hoặc ko nhớ) bác nghĩ tui nói móc à

Cả phim là giấc mơ của Christopher Nolan. Trong giai đoạn làm phim và khi kết thúc không biết Nolan có cần đến Totem không :D

thật sự là ko biết (hoặc ko nhớ) bác nghĩ tui nói móc à

Đúng là mình nghĩ vậy thật :D
Ngưng OT thôi, trở lại chủ đề chính chứ nhỉ?
Đã có kịch bản gốc của Inception trên amazon rồi đấy, bác nào mua về share anh em với :D

Gambit

đã lâu rồi mình mất đi hứng thú coi fim. nhưng chỉ khi coi xong Inception, mình mới có lại cảm giác lâng đâng tuyệt vời sau khi xem một bộ phim tuyệt vời. thời lượng bộ phim có thể gọi là dài nhưng khi coi, mình tuyệt nhiên ko cảm thấy nó dài.

Trước đây mình đã từng rất muốn coi Shutter Island, nhưng vì lý do nào đó mình đã ko coi, mãi cho đến giờ. Coi xong Inception, mình liền muốn tìm coi Shutter Island...

có 1 điều đáng tiếc khi coi Inception, ấy là do lỗi của Mega. Hôm ấy mình đi coi trên Mega, đến gần khúc cuối tự dưng phim bị ngưng, rồi lại nổi lên tiếng nhạc. mọi người ngơ ngác nhìn nhau, mãi vài phút sau mới có lại bộ phim, và bị mất một đọan. cũng may là đọan ấy ko thật quan trọng. nhưng cũng đủ để mình cạch mega luôn. (hừ, mua vé mất 90k chứ có ít ỏi gì đâu).

webrom

Đúng là mình nghĩ vậy thật :D
Ngưng OT thôi, trở lại chủ đề chính chứ nhỉ?
Đã có kịch bản gốc của Inception trên amazon rồi đấy, bác nào mua về share anh em với :D

bác nào mua về dịch rồi share cho anh em :">

h0angclub

Ðề: Inception(2010)-Kẻ Cắp Giấc Mơ: khởi chiếu 6/8/2010

Phim phải nói là cực kỳ hay, xứng đáng là 1 trong những tượng đài của điện ảnh thế giới về thể loại khoa học viễn tưởng, rất kỳ ảo !!

Bên trên