Intergrated Amp nào cho BW683

chào các bác,

em đang xài 683 làm front cho rotel rsx 1560. Hiện tại đã đánh biamp nhưng có vẻ vẫn muốn thay đổi gì đó (cụ thể là gì thì em chả biết, thôi cứ gọi tạm là đam mê vũ trang vậy) nên nhờ các bác tư vấn 1 em Amp tích hợp cho gọn gàng. Em không muốn bày nhiều đầy nhà và phức tạp khi chuyển giữa nghe với nhìn, nên mong các bác chỉ bảo giúp:

1. Classee Cap-2100: 100w/ch, giá tầm 3k:
em này nhõn 100w và không cho chỉnh tone nên chả rõ có khá khẩm hơn rotel nhiều không

2. Pow rotel RB1582
200w/ch nhưng chỉ là pow.

3. Musical Fidelity M6i:
200w/ch, giá tầm 3k.

Krell S-300i: chưa rõ giá nhưng chắc cũng tầm 3k
150w/ch, nhìn cũng đẹp. (em không thích 400xi vì gầy gò quá)

còn em nào tầm tiền đó các bác tư vấn giúp em nhé. Loa cho mai sau sẽ là đầu 8xx dòng entry ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

tnm

Well-Known Member
Ðề: Intergrated Amp nào cho BW683

Với tầm 3k cho amp, em vote cho phương án khác là bán 683 đi + 3k để mua loa khác, sorry bác chủ :-?

Với tầm 3k cho amp, em vote cho phương án khác là bán 683 đi + 3k để mua loa khác, sorry bác chủ :-?

sorry bác không được vì em có "lộ trình" rõ ràng rồi ạ. Không thể để sa chân vào đường đua không có đích trong khi tốc độ kiếm xèng lại có hạn ạ.
Trước hết là kiếm amp ngon chút rồi sau khi khám phá em nó chán chê với 683 sẽ nâng cấp lên đầu 8, vưỡn BimWat, rồi dừng lại sống chung với em nó ạ.

lehoang40

Krell S300I cỉ quanh quẩn 2200 - 2400 Obama thôi bác chủ, không tới 3000.
Nếu thích ấm áp thì chọn Krell S300i, nếu thích âm thanh tươi trẻ, tiếng sáng thì nên chọn MF A6i

loveBasso

Member

Cộng khoản tiền trên lại sẽ mua được 803s. Lúc này đánh với ampli bác đang có còn hay hơn ghép 683 với những ampli khủng đấy. Cái này gọi là "đi tắt đón đầu"!

quynhnet

Banned

Krell S300I cỉ quanh quẩn 2200 - 2400 Obama thôi bác chủ, không tới 3000.
Nếu thích ấm áp thì chọn Krell S300i, nếu thích âm thanh tươi trẻ, tiếng sáng thì nên chọn MF A6i

Ở đâu bán rẻ thế bác? Sơn Hà treo giá gần 300 cơ.

Xin hỏi Bác chủ nhờ tư vấn amply đánh b&w 683 cho thể loại nhạc gì? Chứ tầm amply + Loa cũng 4k rồi. Tầm này vào hi-end cũng ok.

Ðề: Re: Intergrated Amp nào cho BW683

Xin hỏi Bác chủ nhờ tư vấn amply đánh b&w 683 cho thể loại nhạc gì? Chứ tầm amply + Loa cũng 4k rồi. Tầm này vào hi-end cũng ok.

dạ em có 683 rồi ạ và đang đánh bằng rsx1560 biamp. Nhạc thì em nghe đủ thể loại cả nhạc vàng, dân ca, lẫn vocal, pop nhưng đa số là nhẹ nhàng, trữ tình chứ không chơi nhạc mạnh.
Có thể nhiều bác sẽ bảo kéo 683 lãng phí nhưng em muốn khám phá hết em nó rồi nâng loa sau ạ. Đích đến là BW8 dòng entry

Cộng khoản tiền trên lại sẽ mua được 803s. Lúc này đánh với ampli bác đang có còn hay hơn ghép 683 với những ampli khủng đấy. Cái này gọi là "đi tắt đón đầu"!

con này gần 5k cơ bác, ngoài tầm với hiện tại của em hơn nữa Avr hiện tại kéo sợ không ổn

quynhnet

Banned

Với tầm 3k cho amp đã viết:

Bác chủ nên nghe hai bác trên. Thường thì người ta chốt loa thật ngon rồi mới đến ampli. Em tin la nếu bác đầu tư ampli mới khi vẫn giữ 683 thì chỉ 1 hoặc 2 tuần sau là bác sẽ lên kế hoawjch sắm loa mới.

Như vậy, mức độ sung sướng không bằng giữ ampli cũ + loa mới => ampli mới + loa mới.

Đây là kinh nghiệm của chính em :)

xnguyenpro

Chà xem ra 683 khó tính quá nhễ,va vào chắc chít, em cũng đang tìm loa qua đây thấy kiểu này ko dám nghĩ đến 683 nữa hix...

lehoang40

Mua đồ dùng rồi sẽ tiết kiệm được khá nhiều đó bác, 803s giá khoảng 3700-3900$ tuỳ độ mới.

Chỉ ngại chuyện mua 803 xong thì lại đòi hỏi mấy cái amply thật gấu nửa, ít ra cũng phải đồng cân đồng lạng với em nó, thì ngân sách sẽ vọt lên gấp đôi....:)

Chà xem ra 683 khó tính quá nhễ,va vào chắc chít, em cũng đang tìm loa qua đây thấy kiểu này ko dám nghĩ đến 683 nữa hix...

cũng thường thôi bác, em thấy rotel kéo khá ổn. Chẳng qua vì muốn tìm kiếm chút gì đó mới mẻ nên em chạy đua chút thôi.

Chỉ ngại chuyện mua 803 xong thì lại đòi hỏi mấy cái amply thật gấu nửa, ít ra cũng phải đồng cân đồng lạng với em nó, thì ngân sách sẽ vọt lên gấp đôi....:)

bác Lehoang tư vấn đúng tâm tư của em. Em muốn thay đổi chút xíu chứ không muốn quá sa đà vào cái thú hao tiền tốn của này. Mà đích đến của em từ trước tới nay cũng chỉ tới 804s thôi chứ không có ý định tiến xa hơn và cũng đang rất yêu em 683 hiện tại nên chỉ muốn tăng cường thêm cho em nó thôi chứ chưa muốn tiễn.

Bên trên