IPTV của Viettel?

maianhduongvn

Ðề: IPTV của Viettel?

vẫn dùng ADSL HOME N+ (hưởng khuyến mãi nên chỉ còn 90k/tháng - đến tháng 6/2014) và hưởng chính sách khách hàng của NETTV trước 26/7 (45k/tháng/Basic HD - đến khi ko dùng nữa) tổng chỉ có 135k/tháng xem đủ 86 kênh NETTV (cả SD và HD) đồng thời mạng được như trên ảnh ko hiểu vì sao :))
MODEM VIETTEL 4 PORT (ADSL dùng port 1 - NETTV dùng port 4)
ai ko tin xin mời đến nhà test :)]

ken87

Member

vẫn dùng ADSL HOME N+ (hưởng khuyến mãi nên chỉ còn 90k/tháng - đến tháng 6/2014) và hưởng chính sách khách hàng của NETTV trước 26/7 (45k/tháng/Basic HD - đến khi ko dùng nữa) tổng chỉ có 135k/tháng xem đủ 86 kênh NETTV (cả SD và HD) đồng thời mạng được như trên ảnh ko hiểu vì sao :))
Tốc độ down thật đáng mơ ước :)

hungmh80

Active Member

Không phải ngon mà quá là ngon , nhf bạn có người nhà làm trong Viettell à ?

anhtuanph

Member

Có bạn nào làm Viettel xem giúp mình cable quang có gắn được cho nhà chung cư Phú Mỹ không vậy. Cám ơn

Ủa, CNN cũng có nữa hả ? Sao nghe nói nhà nước mình cấm mà, bên HTVC ko có CNN

nhiều khách hàng Viettel hay được cơ may như trên,dù dùng gói Home nhưng do kỹ thuật mở Port sao đó mà dùng nẹt ga,em cũng có lần được như thế.

Ủa, CNN cũng có nữa hả ? Sao nghe nói nhà nước mình cấm mà, bên HTVC ko có CNN
ai mà cấm nhỉ? NetTV có mà gói Access 50k/tháng của K+ cũng có CNN.

dsnnguyen

Member

Tôi là nạn nhân FTTH (cáp quang) Viettel + Nettv, tôi nghĩ là khi lắp cáp quang thì đường truyền quốc tế cũng như VN sẽ cao hơn hoặc chí ít thì đường truyền quốc tế cũng bằng đường truyền ADSL. Nhưng khi lắp rồi thì đường truyền quốc tế chỉ đạt 250kb/s (đường truyền lắp ADSL Viettel gói home C = 340kb/s), đường truyền trong nước thì đạt 1,2mb/s . Nhân viên kỹ thuật xuống test, lập biên bản nhưng cũng không thay đổi được gì . Nên tôi khuyên các bạn nào thường xuyên sử dụng đường truyền quốc tế thì tạm thời đừng đăng ký lắp FTTH Viettel kẻo mà hối hận. Nettv thì ok.:-O

skronaldo

Member

Tôi là nạn nhân FTTH (cáp quang) Viettel + Nettv, tôi nghĩ là khi lắp cáp quang thì đường truyền quốc tế cũng như VN sẽ cao hơn hoặc chí ít thì đường truyền quốc tế cũng bằng đường truyền ADSL. Nhưng khi lắp rồi thì đường truyền quốc tế chỉ đạt 250kb/s (đường truyền lắp ADSL Viettel gói home C = 340kb/s), đường truyền trong nước thì đạt 1,2mb/s . Nhân viên kỹ thuật xuống test, lập biên bản nhưng cũng không thay đổi được gì . Nên tôi khuyên các bạn nào thường xuyên sử dụng đường truyền quốc tế thì tạm thời đừng đăng ký lắp FTTH Viettel kẻo mà hối hận. Nettv thì ok.:-O

Account của nhà bạn là gì?

anhtuanph

Member

Là sao vậy trời. Đang chuẩn bị đi đăng ký mà vậy thì :(. Mấy Bạn kiểm tra lại giúp với, không thì phải hồi lại

taidj

Member

Mình cũng mới vừa lắp đặt FTTH nettv . download trong nước tốc độ cao còn down quốc tế cũng 250KB/s . Nhưng xem nettv thì mượt mà , tốc độ ngon . Co bạn nào biết cách cấu hình FTTH và nettv trên modem Draytek Vigor 2820N , hiện mình cấu hình PPPoE đúng use và pass nhưng nó ko chạy . Gọi kỹ thuật thì ko biết làm .

Mình cũng mới vừa lắp đặt FTTH nettv . download trong nước tốc độ cao còn down quốc tế cũng 250KB/s . Nhưng xem nettv thì mượt mà , tốc độ ngon . Co bạn nào biết cách cấu hình FTTH và nettv trên modem Draytek Vigor 2820N , hiện mình cấu hình PPPoE đúng use và pass nhưng nó ko chạy . Gọi kỹ thuật thì ko biết làm .

Mượt đâu mà mượt, bạn để ý hầu như tất cả các phim lẻ HD (như transformer, taken, arthur....) khi xem khoảng 30s thì bị giật hình nhẹ 1 phát, rồi lại chạy tiếp, cứ như vậy mỗi 30s. Xem 10, 20 phút thì ko sao chứ xem 1 phim liên tục 2h thì ngứa hết cả mắt.... Còn bạn vô mục phim bộ, xem bộ "mẹ chồng của tôi" thì thôi, giật tung ko thể xem được..... ! Bạn test thử xem có giống mình ko ?

nc1402

Member

Co bạn nào biết cách cấu hình FTTH và nettv trên modem Draytek Vigor 2820N , hiện mình cấu hình PPPoE đúng use và pass nhưng nó ko chạy . Gọi kỹ thuật thì ko biết làm .
Draytek Vigor 2820N chỉ hỗ IPTV trên cáp đồng (WAN 1 ADSL). Muốn chạy IPTV với cáp quang bạn mua các dòng DrayTek sau:
- Vigor2910
- Vigor Fly200
- Vigor2920
- Vigor2930
- Vigor2110F
- TOTOLINK N300RT (không phải DrayTek nhưng cũng do An Phat phân phối chính thức tại Việt Nam)

maianhduongvn

mình dùng HOME N+ download trong nước hay quốc tế đều khoảng 12mbps (tức là ~1,5MB/s) có khi hơn!

mình dùng HOME N+ download trong nước hay quốc tế đều khoảng 12mbps (tức là ~1,5MB/s) có khi hơn!

Tất cả các bài viết của bạn trong forum này đều về chủ đề IPTV của viettel.... !!! Bạn nói thật hay đang quảng cáo cho viettel? Xin lỗi, nhưng nghi ngờ vãi.....

maianhduongvn

Tất cả các bài viết của bạn trong forum này đều về chủ đề IPTV của viettel.... !!! Bạn nói thật hay đang quảng cáo cho viettel? Xin lỗi, nhưng nghi ngờ vãi.....

mình không có ý định quảng cáo mình chỉ là một người dùng thôi bạn xem các bài viết của mình đi nếu muốn bạn có thể đến nhà mình cho bạn xem hợp đồng và hóa đơn thanh toán + cho bạn test dịch vụ luôn! ok! mình chỉ là học sinh 17 tuôi thôi! chắc nhỏ hơn bạn!

và mình cũng đâu có quảng cáo mình chỉ nói là mình gặp may thôi! bạn đọc kĩ lại các bài viết của mình sẽ thấy!
hiện tại mình dùng cả INTERNET CỦA VNPT và VIETTEL (lắp cả MYTV và NETTV)

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên