IPTV của Viettel?

du0wow

Member
Ðề: IPTV của Viettel?

bác nào rành vào cứu em với, giờ em dùng router tplink hàng viettel cho nhưng mà bị ntn:
- bật DHCP, activate cả 2 PVC cần để vào internet và xem NetTV thì NetTV STB chịu, toàn lỗi failed to sync with time server; máy tính vẫn vào mạng bt nhưng dc 1 lúc là tịt, phải tắt PVC của NetTV đi mới vào mạng dc
- tắt DHCP, activate cả 2 PVC cần để vào internet và xem NetTV thì NetTV xem được nhưng máy tính chịu chết ko vào mạng dc, kể cả đã set IP bằng tay trong Network & Sharing Center của W7

ai cứu em phát tối còn vừa xem đá bóng vừa chat chém gió :(

tientop

Thiết bị được tặng khi lắp đặt gói FTTH TV : ODF+Converter AC+Modem TP Link 741.Cước trọn gói hàng tháng của FTTH 300.000 đ

nc1402

Member

Thiết bị được tặng khi lắp đặt gói FTTH TV : ODF+Converter AC+Modem TP Link 741.Cước trọn gói hàng tháng của FTTH 300.000 đ

HCM:
Tình hình là không thể chuyển từ FTTH có sẳn (Viettel luôn nhé) thành FTTH+NetTV!!!! Chẳng lẽ tôi phải cắt hợp đồng và ký mới lại sao???
sẳn tiện cho hỏi:
- Với 300k/ FTTH + Cước NetTV tôi có phải mất thêm gì khi đăng ký mới không:
+ Phí ban đầu:
+ Phí mua hoặc thuê STB:
+ Cam kết:
+ Điều kiện láp đặt (có trạm, gần trạm,...):

ksc75

HCM:
Tình hình là không thể chuyển từ FTTH có sẳn (Viettel luôn nhé) thành FTTH+NetTV!!!! Chẳng lẽ tôi phải cắt hợp đồng và ký mới lại sao???
sẳn tiện cho hỏi:
- Với 300k/ FTTH + Cước NetTV tôi có phải mất thêm gì khi đăng ký mới không:
+ Phí ban đầu:
+ Phí mua hoặc thuê STB:
+ Cam kết:
+ Điều kiện láp đặt (có trạm, gần trạm,...):

Một chính sách rất củ chuối của Viettel. Tháng trước mình cũng tính cắt rồi ký mới lại, nhưng đc NV tư vấn là cố dùng hết tháng này để chờ chính sách mới, nếu ko đc thì tháng này phải cắt HTTH cũ của VT, rồi đăng ký gói FTTH khác,,, cũng của VT.

ducone86

IPTV cua Viettel nhu ma am ay.em dung 3 thang rui ma toan giat voi die.gan 1 tuan nay no die lien tuc.co mang thi mat net tv con co net TV thi die mang.kiem tra tren modem thi toc do dowload la 9Mb, up la 650kbs.nhung tren speedtest.net chi chua day 3MB uc che vai, lam sao no cha die,hoi nhan vien thi bao do loi card mang o tram, do day xa.cha hiu

maianhduongvn

nhà mình trước đây xài ADSL HOME N+ (3mbps/512kbps) trọn gói. kể từ khi lắp IPTV VIETTEL được khoảng hơn 3 tháng nay tốc độ tại speed test và download luôn như bảng sau nhưng vẫn trả tiền trọn gói adsl home n+ và tiền nettv bình thường chứ ko bị tăng gì thêm!!!

longpl89

Một chính sách rất củ chuối của Viettel. Tháng trước mình cũng tính cắt rồi ký mới lại, nhưng đc NV tư vấn là cố dùng hết tháng này để chờ chính sách mới, nếu ko đc thì tháng này phải cắt HTTH cũ của VT, rồi đăng ký gói FTTH khác,,, cũng của VT.

sẽ có gói cước dành cho KH FTTH cũ trong tháng. bạn cố gắng chờ nhe.

khoahq

Active Member
Re: Ðề: IPTV của Viettel?

nhà mình trước đây xài ADSL HOME N+ (3mbps/512kbps) trọn gói. kể từ khi lắp IPTV VIETTEL được khoảng hơn 3 tháng nay tốc độ tại speed test và download luôn như bảng sau nhưng vẫn trả tiền trọn gói adsl home n+ và tiền nettv bình thường chứ ko bị tăng gì thêm!!!

vậy bác download đc mấy MB/s ?

longpl89

IPTV cua Viettel nhu ma am ay.em dung 3 thang rui ma toan giat voi die.gan 1 tuan nay no die lien tuc.co mang thi mat net tv con co net TV thi die mang.kiem tra tren modem thi toc do dowload la 9Mb, up la 650kbs.nhung tren speedtest.net chi chua day 3MB uc che vai, lam sao no cha die,hoi nhan vien thi bao do loi card mang o tram, do day xa.cha hiu

Gọi điện báo lên 6250119 cho mình , rồi phản ánh lên KT khác đến xử lý cho bác, nếu bác chưa hài lòng thì khi KT đến kiểm tra xong thì callcenter sẽ test lại mà , nên yêu cầu NVKT xử lý triệt để cho bác lỗi này.

vậy bác được nâng băng thông lên hả bác???

maianhduongvn

GIAO ĐỘNG TRONG KHOẢNG 1,5-2mb có khi hơn hoặc thấp hơn nhưng trung bình tầm 1,6-1,7

Chỉnh sửa lần cuối:

zị là khi lắp netv thì sẽ được nâng băng thông rồi, biết vậy em không chơi cáp quang,hichic

hungmh80

Active Member

thế tốc độ download có được như bác maianhduongvn không vậy ?

dieuanhmong

em cũng dùng nettv đây,cơ mà chả biết làm sao để dùng đc đường truyền 14MB của nó để down load cả.

mà em nghĩ,nếu dùng đc,thì cũng chỉ là dùng trong nc thôi chứ nhỉ,chứ các trang nc ngoài thì chắc nó khóa.

em cắm hẳn đầu LAN của stb vào máy tính thì toàn báo chấm than thôi.

ai chỉ cho em cách xem tv trên máy tính với cả dùng mạng 14MB với ạ :D.cám ơn mọi ng giúp đỡ

Bên trên