Intergrated Amp nào cho BW683

lan806

Well-Known Member
Ðề: Intergrated Amp nào cho BW683

Em chắc cũng vậy, em yêu cả thanh lẫn sắc, ...... giờ bác nào cho em 1 cặp AR cóc gặm, em nhận ngay và đăng bán ngay lập tức :)
Và em cũng không chọn B&W vì tốn amp quá, tiền đó em làm cái khác kinh tế hơn nhiều, trên thực tế em đã làm rồi.
Các bác cứ quan điểm hi-end vì nó đồng âm với hãng ô tô BMW mà thôi, seri 7, 8 em còn thấy đẹp, chứ seri 6 thì có hơn gì hãng khác đâu, nếu về sắc đẹp thì nhiều cặp còn thua Jamo C607 :)

Chỉnh sửa lần cuối:

sonrock

a Tú nói thế nh bác lại lao vào BW rồi vì cái tiếng "high-end" :p, hihi. thực ra bản thân e cũng cân bằng giữa nghe và nhìn nhưng quả thực loa nghe hay mà cả nhìn đẹp nữa thì giá rổ mệt lắm ạ :(. với lại cái đẹp với xấu là trong mắt từng ng, như e thì e rất ghét đồ của hãng Linn mặc dù rất rất nh ng thích hãng này và cho nó là đẹp :D

training

Well-Known Member

tất nhiên là đc cả phần nghe và nhìn thì còn gì tuyệt bằng nữa :))
nếu không thì vẫn phải chọn phần nghe nhiều hơn phần nhìn chứ nhỉ, thể mới là chơi âm thanh chứ??

chobobo

Member

em là em cứ thấy loa nào hay , cũng đẹp cả
mà loa nào đẹp mà ko hay thì chẳng qua em nó rẻ thôi
ai nói loa cổ hay thì hay, chứ em nói loa mới lúc nào cũng hay hơn loa cũ rất nhiều cả , chỉ thua mỗi tiền thôi^^!
thế nên tất cả đều chết bởi câu " hay trong tầm giá"
ngu ý của em
các bác ném chơi cho dzui

onggia

Well-Known Member

Sao mình ghét thằng B&W thế ko biết :D Hình như đang có quan điểm rất chướng là cứ loa càng khó ghép thì càng hay :D

Trước e cũng rất ghét và hay đả phá cái loa này nên bị mọi người cũng khá ghét :)) H e vẫn ghét nhưng chỉ ngồi im ko nói gì =))

onggia

Well-Known Member

hề hề, cái bác bên trên hình như ko đọc kỹ e viết cái j hay sao ấy rồi vào chém e 1 phát :D. thôi, tùy bác chủ. thích thế nào thì chơi như vậy, cứ phải từ từ thì nó mới nhừ đc, con đg còn dài và học phí cũng còn nh lắm ạ :p. còn e thì e vẫn giữ nguyên ý kiến của mình. còn quả BW dòng D và Diamond là do 1 bác thiết kế nổi tiếng lắm vẽ loa nên trông nó mới gấu vậy. còn nặng thì riêng cái đế chân loa của nó đã rất nặng rồi còn loa ko thì cũng bt thôi. nếu các bác nghe đc nh dòng loa rồi sẽ ko thấy thích chất âm của BW nữa. còn nếu các bác vẫn trung thành với dòng loa BW thì nên mua dòng D, đừng mua dòng Diamond mới vừa đắt hơn vừa nghe ko ấm bằng dòng D, tiếng lại sáng hơn và bass khó xử lý hơn.

ý của e bên trên là đằng nào bác chủ cũng đổi loa, đến lúc đó lại đổi amp thì tốn tới tận 2 lần tiền. thế tính 1 cách kte thì chơi luôn loa ngon bjo sau nhẩn nha tìm amp chắc sẽ nhừ hơn. còn mua về để nghe chứ sao để ngắm đc bác :)). e đã nói rất rõ là loa hay hơn thì cho cùng 1 đồ đánh khác nhau nghe đương nhiên hay hơn ;), thế cũng đã là 1 cái sướng rồi. ai chơi chẳng bắt đầu từ từ hả bác, có mấy ng đốt cháy giai đoạn đc - nếu có thì cũng chẳng còn j là sướng với sự trải nghiệm và phối ghép nữa :).

Loa B&W nghe hay nhất chỉ có cặp ốc sên với 801 Nautilus đời cũ, càng những dòng sản phẩm đời sau càng mang nặng tính chất loa thị trường mà giá thì đắt lòi phèo. Loa B&W ghép cho ra âm thanh tốt thì rất dễ còn ghép để vừa có âm thanh tốt vừa có nhạc tính thì có vẻ là nhiệm vụ bất khả thi.

audio&video

Active Member

nói chung B&W đời cao nếu ghép tốt tiếng bass rất uy lực đó bác ah.còn B&W 683 em thấy phương án ghép classe như cậu với mợ đó bác.

gaffer

Hè, chủ đề amp cho 683 cuối cùng lại thành ra topic ném đá B&W :))

Hiiii, thực ra vấn đề B&W (em chỉ nói đến 683-684) từ lâu em đã không muốn và không dám nói - vị sợ đụng chạm lung tung :)). Lúc trước người người B&W, nhà nhà B&W nên em đã rủ thằng bạn em cùng 1 người bạn test thử Dali Ikon 6 (của em) - Jamo D570 - B&W 683 (3 con same same tầm giá) trên cùng 1 hệ thống, kết quả là B&W đứng chót bảng :)). Sau này hình như các bác nhận ra được vấn đề nên không tư vấn 3310 và B&W nữa, không biết sắp nữa đến dòng nào đây ;;)

tuanaiai

Active Member

Càng ngày box âm thanh của hdvn giống như 4 rum zing me :))

FYI: Bác chủ cứ lấy Rotel đi, công thức đã chuẩn rồi, ngoài ra còn Emotiva....

lacthien81

Active Member

e thấy ampli McIntosh cho chất âm rất chi tiết sao bác chủ ko tìm hiểu thêm e nó.

tuanaiai

Active Member

Mình thấy dạo này box âm thanh sôi động hẳn lên đấy chứ. Nên nhìn theo hướng tích cực bác ah :D
Vì bác pro quá nên chuyện lớn lao to tát phải chạy qua vnav hỏi, chứ anh em bên này toàn chuyện nhỏ ko ah. Dân amateur mới trao đổi thẳn thắn với nhau những gì họ không biết. Còn dân pro nếu ko biết cũng đi dạy bảo người khác. Ko tin anh em cứ nhìn lại xem đúng ko nhé.
Trước khi nói, phải xem mình xuất phát điểm từ đâu rồi hẳn nói, đừng phán bừa bãi mất hay.
Thanks.

Em không dám nhận pro đâu, em cũng không dám nhận mình giàu có, tuổi em còn trẻ và còn nghèo nên có điều chi sơ sót mong bác lớn tuổi, giàu có từng chê em nghèo bỏ qua nhé. Mà ai diễn đàn bên vnav đều pro phải không, giờ em mới biết đó. :))

4r mà các bác. Đông người thì đương nhiên lắm ý kiến, mà càng trái ngược thì càng xôm; nếu nó mà vắng vẻ em nghĩ chả ai vào nhờ tư vấn.
Với B&W hay BMW đi nữa thì cũng người khen người chê và ai thích thì cứ múc thôi. Em nhớ hôm vào hỏi BMW thì có bác bên otofun phán luôn "dở hơi, đi đường đông tay lái nặng chỉ muốn đạp cửa nhảy xuống đi bộ":D. Nghe thế em cũng chả ghét Bim mà vưỡn muốn em nó.

Trở lại với 683 hay BW nói chung, em tổng kết lại thì thấy tụi chân ướt chân ráo, tai trâu như em thì yêu còn các bác đã đạt tới tầm cao về trình thẩm âm rồi thì chê và quay sang chọn thương hiệu khác, nhưng cũng chỉ nói là có nhiều thương hiệu khác ổn hơn chứ cũng chả chê BW là tệ. Có vẻ là chân lý vì chả có nhẽ trình cao lại đi chọn loa dở?

Với cá nhân em thì đã thích thương hiệu này từ lâu rồi, trước khi biết HDVN, và cũng chả phải để dễ bán vì nhìn lại thì chưa bán được món đồ nào sau khi mình đã xài rồi nâng cấp cả, trong khi mua thì lại chỉ thích đồ mới:-?

