IPTV của Viettel?

Ðề: IPTV của Viettel?

Cái này chưa chắc nha bác. Em đủ tiền nè nhưng bắt cáp quang có được đâu. Khổ thân cái kiếp ở chung cư chả được lựa chọn cái quái gì cả, nó quăng cho cái gì dù thúi dù thiêu thế nào thì cũng ráng mà nuốt.

ở chung cư thì bất tiện rồi vì độc quyền kéo dây cho 1 nhà mạng thôi, sài ko dây thì vô tư.
Nhân tiện đây cũng xin bcao các pác là em xem cả MyTV và NetTV roài và có so sánh 1,2 điểm như sau:
MyTV:
+ các kenh SD xem không nét = THC, chỉ mịn hơn THC
+ số kênh HD thì nhìu hơn( chán cái là thằng NetTV nó bảo là có 2 kênh K+ mà chả thấy đâu, tổng số kênh HD hiện tại NetTV là 6 kênh thôi)
+ Kho phim HD thì nhiều hơn nhưng chất lượng hình ảnh ko bằng kho phim HD bên NetTV, chắc do chất lượng rip kém, được cái có phim nó có thuyết minh( cái này thì ông bà già em thik vì ko theo kịp cái phụ đề :)) ) ==> nhưng vẫn thua HDP
Đấy là cảm nhận của em thôi nhá, ko quảng cáo cho thằng nào đâu nhá, pác nào đang sài NetTV thì cứ yên tâm mà sài vì với giá 45k thì thế là quá ổn so với chất lượng THC >:)
Nhận xét này dựa trên THC Hà Nội, MyTV, NetTV và HDP M6 Eaget với Pana x10s và x20v

netvn

Member

Không phải chưa triển khai mà phải có thiết bị mới lắp được. Điều kiện là phải có Modem có tính năng Multi-VLAN. Đầu tư con DrayTek 2910 là đáp ứng được (khoảng 3 triệu).

Chắc ko phải lý do này. Vì đang xài cáp quang và Router 2910 do Vtel cung cấp

conghoa

Bác này nhầm rồi nhé, 6321 là của mytv, nettv pass là 8288
Không có 720p để chọn chán thật.
Các bạn cho hỏi phím Audio trên điều khiển để làm gì nhỉ.
STB của mình chạy thấy tương đối nóng, của các bạn có nóng không? Các phím khu vực TV trên điều khiển dùng được cho loại TV nào, xem TV mà các loại điều khiển bầy kín sung quanh kể cũng bất tiện.

STB của mình chạy thấy tương đối nóng, của các bạn có nóng không? Các phím khu vực TV trên điều khiển dùng được cho loại TV nào, xem TV mà các loại điều khiển bầy kín sung quanh kể cũng bất tiện.
mấy cái phím học ấy hả bạn, hình như TV nào cũng học đc mà :)

HHec

bo xem sách HD để chỉnh với TV của bo.

conghoa

bo xem sách HD để chỉnh với TV của bo.

Sách hướng dẫn của mình có vài trang do VTel in những cái tối thiểu, làm gì có hướng dẫn chi tiết của nhà sản xuất mà chỉnh. Hoặc có thể bạn kg hiểu ý của mình, các phím trên điều khiển STB dùng điều khiển TV: On/Off TV; volum +/- TV; phím TV/AV.

Hướng dẫn sử dụng của NetTV rất củ chuối, chả có hướng dẫn cụ thể, chỉ hướng dẫn mấy cái nút bấm, có nói rõ cần xem cái j, chỉnh cái j, ở đâu đâu. Mún sử dụng phài ngồi dò, dò. chán
còn cái tờ hướng dẫn học ấy chỉ co 1 trang thôi, bằng tiếng anh. Bạn mún học điều khiển cho cái tv, hình như ở trên cũng co bạn hướng dẫn rùi mà:-/

vhung1214

Member

Bonus cho các bác Vịt theo nè.

Bên trên