Lộ trình của em đã xác định trước rồi, giờ chỉ cần tìm Amp hợp với 683 hiện tại và hợp với 8xx tương lai thôi chứ không có ý định đào tẩu khỏi BW, tình yêu mà.

@bác Sonrock: bác bảo em kiếm đôi loa 7-8k thì em die luôn, giờ định dành có 3k mua amp mà bác bảo loa 7-8k rồi amp 10k nữa thì em bán nhà mất
@lacthien81: MC6900 gì đó cũng tới gần 6k rồi bác, vượt quá ngân sách hiện tại
@bác Audio: Em đặc biệt thích phần "hình" của Classee CAP-2100 nhưng thấy nó có 100w nên đang lăn tăn ạ

Mời các bác 'bem' tiếp nhé. Thớt đông vui nghĩa là rất nhiều các bác quan tâm, cả yêu, cả ghét ===> càng bổ ích cho newbie học hỏi.

Chỉnh sửa lần cuối:

onggia

Well-Known Member

Audio nó là 1 cái chuỗi: Ngộ - tẩu - ngộ - tẩu ........ die :)) Lúc tưởng mình đã ngộ hóa ra nhiều khi lại đang là tẩu ko biết chừng :))

lacthien81

Active Member

4r mà các bác. Đông người thì đương nhiên lắm ý kiến, mà càng trái ngược thì càng xôm; nếu nó mà vắng vẻ em nghĩ chả ai vào nhờ tư vấn.
Với B&W hay BMW đi nữa thì cũng người khen người chê và ai thích thì cứ múc thôi. Em nhớ hôm vào hỏi BMW thì có bác bên otofun phán luôn "dở hơi, đi đường đông tay lái nặng chỉ muốn đạp cửa nhảy xuống đi bộ":D. Nghe thế em cũng chả ghét Bim mà vưỡn muốn em nó.

Trở lại với 683 hay BW nói chung, em tổng kết lại thì thấy tụi chân ướt chân ráo, tai trâu như em thì yêu còn các bác đã đạt tới tầm cao về trình thẩm âm rồi thì chê và quay sang chọn thương hiệu khác, nhưng cũng chỉ nói là có nhiều thương hiệu khác ổn hơn chứ cũng chả chê BW là tệ. Có vẻ là chân lý vì chả có nhẽ trình cao lại đi chọn loa dở?

Với cá nhân em thì đã thích thương hiệu này từ lâu rồi, trước khi biết HDVN, và cũng chả phải để dễ bán vì nhìn lại thì chưa bán được món đồ nào sau khi mình đã xài rồi nâng cấp cả, trong khi mua thì lại chỉ thích đồ mới:-?

Lộ trình của em đã xác định trước rồi, giờ chỉ cần tìm Amp hợp với 683 hiện tại và hợp với 8xx tương lai thôi chứ không có ý định đào tẩu khỏi BW, tình yêu mà.

@bác Sonrock: bác bảo em kiếm đôi loa 7-8k thì em die luôn, giờ định dành có 3k mua amp mà bác bảo loa 7-8k rồi amp 10k nữa thì em bán nhà mất
@lacthien81: MC6900 gì đó cũng tới gần 6k rồi bác, vượt quá ngân sách hiện tại
@bác Audio: Em đặc biệt thích phần "hình" của Classee CAP-2100 nhưng thấy nó có 100w nên đang lăn tăn ạ

Mời các bác 'bem' tiếp nhé. Thớt đông vui nghĩa là rất nhiều các bác quan tâm, cả yêu, cả ghét ===> càng bổ ích cho newbie học hỏi.

bác tham khảo McIntosh MA6300, e thấy giá con này cũng tầm hơn 3k một tí, con này ghép với cặp B&W 683 thì khỏi chê rồi.

sonrock

E nói 5-8k là sh nó vào 3-4k bác ơi, e có khuyên bác mua loa mới đâu, bác cũng lại đọc ko kỹ rồi :)). Chúc bác vui!

bao duc

Member

Bản thân mình đã từng chơi BW từ dòng 6 đến dòng 8 và cũng đã bỏ hẳn BW không chơi nửa, nhưng giờ hỏi mình loa BW có nên chơi hay không? Mình vẫn trả lời: nên. Không phải tự nhiên mà fan của loa BW rất đông.

Mình kết câu nhận xét của bác Linh!

Bên trên